Hội những phụ nữ li hôn và chưa có con, ai cùng cảnh xin vào cùng xây nhà nhé!

• 54 Lượt chia sẻ
  • 135K Lượt đọc
  • 1.13K Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 89 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Thân gửi chị I love my baby... Em có đọc những bài tâm sự và góp ý của chị trên diễn đàn...Em cũng hết sức chia sẻ với chị và những chị em trên này...Hoàn cảnh của em gần tương tự của chị.Chia tay với chồng, chưa có con, và đang sống giữa những người yêu thương mình...Sau khi chia tay, chồng em đã nhanh chóng lập gia đình và có con với người khác..Em cũng ko bao giờ nghĩ là mình oán hận thù ghét gì cả vì em nghĩ vợ chồng là duyên số gặp được nhau rồi nhưng hết duyên thì chia tay...Em giờ sống tương đối thoải mái, ngày đi làm, tối đi tham gia các câu lạc bộ về sức khỏe, cuối tuần đi chơi với bạn bè..Nhưng mọi người trong gia đình luôn khuyên em nên có con...tìm cách chữa để có con và làm bà mẹ đơn thân..vì mọi người cũng nói chỉ cần đứa con cho vui vẻ và có người đồng hành với mình sau khi bố mẹ già yếu...Còn có người thì lại bảo cứ từ từ rồi tìm cho mình một nửa...Chắc chị cũng biết như chị em mình để có người hiểu và đi đến tập 2 là cả 1 vấn đề lớn ko hề dễ dàng phải ko chị???người trong cuộc mới biết???Em năm nay đã 31 tuổi...vấn đề con cái ko phải là dễ dàng...vì cũng bị hội trứng buồng trứng đa nang nên bác sỹ bảo phải theo dõi định kỳ hàng tháng mới có con...Em đã tự mình quyết định con đường của mình dù ko biết sau này sẽ đưa lại kết quả như thế nào...Mặc dù cũng biết nếu có đứa con thì khả năng mình chọn tập 2 càng thấp đi nhiều lắm...nhưng vì mình ko có nhiều thời gian mà chờ đợi như những người khác dễ có con...Nhiều lúc thấy phụ nữ VN thật khổ..áp lực có con luôn đè nặng với những người khó có con.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 839 Bài viết

• 600 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovetobeloved1982 Xem bài viết
    Thân gửi chị I love my baby... Em có đọc những bài tâm sự và góp ý của chị trên diễn đàn...Em cũng hết sức chia sẻ với chị và những chị em trên này...Hoàn cảnh của em gần tương tự của chị.Chia tay với chồng, chưa có con, và đang sống giữa những người yêu thương mình...Sau khi chia tay, chồng em đã nhanh chóng lập gia đình và có con với người khác..Em cũng ko bao giờ nghĩ là mình oán hận thù ghét gì cả vì em nghĩ vợ chồng là duyên số gặp được nhau rồi nhưng hết duyên thì chia tay...Em giờ sống tương đối thoải mái, ngày đi làm, tối đi tham gia các câu lạc bộ về sức khỏe, cuối tuần đi chơi với bạn bè..Nhưng mọi người trong gia đình luôn khuyên em nên có con...tìm cách chữa để có con và làm bà mẹ đơn thân..vì mọi người cũng nói chỉ cần đứa con cho vui vẻ và có người đồng hành với mình sau khi bố mẹ già yếu...Còn có người thì lại bảo cứ từ từ rồi tìm cho mình một nửa...Chắc chị cũng biết như chị em mình để có người hiểu và đi đến tập 2 là cả 1 vấn đề lớn ko hề dễ dàng phải ko chị???người trong cuộc mới biết???Em năm nay đã 31 tuổi...vấn đề con cái ko phải là dễ dàng...vì cũng bị hội trứng buồng trứng đa nang nên bác sỹ bảo phải theo dõi định kỳ hàng tháng mới có con...Em đã tự mình quyết định con đường của mình dù ko biết sau này sẽ đưa lại kết quả như thế nào...Mặc dù cũng biết nếu có đứa con thì khả năng mình chọn tập 2 càng thấp đi nhiều lắm...nhưng vì mình ko có nhiều thời gian mà chờ đợi như những người khác dễ có con...Nhiều lúc thấy phụ nữ VN thật khổ..áp lực có con luôn đè nặng với những người khó có con.
