Mọi người cho em hỏi, em chuẩn bị kết hôn với người làm trong ngành công an, nhưng đang gặp vấn đề về lí lịch. bố mẹ em li hôn từ hồi em mới 2, 3 tuổi. bố và họ hàng bên bố theo đạo thiên chúa, nhưng bố e chẳng đi nhà thờ, nay ở chỗ này, mai ở chỗ kia, chỉ làm nông thôi, ko có vi phạm pháp luật gì. từ khi li hôn mẹ em 1 mình nuôi 2 chị em em, ko có bất cứ chu cấp nào từ bố, cũng không gặp bố nữa, chỉ có tết gặp đúng 1 lần khoảng đâu 1 tiếng. tính ra hơn 20 năm nay e gặp bố khoảng 20 lần thôi, nói chung e và nhà e ko có quan hệ gì nữa với bên bố và nhà nội. mẹ e là giáo viên, đã kết nạp đảng rồi. bản thân e, mẹ e, chị gái e và nhà ngoại ko ai theo đạo hết, tất cả đều trong sạch. nhưng giờ xét lí lịch người ta kêu khó lắm, người ta bắt bổ sung tùm lum hồ sơ, rồi nói là phải họp xét tùm lum, chưa biết cưới đc hay ko, ở chỗ e người ta chỉ xét đời e và bố mẹ e thôi, ko xét đời thứ 3. ko biết có ai gặp trường hợp như e chưa, như e có cưới được chồng công an ko, tụi e quen nhau hơn 3 năm rồi, thật sự ko thể chia tay được.