TIN TÀI TRỢ.

Khi bị người yêu hay chồng đem ra so sánh với người phụ nữ khác các chị nghĩ gì?

• 14 Lượt chia sẻ
  • 6.95K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 38 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em thì thấy buồn nhiều các chị ạ. Bọn em đến với nhau vì TY và còn vì sự cảm thông chia sẻ. Khi đến với nhau cả 2 đã xảy ra quá nhiều chuyện đau đầu.

Chuyện thì dài lắm, 2 đứa lại khắc tuổi nhau nên GD E ko ủng hộ chuyện 2 đứa. E thì phần thương Mẹ, phần thương A. Cứ cố gắng để cùng nhau vượt qua khó khăn. Rồi Mẹ E có nói những lời ko hay đến tai A, A buồn lắm nhưng chúng E bảo nhau cũng chỉ vì Mẹ thương E, sợ 2 đứa đến với nhau thì vất vả nên Mẹ cố tình chia rẽ chứ Mẹ chẳng có ý gì. A đồng ý và không nghĩ về chuyện đó nữa.

Hai đứa E 78-81 cũng chẳng còn trẻ nữa, nhất là em, sức khỏe thì yếu dù công việc cũng ko quá vất vả, đi sớm về muộn nhưng nói chung E ít có ngày T7, CN nghỉ ở nhà. E và A mải mê kiếm tiền, kiếm cũng tạm tạm mà tiêu thì cũng nhiều, muốn tự lập, không muốn nhờ vả GD. Rồi A làm ăn thua lỗ, bị mọi người nợ nần gần như chẳng còn gì cả. Dù vậy thì em vẫn động viên, cứ cố gắng bắt đầu lại từ đầu, miễn là A được bình yên là E mừng. 2 đứa ở bên nhau cũng hơn 1 năm rồi, mà E thì vẫn chưa bước qua được GD. A thì mong có con, muốn 2 đứa lấy nhau vì sợ E nhiều tuổi sinh đẻ sẽ khó khăn.

Từ đó phát sinh ra nhiều vấn đề dẫn đến 2 đứa cứ giận dỗi nhau suốt rồi A nói Mẹ E coi thường A, nói A thế nọ thế kia. A cũng có lòng tự trọng và sẽ không chấp nhận như thế nếu không vì yêu E. Bên A lúc nào cũng sẵn sàng có người vì A hơn E, nhưng A không có TY với họ, điều này em biết rõ và thậm chí những người đó hơn E, kể cả về công việc, vị trí XH, và điều kiện sống. E chỉ là 1 công chức bình thường, thậm chí lương cũng chẳng đủ nuôi bản thân vì E tiêu rất hoang, Bố Mẹ thì cũng công chức, có thêm kinh doanh buôn bán, có 1 cái nhà tập thể để E ở riêng, ở 1 mình nhưng E mua sắm đầy đủ mọi thứ để phục vụ bản thân. E thì chẳng tài giỏi gì hơn người, đủ kiến thức để làm việc và cũng chăm chỉ đi làm có thêm thu nhập nay mua cho thằng em cái này, mai mua cho Mẹ, cho Bác cái khác rồi mua sắm cho bản thân mà không giữ được đồng nào cả. Vậy thôi, và tương lai E cũng chỉ là 1 người Vợ, 1 người Mẹ bình thường, có thời gian dành cho GD, cho con cái. Cũng chỉ có thể chia sẻ cùng A trong cuộc sống bình thường chứ chưa làm gì giúp A được. Và A cũng vậy, chẳng cần E phải bon chen ,vất vả, A lo lắng, chăm sóc và yêu thương E nhiều - E biết. Nhưng khi giận nhau A lại mang chuyện Mẹ E nói A ra để cáu với E. Lại nói rằng có người sẵn sàng vì A hơn E. Thậm chí bây giờ nếu A đồng ý thì A còn có cả nhà lầu xe hơi để A đi - đấy là sự thật và E cũng biết. Nhưng A không phải là người như vậy. A không cần những thứ đó và A vẫn đang vất vả vì cuộc sống tương lai của 2 đứa. Vậy nhưng nghe những lời nói đó E buồn lắm các chị ạ. E lo sợ, hoang mang, rồi sau này lúc cơm không lành, canh không ngọt có khi nào A mang những điều này ra để nói, rồi lúc nào đó TY cũng không đủ để giữ nhau lại thì thế nào chứ? Rồi E nghĩ cho dù A không yêu người ta, không cần những thứ đó thì A nói ra để làm gì? - Để cho E biết rằng A chỉ yêu thương 1 mình E - đâu cần A nói như thế đâu . Yêu A và có niềm tin ở A nên E hiểu chứ nếu không E cũng không phải mệt mỏi , khổ sở như thời gian vừa qua. Chạm vào ngưỡng tuổi 30 - chưa có gì trong tay, buồn nhiều và tủi thân nhiều chứ, khóc không phải là khóc nữa rồi mà mếu máo, thật thảm hại.
    E vẫn cố gắng để trong năm nay 2 đứa vượt qua tất cả để đến với nhau, nhưng mà thấy buồn và lo lắng, tự 2 đứa làm mất niềm tin vào nhau vào tương lai. Chẳng biết ngày sau sẽ ra sao nữa.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 504 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

