Hôn nhân chỉ có tình yêu từ một phía có nên tiếp tục không???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.58K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi,cho em xin ý kiến với...e và chồng lấy nhau được 3 tháng thig giưa em và chồng xảy ra rất nhiều mâu thuẫn,nhỏ nhỏ thôi nhưng chồng em lại là người nhớ rất là lâu lần nào cãi nhau cung lôi hết tất cả mọi chuyện ra để mắng em (không tiếc lời ) nhiều khi nghĩ lại cũng chán lắm nhưng tại em cũng có lỗi mà lại yêu chồng quá nên cũng không để bụng vừa rồi thì mâu thuẫn giữa bố em và chồng xảy ra ( mâu thuẫn cũng nặng thực ra e hiểu là bố em sai và em cũng có cái sai với chồng trong mâu thuẫn ấy) chồng em rất tức mà em cảm thấy anh ấy chẳng yêu em nữa.anh ấy cũng nói vơi em rằng anh ấy quay lại với em chỉ vi đứa bé ( hic em đang mang thai được hơn 2 tháng a ) nhưng nhiều khi anh ấy nghĩ lại anh ấy lại gọi điện về bảo xin em hay tha cho anh em bỏ đứa bé và về nhà em đi,đứa bé đã sai lầm khi sinh ra trong bụng em.nghe nhưng câu nói ấy em rất buồn cả đêm em chi ngồi khóc đến sáng em phải đi bẹnh viện vì stress.anh ấy gọi điện em bảo em vưa đi viện về thì thái đô của anh ấy khác hẳn bảo em ăn uống giữ gìn sức khỏe rồi không nói gì nưa mà em cung hiểu được anh ấy làm thế vì thương hại em thôi cung chẳng còn tình yêu gì nữa hết.em suy nghĩ rất nhiều em thì rất yêu anh ấy em vẫn muốn con em sinh ra có cả bố và mẹ,em không muốn nó khổ em cũng hiểu anh ấy là một người chồng tốt có điều e đã làm mất lòng tin của chồng mà em cũng hiểu để lấy lại là rất khó khăn.
    có lúc em định buông xuôi bỏ đứa bé theo ý chồng em nhưng mỗi lần đi siêu âm nhìn thấy nó em cảm thấy thương nó lắm thật sự mà để nó rời xa em,e không biết em có tiếp tục sống được không nữa...bây giờ em không biết nên phải làm gì vì hôn nhân mà chỉ có tình yêu từ một phía thì rất khó có thể lâu bền được mà em lại rất yêu chồng em mỗi câu anh ý nói thế nào cũng làm em phải suy nghĩ rất nhiều...em thực sự cảm thấy rất mệt mỏi các mẹ giúp em với...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 157 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

chồng có thể bỏ nhưng không thể bỏ con. loại chồng mà muốn bỏ con thì em không nên tiếc làm gì em ạh...em còn ở, còn khổ dài dài.mới cưới nhau 3 tháng mà đã thế rồi...
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi daohoanu Xem bài viết
    chồng có thể bỏ nhưng không thể bỏ con. loại chồng mà muốn bỏ con thì em không nên tiếc làm gì em ạh...em còn ở, còn khổ dài dài.mới cưới nhau 3 tháng mà đã thế rồi...
    hic.chị ơi không phải đơn giản thế đâu chị ạ.tại em cũng có lỗi nên chồng không chấp nhận được sợ sau này chia tay con khổ thôi chứ anh ý cũng thương con mà chị...có điều em cũng sợ tại sinh con sau còn nhiều chuyện lắm người ta yêu nhau mà còn chẳng bền được huống chi một mình em cố gắng...có lúc em nghĩ hay là cứ li dị coi nhue phá thai rồi nhưng em sẽ nuôi con một mình hihihi...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,184 Bài viết