    Những trăn trở của em cũng giống như chị và chắc cũng giống nhiều mẹ trong nhà này. Chị vừa mới ly hôn, năm nay đã 36 tuổi nên người thì khuyên nên làm single mum, người thì khuyên bình tĩnh biết đâu gặp được người cùng hoàn cảnh với mình. Bản thân mình thì quá sợ lập gia đình rồi. Làm single mum thì có lẽ sẽ là sự lựa chọn tốt hơn nhưng băn khoăn việc sinh nở muộn, liệu con có thông cảm và hiểu cho mình không, nuôi con như thế nào là những câu hỏi lớn mà mình vẫn chưa đủ mạnh mẽ để vượt qua mà tuổi thì đã khó khăn cho việc sinh nở rồi.

Chia sẻ với mẹ nó!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,266 Bài viết

• 1,821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn em đã chia sẻ với chị. Chị hiểu tâm trạng của em. Chị cũng có quyết định giống em nhưng chị còn khó hơn em nhiều đó là vòi trứng của chị bị tắc nên phải làm TTON chứ không thể có thai bình thường được. Đó có thể cũng là một khó khăn nhưng cũng là một thuận lợi khi chị không cần nghĩ đến chuyện sẽ có tập 2. Chị xác định rằng nếu sau này có gặp ai đó thông cảm và yêu thương chị thật lòng thì chị cũng chỉ yêu chứ không cưới nữa. Chị sợ cái kiểu đòi hỏi của chồng và gia đình chồng lắm rồi. Yêu thương nhau thì cùng nhau chia sẻ cuộc sống và trách nhiệm nuôi dạy con cái chứ mình không có nghĩa vụ phục vụ cả gia đình người ta như oshin không công. Chị muốn có con và tự nuôi con một mình. Dẫu biết rằng như thế là con sẽ thiệt thòi nhưng chị sẽ dạy con phải vượt lên hoàn cảnh và giải thích cho con hiểu lý do mẹ phải làm thế. Chị có những người bạn trai thân rất tốt nhận làm bố đỡ đầu cho bé vì thế con chị vẫn có những người cha làm chỗ dựa tinh thần.
    Em cũng đừng quá vội, cho mình một thời hạn chừng 1 năm để vừa chữa bệnh vừa tìm ai đó xem sao. Bệnh của em cũng đâu khó chữa. Chị có một người bạn cũng bị DNBT, 6 tháng cưới chẳng thấy gì sợ quá đi khám phát hiện ra bệnh này liền được tiêm thuốc kích trứng, canh noãn, 2 tháng sau thụ thai được luôn. Ai cũng nói chị bất hạnh vì 5 năm kết hôn mà ko có con nhưng chị bây giờ chị thấy đó là may mắn bởi chị nghĩ nếu có con thì chị không thể ly hôn được mà mâu thuẫn vợ chồng cũng không giải quyết được thì lúc đó đau khổ hơn nhiều. Bây giờ chị vẫn phải đi tìm "người bố" cho đứa con trong tương lai, vất vả và lắm khi cũng tủi thân lắm nhưng chị luôn cố gắng vì chị biết nhất định mình sẽ làm được. Chị mong em cũng như các bạn trong mục này luôn mạnh mẽ, lạc quan, nếu không thể có con đẻ thì vẫn có thể có con nuôi mà, có nhiều cách để trở thành người mẹ.
    Mong con yêu sớm về cùng Ba Mẹ! Đó là ước nguyện lớn nhất của Mẹ lúc này.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,266 Bài viết

• 1,821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi QueenSTC Xem bài viết
    Những trăn trở của em cũng giống như chị và chắc cũng giống nhiều mẹ trong nhà này. Chị vừa mới ly hôn, năm nay đã 36 tuổi nên người thì khuyên nên làm single mum, người thì khuyên bình tĩnh biết đâu gặp được người cùng hoàn cảnh với mình. Bản thân mình thì quá sợ lập gia đình rồi. Làm single mum thì có lẽ sẽ là sự lựa chọn tốt hơn nhưng băn khoăn việc sinh nở muộn, liệu con có thông cảm và hiểu cho mình không, nuôi con như thế nào là những câu hỏi lớn mà mình vẫn chưa đủ mạnh mẽ để vượt qua mà tuổi thì đã khó khăn cho việc sinh nở rồi.

