Khi chồng ham mê cờ bạc. Buồn lắm lắm các mẹ ơi...

• 1.44K Lượt chia sẻ
  • 88.1K Lượt đọc
  • 226 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thực ra mình cũng tham gia diễn đàn lâu lâu lắm rồi nhưng đến hôm nay phải mượn nick khác để tâm sự lòng mình.
    Mình thực sự đang rất rất buồn mà lại chẳng biết tâm sự cùng ai, đành lên đây chia sẻ với các mẹ. :Sad:
    2 vợ chồng mình lấy nhau đã 5 năm và đã có 2 con, 1 gái 1 trai. Khi nhìn vào ai cũng bảo mình lấy được người chồng thương vợ thương con, ngoan ngoãn, hiền lành. Nhưng kỳ thực có ai hiểu được rằng mình đã trải qua những giờ phút căng thẳng đến mức nào khi phải đối mặt với những sai lầm của chồng, với những món nợ vì lô đề, cá độ của chồng. Lấy nhau được gần 1 năm thì người ta gọi điện đến đòi nợ, cả nhà phải gồng lên để trả nợ gần trăm triệu cho chồng. Rồi sau đó mình cũng mới biết, trước đấy nữa nhà chồng đã phải trả nợ cho hơn trăm triệu rồi. Chồng hứa như đinh đóng cột anh sẽ thay đổi, sẽ tu tỉnh. Thế rồi lại đùng 1 cái về bảo vay nợ mấy chục triệu nữa. Mình như chết đứng. Buồn hơn nữa là chồng luôn luôn nói dối, quanh co đẩy từ chỗ này sang chỗ khác để hy vọng không bị mọi người phát hiện. Chồng mình coi người khác cứ như trẻ lên 5 lên 3 vậy. Mình chán nản vô cùng và không biết phải tin chồng như thế nào nữa. Mình và người thân của chồng đã nói chuyện hết nước hết cái rồi, chồng thì cứ ngồi gật gù như thể hiểu ra vấn đề lắm nhưng chẳng biết có ăn thua gì không. Mình chỉ mong chồng nói thật tất cả nhưng hình như mọi chuyện vẫn chưa dừng ở đó đâu, chồng vẫn giấu giếm 1 cái gì đó mà chưa chịu nói hết. Mình sợ lắm, sợ 1 hôm nào đó chồng lại đem 1 khối nợ hay cái gì đó đáng sợ hơn nữa về, lúc đó các con mình nữa, chúng nó lớn hơn rồi, chúng nó hiểu biết hơn rồi mà biết chuyện bố của chúng như thế thì không hiểu chuyện gì sẽ xảy ra nữa. Mình đã và đang suy nghĩ 1 cách tiêu cực lắm các mẹ ah. Mình chỉ muốn chết thôi, nhưng mình chết đi rồi thì bọn trẻ sẽ ra sao, không còn mẹ trong khi bố thì như thế, tương lai của chúng nó sẽ thế nào. Mình chỉ thương bọn trẻ con thôi các mẹ à. :Sad::Sad::Sad:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,631 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

cờ bạc nó ăn vào máu chồng bạn rồi, chia sẻ với bạn! mình rất hiểu hoàn cảnh của bạn vì c` mình cũng từng có 1 thời gian rất dài máu me cờ bạc, ko lô đề nhưng xóc đĩa, đánh binh và chơi bi-a , cá độ bóng đá , khổ tâm lắm bạn ạ! Nhưng hiện tại 3,4 tháng gần đây anh ấy đi làm rồi & trộm vía đã quyết tâm ko chơi bời gì hết, tu chí làm ăn tử tế . Khuyên nhủ có, nói nhẹ nói nặng thậm chí chửi vào mặt c` , dọa chia tay cũng có nhưng thực sự ko thể thay đổi được bản tính ham mê cờ bạc của c` nếu như anh ấy ko thực sự thương vợ và biết nghĩ, tu chí làm ăn .

