TIN TÀI TRỢ.

Hủy đám cưới khi chỉ còn 1 tháng, tôi biết phải làm sao?

• 753 Lượt chia sẻ
  • 34.9K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 28 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình và bạn trai yêu nhau ngót nghét cũng gần 3 năm, cả 2 bên gia đình đều biết rõ và ủng hộ mối quan hệ của hai đứa.Hồi mới yêu nhau gia đình mình cũng phản đối dữ lắm nhưng vì tình yêu và lòng quyết tâm nên mình và bạn trai mình đã thuyết phục được gia đình mình đồng ý cho mối quan hệ này. Về phía gia đình bạn trai mình thì thật sự là không có điểm nào có thể phàn nàn cả. Gia đình họ sống rất tình cảm, mình cảm nhận được sự quan tâm của họ đối với mình còn hơn cả gia đình của mình kể cả mình chưa phải là mẫu người đảm đang ; khi 2 đứa cãi nhau thì mẹ bạn trai mình luôn là người ở giữa giảng hòa cho hai đứa và luôn căn dặn dạy bảo cách ứng xử trong tình cảm cũng như trong cuộc sống, vậy nên tuy chưa cưới nhưng mình đã ngầm coi họ như gia đình thứ hai của mình.

Mình và bạn trai cũng có kế hoạch là sang năm cưới, nhưng vì không cẩn thận nên mình đã dính bầu. Khi gia đình bạn trai mình biết tin họ rất vui và đề nghị với gia đình mình về việc cưới xin.Gia đình mình tuy lúc đầu hơi sốc nhưng rồi cũng đồng ý và để cho nhà trai xem ngày cưới hỏi.Trong quá trình chuẩn bị cho việc cưới, gia đình bạn trai mình rất quan tâm tới mình, thường xuyên gọi điện hỏi thăm và gửi đồ ăn cho mình bồi bổ, bạn trai mình cũng thường xuyên qua chăm sóc vì mình bị nghén khá nặng.Nhưng điều không may lại xảy đến, mình sức khỏe kém nên không giữ được con, cả nhà mình và phía nhà bạn trai mình buồn lắm nhưng cũng đành chịu.Sau đó phía nhà mình mới đi xem ngày cưới trong khi đó chỉ còn gần 1 tháng nữa là cưới rồi thì ông thầy cúng nói là nếu trong năm nay mình lấy chồng thì sẽ không thể sinh con vì năm nay tuổi mình Kim Lâu, xem 3 ông thầy đều nói vậy nên nhà mình mới lo cuống lên.Còn về phía mình thì mình không tin vào bói toán lắm nên sau khi nghe vậy mình chỉ nghĩ ngợi 1 chút chứ cũng không tin.
    Gia đình bạn trai mình thì không tin 1 chút nào vì họ không hề tin vào bói toán, trong khi đó họ đi xem thì chả ai bảo có vấn đề gì cả.Rồi gia đình mình tạo áp lực lên mình , khuyên mình nên suy nghĩ lại và xin lùi lại ngày cưới cho đến đầu sang năm.Ban đầu mình cứng rắn lắm, 2 đứa vẫn quyết tâm đến với nhau vì không tin. Nhưng rồi cả nhà mình họp lại và khuyên bảo, cũng nói là bây giờ cưới nhau về lại có bầu nữa thì khó giữ lắm, ít phải 1 -2 năm nữa thì mới nên có bầu, mình bị áp lực quá khi nhìn mẹ khóc, bố thì cứ thẫn thờ người, mình bị áp lực công việc nữa cộng với việc mới mất con nên mình đau lắm, trong lúc không đủ tỉnh táo để chịu áp lực mình đã đồng ý xin lùi lại ngày cưới, cũng chỉ vì mình không thể chịu được cảnh trong ngày cưới chỉ mình mình vui còn cả nhà không ai vui cả, mình không nỡ. Bố mẹ mình đã đến tận nhà trai để xin lỗi và xin lùi ngày cưới đến đầu sang năm, bên nhà trai sau khi nghe vì vấn đề sức khỏe của mình cũng đã đồng ý mặc dù trong lòng họ rất buồn và thất vọng, cỗ bàn cũng đã đặt hết đều phải hủy. Còn về phía bạn trai mình thì khỏi nói, anh ấy buồn và thất vọng đến độ không muốn nói chuyện với mình, mình gọi điện và nhắn tin anh ấy đều không nghe, mãi anh ấy chỉ nói rằng :'' tất cả là do em quyết định, anh tôn trọng quyết định của em và sau này có như thế nào em cũng không được hối hận''. Mình thực sự rất hoảng sợ khi nghe anh ấy nói như vậy, mình sợ trong lúc anh ấy không đủ tỉnh táo và tinh thần không đủ ổn định sẽ làm chuyện gì đấy sai lầm dẫn đến việc 2 đứa không thể đến với nhau được nữa, hoặc chỉ đơn giản là anh ấy quá chán nản gia đình mình và mình và không yêu mình nữa. Còn gia đình bạn trai mình, mình cũng nói rất nhiều nhưng cuối cùng mẹ anh ấy nói với mình rằng:'' Sau này như thế nào tự hai đứa giải quyết chứ cô chú cũng không can thiệp nữa'', mình nghe vậy là biết họ có lẽ rất buồn và thất vọng nên mới mặc kệ mình như vậy, chứ nếu là bình thường họ sẽ quan tâm và không nói với mình như vậy đâu.