Chia sẻ với mẹ nó!
    Mình đã đọc tâm sự của Queen và thật sự thương bạn. Chúng mình bằng tuổi nhau đó và có hoàn cảnh cũng tương đối giống nhau. Cố gắng lên nhé, Queen mà, phải mạnh mẽ chứ Cậu băn khoăn rất đúng nhưng mình tin con cái có thể không hiểu tại sao chúng ta phải chọn lựa cuộc sống singlemom và không cho con một người cha nhưng nhất định con cái sẽ thông cảm cho chúng ta. Vì đó là con do mình sinh ra, dạy dỗ và dành tình thương cho con, vừa là mẹ vừa là cha của chúng. Mình sẽ giúp con thích nghi với hoàn cảnh, hiểu được thì con sẽ mạnh mẽ và sẽ nỗ lực nhiều hơn để sống tốt hơn. Mình sẽ giúp con thấy rằng, việc không có cha chưa hẳn là điều thiệt thòi của nó bởi khi nó nhìn thấy những đứa con bị bố bỏ rơi, vô trách nhiệm, thường xuyên bạo hành vợ con, con sẽ hiểu may mắn hơn các bạn có người cha như thế rất nhiều. Mình cũng sẽ khuyến khích con chia sẻ với mình, làm bạn với con, nếu khó hơn thì mình sẽ nhờ những người bạn trai thân thiết hỗ trợ để con có sự cân bằng.
    Mong con yêu sớm về cùng Ba Mẹ! Đó là ước nguyện lớn nhất của Mẹ lúc này.
    • 89 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Các chị thân yêu...cuộc sống ngắn ngủi lắm...ko biết tương lai sau này ra sao nhưng mọi người cố gắng lạc quan để sống vui khỏe có ích...giờ nhiệm vụ lớn nhất của mềnh là kiếm thật nhiều xiền để có thể tự chữa có con và lo cho cuộc sống của con mình sau này cho thật tốt...em cũng như chị I love my baby...Yêu nhưng sẽ ko là chồng là vợ...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi các mẹ, e là 1 thành viên cũ trên này... nhưng vì chuyện tình cảm gia đình rạn vỡ, chờ 1 vài hôm tới là sẽ giải quyết ổn thỏa xong...

Em muốn được tham gia cùng các mẹ để nhận đc sự đồng cảm chia sẻ an ủi thời điểm khó khăn này.

Chúc các mẹ sớm tìm thấy niềm vui mới trong cuộc sống!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đúng là những lúc trên bờ vực của hôn nhân thế này mới thấy lòng ngổn ngang...
    Em 30 tuổi, 2 vc kết hôn đc hơn 1 năm, bây giờ đang trong giai đoạn em đơn phương xin ly hôn vì ko thể kéo dài mãi cuộc hôn nhân mà ko đi đến đâu. Lấy nhau hơn 1 năm chưa có con ( do chồng em không có ý định vì 1 năm 2 vc gần gũi nhau đếm trên đầu ngón tay). 2 vc sống với nhau như những người già cô đơn trong trại dưỡng lão. Nếp sống của chồng khác hẳn với em, tối nào cũng đi ( toàn nói đi làm việc này việc khác), tiền không mang về nhà mà toàn mang đi, bây giờ em chới với trong đống nợ nần, còn anh thì bỏ đi, đến hạn thanh toán tiền thì anh không trả lời tin nhắn không nghe điện thoại, để em ở nhà muốn làm thế nào thì làm, coi như mất tăm.
    Tự dưng thấy suy sụp, mình bị chính chồng mình lừa đảo. Hoang mang, lo lắng, không biết ly hôn rồi xoay sở với đống nợ nần của chồng ra sao. Số tiền này mình đứng ra vay hộ anh làm ăn.
    Ko dám tâm sự với ai vì xấu hổ cho sự sai lầm của mình, vào đây mong các mẹ động viên tinh thần làm lại cuộc đời.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 18 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các chị thân yêu...cuộc sống ngắn ngủi lắm...ko biết tương lai sau này ra sao nhưng mọi người cố gắng lạc quan để sống vui khỏe có ích...giờ nhiệm vụ lớn nhất của mềnh là kiếm thật nhiều xiền để có thể tự chữa có con và lo cho cuộc sống của con mình sau này cho thật tốt...em cũng như chị I love my baby...Yêu nhưng sẽ ko là chồng là vợ...
