TIN TÀI TRỢ.

Khi chồng coi thường

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.19K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mình buồn quá con thì qấy, chồng thì thích đi chơi, mỗi lần đi về thường thì mình tỏ thái độ không vui. Đến hôm nay anh ý muốn đi uống rượu với các bạn thì mình nói : " lại đi uống rượu à ? ". Vậy thế là mình tha hồ bị chồng mắng cho một trận tơi bời " Anh đồng ý cho em về bà ngoại đó, em cứ coi như là anh đuổi em đi, anh rất ghét thái độ của em, ở nhà mà như ở tù thế này .....sau đó là văng bậy". Mình bảo anh ý đừng có chửi nữa, đừng nói bậy thế, vậy mà anh y con nói " mày còn bị tao chửi nhiều ". Anh ý là người có học vậy mà lại cư sử với vợ như vậy sao ? hay là anh y không còn yêu mình nữa ? hay là anh ý nhận ra đã lấy nhầm người ?. Mình buồn quá, phải chăng mình đã sai khi tỏ thái độ khi anh ấy đi chơi về hay mỗi khi anh ấy muốn đi chơi ? là vợ chẳng nhẽ không được quyền đó sao ? mình không biết mình đã sai ở đâu nữa ! phải chăng chồng mình coi thường mình ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 93 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Kể mà đời này toàn đàn bà hoặc toàn đàn ông thì tốt nhỉ? Toàn chuyện lởm khởm
    Đàn ông nó cũng chán vợ mà vợ nó cũng chán đàn ông. Đúng là chỉ có lúc đang tán nhau là đàng hoàng tử tế với nhau thôi.
    • Eba
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,216 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

thế đã biết tính nó như thế thì tỏ thái độ làm ji để mà ăn chửi có phải là bẩn tai mình không chị ! à, em vừa rút ra 1 điều, nhiều sự trong cuộc sống ( như việc mặt sưng mày sỉa của chị ) ko có đúng - sai ( vợ thì có quyền tỏ thái độ ) mà là vấn đề phù hợp hay ko phù hợp với đối phương
    • 548 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Kinh nghiệm cho ta thấy : kiểu gì nó cũng đi, nói ra nói vào chỉ bị ăn chửi. Tốt nhất là vui vẻ ngọt nhạt : anh đi rồi về sớm với mẹ con em...

Chịu không được thì.... lượn. Không thể cải tạo được các loại chồng kiểu này.