Thực sự mình vẫn lo lắm , đàn ông có máu cờ bạc ko thể 1 sớm 1 chiều mà thay đổi , quên đi cờ bạc được. Nhưng mình có niềm tin ,tin tưởng và chịu khó nhẹ nhàng động viên c` thì mình nghĩ là anh ấy sẽ quyết tâm thay đổi và có bản lĩnh, ko để bị người khác lôi kéo , rủ rê

Tóm lại có chồng máu me cờ bạc khổ lắm, 1 là chấp nhận sống chung - 2 là li dị thôi bạn ạ .nhiều người họ cứ nói là lên voi xuống chó ,lúc chồng mình được tiền thì chả đưa cho vợ tiêu thì đưa cho ai . nhưng thực chất số tiền chồng mình thua phải gấp 4,5 lần số tiền được .

Bạn đừng suy nghĩ tiêu cực đến cái chết, ko giải quyết được gì đâu, khổ mình khổ con thôi. Mạnh mẽ lên !
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình rất cảm ơn vì các mẹ đã chia sẻ.
    Với vợ chồng, người ta sống bằng tình yêu, lòng tin tưởng, tôn trọng nhau. Nhưng quả thật, bây giờ mình chẳng biết nên tin chồng mình thế nào nữa. Mọi lý do anh ấy nói ra mình đều chẳng thấy yên tâm gì cả, cái nào mình cũng đặt dấu chấm hỏi :Thinking:, lúc nào trong đầu mình cũng có suy nghĩ anh ấy không trung thực với mình. Cái sai lầm lớn nhất của chồng mình là đánh giá sai về bản thân, lúc nào cũng cho mình là người giỏi giang và được bạn bè nể phục. Mình cũng đã nói rằng "anh phải xem lại những người bạn của anh, những người đã đưa anh lên mây và rồi lấy của anh những gì, họ đã làm được gì cho anh???" Thế mà vẫn mơ màng lắm, vẫn tin tưởng bạn bè lắm, vẫn nghĩ họ luôn đối xử tốt với mình, không làm hại mình. Có những người bạn của chồng mình tiếp xúc 1 lần (1 lần thôi nhé) mình đã biết ngay là không tốt, về nói thì chồng mình gạt phắt, xửng cồ lên bảo bạn của anh anh biết, em đừng can thiệp. Mình bó tay.:Sad:.
    Mình nói nặng có, thậm chí nói như tát vào mặt cũng có, chồng ngồi đăm chiêu ra vẻ hiểu hết mọi chuyện nhưng sau 1 vài ngày an phận thì đâu lại vào đấy. Mình cũng đã nói thẳng với chồng rằng, nếu không vì 2 đứa con thì mình sẽ chia tay với chồng, mình không thể tiếp tục sống với 1 người vô trách nhiệm với gia đình như vậy.
    Và điều mà mình răn đe chồng chính là chuyện, nếu còn chơi bời, quan hệ với những người như vậy thì rồi sẽ đến ngày họ bắt chính con của mình để làm tiền mình đấy. Lúc đấy chắc anh mới ân hận??? (Nhưng chả chắc :Sad::Sad::Sad. Bao nhiêu tiền đi vay mượn để chơi bời trong khi vợ thì vất vả làm việc để kiếm tiền, chồng chẳng bao giờ hỏi mình lấy 1 câu rằng: em có mệt lắm không? nếu mệt thì nghỉ, đừng gắng sức. Nói thật, chỉ cần nghe thế thôi, dù có vất vả thế nào mình cũng chịu được hết, vì chồng vì con. Thế mà...
    Quan điểm của mình là: cho dù mình có vững vàng, có giỏi giang và kiếm được nhiều tiền đến mấy đi chăng nữa thì mình vẫn là phụ nữ, vẫn chỉ có thể đứng sau lưng của chồng để giúp chồng trong mọi việc chứ mình không thể thay chồng làm trụ cột trong gia đìnhnhư một người đàn ông được.
    Mình chẳng bao giờ nghĩ chồng mình lại đam mê cờ bạc sâu đến mức như vậy. Và cái điều mình sợ hơn nữa là việc chồng giấu rất kỹ những suy nghĩ của anh ấy. Trong những thời gian nợ nần như vậy mà về nhà chồng vẫn như không có chuyện gì xảy ra, vẫn vui đùa, vẫn nhậu nhẹt, ... Mình hỏi các mẹ, nếu mình nợ 5-10 triệu thôi, và điều kiện kinh tế cũng không khá thì các mẹ có mất ăn mất ngủ không? Thế mà chồng mình làm được việc ngược lại đấy, vẫn ăn ngon ngủ kỹ, chẳng suy nghĩ, lo âu, vướng bận gì cả.
