Khi chồng ham mê cờ bạc. Buồn lắm lắm các mẹ ơi...

• 1.44K Lượt chia sẻ
  • 88.1K Lượt đọc
  • 226 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 504 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Ui may mà Chồng mình ko lô đ ề cờ bạc jì cả,nếu ko chắc mình quá!!!!!!!!!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cai được đấy ạ .em này trc lúc lấy vợ thâm niên 7 năm,3 năm cuối tu bên "chùa Dận"chùa này là nơi đốt tiền của dân CB bạn có thể đốt BẤT CỨ bao nhiêu đơn giản để bên Chẵn Hay Lẻ.đó là 1 thời kì Cùng Cực nhất của đời em ,đã có lúc ngồi quán Cafe nhìn cái oto đang đi tơi ,nghĩ chui vào bánh nó là ko phải trả nợ ai đồng nào ,chả ai đòi đc .chỉ Phúng thêm cho mình thôi
    Thế rồi ,ko tham nữa,nghĩ nhiều đến công lao của bố mẹ ,anh chị ....(quan trọng nhất ko tiếc số đã mất kia ,coi đó là bài học xương máu .dẫu biết là quá đắt.)nghĩ nhiều đến Trách Nhiệm ng làm Con
    Bây gìơ thoắt đã 5 năm .đã có gđ ,có nếp ,có tẻ .ngẫm lại nếu ko tỉnh chắc mình thân tàn ma dại mất rồi .5 năm ko mất dù chỉ 1 ngàn mua vé số .và để lấy đc lòng tin của GĐ em mất 4 năm đấy ạ .cố lên các ông chồng CB nhá .đừng làm khổ GĐ .vợ con và bản thân mình nữa.
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,113 Bài viết

• 1,627 Được cảm ơn

Tớ có 1 đứa cháu sinh năm 91, lấy chồng sn 87, chồng làm về tóc kiếm cũng khá, vợ đang chửa sắp đẻ. cưới nhau bmc cho 1 cái xe RS để đi, nhưng nhìn thấy mọi người xung quanh nào là SH, nào là 4 bánh nên mê rồi bắt đầu lao vào cá độ. Cờ bạc thường đãi tay mới, 1 tuần đầu được đâu khoảng hơn 20tr ... nhưng sau đó thì đến cái RS cũng chẳng còn mà đi, bán cả cửa hàng tóc. Vợ bỏ về nhà ngoại. Sau 1 hồi năn nỉ được vợ về nhà tưởng đã hối lỗi nào ngờ vẫn chứng nào tật nấy vừa bị CAP bắt vì sang ghi lô đề ... bó tay với những người chỉ thích hưởng thụ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hôm nay e mơi vào đọc bài này, xin hỏi mẹ lethuminh quyết định ntn rôì ạ? xin hay chia sẻ vơí e, e cũng đang ở trong hoàn cảnh này.
    • 150 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

ủng hộ chia tay ! bao giờ trả hết nợ nần thì xét đến chuyện tha thứ !

cái chết của ông bố chồng, nếu ko cảnh tỉnh được thằng con thì cũng vứt đi !
    nick cũ sytuongcfo đã bị banned 1 tháng do quên đổi chữ ký / số đt không đổi : 0909 970 977 :Laughing:
    • 123 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