oài,hai cái tuổi này chành choẹ nhau cả ngày đấy bạn ạ(vc tớ cùng tuổi với đằng ấy);kiểu so sánh vợ(chồng)với người nọ,người kia là đại kị; kiểu này về ở với nhau không thọ đâu bạn à:RaisedEye
    • 38 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bọn E thì không đến nỗi chành chọe nhau, nhưng thỉnh thoảng cứ thế này cũng thấy buồn , sợ TY rồi sẽ không còn đủ. Biết là A yêu thương mình nhưng đâu cần phải nói thế đâu. GIả dụ A nói với bạn bè thì đã là một lẽ, mình cũng tự ái chứ, cũng có lòng tự trọng chứ. Mình chưa bao giờ nói so sánh hay E có ai hơn A...như thế. A nhiều bạn bè lắm, nhiều fan nữ lắm, họ nhắn tin gọi điện A ko nghe, ko nhắn lại họ cũng chẳng bận tâm, biết có E rồi họ vẫn nt đều mỗi tuần dù A không nhắn lại. Đối với E và mọi người A là 1 người đàn ông tốt, và hay phải nhận thiệt thòi về mình - cũng có tí máu xã hội, có tí máu sĩ diện.
    Nhưng A làm E buồn nhiều mấy ngày vừa rồi. 2 đứa cùng tự ái cao, cùng nổi giận thì sẽ đi về đâu? Hiểu A chẳng có ý gì, A muốn cho E biết A chỉ yêu thương E, vì E mà A như vậy mà sao vẫn thấy buồn, tủi thân quá.
    • 38 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hnay lại cãi nhau. Cứ như thế này thì tự cắn xé nhau mà chết dần TY thôi. Buồn quá. A buồn thì có nhiều bạn để tâm sự và chia sẻ lắm. E buồn thì chẳng thể đi kể với ai được. Cứ gặm nhấm 1 mình như thế này thôi.
    • 38 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chia tay - thấy lòng trống rỗng, hóa ra tất cả chẳng như mình nghĩ và cũng chẳng có màu hồng như mình tưởng - chắc do mình quên mình đã 30t - cuộc sống còn dài - HP thì không dễ tìm - và tìm được thì không dễ để giữ, đã cố gắng, đã nhẫn nhịn, nhiều khi không phải là mình nữa, nhưng rồi chẳng đi đến đâu cả, A cứ tự dằn vặt bản thân và dằn vặt mình. Công việc, cuộc sống của mình sao mà nghiệt ngã, mình chưa có gì cho bản thân. Có lẽ sẽ chẳng nghĩ đến chuyện lấy chồng, đến 1 lúc nào đó thèm có con đi thụ tinh chăng? Cứ sống thế này thôi, cuộc đời mình vậy là quá đủ khổ đau rồi, sẽ không làm gì để thay đổi số phận nữa - cứ trôi về đâu thì về - Ông Trời cho sao thì con sẽ nhận vậy thôi.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chuyện này là do bản tính thôi, có thể ng iu trc của chồng bạn quá hoàn hảo, nên anh ấy không thể thoát khỏi suy nghĩ "hoàn hảo" đó, hãy cho chồng bạn thời gian để thấy rằng mỗi ng đều có những ưu điểm riêng và lúc 2 ng hạnh phúc hãy thỏ thẻ rằng bạn không thích bị so sánh như vậy.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhiều khi chồng bạn muốn bạn thay đổi 1 thứ gì đó chưa tốt, có thể cách làm của chồng bạn chưa hay. Bạn cứ cố gắng lên nhé, đừng buồn!
    • 504 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Mắm Xem bài viết
    Hnay lại cãi nhau. Cứ như thế này thì tự cắn xé nhau mà chết dần TY thôi. Buồn quá. A buồn thì có nhiều bạn để tâm sự và chia sẻ lắm. E buồn thì chẳng thể đi kể với ai được. Cứ gặm nhấm 1 mình như thế này thôi.
    Đấy,đấy,tớ nói có sai đâu :Smug:,hai tuổi này cãi nhau cả ngày,có phải bọn cậu chưa cưới đúng không,nếu thế,tớ khuyên chân thành: mỗi thằng đi một ngả đi;30t,công nhận là không còn trẻ nữa,nhưng chưa phải là già,mạnh mẽ lên,tất nhiên sẽ buồn lắm,nhưng hãy tìm cho mình một cuộc sống mới dễ chịu hơn,bạn nhé!:LoveStruc::Rose:
    • 641 Bài viết