    Mình rất sợ sau này chồng mình vẫn tiếp tục nói dối mình. Vừa cách đây 10', mình hỏi cổ phiếu (ở cơ quan cũ) có còn không, chồng bảo vẫn còn, lúc nào rảnh đi lấy, nhưng mình vẫn gặng hỏi thì cuối cùng cũng lòi ra rằng đã bán từ lâu lắm rồi. Đấy, thế mà mình vẫn mong còn khoản đấy để lo cho con khi chúng nó đến tuổi đi học tiểu học. Chán đời không thể tả được nữa. Mình thất vọng tràn trề về một người mà mình đã lấy làm chồng. Giá như anh ấy biết nghĩ 1 chút cho gia đình thì mình đã không phải khổ như vậy.
    Trời ơi, nếu như trên đời này đừng có từ "giá như" các mẹ nhỉ???
    • 136 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Loại chồng cờ bạc ăn vào máu như thế mà bạn vẫn muốn giữ lại cho các con, bạn giữ lại gì cho các con? Sợ rằng vài năm nữa thì nhà của bạn cũng không còn để ở, cờ bạc thì khác gì nghiện hút, của cải cứ thế đội nón ra đi, làm không nhanh bằng chỗ tiêu. Chồng bạn đã không dành dụm được gì, lại còn lấy tiền của bạn, những cái dành cho con bạn mang đi tiêu thì bạn giữ chồng cho con bạn làm gì? Người thua bạc có tâm lý gỡ, càng thua càng muốn gỡ, càng ngập sâu, đánh hết tiền của mình lại nhòm sang tiền của gia đình, bố mẹ, người thân, càng quay quắt để gỡ lại số đã mất, và càng lún sâu hơn. Nếu anh ta không thay đổi, còn tái phạm thì bạn phải dứt khoát thôi, bạn chia tay rồi thì những gì bạn kiếm được, tích luỹ được là của bạn, con bạn, chứ nếu tiếp tục thì gia đình bạn càng chìm trong thiếu thốn và nợ nần, lúc đó con bạn vẫn cần một ông bố như vậy chứ?
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 292 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mình cũng đã ở vào hoàn cảnh của bạn đã 7 năm rồi, cờ bạc, lừa vợ lừa cả nhà, cả cơ quan, vay mượn . ..... xong đến thất nghiệp. Đến nước này thì lấy đâu ra tiền mà đánh bạc thế là cai được thời gian, khi đi làm lại chơi lại. Cờ bạc đã ăn vào máu thì khó mà bỏ hẳn được bạn a, chỉ có mình phải lo cho bản thân và quản tiền thật chặt thôi. Mê cờ bạc thì đi mấy đêm sáng là chuyện thường.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lesinhtuan Xem bài viết
    Loại chồng cờ bạc ăn vào máu như thế mà bạn vẫn muốn giữ lại cho các con, bạn giữ lại gì cho các con? Sợ rằng vài năm nữa thì nhà của bạn cũng không còn để ở, cờ bạc thì khác gì nghiện hút, của cải cứ thế đội nón ra đi, làm không nhanh bằng chỗ tiêu. Chồng bạn đã không dành dụm được gì, lại còn lấy tiền của bạn, những cái dành cho con bạn mang đi tiêu thì bạn giữ chồng cho con bạn làm gì? Người thua bạc có tâm lý gỡ, càng thua càng muốn gỡ, càng ngập sâu, đánh hết tiền của mình lại nhòm sang tiền của gia đình, bố mẹ, người thân, càng quay quắt để gỡ lại số đã mất, và càng lún sâu hơn. Nếu anh ta không thay đổi, còn tái phạm thì bạn phải dứt khoát thôi, bạn chia tay rồi thì những gì bạn kiếm được, tích luỹ được là của bạn, con bạn, chứ nếu tiếp tục thì gia đình bạn càng chìm trong thiếu thốn và nợ nần, lúc đó con bạn vẫn cần một ông bố như vậy chứ?