vậy với chồng cờ bạc, chồng ngoại tình, chồng bạo hành, chồng..yếu sinh lý,chồng..sợ mẹ v.v ...thì loại chồng nào làm vợ khổ nhất các mẹ nhỉ??????
    em đọc nhiều bài về các thể loại nỗi khổ của các mẹ, mỗi mẹ một nỗi khổ riêng ,nhưng mẹ nào cũng thấy rằng mình khổ nhất, muốn bỏ đi..muốn li dị..thậm chí muốn chết..?????????:Surprise:
    túm lại là ai cũng có nỗi khổ, chả mặt này thì mặt kia, vậy nên chúng ta lên đây bán than cho vơi bớt nỗi khổ của mình ..hic, như em đây, sau một hồi than vãn thân phận có chồng ngoại tình của mình,vơi vơi bớt cái khổ của mình rùi thì thấy nhiều mẹ khác có những nỗi khổ khác mà em không có..mới thấy cuộc sống chẳng vẹn toàn bao giờ.
    có mẹ nào vẹn toàn thì lên tiéng cho chị em ước ao cái ạ!!!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh cung co chong co bac. ko ham qua nhu chong cac me nhung minh thay chan lam vo cung .toi nao ox cung di den 1 - 2 h moi ve . con thi nho. suot ngay minh lui thui 1 minh voi 2 dua con . buon lam. lam luc chi muon di thue 1 can nha tro nao do va 3 me con chon di o cho lao o nha 1 minh xem co cai thien dc gi ko thoi.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chong minh cũng đang như vậy,mình đã chịu đựng rất nhiều,ban đầu chỉ là những khoản tiền rất nhỏ,1 2 riệu,rồi mười mấy triệu ,mục chục triệu cứ thế làm hoài .mình rất thương chồng mình,mình không muốn con mình ko có ba,nhưng suy nghĩ hoài mình còn trẻ phải chịu đựng nhiều đến khi nào đây,và bây giờ mình quyết định li dị,mặc dù rất đau khổ nhưng phải tự cứu vớt đời mình.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ui bạn ơi mình cũng như bạn thôi 10 năm rồi nhà có cũng bán rồi xe nào đu xe đấy đêm thì cờ bạc ngày thì ủ lô đề buồn lắm có chồng cứ như là vác thêm quả bom muốn bỏ mà cũng không biết làm thế nào cả nhà mình cả hệ thống nhà chồng ngư nhau từ bố chồng đến Anh em trai bản sao các bạn ạ nghĩ đến con mà buồn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 320 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đang chán lắm. Mới phát hiện ra chồng cờ bạc. Anh ta nói chỉ chơi mấy hôm đi biển thôi nhưng mình không tin. Cờ bạc nó có gen hay sao ấy. Bố chồng mình cũng chơi, anh trai và em chồng cũng thua bao nhiêu rồi. Ngày trước anh ta nói ko bao giờ dính vào những thứ đó. Bây giờ thì rõ ràng rồi. Trong đầu mình bây giờ chỉ có 2 chữ bỏ chồng thôi. Mình chán lắm. Mình ko muốn 1 ngày nào đó chủ nợ đến truy sát, nhà cửa mất sạch, chồng nhảy cầu tự tử, 2 mẹ con ôm nhau trốn chui trốn lủi....
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 69 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nếu chưa có con, chưa ràng buộc, phát hiện ra chồng cờ bạc mà gian dối, thì có nên bỏ ko các mẹ
    • 2,219 Bài viết

• 5,587 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vqh_1617 Xem bài viết
    Nếu chưa có con, chưa ràng buộc, phát hiện ra chồng cờ bạc mà gian dối, thì có nên bỏ ko các mẹ
    Còn phải coi chồng cờ bạc khôn hay ngu nữa mẹ nó à. Chồng có nghe lời hay không? chồng có thương gia đình hay không? chồng có vay tín dụng cao hay không? chồng có làm tròn nghĩa vụ gia đình hay không nữa. Mẹ nó thử tổng hợp và phân tích thử xem rồi hãy quyết định.
    • 377 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

chả hiểu nổi cái trò dỏ đen đó sao nó lại có sứac hút mãnh liệt đến thế,chồng còn bảo nó có sứac quyến rủ,vợ còn muốn thử làm giống chồng để chồng đứng trg vai trò của vợ thì sẽ ntn nữa
    cưới nhau gần 4 năm,2 đứa con đag tuổi ăn tuổi lớn,nhà mới dư được vài triệu là chồng nướng vào mấy con gà móng sắt.ăn 1 mà thua 10,vợ đã nói hết lời nhưg chồng vẫn vậy
    chán
    bKNkp7 4T8tp7

