Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Khi chồng có quỹ đen?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.28K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các anh các chị đã có gia đình trong 4rum có thể nói cho em biết khi chồng có quỹ đen nhưng nói dối vợ thì có chuyện gì ah ( nói dối việc ko mở tk khác, và tk chính đã hết tiền trong khi vẫn còn tiền...) Trong khi thẻ tk lương đều đưa cho anh chồng giữ hết, vợ không giữ ah ... Em nghĩ các anh chị sẽ nghĩ tới việc chồng có ng khác, nhưng còn cách giải thích nào khác không ah???
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 232 Bài viết

• 323 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhiều khi chỉ là chồng muốn giữ cho mình một chút tự do thôi mà em.

phụ nữ hay nam giới đều có những góc riêng do đặc thù giới của mình. tỉ dụ như phụ nữ mua bộ mỹ phẩm vài triệu thì chỉ bảo với chồng là mấy trăm (dù chồng không phải người ki bo đi nữa vẫn thích thế cho chồng khỏi xót ruột)

đàn ông cũng vậy, họ cũng có những nhu cầu tiêu pha riêng khác với phụ nữ như là bia bọt, thỉnh thoảng giúp đỡ bạn bè - họ hàng mà không muốn để vợ phải bận lòng.

như nhà chị, anh xã cứ đưa tiền chi tiêu trong nhà đều thôi còn ngoài ra chồng muốn giữ riêng bao nhiêu để tiêu chị không quản. ngược lại chồng chị cũng không bao giờ dò xét thu nhập của chị. Hai người đã thoải mái với nhau rồi thì tự nhiên lại thoải mái kể cho nhau nghe những việ chi tiêu ngoài gia đình. Cơ bản nhất là do vợ chồng tin tưởng nhau - tự biết giữ gìn bản thân, không làm điều gì để tổn hại đến tình cảm gia đình là được.
    • 1,332 Bài viết

• 2,659 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhiều khi chỉ là chồng muốn giữ cho mình một chút tự do thôi mà em.

phụ nữ hay nam giới đều có những góc riêng do đặc thù giới của mình. tỉ dụ như phụ nữ mua bộ mỹ phẩm vài triệu thì chỉ bảo với chồng là mấy trăm (dù chồng không phải người ki bo đi nữa vẫn thích thế cho chồng khỏi xót ruột)

đàn ông cũng vậy, họ cũng có những nhu cầu tiêu pha riêng khác với phụ nữ như là bia bọt, thỉnh thoảng giúp đỡ bạn bè - họ hàng mà không muốn để vợ phải bận lòng.

như nhà chị, anh xã cứ đưa tiền chi tiêu trong nhà đều thôi còn ngoài ra chồng muốn giữ riêng bao nhiêu để tiêu chị không quản. ngược lại chồng chị cũng không bao giờ dò xét thu nhập của chị. Hai người đã thoải mái với nhau rồi thì tự nhiên lại thoải mái kể cho nhau nghe những việ chi tiêu ngoài gia đình. Cơ bản nhất là do vợ chồng tin tưởng nhau - tự biết giữ gìn bản thân, không làm điều gì để tổn hại đến tình cảm gia đình là được.
    Đồng ý hai tay luôn. Nếu vợ chồng , giả dụ tiết kiệm được 500tr mà chồng lại muốn mở cho mẹ đẻ cái sổ tk 300tr vì bà không có luơng hưu, rồi cho em trai 100-200tr để xây cái nhà..... liệu vợ có vui vẻ không? Thế nên ai cũng nên có quỹ đen để làm việc riêng chủ top ạ.
    • 205 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Vợ chồng thì nên tin tưởng nhau là chính,vấn đề là tài chính vẫn nằm trong phạm vi kiểm soát của cả 2 vợ chồng mình,chứ không thể soi xét từng chút được như bạn Utkanadia nói đúng đó.
    • 535 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

hi, là quỹ đen nhưng bạn nên tim hiểu mục đich quỹ đen của chồng là j
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 761 Bài viết

• 3,861 Được cảm ơn

Mình thì cũng thấy k vấn đề lắm nếu quy đen đó k sử dụng vào những việc xấu. Còn như để giúp đỡ, hay chăm nom bố mẹ chồng thì ok. Tất nhiên, những hàng dưới bố mẹ như anh em, họ hàng thì nên bàn bac với vợ vì thuận vợ thuận chồng tát bể đông cũng cạn mà.
    • 148 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

mình thì k quản mà có muốn cũng k được các mẹ ạ! ai làm có tiền được nấy xài,mình thích mua gì thì mua,ảnh cũng vậy,tiền nhà thì ảnh lo,tiền cơm nước thì mình lo .Có khi mình còn đưa tiền cho ảnh xài,có khi cũng lấy tiền ảnh xài.Vợ chồng mình vẫn có 1 khoản cách để giảm sock.Đôi lúc mình thấy bực mình nhưng có lúc thấy thôi kệ.
    • 46 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ông nào chả có quỹ đen, chỉ có điều các bà có biết không thôi. Tuy là vợ chồng nhưng mỗi người nên có 1 khoảng không gian riêng cho bản thân. Nhiều khi mình muốn làm gì đó mà ko muốn ảnh hưởng đến người còn lại chứ. Miễn là ko đi lung tung linh tinh là được.
    Có thật không anh....
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,320 Bài viết

• 1,403 Được cảm ơn

Nếu các khoản chi chung vẫn được đóng góp đầy đủ (kể cả khoản để dành cho con, mua nhà...) thì có quỹ đen cũng không sao. Chẳng phải bạn gái nào trước khi lấy chồng cũng được mẹ, dì, cô, đồng nghiệp nữ lớn tuổi hơn dặn phải có quỹ riêng cho mình phòng khi bất trắc đó hay sao?