    Mình nghĩ bạn chờ thêm một thời gian nữa đi, có thể 1 năm, 2 năm, thậm chí 3 năm rồi sau đó có ý định single mum gì gì đó. Trước đây, khi mình ly hôn, mình cũng nghĩ giống bạn, nhưng bây giờ gần tròn một năm rồi, mình thấy cuộc sống cũng đâu đến nỗi nào, cứ làm việc, sống tích cực, rồi mọi thứ sẽ đến với mình thôi. Mặc dù bây giờ mình cũng chưa nghĩ đến bất cứ ng nào hay có mối lái nào, nhưng vẫn tự tin ông trời chẳng tuyệt đường, và lấy hết của ai cái gì cả!
    Dì mình, sinh năm 1968, năm trước cứ nghĩ rằng sẽ sống với ông ngoại đến già, bởi vì 45 tuổi rồi, làm công nhân giầy da nưa (chưa kết hôn bao giờ), vậy mà năm vừa rồi gì đã lấy chồng, chú 54 mình thấy là người thực tốt bụng, mình nghĩ chỉ cần như vậy là đủ, nương tựa nhau và chia sẻ cùng nhau, như vậy là hạnh phúc đúng ko bạn. Huống hồ chúng mình mới có 31, Vững tin và đừng vội vàng bạn nhé!
    • 89 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Hjc...mình gõ rất nhiều mà lại bị mất...Cám ơn bạn Nanchi...Mình cũng đã ly hôn 1.5 năm..Giờ cuộc sống cũng tương đối ổn vì mình sống cùng bố mẹ và em gái...Ko cảm thấy chống chếnh....Nhưng mình ở trường hợp khó có baby...để lâu lại càng khó...đã có nhiều mẹ may mắn thì có luôn...có mẹ chữa cũng mất vài năm kể cả thụ tinh ống nghiệm...Qua 35 tuổi mọi thứ đã khó càng khó hơn...Mình đã lãng phí 3 năm lập gia đìn mà ko chịu chữa có bài bản...giờ mình ko muốn lãng phí thêm nữa...thuận theo ý trời vậy...baby có lúc nào giữ lúc đấy thôi...hôn nhân của mình trục trặc 70% là do mình chậm có con...nên giờ mình sợ rùi...cứ có dã rùi tính....giờ cố gắng kiếm tiền để làm mọi thứ mình mún....các chị trong top cũng cố gắng lạc quan nhé...cánh cửa này đóng lại sẽ có cánh cửa khác mở ra...đối với em giờ baby là thiên thần emng chờ đợi....
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 103 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Hjc...mình gõ rất nhiều mà lại bị mất...Cám ơn bạn Nanchi...Mình cũng đã ly hôn 1.5 năm..Giờ cuộc sống cũng tương đối ổn vì mình sống cùng bố mẹ và em gái...Ko cảm thấy chống chếnh....Nhưng mình ở trường hợp khó có baby...để lâu lại càng khó...đã có nhiều mẹ may mắn thì có luôn...có mẹ chữa cũng mất vài năm kể cả thụ tinh ống nghiệm...Qua 35 tuổi mọi thứ đã khó càng khó hơn...Mình đã lãng phí 3 năm lập gia đìn mà ko chịu chữa có bài bản...giờ mình ko muốn lãng phí thêm nữa...thuận theo ý trời vậy...baby có lúc nào giữ lúc đấy thôi...hôn nhân của mình trục trặc 70% là do mình chậm có con...nên giờ mình sợ rùi...cứ có dã rùi tính....giờ cố gắng kiếm tiền để làm mọi thứ mình mún....các chị trong top cũng cố gắng lạc quan nhé...cánh cửa này đóng lại sẽ có cánh cửa khác mở ra...đối với em giờ baby là thiên thần emng chờ đợi....