• 1,478 Được cảm ơn

Chia tay - thấy lòng trống rỗng, hóa ra tất cả chẳng như mình nghĩ và cũng chẳng có màu hồng như mình tưởng - chắc do mình quên mình đã 30t - cuộc sống còn dài - HP thì không dễ tìm - và tìm được thì không dễ để giữ, đã cố gắng, đã nhẫn nhịn, nhiều khi không phải là mình nữa, nhưng rồi chẳng đi đến đâu cả, A cứ tự dằn vặt bản thân và dằn vặt mình. Công việc, cuộc sống của mình sao mà nghiệt ngã, mình chưa có gì cho bản thân. Có lẽ sẽ chẳng nghĩ đến chuyện lấy chồng, đến 1 lúc nào đó thèm có con đi thụ tinh chăng? Cứ sống thế này thôi, cuộc đời mình vậy là quá đủ khổ đau rồi, sẽ không làm gì để thay đổi số phận nữa - cứ trôi về đâu thì về - Ông Trời cho sao thì con sẽ nhận vậy thôi.
    Chị àh,

em không biết anh chị có mâu thuẫn gì lớn ngoài chuyện anh ấy hay so sánh nữa không. Nếu chỉ là cãi vã vặt và anh ấy hay đem chị ra so sánh thì chị đừng nặng nề quá, khổ thân mình mà khổ cả duyên mình nữa.

Anh ấy bị gia đình chị phản đối, cảm thấy bị coi thường, nhu cầu tất yếu là thể hiện cái tôi, cái giá trị của anh ấy. Em nghĩ việc anh ấy nói về những người con gái chỉ là 1 phản ứng vô thức để xoa dịu cái tôi bị tổn thương của anh ấy thôi. Chị đừng nghĩ ngợi quá! Sau này, khi anh chị vượt qua được khó khăn, đến được với nhau rồi, lúc đó ta xử lý sau chị ạh !

Quan trọng là tình yêu anh ấy dành cho chị, tư cách và bản chất con người anh ấy có thực sự là người mà chị có thể gửi gắm cuộc đời hay không thôi. Cái này, chắc chị phải rõ hơn ai hết.

p.s: tên chồng ngốc nghếch của em trước đây cũng hay so sánh lắm, từ cái bé đến cái to. Từ việc em ko sắc sảo như bạn thân của hắn, đến việc em nấu canh rau ngót ko ngon như bà nội hắn ở quê :Crying:! Chỉ khác là ko phải cùng lý do với anh người yêu chị.
    Em cũng buồn và nản lắm! Nhưng giờ thì hắn ân hận rồi, ko dám so sánh gì nữa.