Mình bây giờ đang rất tuyệt vọng, mình hối hận về quyết định của mình nhưng lời đã nói ra không thể rút lại được. Bầy giờ mình phải làm gì để có thể chuộc lại lỗi lầm với gia đình bạn trai và bạn trai mình sẽ tha thứ cho mình đây. Mọi người giúp mình với!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chào c.có lẽ e nghĩ hủy thì cũng hủy r.đư.gf để chn thành trò trẻ con nữa.cứ sống tiếp.nc vs ny nhiều vao.tâm sự về sự khổ tâm của m để a ấy hiểu và cùng cố gâng vượt qua.đã vượt qua nh lần khoa khăn r thì lần này nữa cũng đâu có nhằm nhò j đúng ko.bmr thi buồn ms nói vậy nhưng nếu sau này c khỏe.có e bé khỏe m.ng lại vui thôi.và c đừng tin bói toán nh quá.m đã lớn r qd cs ở mình.mình làm mùnh xhịu dey c ạ.sau này ko thể than thở vs ai đâu..c còn tốt hơn e vì a ấy rất y thg c..e cũng vừa hủy đám cưới r.mà e còn có nửa thag nửa thôi đey.lại đag bầ 3thags.c ạ.có nh hoàn cảnh còn khó xử hơn m.hãy lạc quam cố gắng sống tốt thôi.chúc c hp.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mọi lần khó khăn thì còn có gia đình anh ấy ở bên chị, hậu thuẫn cho chị nên mọi chuyện nó đơn giản hơn. Làn này chị làm tổn thương cả gia đình anh ấy nữa thì đúng là chị chả biết làm sao, mình gây chuyện tày đình mà.hihi. chị cũng k phải tin vào bói toán đâu , chỉ vì chị quá áp lực vì gia đình thôi.anh ấy yêu thương chị mà qua chuyện này chị sợ a ấy chả còn yêu chị nữa, hỳ, có vẻ như chị em mình có hoàn cảnh na ná nhau nhỉ. cố gắng sống khỏe cho mẹ khỏe con khỏe nha.
    • 28 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh_manhme Xem bài viết
    chào c.có lẽ e nghĩ hủy thì cũng hủy r.đư.gf để chn thành trò trẻ con nữa.cứ sống tiếp.nc vs ny nhiều vao.tâm sự về sự khổ tâm của m để a ấy hiểu và cùng cố gâng vượt qua.đã vượt qua nh lần khoa khăn r thì lần này nữa cũng đâu có nhằm nhò j đúng ko.bmr thi buồn ms nói vậy nhưng nếu sau này c khỏe.có e bé khỏe m.ng lại vui thôi.và c đừng tin bói toán nh quá.m đã lớn r qd cs ở mình.mình làm mùnh xhịu dey c ạ.sau này ko thể than thở vs ai đâu..c còn tốt hơn e vì a ấy rất y thg c..e cũng vừa hủy đám cưới r.mà e còn có nửa thag nửa thôi đey.lại đag bầ 3thags.c ạ.có nh hoàn cảnh còn khó xử hơn m.hãy lạc quam cố gắng sống tốt thôi.chúc c hp.
    mọi lần khó khăn thì còn có gia đình anh ấy ở bên chị, hậu thuẫn cho chị nên mọi chuyện nó đơn giản hơn. Làn này chị làm tổn thương cả gia đình anh ấy nữa thì đúng là chị chả biết làm sao, mình gây chuyện tày đình mà.hihi. chị cũng k phải tin vào bói toán đâu , chỉ vì chị quá áp lực vì gia đình thôi.anh ấy yêu thương chị mà qua chuyện này chị sợ a ấy chả còn yêu chị nữa, hỳ, có vẻ như chị em mình có hoàn cảnh na ná nhau nhỉ. cố gắng sống khỏe cho mẹ khỏe con khỏe nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 213 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Bạn giận gia đình bạn ah? Nếu có bỏ hay cái suy nghĩ đó đi, không tin thì đời nó sẽ dạy cho bạn ai là người yêu thương bạn nhất. Còn chuyện gia đình bạn trai giận bạn là vì cái gì? Vì đã lỡ đặt cọc làm cỗ nên tiếc tiền, hay việc gia đình bạn muốn dời lại ngày cưới? Dù là gì trong cả hai lý do trên cũng không thuyết phục. Ngày xưa nam nữ cưới nhau mới gần nhau nên quan trọng, chứ giờ chưa cưới bạn đã có bầu đó thôi, vậy cái ngày cưới nó là cái gì mà sao mọi người quan trọng thế? Nếu cho nó là đúng sao vẫn có đám cưới rồi ly hôn ngày càng nhiều ở xã hội này? Đừng níu kéo niềm tin bằng những gì xa thực tế, hãy làm những gì cần thiết để gìn giữ tình yêu bạn nhé!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