con là tình yêu của mẹ,dù có bực tức,giận hờn hay phát vào mông con vài phát,nhưng con đau 1 thì mẹ đau 10
    iu con
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Buồn buồn lang thang vào đây thấycó nhiều ng cùng cảnh ngộ qúa.em mới cưới chưa được bao lâu,giờ đang có thai gần sinh.chồng em mang cả con ra thề thốt rồi lại đâu vào đó.giờ chỉ muốn bỏ chồng.
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bởi người ta nói cờ bạc là bác thằng bần quả là ko sai. Dính tới nó rồi khó dứt ra lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 60 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Nhà mình thì không có người chơi cờ bạc gì nên mình chỉ có những cái nhìn phiến diện thế này thôi ạ
    A nhà bác ruột mình ở quê, 2 con 1 trai 1 gái đang học cấp 2 rồi. Nhà thì chẳng có gì là khá giả. A ấy thì làm nghề sơn xây. Chị ấy thì ở nhà ruộng đồng. Trông mong vào vài đồng ít ỏi mang về nhưng hiếm khi thấy họ cãi nhau lắm. Thế rồi 1 ngày. A ấy lâm vào cờ bạc. Khổ lắm cm ah. Suốt ngày đi sớm về khuya. Chị thì cũng mặc kệ hoặc giả chỉ khuyên được vài câu. Nhưng cái máu cờ bạc ấy mà, ko muốn nghe ai nói, mà nói cũng ko thấm vào đâu đc cả. Lần đầu a chơi, được gần 2 tỷ. Mọi người nói trông thì thế thôi chứ đừng ham, được 1 thì phải mất 10 đó. Nhưng a ko nghe. Ngày 1 dấn thân vào. 2 tháng sau. A mất nhà. Phải quay trở lại sống ở miếng đất nhỏ, bác (bố anh) đã dành dụm tiền cả đời để sau này ra ở riêng tại đó. Thương con, bác lại cho con mảnh đất. Những mong bài học lớn sẽ giúp con tỉnh ngộ, Ai dè. Ngày xây nhà gần xong, họ đến đòi tiền gạch ngói. A nói "lúc tôi kí hợp đồng mua gạch lấy tên của bố, thì bây giờ qua bố tôi mà đòi, sao lại đòi tiền tôi". Khổ quá. Bác thì buồn rầu đến gầy còm cả người. Bác chẳng biết làm sao chỉ ngậm ngùi rôi thi thoảng thốt lên câu "trời ơi, đến con ruột mà nó còn lừa bố nó". Haixx. Bác già rồi, chẳng làm ăn được gì nhiều thì lấy tiền đâu mà trả?
    Đấy, cái cờ với bạc nó làm thay đổi bản chất con người nhiều lắm. Liệu rằng có cai được hay không đây? Liệu rằng a có thể quay đầu lại không? Khi nào a mới tỉnh được ngộ đây. Thương lắm các mẹ ah.
    A ấy cũng coi trọng mình, cũng quý mình nên thi thoảng về mình vẫn khuyên nhủ a. Nhưng a chỉ cười và lảng tránh thôi. Nghĩ càng thấy tội hơn.
    • 33 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chia sẻ với chủ top ! Mình cũng đang chết dần chết mòn vì đã qúa tin chồng một cách mù quáng đây , chồng mình mê cờ bạc cá độ đến nay số nợ đã lên đến mây tỉ , mình thực sự đang rất khủng hoảng ...