1 đợt hắn kể về 1 em gái nào đó, đã xinh xắn ngoan ngoãn lại còn... đi du học. Á à, tính em thì đã điên sẵn, với cả cũng muốn đi học lâu rồi, thế là em apply, rồi đi liền cho gần 2 năm .

Sau đó là lại kể lể về cô chị dâu tương lai giỏi giang, làm nọ làm kia. 1 cách vô thức, khi xin việc, em tìm cách chứng minh là... em không đến nỗi kém cỏi (tất nhiên, cái lý do này chỉ là phụ thôi). Thế là em ở lại làm ở chỗ em học, giờ hắn kêu gào mãi em chưa chịu về.

Hi.... mà em cũng chả thèm gây sự ngay lúc hắn so sánh đâu. Mãi sau này, em mới đọc cáo trạng, cho mà thấy việc hắn làm thật là ngốc nghếch.
    Chị cố gắng nghĩ nhẹ nhàng đi nhé!
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,366 Bài viết

• 118,865 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Bạn đã bao h bày tỏ sự buồn bực của mình vì việc đó chưa? Tớ biết rất nhiều ông vô tâm đến mức ko nghĩ là chuyện đó khiến bạn gái/người yêu/vợ mình tủi thân thế nào?

Mà chả phải nhiều ông, nhiều khi mình cũng vô ý buột miệng mà. Theo tớ thì cứ nên bày tỏ. Nếu anh ý thực sự yêu thương bạn, chắc anh ý sẽ không muốn làm tổn thương bạn đâu..
    • 38 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người đã chia sẻ với Em, bọn E chưa cưới, định trong năm 2010 này nhưng cứ giận dỗi nhau suốt. E hiểu vì A tự ái nên mới nói như vậy nhưng rồi có ai biết đâu, chỉ mình E là người nghe và buồn lắm cho dù hiểu rằng vì yêu thương nhau nên mới có những chuyện như thế này. Nếu không yêu thì đường ai nấy đi rồi còn đâu mà so sánh. Nhưng chưa bao giờ E làm điều đấy với A, chưa bao giờ dám động chạm điều gì để A phải suy nghĩ, cho dù bây giờ nếu chấp nhận lấy nhau thì phải đi thuê nhà hoặc vay mượn để mua nhà và nhiều cái khó khăn hơn nữa. E thì đang ở 1 mình 1 căn hộ tập thể với đầy đủ mọi thứ, đi làm thì mất 3p đi bộ, thu nhập tạm ổn, và E không phải là người hướng ngoại, ít giao lưu bạn bè, chỉ 1 vài người bạn thân và cũng có tí hình thức. A thì trông trẻ trung hơn E, thấp hơn E 2cm :P nhiều bạn gái hôm mộ lắm nhưng đứng đắn và nghiêm túc trong chuyện tình cảm, hiện nay tình trạng công việc thì đang khó khăn nên đâm ra hay bức xúc, lại hay ghen nữa chứ, hic . Nói chung yêu nhau nhiều quá cũng dễ có nhiều chuyện lắm. Mà 2 tuổi này lại khắc nhau, bọn E đã hạn chế nhiều lắm rồi đấy, nhường nhịn nhau nhiều lắm rồi đấy.
    • 38 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wicket Xem bài viết
    Bạn đã bao h bày tỏ sự buồn bực của mình vì việc đó chưa? Tớ biết rất nhiều ông vô tâm đến mức ko nghĩ là chuyện đó khiến bạn gái/người yêu/vợ mình tủi thân thế nào?