    Mình không bênh vực chồng nhưng phải công nhận chồng mình rất thương yêu con cái và bọn trẻ con cũng rất yêu bố. Nhưng mình cũng đã nói, sẽ cho chồng nốt cơ hội lần này, nếu còn tiếp tục thì chắc chắn mình sẽ li dị, và cũng chắc chắn mình sẽ đòi được quyền nuôi 2 đứa con, tòa án sẽ đứng về phía mình chứ không để 1 người cha mê cờ bạc như vậy nuôi con đâu. Mình cũng sẽ chuẩn bị về mọi mặt nếu như chuyện đó xảy ra.
    • 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCotac Xem bài viết
    Mình cũng đã ở vào hoàn cảnh của bạn đã 7 năm rồi, cờ bạc, lừa vợ lừa cả nhà, cả cơ quan, vay mượn . ..... xong đến thất nghiệp. Đến nước này thì lấy đâu ra tiền mà đánh bạc thế là cai được thời gian, khi đi làm lại chơi lại. Cờ bạc đã ăn vào máu thì khó mà bỏ hẳn được bạn a, chỉ có mình phải lo cho bản thân và quản tiền thật chặt thôi. Mê cờ bạc thì đi mấy đêm sáng là chuyện thường.
    Chồng mình thì chưa bao giờ đi thâu đêm suốt sáng cả, cũng chẳng bao giờ ngóng trông đến giờ có kết quả để so. Cách đây gần 3 năm chồng mình đã chăm chỉ làm ăn, thế rồi gần đây vì công ty anh ấy làm ăn sa sút nên lại sinh hư hỏng. Chồng mình là một người cực kỳ nhu nhược phải không? Nếu anh ấy dũng cảm từ chối 1 lời rủ rê thôi thì cũng có nghĩa anh ấy sẽ có cơ hội thoát khỏi cái tổ quỷ ấy nhưng đằng này. ..
    • 925 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

Thương chị quá. Mỗi nhà mỗi cảnh....:Sad:
    • me chu cuoi Khách
    Trời ơi mê cái gì chứ mê cờ bạ là oải lắm, chỉ đứng sau nghiện ma túy thôi. Mình đã từng chứng kiến một trường hợp một cô bạn của mình cắm đầu cắm cổ làm trả nợ cho chồng suốt 10 năm.10 năm năn nỉ ỉ ôi hy vọng chồng sẽ tỉnh ngộ và để “giữ cha cho con”, nhưng ko ă thua gì, sau đó không chịu nổi phải ra tòa li dị. Khổ sở vô cùng!

Trường hợp của bạn thật nan giải, nếu kéo dài tình trạng này bạn sẽ bị thương tổn về thể xác và tinh thần ko thể hồi phục và chia tay vĩnh viễn là điều chắc chắn. Bạn hãy nghĩ thử xem có nên áp dụng biện pháp mạnh với anh ta được ko: li dị sớm đi để cho anh ta biết mùi đau khổ. Bạn không sợ mất anh ta về tay người đàn bà khác đâu vì mấy ông này ko mê gái đâu (mà cũng có gái nào dám mê đâu). Nếu sau này anh ta tỉnh ngộ thì bạn nên mở đường cho anh ta quay về. Mình không biết chắc đâu vì mình ko ở trong hoàn cảnh của bạn. Chúc bạn tìm ra cách giải quyết vẹn toàn !