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 36 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Việc rì bạn phải sợ đùng cái chồng về nhà thông báo là nợ 1 cục chứ. Nó nợ thì kêh xác nó. Tiền của bạn cứ bo chặt vào mà nuôi con. Chồng mình đây này ko lô đề cờ bạc, nhưng lại nhận chuyển hộ lô đề bóng bánh cho bạn bè ( toàn bạn học, đồng nghiệp cơ quan, anh em họ hàng..)mỗi thằng nó nợ dăm triệu h cũng vỡ nợ đến hơn trăm triệu, còn hơn là chơi cờ bạc lô đề bóng bánh. Mà đi làm lương nhà nước đôi cọc đôi đồng lại về gãi vợ và tiền tiết kiệm dành cho con ( tiền mừng cháu đầy tháng, tiền mừng tuổi..). Mình ban đầu cũng nghĩ đưa cho vay tiền ( gần 100 triệu) để chồng dứt ra, ko ngờ bi h đến tiền đóng nuoi con hàng tháng cũng ko đưa luôn mà lúc nào cũng móm ko có tiền dắt túi. Thành phần này khó nói chuyện lắm, như cây tre già uốn cong ko được mà buông tay thì nó còn bật vút vào mình đau thêm í. Nên h kệ muốn sống chết ra sao kệ..Tiền kiếm đc chỉ để nuôi các con và mình thì cứ vi vu cùng các con ko thèm bận tâm đến cái ngữ chồng kia nữa. Lúc yêu nhau mà biết được như thế này đúng là dí....
    Đồ tiện ích gia đình Nhật Bản Napo chuyên bán các sản phẩm gia dụng, đồ tiện ích Nhật Bản.
    https://www.facebook.com/pages/Ti%E1...34272349923226
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ngưỡng mộ mn khi làm được như vậy. Vì hầu hết mình thấy mọi người đều dành tình thương nhiều cho chồng nên khi chồng mắc phải nợ nần vợ lại nai lưng ra trả, còn chồng thì cứ vô tư ăn no ngủ kỹ như chủ top đã nói. Làm được như mn thì thật thoải mái mà chồng lại nể mình chứ phải không ạ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cushuhao Xem bài viết
    Việc rì bạn phải sợ đùng cái chồng về nhà thông báo là nợ 1 cục chứ. Nó nợ thì kêh xác nó. Tiền của bạn cứ bo chặt vào mà nuôi con. Chồng mình đây này ko lô đề cờ bạc, nhưng lại nhận chuyển hộ lô đề bóng bánh cho bạn bè ( toàn bạn học, đồng nghiệp cơ quan, anh em họ hàng..)mỗi thằng nó nợ dăm triệu h cũng vỡ nợ đến hơn trăm triệu, còn hơn là chơi cờ bạc lô đề bóng bánh. Mà đi làm lương nhà nước đôi cọc đôi đồng lại về gãi vợ và tiền tiết kiệm dành cho con ( tiền mừng cháu đầy tháng, tiền mừng tuổi..). Mình ban đầu cũng nghĩ đưa cho vay tiền ( gần 100 triệu) để chồng dứt ra, ko ngờ bi h đến tiền đóng nuoi con hàng tháng cũng ko đưa luôn mà lúc nào cũng móm ko có tiền dắt túi. Thành phần này khó nói chuyện lắm, như cây tre già uốn cong ko được mà buông tay thì nó còn bật vút vào mình đau thêm í. Nên h kệ muốn sống chết ra sao kệ..Tiền kiếm đc chỉ để nuôi các con và mình thì cứ vi vu cùng các con ko thèm bận tâm đến cái ngữ chồng kia nữa. Lúc yêu nhau mà biết được như thế này đúng là dí....
    • 2,538 Bài viết

• 3,909 Được cảm ơn

Cờ bạc nó ăn vào máu , nó chảy trong tim , khó dứt lắm . Có chồng , vợ dính vào cờ bạc thì cần phải thật cứng rắn , khống chế , quản lý tiền thật tốt . Tìm đòng minh là bố mẹ chồng ,(vợ )anh chị ruột , mà cũng phải biết tìm những ngưòi tốt nhé , chứ mà nhờ mấy người cũng máu me thì ... mà xã hội bi giờ k chỉ có đàn ông mới ngồi chiếu bạc đâu , đàn bà cũng khát máu lắm . híc

Cuộc đòi sống đáng bao lâu ?
    Mà sao ta cứ phải u sầu
    Thế nên từ nay quên đi nhé
    Rũ bỏ buồn đau ngẩng cao đầu !
    Ăn no ngủ kỹ chơi cho thoả
    Để khi nhắm mắt tiếc chi đâu !