Mà chả phải nhiều ông, nhiều khi mình cũng vô ý buột miệng mà. Theo tớ thì cứ nên bày tỏ. Nếu anh ý thực sự yêu thương bạn, chắc anh ý sẽ không muốn làm tổn thương bạn đâu..
    Dạ vì E hiểu nên cũng không cự nự gì chuyện đó lắm có thì chỉ ý tứ thôi, nhưng cao trào là hôm nọ ức chế quá nên E có nói lại, thì A bảo đấy là sự thật và vì yêu E nên A ko nghĩ đến những cám dỗ cho dù A đang khó khăn. Ý A là nâng cao TY của A đối với E, nhg giá như nói với bạn bè thì ok nhưng nói với E, E cg thấy tủi thân và suy nghĩ chứ. E chẳng dám tự cao, nhưng cũng biết mình đang là ai, đang ở đâu chứ, và chính bản thân A cũng biết có được 1 người như E cũng không phải đơn giản, nhưng chưa khi nào E tỏ vẻ hay nói ra những điều đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,366 Bài viết

• 118,865 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Èo, bày tỏ chứ đừng bật lại vì ức chế bạn ạ..

Mà thời gian này 2 bạn đều mệt mỏi thì tớ nghĩ là thôi ko tìm cách sửa cái thói xấu đấy vội. Bạn thử điều trị tâm lý cho mình trước. Đã biết là người ta mệt mỏi rồi thì cho họ nói mấy câu cho sướng mồm họ.

Cứ nghĩ thế này này (mà biết đâu lại đúng): Có khi anh ý cũng tự ti vì bị mẹ mình chê, nên phải mang các cô hay ho đang theo đuổi ra để CM mình cũng oách như ai. Anh ý thiệt thòi vì mẹ rồi thì cho anh ý nói nhăng mấy câu cho sướng miệng. Mặt khác bạn cũng nên chủ động khen ngợi anh ý nhiều vào để anh ý tự tin lên..

Đừng càu nhàu, đừng bênh vực mẹ trong chuyện này.. Cứ nói là mẹ em tốt nhưng đôi khi cũng lẩm cẩm nên mới ko nhận ra điểm tốt của anh.. Anh đừng có để ý. Chứ anh mà vớ vẩn thì làm gì có chuyện em yêu..

Đại khái thế, tớ ko biết diễn đạt thế nào cho xuôi và hay ho, nhưng tớ nghĩ bạn nên nhìn vào tình cảm thực sự của anh ấy dành cho bạn. Đàn ông nhiều khi cũng trẻ con, thi thoảng cũng nói mà không nghĩ.. Cái đó không quan trọng bằng tấm lòng và tỉnh cảm thực.

Dĩ nhiên chẳng ai thích bị so sánh cả, nhưng hãy đợi khi cả 2 cũng bình tĩnh vui vẻ, mọi chuyện tốt đẹp hơn thì hãy gửi cái email hoặc nhẹ nhàng giải thích cho anh ấy cảm xúc của bạn khi bị so sánh. NHƯNG KO PHẢI LÚC CẢ HAI ĐANG CĂNG THẲNG vì thường lúc này hay thiếu kiềm chế, dễ nói ra nhũng lời ko nghĩ, nói cho sướng miệng và gây đau lòng người khác..