    • 239 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng trong hoàn cảnh như vậy , có người chồng cờ bạc buồn lắm các mẹ ah , anh y thì mê đủ laọi , sóc đĩa , lô đề , các cược bong đá , bình thường làm ăn được mua sắm nuôi vợ nuôi con , nhưng cứ khi nào máu mua cái gì là lao vào cố kiếm tiền nhờ đánh bạc để mua , vừa rồi muốn mua ô tô mà lao vào cá độ bong đá thua hơn 400 triệu , đến nỗi ô tô chả thấy đâu phải bán cả cái xe máy trị giá hơn 140triệu , vẫn chưa trả nợ được , càng thua càng say , lao vào đánh cố gỡ , vợ can ngan thì khóa cửa ngồi trong phòng 1 mình đánh , quên cả vợ con , lúc thu athì ân hận nằm bẹp đó , Vợ mắng mỏ thì kêu đã thua không an ui thì thôi còn chì chiết , Minh làm mình chịu chứ sao lại còn đòi an ủi , nghĩ thật ích kỉ , làm khổ vợ khổ con còn đòi an ủi . Giờ mình không biết khuyên chị ra sao , chả lẽ vợ chồng mới cưới 2 năm , sung sương thì không sao vừa mới thấy khó khăn đã đòi bỏ , nhưng sống với người cờ bạc thế thì chả chốc ra đê mà ở .

XyE7p7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng ở trong hoàn cảnh của bạn,nhưng bjờ mình đã quyết định chia tay chồng mình rồi.Chồng mình dính vào cờ bạc đã hơn 2 năm nay.Trong 2 năm đấy phải thua đến gần 1 tỷ.Trả nợ không biết bao nhiêu lần.Bố mẹ chồng phải bán cả nhà để trả nợ.Hứa hẹn,thề thốt đủ cả nhưng đâu lại vào đấy.Chán lắm rồi.Bjờ mình ko còn lòng tin vào chồng nữa.Cứ cho chồng cơ hội để làm lại cuộc đời nhưng chồng mình ko thay đổi nên qđ chia tay.Cs với người chồng cờ bạc khổ sở lắm. Điều j mình cũng trải qua hết rồi.Mình phải nghĩ đến tương lai cho mình và con bạn ạ.Mình chỉ khuyên bạn sống với chồng bjờ phải giữ chặt tiền bạc,ko để chồng động vào. Đừng nói cho chồng biết mình có bao nhiêu tiền.Chồng dính vào cờ bạc kô quan tâm đến vợ con đâu nên bạn phải tự lo cho mình và cho con thôi.Chia sẻ với bạn!
    • 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me chu cuoi Xem bài viết
    Trời ơi mê cái gì chứ mê cờ bạ là oải lắm, chỉ đứng sau nghiện ma túy thôi. Mình đã từng chứng kiến một trường hợp một cô bạn của mình cắm đầu cắm cổ làm trả nợ cho chồng suốt 10 năm.10 năm năn nỉ ỉ ôi hy vọng chồng sẽ tỉnh ngộ và để “giữ cha cho con”, nhưng ko ă thua gì, sau đó không chịu nổi phải ra tòa li dị. Khổ sở vô cùng!

Trường hợp của bạn thật nan giải, nếu kéo dài tình trạng này bạn sẽ bị thương tổn về thể xác và tinh thần ko thể hồi phục và chia tay vĩnh viễn là điều chắc chắn. Bạn hãy nghĩ thử xem có nên áp dụng biện pháp mạnh với anh ta được ko: li dị sớm đi để cho anh ta biết mùi đau khổ. Bạn không sợ mất anh ta về tay người đàn bà khác đâu vì mấy ông này ko mê gái đâu (mà cũng có gái nào dám mê đâu). Nếu sau này anh ta tỉnh ngộ thì bạn nên mở đường cho anh ta quay về. Mình không biết chắc đâu vì mình ko ở trong hoàn cảnh của bạn. Chúc bạn tìm ra cách giải quyết vẹn toàn !
    Đúng là nhiều khi mình nghi ngờ không biết có phải chồng mình nghiện ma túy không nữa nhưng chồng không có biểu hiện gì là người nghiện cả.
    Mình cũng đã nghĩ đến việc li dị rồi, nhưng có 1 việc khiến mình vẫn còn day dứt đó là bố chồng mình hiện đang bị ung thư, ông không thể chịu nổi cú sốc này và mình cũng không thể mở lời lên được khi thấy cảnh mấy ông cháu vui đùa cùng nhau, cháu quấn quýt với ông và ông cũng yêu cháu vô cùng (vì nhà chồng mình có 1 mỗi đứa cháu trai đích tôn là cu tý nhà mình thôi).
