TIN TÀI TRỢ.

Kết hôn với người đã có một đời vợ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.51K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 49 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

[B] Ra trường mới được 2 năm, có một cv tử tế ổn định ở HN, thu nhập khá. Đột nhiên em gặp anh ấy trong một lần đi chơi cùng mấy bạn học cao học, cô ban thân cùng lớp lại là vợ chưa cưới của anh họ anh ta. Tất nhiên trước khi dẫn đến có tc với nhau chúng em cũng cởi mở và chia sẻ nhiều chuyện cs riêng tư của nhau, anh họ anh ấy chơi với em có kể ngay từ đầu rằng anh ấy sn 80, đã từng có 1 đời vợ từ năm 23t, 1 con gái 7t.

Hoàn cảnh: hai người quen nhau bên Đức và yêu nhau, cô ấy và anh đều là con nhà giàu nên có tính chơi bời, vậy là sản sinh ra kết quả, hai bên gd đều ko đồng ý vì cô này thì quá nhỏ, lại chơi bời, có lần bố mẹ chồng còn nhìn thấy cô ấy hút thuốc lá nữa. Nhưng anh vẫn kiên quyết lấy vì tình yêu, thế là từ Đức 2 người về HN mua nhà ở riêng, còn bố mẹ anh thì có nhà ở SG. Sống với nhau dc 3 năm, do cô này vẫn bản tính chơi bời và **** nhăng bồ bịch, cộng thêm hai gia đình thù ghét nhau, thế là dẫn đén ly dị, em bé đc sang Sing cùng mẹ du học để hoàn thành nốt việc học dở dang của cô này. Còn anh này vô sg sống với bố mẹ.

Đến 2007 thì em bé lại chuyển về sống với bố ở sg để mẹ rảnh rang việc học, đến giữa 2010 thì bọn e gặp nhau và nảy sinh tình cảm, em đang phân vân có nên tiếp tục yêu và đến hôn nhân với anh ấy hay ko, cũng chưa dám nói với bố mẹ vì sợ họ bị shock, mặc dù em đã thử yêu và tìm hiểu rồi nhưng chưa thấy ai hợp với em như này.
    Xin các anh chị cho em lời khuyên!!!
    :LoveStruc::LoveStruc:[COLOR="Red"][SIZE="5"]You're my forever love, Michael Jackson!!![/SIZE="5"][/COLOR="Red"]:Kiss::Kiss:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,107 Bài viết

• 1,281 Được cảm ơn

Mèn hình như hôm trước vừa thấy một topic tương tự bên vnexpress thì phải ....

Cái lời khuyên cho em này nó ngắn gọn như này: tạm thời quên bố mẹ em đi, quên cả chuyện cô vợ trước của anh ấy là người ăn chơi hư hỏng như thế nào đi. Tập trung vào em và anh ấy. Và tự hỏi em:
    Em bảo em yêu anh ấy, nhưng tình yêu của em có đủ lớn để yêu cả cái quá khứ của anh ấy không? Cụ thể hơn, em có yêu được cả con của anh ấy, sẵn sàng đối xử với nó như đối xử với con ruột của chính em không?

Vì rằng quá khứ của anh ấy có thể không phải là cái tội, nhưng nó lại là cái không thể rũ bỏ được, đặc biệt là đã có một "sản phẩm" đang hiện hữu là đứa con của anh ấy. Và anh ấy sẽ yêu nó cả đời, và phải có trách nhiệm với nó cả đời, vì nó là con anh ấy. Anh ấy cũng sẽ vì đứa con đó mà không tránh khỏi những liên lạc, giúp đỡ, hỏi han v.v... với vợ cũ, kể cả gửi tiền chu cấp hàng tháng nữa.
    Em hãy quên cái chuyện "gây sức ép để bắt anh ấy từ bỏ con & vợ cũ" đi. Nếu anh ấy vì em mà làm như thế, thì điều đó lại chứng tỏ anh ấy là một người cha vô trách nhiệm, và như vậy nhiều khả năng kết cục tương tụ cũng sẽ xảy ra với con của em đấy.

Hãy tưởng tượng cảnh em đang yêu thương, ôm ấp con của anh ấy, lo lắng vun vén mọi điều tốt nhất cho nó, hoặc tưởng tượng cảnh anh ấy cùng vợ cũ đang đưa con của họ đi ăn, đi chơi.
    Nếu em có thể chấp nhận những cảnh đó mà không thấy nhiều khó chịu, thì hãy tiếp tục. Bằng không, tốt nhất nên dừng lại, cho đỡ khổ về sau.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,087 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Người ta có đời vợ trước hay không theo mình ko phải rào cản khi bạn đã iu a ấy thật sự.Nhưng a ấy có con riêng thì bạn phải suy nghĩ cho thật kĩ sau chuyện con anh ,con chúng ta sẽ rất phức tạp.nễuchiunghi chấp nhận được thì Ok .
    • 291 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi monkeybrain Xem bài viết
    [B] Ra trường mới được 2 năm, có một cv tử tế ổn định ở HN, thu nhập khá. Đột nhiên em gặp anh ấy trong một lần đi chơi cùng mấy bạn học cao học, cô ban thân cùng lớp lại là vợ chưa cưới của anh họ anh ta. Tất nhiên trước khi dẫn đến có tc với nhau chúng em cũng cởi mở và chia sẻ nhiều chuyện cs riêng tư của nhau, anh họ anh ấy chơi với em có kể ngay từ đầu rằng anh ấy sn 80, đã từng có 1 đời vợ từ năm 23t, 1 con gái 7t.