    Chia sẻ với bạn, mình cũng ở trong hoàn cảnh giống bạn, cũng gần bằng tuổi nhau. Giờ chỉ thèm có 1 đứa con mà sao khó quá. Hầu hết mọi người ở trong topic này đều nhiều tuổi rồi phải không, đọc chuyện của ai cũng thấy buồn hết ...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 207 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào cả nhà nghía mãi thì cũng có cái thớt hợp với mình, rất vui được làm quan với các bạn nhé, mình ly dị rồi , cũng hơn 30 tuổi rồi nên cũng mong có 1 đứa con lém
    • 66 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taome Xem bài viết
    Đúng là những lúc trên bờ vực của hôn nhân thế này mới thấy lòng ngổn ngang...
    Em 30 tuổi, 2 vc kết hôn đc hơn 1 năm, bây giờ đang trong giai đoạn em đơn phương xin ly hôn vì ko thể kéo dài mãi cuộc hôn nhân mà ko đi đến đâu. Lấy nhau hơn 1 năm chưa có con ( do chồng em không có ý định vì 1 năm 2 vc gần gũi nhau đếm trên đầu ngón tay). 2 vc sống với nhau như những người già cô đơn trong trại dưỡng lão. Nếp sống của chồng khác hẳn với em, tối nào cũng đi ( toàn nói đi làm việc này việc khác), tiền không mang về nhà mà toàn mang đi, bây giờ em chới với trong đống nợ nần, còn anh thì bỏ đi, đến hạn thanh toán tiền thì anh không trả lời tin nhắn không nghe điện thoại, để em ở nhà muốn làm thế nào thì làm, coi như mất tăm.
    Tự dưng thấy suy sụp, mình bị chính chồng mình lừa đảo. Hoang mang, lo lắng, không biết ly hôn rồi xoay sở với đống nợ nần của chồng ra sao. Số tiền này mình đứng ra vay hộ anh làm ăn.
    Ko dám tâm sự với ai vì xấu hổ cho sự sai lầm của mình, vào đây mong các mẹ động viên tinh thần làm lại cuộc đời.
    Bó tay với chồng bạn rồi. Vợ chồng mà thế thì nên li dị đi bạn ạ, khả năng chồng bạn lợi dụng bạn là hơi bị cao. Còn lấy tiền làm ăn hay cho gái thì chưa biết nhưng khả năng đang có vợ bé là khá cao.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em cũng quyết tâm ly dị rồi, gia đình và bạn bè em đều ủng hộ, chỉ có gia đình chồng nếu nghe đc tin này chắc họ không để em thoát mất nên em cứ lặng lẽ làm thủ tục đơn phương thôi.
    • 58 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cho tôi tham gia room của mấy chị em với nhen, tôi mới ly hôn thuận tình cách đây khoảng 1 tháng, thật đau đớn và rất khó khăn để làm điều này mấy chị à. Kết thúc cuộc hôn nhân 3 năm 6 tháng bằng 1 tờ giấy đóng dấu đỏ chót, ở trong hoàn cảnh này tôi nghĩ mấy chị em hay người đàn ông ai cũng buồn hết đấy chứ. Chúc mấy chị em cố gắng vượt qua giai đoạn khó khăn này, sau cơn mưa trời sẽ sáng mà ( nhưng lỡ trời cứ mưa dầm thì cũng chưa biết nữa ấy chứ).
    • 103 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi I love my baby Xem bài viết
    Cảm ơn em đã chia sẻ với chị. Chị hiểu tâm trạng của em. Chị cũng có quyết định giống em nhưng chị còn khó hơn em nhiều đó là vòi trứng của chị bị tắc nên phải làm TTON chứ không thể có thai bình thường được. Đó có thể cũng là một khó khăn nhưng cũng là một thuận lợi khi chị không cần nghĩ đến chuyện sẽ có tập 2. Chị xác định rằng nếu sau này có gặp ai đó thông cảm và yêu thương chị thật lòng thì chị cũng chỉ yêu chứ không cưới nữa. Chị sợ cái kiểu đòi hỏi của chồng và gia đình chồng lắm rồi. Yêu thương nhau thì cùng nhau chia sẻ cuộc sống và trách nhiệm nuôi dạy con cái chứ mình không có nghĩa vụ phục vụ cả gia đình người ta như oshin không công. Chị muốn có con và tự nuôi con một mình. Dẫu biết rằng như thế là con sẽ thiệt thòi nhưng chị sẽ dạy con phải vượt lên hoàn cảnh và giải thích cho con hiểu lý do mẹ phải làm thế. Chị có những người bạn trai thân rất tốt nhận làm bố đỡ đầu cho bé vì thế con chị vẫn có những người cha làm chỗ dựa tinh thần.