có duyên có nợ sẽ đến được với nhau. bạn nên yên tâm nhé. có thờ có thiêng có kiêng có lành, vợ chồng sống cả đời với nhau mà bạn. chuyện nhỏ k vượt qua và thông cảm cho nhau thì sau này còn nhiều việc phải đau đầu đấy bạn ah

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nguoithauhieu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,283 Bài viết

• 3,341 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chỉ góp 1 ý về việc sảy thai? Ai bảo sảy xong phải kiêng 1, 2 năm ấy nhỉ? Tùy kiểu sảy nhé. Nếu như mất trong 2 tháng đầu, do phôi thai không phát triển tiếp thì chỉ cần giữ 2, 3 tháng thôi. Mấy loại hình khác mình k0 biết vì chưa trải qua.
    • 175 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đồng ý với việc hủy đám cưới. Bởi mình thấy bạn chỉ là đứa trẻ con chưa lớn. Suy nghĩ chưa thấu đáo. Bạn tự quyết định hủy đám cưới mà k thông báo hay hỏi ý kiến chồng sắp cưới. Vậy cái mồm và cái đầu sinh ra để làm gì vậy? Bạn 26 tuổi và hành xử như 16. Mình là đứa k tin bói toán, nhưng đám cưới mình bị hoãn tận 2 năm vì nhà trai mình mê tín. Nên mình rất hận những người mê bói toán. Cũng may nhờ chồng mình kiên định mà hai đứa mới đến đc với nhau. Thử đặt vào hoàn cảnh của chồng sắp cưới và bạn trai bạn. Tại sao lại k thất vọng khi đã chuẩn bị mọi thứ xong xuôi, đã thông báo này kia đến mọi người. Bà con làng xóm nhìn vào xấu hổ lắm chứ. Mình đã dạm hỏi xong mà còn bị hoãn cưới đến tận 2 năm nên mình hận vô cùng. Mình ủng hộ bạn hoán cưới và chia tay luôn để anh ấy đến với người khác. Có cô ny như bạn đến là khó chịu
    • 149 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Nhà trai chuẩn bị hết rồi mà hủy thì đúng là ko biết điều. Làm j cũng phải nghĩ đến ng khác chứ. H mà bị nhà trai làmthế khéo nhà gái lại chả nhảy lên. Bói với chả tóan tòan kiểu 2 nhà mỗi nhà một kiểu rồi chả ai chịu ai lol
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