Hoàn cảnh: hai người quen nhau bên Đức và yêu nhau, cô ấy và anh đều là con nhà giàu nên có tính chơi bời, vậy là sản sinh ra kết quả, hai bên gd đều ko đồng ý vì cô này thì quá nhỏ, lại chơi bời, có lần bố mẹ chồng còn nhìn thấy cô ấy hút thuốc lá nữa. Nhưng anh vẫn kiên quyết lấy vì tình yêu, thế là từ Đức 2 người về HN mua nhà ở riêng, còn bố mẹ anh thì có nhà ở SG. Sống với nhau dc 3 năm, do cô này vẫn bản tính chơi bời và **** nhăng bồ bịch, cộng thêm hai gia đình thù ghét nhau, thế là dẫn đén ly dị, em bé đc sang Sing cùng mẹ du học để hoàn thành nốt việc học dở dang của cô này. Còn anh này vô sg sống với bố mẹ.

Đến 2007 thì em bé lại chuyển về sống với bố ở sg để mẹ rảnh rang việc học, đến giữa 2010 thì bọn e gặp nhau và nảy sinh tình cảm, em đang phân vân có nên tiếp tục yêu và đến hôn nhân với anh ấy hay ko, cũng chưa dám nói với bố mẹ vì sợ họ bị shock, mặc dù em đã thử yêu và tìm hiểu rồi nhưng chưa thấy ai hợp với em như này.
    Chào bạn,
    Mình cũng đã đọc góp ý của mọi người ở đây, rất đồng ý với quan điểm và ý kiến của bạn sumflo, bạn nên tham khảo ý kiến của bạn í và hãy ngẫm suy nhé!
    Bạn thân mến, khi bạn mới ra trường, bạn còn rất trẻ thì vướng vào những chuyện tình cảm như hiện nay với nhiều trăn trở là điều hết sức bình thường vì bạn chưa được trải nghiệm nhiều trong chuyện tình cảm, hơn nữa lại ít va vấp nên khi gặp phải tình huống như hiện tại sẽ cảm thấy bối rối, khó xử.
    Trước tiên, theo mình nghĩ bạn nên có thời gian để nghĩ lại tất cả mọi chuyện, nếu cần suy xét như bạn thấy cần thì bạn nên suy xét trước sau, xem xét đến sự ảnh hưởng của bạn tới gia đình và hãy nghĩ về tương lai của bạn, nghĩ đến những mối quan hệ phức tạp của anh ấy mà sau này khi là vợ bạn sẽ phải đối mặt với tất cả những điều đó. Người đàn ông đã có vợ, lẽ dĩ nhiên anh ấy có kinh nghiệm hơn các chàng trai trẻ trong việc nắm bắt tâm lý phụ nữ, anh ta có thể biết nhiều cách để làm hài lòng bạn, nhưng anh ấy có là người đàn ông đủ mạnh mẽ (theo cả 2 nghĩa về vật chất, tinh thần) và là chỗ dựa vững chắc cho bạn sau này không thì đấy là điều bạn phải tìm hiểu kỹ.
    Cách viết của bạn giữa "anh ấy" và "anh này" đã cho thấy bạn chưa thực sự đề cao anh ta đâu mà bạn mới chỉ cảm thấy hợp thôi, cái hợp này có thể là hợp về nói chuyện, hợp trong việc anh ta chiều chuộng bạn,... mà những điều này thì chưa nói lên được điều gì cả. Một khi đã nói về tình yêu, đã yêu bằng trái tim người ta không cần dùng đến cái đầu nhiều bạn ạ, nhưng tình yêu cũng cần trải qua thử thách mới hiểu được hết lòng người!
    Bạn còn trẻ, tương lai còn rộng mở... tốt nhất hãy để thời gian trả lời cho bạn bằng những sự chín chắn!
    Vài lời chia sẻ với bạn, chúc bạn tìm được hạnh phúc đích thực cho mình!
    MURpp7

"... Wrapped in your arms where it's peaceful. Back in your arms where I'm happy. I would do anything gladly. Only to see you again..."
    • 569 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi monkeybrain Xem bài viết

ko nên em nhá, đọc cm của các mẹ trên nàyhttp://vnexpress.net/GL/Ban-doc-viet...0/12/3BA2188B/