• 973 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhspg88 Xem bài viết
    hic.chị ơi không phải đơn giản thế đâu chị ạ.tại em cũng có lỗi nên chồng không chấp nhận được sợ sau này chia tay con khổ thôi chứ anh ý cũng thương con mà chị...có điều em cũng sợ tại sinh con sau còn nhiều chuyện lắm người ta yêu nhau mà còn chẳng bền được huống chi một mình em cố gắng...có lúc em nghĩ hay là cứ li dị coi nhue phá thai rồi nhưng em sẽ nuôi con một mình hihihi...
    Em họ em lấy 1 người chồng hoàn toàn do sắp xếp của gia đình. Người chồng đó ko yêu nó nên từ khi cưới cứ bỏ đi biền biệt, nhậu nhẹt, ít khi về nhà. Nó ở nhà chăm sóc cha mẹ chồng chu đáo, ngoan ngoãn nên cha mẹ chồng thương cho đi học thêm. Có lần chồng nó về say xỉn..thế là xyz...rồi nó có thai. Lúc có thai, anh chồng cũng ko thèm quan tâm, đi suốt, nói chung chán nản lắm. Nó cũng ko hề kêu ca, sau khi sinh con xong tự dưng anh chồng biến đổi hẳn. Trong mắt anh ta chỉ có vợ con thôi, bỏ hẳn nhậu nhẹt và càng ngày càng có tình cảm với nó. Đúng là kết cục có hậu. Lúc chưa sinh thì chồng chị kêu bỏ này nọ (dù khá độc ác), nhưng sau khi sinh con thì biết đâu bản năng người cha sẽ trổi dậy, đứa con sẽ là sợi dây liên kết giữa vc chị. Trong trường hợp xấu nhất thì chị cũng mặc kệ chồng, con mình mình sinh ra và nuôi, đừng bỏ nó tội nghiệp. Chúc chị may mắn.
    • 237 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

chị ơi, đừng nghĩ mình có lỗi chị ạ. Trứoc đây với ex - ex em là một người có lý lẽ và gia trưởng, lúc nào cãi nhau em cũng cảm giác là mình sai, mình có lỗi, mình cần phải sửa... nhưng thực ra ko phải thế đâu chị ạ. Khi đã cãi nhau là do 2 phía ko chịu nhường nhau, nhất là đàn ông mà thù giai nhớ lâu thì ko đỡ nổi luôn... có nói kiểu gì thì họ luôn đúng. Chị hãy suy nghĩ chín chắn nhé. Em cũng sợ nhất người mà vì cô sai cái này, cô làm tôi ko vừa lòng cái này nên tôi hết thương cô, hết yêu cô.. ặc ặc
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi midori_hana Xem bài viết
    chị ơi, đừng nghĩ mình có lỗi chị ạ. Trứoc đây với ex - ex em là một người có lý lẽ và gia trưởng, lúc nào cãi nhau em cũng cảm giác là mình sai, mình có lỗi, mình cần phải sửa... nhưng thực ra ko phải thế đâu chị ạ. Khi đã cãi nhau là do 2 phía ko chịu nhường nhau, nhất là đàn ông mà thù giai nhớ lâu thì ko đỡ nổi luôn... có nói kiểu gì thì họ luôn đúng. Chị hãy suy nghĩ chín chắn nhé. Em cũng sợ nhất người mà vì cô sai cái này, cô làm tôi ko vừa lòng cái này nên tôi hết thương cô, hết yêu cô.. ặc ặc
    chồng chị đúng là kiểu như em nói đấy vì chị sai với anh ý trong lòng anh ý không quên được nên lần nào chị có sai gì dù lỗi nhỏ thôi cũng đã khó chịu rồi nói nhưng câu rất nặng lời...còn chị là người dễ quên vừa mắng chị xong một lúc sau là chi quên ngay và cười ngay được thậm chí những việc nhỏ còn không nhớ là vừa bị mắng cái gì...bây giờ anh ấy đi công tác rồi phar 1 tháng nữa mới về cơ chị rất nhớ anh ấy nhưng mỗi lần chị nhắn tin hay nhận được tin nhấn của chồng thì toàn hỏi trống không " đang làm gì đấy" " ngủ rồi" " sắp ngủ" rồi nói một cách lạnh nhạt.đến nỗi mỗi lần thấy có tin nhắn chị cảm thấy sợ và sợ nhấn tin cho anh ấy.chỉ chỉ muốn thoải mái để con chị đươc ra đời khỏe mạnh thôi.sau này có con mọi người bả còn nhiều chuyện lắm mà giờ chị rất cần sự quan tâm của chồng nhưng anh ấy thì lúc nào cũng anh yêu con không yêu em,anh vì con nên mới không li dị với em.tinh yêu của anh không phải dễ đâu,mất rồi phải tìm phải làm gì mơi có được rồi anh chán ngấy em rồi,em giải thoát cho anh đi...nghe những câu này chị thật không hiểu nổi tại sao lại phải nói những câu đau lòng người khác.đã chấp nhận rồi thì còn nói làm gì...
    • 749 Bài viết

