Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kết hôn có nên sinh con luôn hay không ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 743 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới kết hôn, bố mẹ chồng cứ giục sinh con luôn mà 2 vợ chồng muốn để từ từ 1 thời gian nữa, nhưng áp lực từ bố mẹ chồng nhiều quá, làm vc mình mệt mỏi, không thoải mái.
    Phải làm sao bây h mọi người ơi ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 550 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Topic này đợt gần đây đã có và mọi người bàn luận khá sôi nổi nên bây giờ ngại nói lại hay sao í
    Theo tớ thì tùy điều kiện và định hướng của 2 bạn. Điều kiện thì mình nói đến cả điều kiện vật chất và điều kiện tinh thần.
    Nếu 2 vc đầy đủ về vật chất, cv ổn định, nhà cửa đàng hoàng, có khoản chi tiêu và khoản tiết kiệm hàng tháng thì ko có gì phải lăn tăn. Nếu cs vẫn còn khó khăn, thiếu thốn thì mình nghĩ là nên tích lũy thêm 1 tgian. Nhiều nhà có thể dựa vào sự giúp đỡ của bố mẹ chồng/vợ, nhưng tớ thì ko ủng hộ phương án này, vì như thế 2 vc ko được chủ động nhiều trong việc chăm con hay nuôi dạy con.
    Về đk tinh thần, 2 vc đã sẵn sàng có con chưa hay vẫn còn muốn tập trung vào sự nghiệp/ vẫn muốn tận hưởng thời gian vc son để đi chơi, đi du lịch...
    Ông bà nào thì cũng mong có cháu càng sớm càng tốt, nhưng vì là con mình đẻ ra thì mình nên cố gắng làm chủ quyết định của mình, chuẩn bị cho con môi trường và điều kiện tốt nhất có thể.
    Vc mình cũng mới cưới và đang kế hoạch, lý do thì vì 2 vc (hay nói đúng hơn là mình ) vẫn muốn vi vu 1 tgian trước khi đầu bù tóc rối với bỉm với sữa. Thứ nữa bố mẹ chồng cũng ko giục, mặc dù mình biết các cụ sốt ruột rồi. Bạn nên bảo chồng nói khéo với bố mẹ chồng để tránh gây mất cảm tình của bmc với mình.
    Ko biết bạn tiêm phòng rubella chưa? Mình đi tiêm 1 phần để phòng tránh cúm 1 phần để lấy lý do trì hoãn một cách chính đáng vì tiêm rubella phải kiêng có em bé trong vòng 6 tháng sau khi tiêm mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 152 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Nếu đẻ được em bé ngay là tốt nhất. nhưng con cái là của trời cho. Nhiều khi muốn lắm rồi nhưng "trời" chưa "cho". Bạn nên cân nhắc kĩ.