    Mình chắc chắn chồng mình không có gái. Hiện tại mình quản lý tất cả tài chính trong nhà, lương của chồng bao nhiêu về mình cầm hết, trích ra 1 ít để trả nợ dần và tiền ăn hàng tháng cho ông bà, còn lại mình để nuôi con. Tiền mất có thể kiếm lại được chứ lòng tin mà mất đi rồi thì chẳng bao giờ lấy lại được nữa. Chồng mình cứ như 1 đứa trẻ con mang hình hài của 1 người lớn vậy. Mọi suy nghĩ cực kỳ đơn giản và cứ nghĩ ai cũng như mình, do vậy mọi lý do đưa ra cứ như của 1 đứa trẻ lấy tiền nhà đi mua kẹo về nhà sợ bị mắng nên phải nói dối là bị rơi mất trong khi kẹo vẫn còn dính trên mép. Buồn :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 339 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lêthuminh82 Xem bài viết
    Mình không bênh vực chồng nhưng phải công nhận chồng mình rất thương yêu con cái và bọn trẻ con cũng rất yêu bố. Nhưng mình cũng đã nói, sẽ cho chồng nốt cơ hội lần này, nếu còn tiếp tục thì chắc chắn mình sẽ li dị, và cũng chắc chắn mình sẽ đòi được quyền nuôi 2 đứa con, tòa án sẽ đứng về phía mình chứ không để 1 người cha mê cờ bạc như vậy nuôi con đâu. Mình cũng sẽ chuẩn bị về mọi mặt nếu như chuyện đó xảy ra.
    Nói thật các mẹ đừng ném đá chứ em thấy cái đoạn bôi đỏ là chuối nhất. Đứa trẻ con nào mà không yêu bố mẹ chúng chứ, chỉ lớn lên hiểu biết nó mới ghét người bố người mẹ không ra gì thôi. Còn cái ông bố mà đến cổ phiếu dành cho con đi học tiểu học cũng mang đi bán nốt để cờ bạc thì yêu con nỗi gì. Chắc là về nhà nựng vài ba câu, chơi dăm ba cái trò trẻ con nên mẹ chủ thấy cảm động chứ gì, em là em xin chịu cái loại tình thương yêu đấy.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 472 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

chị có tâm trạng giống em roi, om chi 1 cai , trước đây em đã lên dien dan de moi nguoi cho em 1 loi khuyen , chong em choi den noi phai ban ca dat di de tra moi het no ma bon em moi cuoi chua duoc 1 nam, chu nợ suot ngay den doi ,nhung có thể là em may mắn hơn chị , chồng em trôm vía 6 tháng nay khong dong gi den do den roi , có thể là như thế hoặc có thể là không có tiền mà choi ý
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 669 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglv Xem bài viết
    Nói thật các mẹ đừng ném đá chứ em thấy cái đoạn bôi đỏ là chuối nhất. Đứa trẻ con nào mà không yêu bố mẹ chúng chứ, chỉ lớn lên hiểu biết nó mới ghét người bố người mẹ không ra gì thôi. Còn cái ông bố mà đến cổ phiếu dành cho con đi học tiểu học cũng mang đi bán nốt để cờ bạc thì yêu con nỗi gì. Chắc là về nhà nựng vài ba câu, chơi dăm ba cái trò trẻ con nên mẹ chủ thấy cảm động chứ gì, em là em xin chịu cái loại tình thương yêu đấy.