yêu mà hết nhanh thế sao dược chị.chắc chỉ là a ấy đag buồn và thất vọng về việc làm của c một chút thôi.nói chn dc với nhau là mọi chn qua hết chị ạ.ty mà cảm thông và chia sẻ.e ko biết nhận tn trên web kiểu j nên e ko biêta c tl e r..e ms lập hôm e buồn vì chn cuói xin thôi ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào bạn! mình thành thật chẳng hiểu bạn đang nghĩ gì???
    KIM Lâu là cái gì bạn nhỉ???mình trong tay có chút bói toán thật đấy nhưng mình chẳng tin mình chỉ tin nhân quả thôi.
    đừng vì vài lời thằng thầy bói mà làm hỏng đại sự rồi mất người yêu! Khùng ít thôi cô nương à
    • 125 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng vừa cưới xong đây, bầu 4 tháng mới cưới, cũng kim lâu
    Lúc đầu cũng khó chọn ngày, nhà ck thì bảo đợi qua đông chí mới cưới, lcus ý gần đẻ rồi
    Nhưng mà đi xem mấy thầy, họ nói chưa có bầu mới kiêng, h có rồi ko kiêng nữa, chọn ngày lành và rước dâu 2 lần thôi
    Phá thai mang nghiệp lắm b, đầy người đợi đẻ xong rồi rước cả mẹ lẫn con ý
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 125 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chỉ vì bói toán mà hủy hôn rồi phá thai ak?
    Po tay với bạn, bạn nghĩ phá thai xong rồi 1 tg tới có chắc chắn 2 bạn đến với nhau kỏ chưa kể xong chuyện này,nhà ck ghét bạn thì sau này sẽ ntn
    Đi xem bói ak? mình đi xem từ tử vi tứ trụ, bói bài, bói chỉ tay, gieo quẻ, ai cũng bảo bọn mình sẽ chia tay, anh ý và mình ko có duyên nợ j cả, thế mà vừa cưới đó
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

e cũng ko hiểu tại sao mọi ng lại gay gắt như tgế.mỗi cây mỗi hoa mội nhà mỗi cảnh.làm âo các chỉ ở trong hoàn cảnh ngta mà biết dc ngta phải chịu những j.các chị thi nhau lên ám hđộng của ngta nhưg nếu là các chị.liệu các chỉ coa đủ tỉnh táo mà dứt ko.các chị nói như đúng r.mỗi chn tâc động vào nó còn nhiều yêua tố và con người ko ai làm dc tata cả những điều đúng như mình nghĩ cả.mêua thêz cs đã chẳng. ó những thăng trầm,những màu sắc.tai sai con ng voi nhau lại là đàn bà vs nhau ko noi dc một cai tử tế mọt lời khuyên tử tế để ngta snghĩ.thật là những nguòi quá ích kỉ,xấu tính.hiện tại c đã biết m sai quá lớn rồi,yhì c hãy làm những j coa thể nhất để cứu vãn nó.mỗi ng chỉ có một ty thất sự duy nhata trog dời thôi và c hãy làm j để nếu sao đó,sau này c se ko mãi ân hận vì những qd sai lầm của m.thân!
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh_manhme Xem bài viết
    Bạn quynhanh_manhme có thể cho mình là nhiều chuyện, bản thân m cũng đang mang bầu 3 tháng. Mình cũng ko may mắn như bạn chủ topic này, m ko nhận được sự quan tâm cần thiết của chồng và nhà chồng sắp cưới. Mà chồng chỉ làm m khóc ngày đêm khi có biểu hiện lăng nhăng gái gú và cũng chưa bao giờ biết chăm sóc, hỏi han mẹ con mình. Mình cũng buồn lắm, giờ đang đấu tranh tư tương rất nhiều rằng có nên hủy cưới ko, m cũng chỉ còn chưa đến 2 tháng nữa là cưới theo dự kiến 2 nhà . m thật sự phân vân!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 141 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc mà buồn, sao cứ bói với toán làm gì nữa....chắc bạn cũng đang buồn nhưng bạn trai có khi buồn hơn
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

