TIN TÀI TRỢ.

hôm nay chồng và người tình cùng đi du lịch

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.79K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 41 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Đau lắm các mẹ à. Hôm nay chồng mình cùng người tình tay trong tay đi chơi mà lòng mình như bị ai chặt ra từng khúc vậy. mình biết thế nhưng mình không có quyền gì cản ngăn chỉ biết ở nhà ôm nổi đau và tưởng tượng cảnh chồng và người tình ....buồn quá các mẹ ạ. mình phải làm gì?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 364 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

chia sẻ với mẹ nó mình cũng đã từng rơi vào trường hợp này , chồng lấy lý do đi công tác nhưng thực chât đi chơi với gái . mình giờ sống với chồng và coi như chồng không tồn tại thích đi đâu làm gì thì tùy , dồn hêt tình yêu cho con gái .chồng phải sợ mình vì độ lạnh lùng .bạn bơ đi mà sống bạn ạ, không quan tâm đoái hoài dồn mọi tình yêu thuơng cho con sẽ thấy nhẹ nhõm hơn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình cũng dặn lòng là bơ đi mà sống nhưng tim mình đau ghê lắm. Hèn như mình không chắp nhận được vì sự phản bội này.
    • 15 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chongchongbietcuoi Xem bài viết
    Đau lắm các mẹ à. Hôm nay chồng mình cùng người tình tay trong tay đi chơi mà lòng mình như bị ai chặt ra từng khúc vậy. mình biết thế nhưng mình không có quyền gì cản ngăn chỉ biết ở nhà ôm nổi đau và tưởng tượng cảnh chồng và người tình ....buồn quá các mẹ ạ. mình phải làm gì?
    Chắc mẹ Chóng gây ra lỗi gì nên giờ mới ra nông nỗi này ấy chứ, là vợ chồng mà chồng đi công khai với bồ vợ biết và không dám có ý kiến gì nghe vô lý quá, trừ khi bạn đã làm chuyện tương tự trước anh ấy
    Cuộc đời....Như một dòng sông...
    • 155 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Chị ơi...iu con hơn và quên ng chồng đó đi... Sống vì con chị ạ !!! Khi chồng đi với bồ công khai như thế thì chồng chĩ đã ko còn 1 tí tự trọng nào dành cho chị , Chị chẳng còn kí lô nào nữa rồi...rất tiếc khi em phải nói như thế !!!!
    Có một ngày, em cứ ngồi suy nghĩ

Vì lẽ gì… sao ta lại chia hai…???

Có một ngày, em chẳng biết trách ai

Cứ lấy dao đâm sâu vào tim mình mãi

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 436 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pi.nguyen1508 Xem bài viết
    Chị ơi...iu con hơn và quên ng chồng đó đi... Sống vì con chị ạ !!! Khi chồng đi với bồ công khai như thế thì chồng chĩ đã ko còn 1 tí tự trọng nào dành cho chị , Chị chẳng còn kí lô nào nữa rồi...rất tiếc khi em phải nói như thế !!!!
    mình cũng cùng suy nghĩ w bạn này. bạn nên kiếm j đó làm suy nghĩ chuyện khác đi.chồng bạn ko xứng đáng với tình yêu của bạn nữa đâu
    BZvZWu9BZvZm7
    lnSitOSlnSim7
    huBdnvwhuBdp2
    • 9 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chị chongchong ơi sống như thế chẳng khác nào đầy đọa. Dẫu biết nhiều khi vì con cái gia đình 2 bên nên phải cố gắng nhưng lâu dài ko được đâu mẹ nó ạ. Mẹ nó xem người ta có chôn vùi bản thân đâu vẫn vui vẻ tung tăng đấy chứ làm sao mẹ nó một mình gánh bao nhiêu đổ vỡ mãi được
    Người mà đàn ông cả đời tìm kiếm ko phải là Vợ, cũng ko phải là Người Tình, mà là Hồng Nhan Tri Kỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,268 Bài viết

• 697 Được cảm ơn

Có 1 cách cực đơn giản khiến chồng bạn nóng như lửa đốt mà ko thể vui cạnh ng tình được

Vợ là cơm hẩm nhà ta...