    Em cũng đừng quá vội, cho mình một thời hạn chừng 1 năm để vừa chữa bệnh vừa tìm ai đó xem sao. Bệnh của em cũng đâu khó chữa. Chị có một người bạn cũng bị DNBT, 6 tháng cưới chẳng thấy gì sợ quá đi khám phát hiện ra bệnh này liền được tiêm thuốc kích trứng, canh noãn, 2 tháng sau thụ thai được luôn. Ai cũng nói chị bất hạnh vì 5 năm kết hôn mà ko có con nhưng chị bây giờ chị thấy đó là may mắn bởi chị nghĩ nếu có con thì chị không thể ly hôn được mà mâu thuẫn vợ chồng cũng không giải quyết được thì lúc đó đau khổ hơn nhiều. Bây giờ chị vẫn phải đi tìm "người bố" cho đứa con trong tương lai, vất vả và lắm khi cũng tủi thân lắm nhưng chị luôn cố gắng vì chị biết nhất định mình sẽ làm được. Chị mong em cũng như các bạn trong mục này luôn mạnh mẽ, lạc quan, nếu không thể có con đẻ thì vẫn có thể có con nuôi mà, có nhiều cách để trở thành người mẹ.
    Không hiểu sao có nhiều người vừa lận đận chuyện tình cảm, mà chuyện con cái cũng khó nữa. Mình thì không nghiêm trọng như bạn nhưng cũng bị u xơ tử cung, cũng đang có mong muốn giống như bạn mà khó quá. Biết là phải sống lạc quan nhưng nhiều lúc nhìn bạn bè xung quanh vẫn thấy chạnh lòng. Mình ở Hà Nội, bạn nào cũng ở Hà Nội thì cho mình làm quen nhé, cùng hoàn cảnh chắc dễ chia sẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chị em mình ở HN gặp gỡ nhau cùng chia sẻ động viên nhau những lúc thế này. Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh, chẳng ai giống ai. Ai cũng có nỗi niềm, những cái đau riêng, cùng hoàn cảnh dễ đồng cảm.
    • 89 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Em cũng ở Hà Nội...Chị nào lớn nhất ở đây tạo nhóm đi nhé....thêm bạn lại càng vui...có ở trong hoàn cảnh của mình mới thấu hiểu...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 195 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

congratulation cho các bà vợ đã thoát khỏi ông chồng chả ra gì....
    1186783_565914863456571_1638934934_n
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào chị coi buon
    đọc những dòng chia sẻ của c em thấy hoàn cảnh của chị sao mà giống em đang gặp bây giờ, chồng em cũng cờ bạc bida cá độ, cũng gái gú mà em chưa biết phải làm sao vì hiện tại em còn thương chồng nên chưa chia tay nhưng liệu sống chung với người chồng như thế thì mình có hạnh phúc ko? chồng em chỉ suốt ngày đi chơi thôi không làm ra tiền mà còn về nhà nặng nhẹ với vợ giữ lắm, em đi làm ở UBND xã lương mỗi tháng chỉ có 2tr thôi, nhưng giờ anh ta không có cho em đi làm nữa vì bảo em đi làm mà ko có dư thì đi làm gì, suốt ngày cứ kiếm chuyện, hiện tại em đã nghỉ làm ở nhà chưa có việc em mới phát hiện chồng ngoại tình thôi nên chưa biết xử lý ra sao
    • 103 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Mình đang muốn làm single mom, mình thấy mệt mỏi với việc làm thêm tập 2 nữa. Nhưng mình lại không có sự ủng hộ của gia đình, thấy chán nản quá. Không có sự ủng hộ và giúp đỡ của gia đình, mình lại cảm thấy sợ và không đủ sức mạnh để làm điều mình khao khát. Thấy cuộc sống luẩn quẩn quá, chỉ mong muốn có một đứa con của riêng mình thôi mà thực sự khó với mình. Hôm nay gặp sự phản đối của gia đình nên mình buồn quá.