    Mẹ nó đừng nói thế, có thể mẹ nó chưa ở vào hoàn cảnh như thế nên mẹ nó chưa thấm được hết nỗi đau mà các mẹ có chồng mê cờ bạc phải trải qua. Các ông chồng này mê cờ bạc nhưng cũng không có nghĩa họ không yêu thương con cái họ, cũng như người nghiện vậy. Có những người khi lên cơn nghiện thì bằng mọi cách họ phải có thuốc để thỏa mãn nhưng khi tỉnh rồi họ lại hối hận và ăn năn. Mình không bênh vực những người này và ngàn lần là không nhưng mẹ nó hãy đứng ở phương diện của người cần được sự chia sẻ, cảm thông mẹ nó chắc sẽ hiểu thôi. :Smiling:
    gsku
    • TMP
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 520 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Chia sẻ luôn, mình cũng quá sợ đàn ông bài bạc với mèo mỡ. :Sick:Có khánh kiệt nợ nầng cũng quay về san sẻ cục nợ đó với vợ. Chị họ mình cũng lâm vào tình cảnh đó, mất ăn mất ngủ, chủ nợ truy ráo riết. Mấy chị em nhà mình vì thương chị ấy mà cố chạy vạy trả nợ bớt cho ổng (ko biết chừng nào vợ chồng bả trả lại mình huhu) vậy mà lâu lâu gặp lại ổng vẫn “câng câng”, nói chuyện kiểu đàn anh với tụi mình, hix … chán dễ sợ. Tự dưng mấy chị em nhà mình è cổ ra trả nợ cho ổng (:Crying:quá zô ziên) mà không dám cho nhà ổng biết sợ ba ổng bệnh tim, có gì lại ân hận, mà ổng thì sĩ …. :Sad: quá là stress với đàn ông như thế!!
    • 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuame Xem bài viết
    em cũng từng và hình như đang bị trở lại tình trang có ông chồng ham chơi bài. Phải nói là vô cùng mệt mỏi, cứ dăm ba bữa lại thấy có công có viêc để hỏi tiền, lương tháng chẳng mấy khi đưa cho vợ, nếu có đưa lại nhanh chóng xin lại. Em cũng đang áp dụng hết cách nhưng kết quả cũng hưa như ý nên chưa dám nói gì là kinh nghiệm. Đã thế gia đình chồng cứ tưởng con mình ghê gớm lắm. Đối phó một lúc với cả chồng và gia đình chồng lại còn phải kiếm tiền nuôi con, chi tiêu cho gia đình và trả nợ cho chồng, oải lắm. Nhiều khi nhìn lại thấy sao mình chịu đựng giỏi thế.:Nottalkin:
    Đúng là nhiều khi sao thấy phụ nữ chúng mình chịu đựng giỏi thế nhỉ??? Nói vậy thôi, nhưng sự chịu đựng của con người nó cũng chỉ có giới hạn thôi. Mình cũng chỉ có thể chịu đựng được đến thế này thôi, nếu chồng mình còn tiếp diễn chắc chắn mình sẽ dứt khoát chia tay, không còn gì để mà níu kéo nữa. Chỉ cần chồng mình không mù quáng với mấy cái trò đỏ đen nữa thì dù có phải 1 mình cày bừa cuốc xới để kiếm tiền lo cho gia đình mình cũng chịu, chỉ cần thế thôi...
    • 192 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lêthuminh82 Xem bài viết
    Đúng là nhiều khi sao thấy phụ nữ chúng mình chịu đựng giỏi thế nhỉ??? Nói vậy thôi, nhưng sự chịu đựng của con người nó cũng chỉ có giới hạn thôi. Mình cũng chỉ có thể chịu đựng được đến thế này thôi, nếu chồng mình còn tiếp diễn chắc chắn mình sẽ dứt khoát chia tay, không còn gì để mà níu kéo nữa. Chỉ cần chồng mình không mù quáng với mấy cái trò đỏ đen nữa thì dù có phải 1 mình cày bừa cuốc xới để kiếm tiền lo cho gia đình mình cũng chịu, chỉ cần thế thôi...
    Rất buồn nhưng cũng phải nói với bạn là khó lắm mẹ nó ơi. Cờ bạc, đỏ đen đã ăn vào máu rồi, khó lòng mà thay đổi được.Phụ nữ chúng mình chịu đựng khổ cực, khó khăn, đôi khi là duy trì cuộc sống gđ không có chút tình cảm nào mà chỉ là trách nhiệm và nghĩa vụ vì con cái. Thế nhưng với người chồng ý thức như một đứa trẻ to xác vậy thì không những mẹ nó chịu khổ mà 2 nhóc sẽ tủi lắm. Cuộc sống cứ thế diễn ra, nhưng nếu một ngày người ta đến nhà xiết nợ vì chồng mẹ nó nợ nần cờ bạc, đề đóm thì mấy mẹ con sẽ ra sao ? Bấp bênh quá ! Mong mẹ nó chủ động trong cuộc sống để 2 nhóc có một cuộc sống bình yên.