Là đặc sản của trăm cha láng giềng

Email, tin nhắn cho hắn 1 tin, 1 ảnh tay trong tay với 1 anh bạn cũ, đồng nghiệp... Đến nước này còn gì phải giữ, ít nhất cũng phải ăn nem chay rồi cho hẵn biết. Đàn ông ích kỷ lắm, họ nghĩ có quyền đi chơi gái, có bồ, ng tình, nhưng nếu vợ của họ chỉ ăn nem chay thôi chắc là họ phát điên ngay, đá bay ng tình về xử lý vợ co mà xem
    Cuộc đời tươi đẹp
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 364 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

1cach trả thù duy nhât mình đúc rut ra được từ chính mình nhé. khi chồng đi với gái kệ bơ đi không ghen tuông coi chồng như người khong tồn tại , như đã chêt . cả tuần tớ đi làm chiều về nấu cơm những mon ngon nhât tự sướng , vẫn vui đùa với con như không có chuyện gì xảy ra. chồng về không quan tâm , thích đi đâu thì tùy không gọi điện hay nhắn tin quan tâm gì hêt. cuối tuần 2 mẹ con đi chơi cười đùa vui vẻ như bình thường , tuần nào cũng mua sắm quần áo mới , làm đẹp vẫn yêu đời . tuyệt đối không tỏ ra buồn bã trước chồng , không quỵ lụy , không khóc lóc . chồng mình giờ sợ mình vì thấy mình không buồn khổ không gì hêt .

sai lầm của phụ nữ việt nam quá quỵ lụy , quá chiều chồng và luôn bị chồng coi thường vì tỏ ra quá yêu chồng và cần chồng. bạn cứng rắn lên , coi như mình đã bỏ chồng đi . sống thật vui vẻ vào cho chồng biet thế nào là lễ độ.
    • 16 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ManOnIce Xem bài viết
    Có 1 cách cực đơn giản khiến chồng bạn nóng như lửa đốt mà ko thể vui cạnh ng tình được

Vợ là cơm hẩm nhà ta...

Là đặc sản của trăm cha láng giềng

Email, tin nhắn cho hắn 1 tin, 1 ảnh tay trong tay với 1 anh bạn cũ, đồng nghiệp... Đến nước này còn gì phải giữ, ít nhất cũng phải ăn nem chay rồi cho hẵn biết. Đàn ông ích kỷ lắm, họ nghĩ có quyền đi chơi gái, có bồ, ng tình, nhưng nếu vợ của họ chỉ ăn nem chay thôi chắc là họ phát điên ngay, đá bay ng tình về xử lý vợ co mà xem
    Mình thì mình ko nghĩ như Man đâu! Nếu mình làm thế thì nói thật, mình chả khác gì lão í à?Đừng tự hạ thấp bản thân mình chứ! Nếu C đã công khai như vậy thì tốt nhất nên nói chuyện thẳng thắn,trực tiếp với lão í. Ko còn gì với nhau thì sống với nhau cũng chỉ để hành hạ nhau thôi. Nếu có cố gắng vì con cái thì chưa chắc đã tốt vì liệu rằng con cái nhìn thấy bm như vậy có trưởng thành tốt đc ko??
    • 41 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi singledad_sg Xem bài viết
    Chắc mẹ Chóng gây ra lỗi gì nên giờ mới ra nông nỗi này ấy chứ, là vợ chồng mà chồng đi công khai với bồ vợ biết và không dám có ý kiến gì nghe vô lý quá, trừ khi bạn đã làm chuyện tương tự trước anh ấy
    mình và chồng mình tạm thời li thân thì chồng đi như thế mình làm sao nói được
    • 41 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meemeow Xem bài viết
    mình cũng cùng suy nghĩ w bạn này. bạn nên kiếm j đó làm suy nghĩ chuyện khác đi.chồng bạn ko xứng đáng với tình yêu của bạn nữa đâu
    Mình vẫn biết thế nhưng do mình quá chung thủy hay quá yếu hèn mà vẫn yêu hắn và mình không thể nào chịu nổi khi con cứ nhắc và đòi ba.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thì ông ăn trả bà ăn nem chị ơi làm sau gio
    • 155 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mattroibenhocuame Xem bài viết
    1cach trả thù duy nhât mình đúc rut ra được từ chính mình nhé. khi chồng đi với gái kệ bơ đi không ghen tuông coi chồng như người khong tồn tại , như đã chêt . cả tuần tớ đi làm chiều về nấu cơm những mon ngon nhât tự sướng , vẫn vui đùa với con như không có chuyện gì xảy ra. chồng về không quan tâm , thích đi đâu thì tùy không gọi điện hay nhắn tin quan tâm gì hêt. cuối tuần 2 mẹ con đi chơi cười đùa vui vẻ như bình thường , tuần nào cũng mua sắm quần áo mới , làm đẹp vẫn yêu đời . tuyệt đối không tỏ ra buồn bã trước chồng , không quỵ lụy , không khóc lóc . chồng mình giờ sợ mình vì thấy mình không buồn khổ không gì hêt .