• 908 Được cảm ơn

Nhìn nick thì đoán em sinh năm 88. Thôi em à, chồng vậy thì biết làm sao giờ em đang mang bầu giữ gìn sức khỏe là điều quan trọng nhất. Đừng bỏ con nhé, tội bé lắm em à.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 991 Bài viết

• 2,040 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình biết bạn ở thớt kia. nói thật là cũng nan giải lắm.chuyện bé, nhưng bị xé ra to, và làm cho việc càng khó sửa chữa. Mình sắp làm bố, đi siêu âm thì thích lắm, và đang rất lo cho những tháng ngày sắp tới Mình nghĩ bạn thử rủ chồng đi siêu am cùng xem sao, cái cảm giác nhìn thấy e bé ngọ ngoậy rất đặc biệt. Còn chuyện với bố bạn thì, thật cũng chẳng biết thế nào, nên tránh va chạm lần nữa đi. Chồng chắc còn quyến luyến bạn đấy.
    • 38 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Nói gì thì nói đứa bé chả có tội tình gì, đừng vì lỗi lầm của người lớn mà đổ hết lên đầu đứa trẻ.
    Đó chỉ là một cách nguỵ biện dã man cho những việc người lớn làm thôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 35 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Hỏi và tự trả lời rồi còn gì?? Em yêu chồng như thế thì tốt hơn hết theo ý Chị em cố gắng ăn uống giữ sk còn đừng có nhắn tin nhiều cho anh ta làm gì khi người ta đang ghét thì suốt ngày nhắn tin gọi điện càng làm ghét thêm đấy. Quan tâm đến em và bé đi. Đi làm đi chơi mua đồ... cho đỡ ngồi nghĩ linh tinh. Đàn ông nhiều người rất kiêu căng nếu mình cứ tỏ vẻ cần nó cung phụng nó thì nó lại càng lánh đấy. Em nhắn tin cho anh ta 1 lần duy nhất nói suy nghĩ của em và chốt lại nếu anh thấy sự quan tâm của e làm anh khó chịu thì từ nay em sẽ không làm ảnh hưởng đến anh nữa em không muốn anh ghét em.......Mà thôi Chị không biết chuyện của em nên chỉ nói vậy thôi. Chúc em và bé vui khoẻ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 332 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Chị à, em bây h còn đang mong có con cho dù chồng có bỏ em đây, em cũng đang đau khổ lắm, mặc dù ko phải lỗi do mình nhiều, do anh ấy lăng nhăng nhưng mình lại bị dỗi ngược lại, h em đau khổ lắm, em còn yêu và lúc nào cũng nhớ anh ấy, tuy vẫn đang sống với nhau, nhưng chỉ hết tháng là dọn đi, anh ấy đòi nộp đơn, bao h người vợ cũng đau khổ, chị đừng bỏ con, chị phải có phúc lắm mới có được đứa con dễ dàng như vậy, chị biết ko có rất nhiều ng phụ nữ, như em chả hạn đang phải đau khổ chạy chữa để mong có con mà mãi ko được nè. vậy đừng bỏ con nhé, nó vô tội, ko có chồng chị vẫn chăm con tốt mà, cố gắng lên
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 63 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em nên chăm lo cho đứa bé, đừng có dại dột mà bỏ đi. Tội lắm. Trước đây chị đã từng có người chồng thù dai nhớ lâu và đến khi mâu thuẫn nhỏ là lôi hết ra rồi. Chị chưa có con nên phải bỏ của chạy lấy người rồi. Bản chất của con người như thế khó mà thay đổi được. Nói thật chị nghe em kể một người chồng đòi bỏ con thì thật là chán. Nhưng em hãy sống vì bé em nhé. Cố gắng cho con có đủ cha mẹ. Chăm sóc mình thật tốt, tập trung nuôi con. Còn chồng thì em ko cần phải cảm thấy có lỗi gì cả vì thực chất có khi em chỉ là nạn nhân của anh ta thôi.