Kết quả siêu âm thai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 823 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 44 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em chào cả nhà, hôm thứ 7 vừa rồi em đi siêu âm thai, em siêu âm bụng thôi ạ, chứ không dám siêu âm dầu dò. Kết quả siêu âm của em, bác sĩ ghi là có túi trống âm kt 4mm trong buồng tử cung. Với kết quả siêu âm này bác sĩ khuyên em làm thêm xét nghiệm beta HCG. Em làm luôn thì kq là beta HCG trên 2000 (2660.83u/l). Bác sĩ tư vấn là như vậy là thai em vào tử cung rồi, hẹn cuối tuần này tái khám.
    Nhưng mà em băn khoăn không biết túi trống âm là gì, sao không phải túi phôi, với cả em định để tuần sau nữa mới đi tái khám lại để xem đã có tim thái chưa với cho kéo dài khoảng cách vì siêu âm hai tuần liên tiếp em sợ không tốt.
    Các mẹ có kinh nghiệm giúp em nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 249 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Bs hẹn 1 tuần sau khám thì bạn cứ nghe theo bs đi. Túi trốg âm nghĩa là bs chắc chắn đó là túi thai hay túi dịch. 3 thág đầu cũg quan trọg lắm. Sâ để xem thai vào ổ chưa? Nhiều ng cứ để 2 thág mới sâ, chửa ngoài tử cung lúc nào k biết đấy. Đến khi nó vỡ phải mổ cấp cứu thì mới biết mình bị chửa ngoài. Hồi mình có thai , do mình nội tiết kém nên tuần nào cũg sâ. Trộm vía bé vẫn khỏe.^^ giờ đc 7 thág rồi bạn ạ. Bạn đừg lo. Haizz
    • 44 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhiều nhé. Thế thì cuối tuần này mình sẽ đi siêu âm lại xem thế nào.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cherry_s2 Xem bài viết
    Bs hẹn 1 tuần sau khám thì bạn cứ nghe theo bs đi. Túi trốg âm nghĩa là bs chắc chắn đó là túi thai hay túi dịch. 3 thág đầu cũg quan trọg lắm. Sâ để xem thai vào ổ chưa? Nhiều ng cứ để 2 thág mới sâ, chửa ngoài tử cung lúc nào k biết đấy. Đến khi nó vỡ phải mổ cấp cứu thì mới biết mình bị chửa ngoài. Hồi mình có thai , do mình nội tiết kém nên tuần nào cũg sâ. Trộm vía bé vẫn khỏe.^^ giờ đc 7 thág rồi bạn ạ. Bạn đừg lo. Haizz