    Thân !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 85 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Chào bạn, tôi phải mượn nick của vợ để chia sẻ vài dòng. Bản thân tôi trwớc đây cũng rất ham đánh tá lả, đánh cả đêm, hôm sau vẫn thấy ham, nhưng cờ bạc mà thua vài trăm triệu như chồng bạn thì là con nghiện mất rồi. Tôi không dám khuyên bạn về việc nên hay không chia tay với người chồng như vậy nhưng theo tôi, điều quan trọng nhất với bạn ở thời điểm hiện nay là phải chủ động được tình thế, làm ra bao nhiêu tiền bạn phải cất cho riêng mình, nhà cửa, tài sản lớn nếu có thì tốt hết là bạn nên đứng tên hoặc nhờ người thân đứng tên.
    Như tôi có thằng em cũng cờ bạc giống chồng bạn bây giờ, nó còn vác cả cái tủ lạnh 120lít, lừa xe của người yêu đi cắm...bó tay toàn tập luôn...nói chung là đủ món cả. Bây giờ cả nhà tôi vẫn nơm nớp, chả giám cho nó đứng tên tài sản gì lớn quá 10tr.
    Vấn đề nữa là nên xem lại môi trường lam viec của chồng bạn, nếu nhàn nhã quá mà thiếu bản lĩnh thì rất dễ cờ bạc..
    Thân.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me MinhTuan Xem bài viết
    Vấn đề nữa là nên xem lại môi trường lam viec của chồng bạn, nếu nhàn nhã quá mà thiếu bản lĩnh thì rất dễ cờ bạc..
    Thân.
    Đúng là trước kia, lúc vẫn còn ở cơ quan cũ, 1 môi trường toàn những người thừa thời gian trong khi tiền kiếm được chẳng biết để làm gì nên chuyện cờ bạn là chuyện xảy ra hàng ngày, cả nhà chồng mình cũng biết thế nên xin cho chồng chuyển về làm việc ở cơ quan hiện tại. Môi trường này tốt hơn môi trường trước kia rất nhiều. Thời gian đầu làm việc chồng mình cũng tu chí, chăm chỉ làm ăn, đến khoảng đầu năm nay vì công việc không được suôn sẻ + với mâu thuẫn với sếp nên lại sinh thói hư cũ. Hết giờ làm là chẳng bao giờ chồng mình có mặt ở nhà, về sớm nhất cũng phải 7pm. Hỏi thì bảo là công việc, nhiều khi mình cũng biết rõ là đi chơi, nói thì lại bảo đi tiếp khách... Nói chung, chồng mình thuộc loại người nhu nhược, ham chơi và là kiểu "vui đâu chầu đấy". Mình và gia đình chồng cũng đã ngồi nói chuyện phải trái, đã phân tích mọi chuyện để cho chồng hiểu ra vấn đề mà tỉnh ngộ, quay đầu nhìn lại những chặng đường sai trái đã đi qua để bước tiếp về tương lai mà không tái phạm nữa.
    Bây giờ mình giao cho việc đón con buổi chiều nên bắt buộc chồng mình phải về sớm và đúng giờ để đón con. Tiền nong mình cũng quản lý, lương tháng bao nhiêu về đưa đủ hết cho vợ (cái này mình biết rõ vì có người nhà làm cùng cơ quan). Và mình bắt buộc chồng phải chấp nhận chuyện đó, còn nếu không mình sẽ chia tay luôn và nuôi 2 đứa con. Chồng mình cũng đã nói sẽ không lặp lại sai lầm nữa và sẽ không để mọi người phải lo lắng nữa. Mình cũng không thể tin hoàn toàn nhưng dù sao mình cũng muốn cho chồng thêm 1 cơ hội, nếu thật sự muốn tốt cho gia đình thì chồng phải thay đổi, nếu không thể thì chồng mình không xứng đáng để làm cha của những đứa con mình. Các cụ vẫn nói: "đánh kẻ chạy đi chứ không ai đánh người chạy lại" mà. Hy vọng mọi chuyện sẽ ổn với mình và cả những gia đình nào có chồng, con ham mê cờ bạc.