sai lầm của phụ nữ việt nam quá quỵ lụy , quá chiều chồng và luôn bị chồng coi thường vì tỏ ra quá yêu chồng và cần chồng. bạn cứng rắn lên , coi như mình đã bỏ chồng đi . sống thật vui vẻ vào cho chồng biet thế nào là lễ độ.
    9 xác...e đồng ý với chị
    Có một ngày, em cứ ngồi suy nghĩ

Vì lẽ gì… sao ta lại chia hai…???

Có một ngày, em chẳng biết trách ai

Cứ lấy dao đâm sâu vào tim mình mãi

• 95 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi -Rosemary- Xem bài viết
    Thì chị xác định xem chị có còn muốn giữ người này không? Nếu có thì lâu lâu nhắn tin bảo anh ta là con nó nhớ anh cứ nhắc hoài. Anh đi về sớm nhé... Lấy con ra làm chủ đề cho anh ta quan tâm [nếu vẫn không quan tâm thì quá tệ rồi, tiếc gì nữa]. Rồi: Anh lái xe cẩn thận, dạo bày nguy hiểm lắm. Hoặc: trời lạnh, anh nhớ mặc ấm [trời nóng, anh nhớ uống nước nhiều nhé]...vv... Kiểu quan tâm như thời còn iu nhau í, nhiều khi còn làm cô bồ ghen lên nữa í chứ. Mưa dầm thấm lâu, anh ta sẽ nhận ra con cái, gd có quan trọng với anh ta hay không.

Nhưng mình nghĩ chị nên cứng rắn hơn. Tại chị cho phép mình mếm yếu, và cứ dính vào suy nghĩ: chỉ có người này mới đem lại hp cho mình, nên vô tình chị đã đặt hạnh phúc của mình vào tay người khác, và điều này rất mơ hồ. Nên nhớ, theo tình thì tình phớt, phớt tình thì tình theo. Chỉ có chính chị mới tự đem lại hạnh phúc cho chính mình và cho con chị.

Nói chuyện với con chị và giải thích cho nó hiểu, cha thương nó nhưng sẽ đi công tác rất lâu, từ nay 2 mẹ con sẽ sống với nhau, có mẹ rất thương con và sẽ luôn ở bên cạnh con... Từ từ nói cho nó hiểu. Con nít giờ hiểu chuyện lắm. Chị dồn hết tình yêu vào con chị đi, mỗi lần nhớ chồng chị, thì tập chuyển suy nghĩ đó về con chị: ăn có no không, chơi có vui không, tương lai sẽ làm nghề gì, tâm hồn sẽ như thế nào, làm thế nào để con lớn lên được thông minh học giỏi...vv...vì đó mới là người sẽ mãi yêu thương và ở bên chị. Làm như vậy hoài, thì sẽ thành phản xạ có điều kiện, và chị sẽ không còn day dứt vì người kia hồi nào không hay. Tại sao chị đã có cả thế giới, là con chị, lại còn phải đau lòng vì 1 người đàn ông không máu mủ ruột thịt? Mà người như anh này tìm ở đâu chả có? Chị không thấy là do ít giao thiệp thôi.

Đời con dài, zai còn nhiều. Chị phải tập sống tự lập, mạnh mẽ lên, và làm những điều sau đây:
    1) Viết ra giấy những dự định cho tương lai gần và xa, và cố thực hiện chúng.
    2) Tập cho mình suy nghĩ ngoài kia có 1 người đàn ông khác yêu thương chị và con thật lòng đang chờ chị.
    3) Hy vọng vào tương lai, giữ tâm hồn thanh thản, cố gắng làm việc kiếm tiền lo cho con
    4) tập thể dục ngày 1 tiếng [chạy tại chỗ trong nhà cũng được] vì đảm bảo sẽ làm chị bớt buồn nhiều lắm.
    5) Đọc nhiều sách để hiểu biết nhiều hơn và trở nên thu hút hơn.
    6) Gọi bạn bè tâm sự, đi chơi, nghĩ ra các trò chơi với con, tham gia các khóa học với con
    7) Tham gia hội offline ở WTT...vv....
    Nhiều khi anh chồng cũ sẽ phải ngạc nhiên về chị, để anh ta tiếc nuối chơi, khi thấy chị sau 1 thời gian không những không đau khổ, suy sụp, quy lụy vì anh ta, mà lại trở nên xinh tươi, yêu đời, khiến ai cũng muốn yêu.