e nghĩ là khuyên chỉ hủy thì quá cảm tính vì e chẳng phải trong hoàn cảnh của c.mà khuyẻn c cố gắng vì mình hì con vì bmẹ thì e thấy rất buồn,buồn vì e nghĩ đến cảnh sau này sẽ ntn,phụ nữ cta cứ phải chịu hêta khổ sở này đếm khổ sở khác còn đàn ôg họ dễ sống hơn cm nhiều.nhưg thật sự nêua c cần lời chia sẻ thì e nghĩ c nên coks gắng tìm cách khyyên bảo c hay là kéo a ấy về để trở thành ng c ng bố tốt.chỉ có cách đó là tốt nhất thôi ạ.chứ ko lhải cứ thích là bỏ dc đâu.cs của e e đã may mắn vì có bôa mẹ.e hỏi ý kiến bố mẹ trc và dù ko có kinh tế bố mẹ e vẫn muôna điều tốt cho e.nếu e ko hp bố mẹ sẽ tôn trọng và cho e cs hp nhất có thể.thế nên trc khi qd j chỉ phải chắc sẽ ko ảnh hg đến c và con c trc.sau đó là nhưg ng thân y của c.c ơi xã hội này còn bất công lắm cm ko có phúc như mấy tấm gương bỏ c vẫm nuôi con hp vs đầy đủ đâu.con m sẽ ra s khi nó ko dc. đầy đủ và còn chịu tai tiếng.c ạ.cứ bình tĩnh anghĩ thật kĩ nhé.chúc c hp.
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hinh nhu may chi doc va ko hiu van de thi fai. E doc di doc lai thi thay la do suc khoe chi nay yeu ma say thai, ko giu dc con chu co fai la pha thai dau chu. 3me nao ma ko thuong con, ho tin boi toan, ho so chi nay kho co con vi thay boi phan la cuoi vao nam kim lau cua nu se nz, so cho con gai minh thoi nen moi khuyen chi nay xin gia dinh nha trai doi sang dau nam sau cuoi ma. Ben nha trai gian chac la do ho da chuan bi xong het, thong bao vs moi nguoi roi ma bay gio lai fai doi lai ngay cuoi chi vi tin boi toan thoi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bây h b sao rồi hả b? Bỏ thai hay vẫn tiếp tục
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chủ thớt đặt tựa đề thật là dễ gây hiểu lầm, mình lại cứ tưởng sắp đến ngày cưới nhà trai đòi hủy hôn bỏ của chạy lấy người ấy chứ.

Mình thấy chẳng hiểu sao ba mẹ bạn phải sầu não và đòi phải dời đám cưới lại. Ừ thì 1,2 năm nữa có con nhưng bây giờ cưới thì đã làm sao nào? Chả lẽ bạn ko biết dùng BCS để kế hoạch khi chưa muốn có con ah??? Với lại nói thật chuyện bói toán cũng tin ở mức độ nào đó thôi, thuận việc mình thì mình làm theo lời thầy, còn mà ko thuận thì ta lại AQ theo kiểu "chọn ngày không bằng lập ngày", "đức năng thắng số", rồi "sướng hay khổ là do mình"... tội gì mà phải xì trét nhỉ.

Anyway, dù sao nhà bạn cũng đòi hoãn đám cưới rồi, nếu bạn thấy cơ hội đến với nhau quá mong manh thì lại muối mặt đi xin cưới luôn vậy, dám làm dám chịu có chi đâu mà than vãn. Mình thấy nhà trai dù có thất vọng, buồn bã tới đâu mà phản ứng được như vậy là quá lịch sử tử tế rồi. Bạn ráng từ giờ tới sang năm ngoan ngoãn đáng yêu là mọi chuyện sẽ đâu vào đấy thôi mà. Còn có vài tháng nữa thôi, chúc bạn may mắn nha
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4