TIN TÀI TRỢ.

Hôn nhân trong ngõ hẹp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.6K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 33 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ôi thấy thương chị quá ! chị cố gắng vượt qua nhé. Người ta muốn hành hạ mình nhưng mình vẫn vững như kiền ba chân cho người ta thấy chị à . Chị đừng ngã quỵ nhé. Cố gắng sống làm sao để mình cười mà nhìn người ta khóc nha chị. Chị cứ nghĩ vì con mà sống đi sẽ thấy mình mạnh mẽ hơn. Chúc chị sớm tìm được hạnh phúc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 40 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlebud Xem bài viết
    Bạn sống được trong hoàn cảnh này thật đáng kinh ngạc. Cuộc đời còn dài phía trước, liệu bạn có chấp nhận sống cả đời như vậy?

Nguyên do vì đâu mà chồng lại lạnh nhạt với bạn như vậy (có khúc mắc gì đó mà bạn chưa kể ra không?)?
    Bạn có chấp nhận sống cảnh này đến già không?
    Nhà chồng có biết bạn bị chồng đối xử như vậy không?

Bố mẹ bạn khuyên như vậy là an toàn cho họ, nhưng chưa thật sự thương và hiểu cho bạn. Bây giờ bạn phải tự quyết cuộc đời mình thôi.

Hãy tự hỏi bạn có cách nào cải thiện tình hình hiện tại không? Cuộc sống hiện tại có gì khiến bạn muốn níu kéo, hy vọng không? Bạn còn yêu chồng không?

Nếu tất cả các câu trả lời là không hoặc gần như không thì hãy lên một kế hoạch hành động. Bạn có khả năng nuôi con một mình không, có chỗ ở khi rời ngôi nhà đó không? Bố mẹ liệu có giúp đc gì cho bạn không? Khi đã chuẩn bị kỹ càng rồi thì hành động thôi.

Đời còn dài, giai còn nhiều. Cửa này đóng cửa khác mới mở ra được. Sao phải chấp nhận chôn vùi cuộc đời ở một nơi tăm tối thế được?
    Cám ơn bạn nhiều lắm về những câu hỏi. Nhờ những câu hỏi này mình đã can đảm trả lời và đối mặt với những câu hỏi mà từ lâu mình trốn tránh. Đã lâu lắm rồi mình chưa có một ngày thanh thản để suy nghĩ, để tận hưởng trọn vẹn hạnh phúc.Mình nhận ra rằng mình cần buông một số thứ không phải của mình để cuộc sống thanh thản hơn. Một lần nữa cám ơn bạn rất nhiều
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2