Đừng cứ mãi nhìn vào cánh cửa đã đóng lại, mà không nhận thấy được có 1 cánh cửa khác đang mở ra cho chị, như vậy chị tự đánh mất cơ hội được cảm nhận hp 1 lần nữa đấy. Nên nhớ, bản thân chị rất đáng trân trọng và xứng đáng được yêu thương. Chị có thể không là gì đối với 1 kẻ không có duyên với chị, nhưng sẽ là cả thế giới đối với người khác, mà trước mắt là con chị đó. Hãy tập yêu mình trước, chị nhé.
    Cảm ơn mẹ nó đã thắp sáng cho mình, trường hợp của mình cũng tương tự như chủ top nhưng chuyện xảy ra lâu rồi, mấy ngày nay mình mới phát hiện ra, đau khổ chỉ muốn dứt bỏ, nhưng rồi lại quỵ lụy vì không thể nghĩ ra 2 con sẽ sống ra sao nếu không có ba bênh cạnh, bản thân mình đau thì mình cố gắng vượt qua được, chỉ sợ làm tổn thương tinh thần của con. Mình đang cố hàn gắn nhưng chồng không cho mình niềm tin là mình làm được điều đó, mình sợ phải chứng kiến những lần tiếp theo.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 242 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Cố mà học cách "buông" thôi mẹ nó à! Tự mình cũng thấy mình hèn kém thì làm sao người khác tôn trọng mình được cơ chứ!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 364 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Mẹ nó có biêt tối qua chồng mình nói gì với mình không . từ nay thôi không nói chuyện chat chit , không gái gú gì nữa anh chừa rồi em bỏ qua cho anh , tha thứ cho anh . anh xin lỗi về tât cả . Nhưng giờ tớ coi thường chồng lắm ý . chồng tớ chỉ nói sao không thấy tớ đau khổ và giữ chồng . vì tớ luôn yêu đời và tỏ ra cứng rắn mà . hohoho chồng tớ còn nói tớ cho anh ta ra thùng rác luôn chỉ chăm sóc con.Đó theo tình thì tình phớt , phớt tình thì tình theo. cố lên mẹ nó , bơ đi đừng đau khổ khóc lóc làm gì cho nhanh già , cứ sống thật thoải mái cười thật tươi với con . chồng sẽ phải hối tiếc
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 283 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

mình và chồng mình tạm thời li thân thì chồng đi như thế mình làm sao nói được
    Thế này thì cần gì li thân nữa, đủ để quyết định rồi còn gì, bạn không trân trọng bản thân mình nữa à???
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 95 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mattroibenhocuame Xem bài viết
    Mẹ nó có biêt tối qua chồng mình nói gì với mình không . từ nay thôi không nói chuyện chat chit , không gái gú gì nữa anh chừa rồi em bỏ qua cho anh , tha thứ cho anh . anh xin lỗi về tât cả . Nhưng giờ tớ coi thường chồng lắm ý . chồng tớ chỉ nói sao không thấy tớ đau khổ và giữ chồng . vì tớ luôn yêu đời và tỏ ra cứng rắn mà . hohoho chồng tớ còn nói tớ cho anh ta ra thùng rác luôn chỉ chăm sóc con.Đó theo tình thì tình phớt , phớt tình thì tình theo. cố lên mẹ nó , bơ đi đừng đau khổ khóc lóc làm gì cho nhanh già , cứ sống thật thoải mái cười thật tươi với con . chồng sẽ phải hối tiếc
    Ngưỡng mộ mẹ nó đã làm được kỳ tích, mình nghĩ trong quá trình sống bơ như thế chắc cũng gặp nhiều khó khăn, mong mẹ nó vào đây chia sẻ động viên cho những người chưa thoát ra khỏi vũng lầy này.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 454 Bài viết

• 1,041 Được cảm ơn

Bạn hãy để con cái đi giữ bố của mình đi. Những lúc như thế này chỉ có con cái mới làm cho chồng bạn xa người kia được.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3