Hội những phụ nữ li hôn và chưa có con, ai cùng cảnh xin vào cùng xây nhà nhé!

• 54 Lượt chia sẻ
  • 135K Lượt đọc
  • 1.13K Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1,266 Bài viết

• 1,821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MoonLight_73 Xem bài viết
    Xin chào cả nhà, rất vui được làm quen với các bạn và các anh chị gần xa... Mình cũng đã ly hôn (vì không thể có con) và hiện sống 1 mình (với gia đình ông anh) cũng 2 năm rồi. Đã 45t rồi chắc chẳng còn cơ hội gì nữa! Nhiều lúc thấy rất buồn và mất phương hướng trong cuộc sống nên thỉnh thoảng cứ nghĩ quẩn...
    Chị bị làm sao vậy ạ? Em cũng 41 tuổi, đã ly hôn 2 lần lận cơ, cũng chưa có con nhưng em quyết tâm làm mẹ đơn thân. Em khá vất vả trong công cuộc tìm con khi mà mấy lần IVF chưa đậu nhưng cứ phải cố gắng thôi. Chị ở đâu vậy? Em ở Hà Nội, nếu có thể. Chị em mình kết bạn nhé. Buồn thì chắc chắn rồi nhưng đừng để mình rơi vào stress và mất phương hướng. Cha mẹ, anh chị, bạn bè, các cháu ko thể thương yêu mình mãi được, chỉ mình sống mãi thôi nên tự bản thân phải học cách yêu chính mình.
    Mong con yêu sớm về cùng Ba Mẹ! Đó là ước nguyện lớn nhất của Mẹ lúc này.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 156 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình không cùng hoàn cảnh, nhưng mình vào đây xem có giúp các bạn xây nhà được không
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đang trong hoàn cảnh bối rối không biết nên làm sao.
    Chuyện là vợ chồng mình lấy nhau được 12 năm và có 2 cháu năm nay một cháu 11 và một cháu 10 tuổi nhưng không may 2 cháu đều bị mắc bệnh thiếu máu bẩm sinh. vợ mình sống ở bắc ninh với 2 con. còn mình thì làm việc ở phú thọ. Một tuần mới về nhà một lần. Hai vợ chồng mình từ khi lấy nhau đến bây giờ luôn yêu thương nhau sống nhất hạnh phúc, Nhưng gần đây mình phát hiện ra vợ mình đã yêu một người đàn ông khác. Khi biết mình đã rất đau lòng và nói chuyện thẳng thắn với vợ. Vợ mình cũng thẳng thắn thừa nhận và cũng thừa nhận đã ngủ với người đàn ông đó. Nhưng vợ mình nói không muốn ly dị vì vẫn còn yêu chồng và không muốn các con phải chịu cảnh thiếu bố/ mẹ ( vì 2 cháu bị bệnh đã thiệt thòi lắm rồi). Mình vẫn còn yêu vợ mình nên nói sẽ bỏ qua tất cả miễn là vợ mình quay về với gia đình nhưng cô ấy nói cũng không thể bỏ người đàn ông đó. Mình hiện giờ thật sự đau lòng và không biết phải làm sao vì ly dị thì rất dễ nhưng mình còn yêu cô ấy và thương các con. còn không thì chẳng lẽ chịu chia sẻ vợ với người đàn ông khác hay sao. Xin các bạn trọng hội một lời khuyên.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hay day
    • 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coibuon Xem bài viết
    Cuộc sống sau li hôn mà ở đất khách sẽ khó khăn lắm em à. Tình cảm có thể vun đắp, em đã chọn chồng có nghĩa là em đã từng yêu anh ấy. Cứ vun đắp em nhé! Cái quan trọng nhất vẫn là anh ấy còn yêu em nhiều. Cuộc sống vợ chồng sẽ có lúc va chạm. Đừng thấy khó mà bỏ cuộc. Riêng chị, chồng chị cờ bạc, bồ bịch, lạnh nhạt mà chị vẫn cố gắng suốt 5 năm, đến giờ khi không còn cứu vãn chị mới chia tay. Hôn nhânlà hệ trọng. Đâu phải cái áo hay món đồ mà muốn bỏ là bỏ. Vợ chồng điều gì chưa hài lòng thì to nhỏ bảo nhau. Định kiến xã hội thì em cũng biết, khá khắc khe với phụ nữ chúng mình. Em hãy nghĩ chính chắn để không ân hận sau này nhé!
    Thân!
    Quan trọng là bản thân mình thôi bạn ah. Bạn đừng quá quan trọng về định kiến xã hội. Nếu được bạn hãy mở lòng cho chồng bạn cơ hội. Hãy nói ra những gì ko hài lòng về anh ấy để cả 2 hiểu nhau hơn. Chúc bạn tìm ra được hạnh phúc cho riềng mình
    Chuyên bán giày dép thời trang sneaker Nike , Adidas giá chỉ từ 100K
    Www.Shopgiaygiare.com , Zalo 0907766556
    • 4 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Lạc vào topic này khi mình đang cùng cảnh ngộ, chuẩn bị ly hôn sau 13 năm chung sống, khác chút là mình đã có 2 bé. Nói chung thật chênh vênh dù đã xác định. Có những thời điểm thấy buồn rũ rượi, không muốn động chân động tay. Các bạn đã ky hôn, mất bao lâu để tìm được niềm vui trong cs!