Chúc bạn sáng suốt. Mà 2 bạn tuổi gì mà khắc nhau thế?
    • 504 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người đã chia sẻ với Em, bọn E chưa cưới, định trong năm 2010 này nhưng cứ giận dỗi nhau suốt. E hiểu vì A tự ái nên mới nói như vậy nhưng rồi có ai biết đâu, chỉ mình E là người nghe và buồn lắm cho dù hiểu rằng vì yêu thương nhau nên mới có những chuyện như thế này. Nếu không yêu thì đường ai nấy đi rồi còn đâu mà so sánh. Nhưng chưa bao giờ E làm điều đấy với A, chưa bao giờ dám động chạm điều gì để A phải suy nghĩ, cho dù bây giờ nếu chấp nhận lấy nhau thì phải đi thuê nhà hoặc vay mượn để mua nhà và nhiều cái khó khăn hơn nữa. E thì đang ở 1 mình 1 căn hộ tập thể với đầy đủ mọi thứ, đi làm thì mất 3p đi bộ, thu nhập tạm ổn, và E không phải là người hướng ngoại, ít giao lưu bạn bè, chỉ 1 vài người bạn thân và cũng có tí hình thức. A thì trông trẻ trung hơn E, thấp hơn E 2cm :P nhiều bạn gái hôm mộ lắm nhưng đứng đắn và nghiêm túc trong chuyện tình cảm, hiện nay tình trạng công việc thì đang khó khăn nên đâm ra hay bức xúc, lại hay ghen nữa chứ, hic . Nói chung yêu nhau nhiều quá cũng dễ có nhiều chuyện lắm. Mà 2 tuổi này lại khắc nhau, bọn E đã hạn chế nhiều lắm rồi đấy, nhường nhịn nhau nhiều lắm rồi đấy.
    Hàhà,vậy nhà này giống nhà tớ lắm nhé,hay ghen,và cũng ích kỷ,chỉ biết vợ làm cho mình vui,còn mình không cần biết vợ vui hay buồn,lý luận thì lúc nào cũng muốn mình thắng,vợ thua(rõ ràng là sai lè ra);ôi trời,đủ thứ;yêu nhau mà đã như thế thì 100%lấy nhau sẽ không ổn đâu,mình rút ra từ 3năm kinh nghiệm làm vợ cái gã 78 đấy:Rose:
    • 38 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bọn E 78-81 chị ạ, nói chung là yêu thương và cảm thông cho nhau nhiều. Em cũng hiểu tâm lý của A ấy, nhưng nhiều lúc vẫn thấy ức chế Em cũng có bày tỏ đấy chứ nhưng lúc 2 đứa hâm lên thì cứ nói mà chẳng suy nghĩ gì. E rất sợ những khi cáu giận nhau dễ gây tổn thương và khó mà cứu vãn nổi nên E cũng đã làm theo cách của chị bảo, A ấy hiểu và cũng biết lỗi nhưng mà E vẫn thấy ghét lắm E bảo cứ đợi đấy rồi E sẽ trả thù :P
    • 38 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Với bộ dạng này E chẳng biết mình nên đi đâu đây? muốn khóc, muốn đi lang thang, muốn chết đi cho đỡ phải đau như thế này, TY là gì chứ? là làm cho nhau đau đớn như thế này sao? A quá ích kỉ và chẳng nghĩ gì cho E hết.

Có nên yêu khi người ta nói TY của người ta đã chết, đã nhạt lắm rồi, chẳng cần đến mình nữa? Mọi điều mình đã làm đều là vô nghĩa cả thôi sao?

Vẫn chỉ là E với bão tố của cuộc đời!

Vẫn chẳng có gì khác đi cả!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cungx thấy vậy đấy..gét cái kiểu cãi nhau là lại lôi chuyện cũ ra mỉa mai...k thích thì yêu làm j..tức muốn chết luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

phụ nữ lúc nào cũng khổ, sướng khổ do phận cưới chồng tốt xấu, chắc do phụ nữ châu á mình chăng, lối sống vào gia đình chồng con quá nên vậy
    • 53 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn à, nếu còn yêu thương nhau thì bạn hãy ráng giữ gìn hạnh phúc của mình bạn nhé! Đừng vì cãi vã vặt mà buông tay nhau. Rồi sẽ lại hối hận như mình đó bạn à...

Ngày trước, mình và bạn trai quen nhau, mình thì bình thường, chả có gì nổi bật cả. Còn bạn trai cũ của mình thì lại cáo ráo, đẹp trai, giỏi giang nữa. Tuy nhiên, được cái anh lại rất nghiêm túc trong chuyện tình cảm. Nhưng tuổi chúng mình trái nhau các bạn ạ... Mình và anh cãi nhau suốt thôi. Hết anh ghen rồi anh tự ái vì mình quen nhiều bạn nam. Anh mang mình ra so sánh với bạn bè mình đủ thể loại hết.

Đến cái giai đoạn mình thấy mệt mỏi quá, mình thấy anh gia trưởng quá, mình nghĩ rằng anh chả còn yêu thương mình nữa. Thế là mình chia tay ... Đến bây giờ mình vẫn hối tiếc đó bạn, chưa ai yêu mình và quan tâm mình nhiều như anh...

Phụ nữ thì cần gì ngoài một người đàn ông yêu thương mình nhỉ?
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em là em chẳng thíc như vậy, yêu nhau thì phải chấp nhận chứ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2