TIN TÀI TRỢ.

Hội những phụ nữ li hôn và chưa có con, ai cùng cảnh xin vào cùng xây nhà nhé!

• 54 Lượt chia sẻ
  • 136K Lượt đọc
  • 1.13K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 115 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

haizzz, mình cũng vậy nay, sinh năm 87 và đã ly hôn được 5 tháng...cuộc sống thật buồn chán...xin được ra nhập hội ...hihi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 26 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình cũng sắp li ôn và chưa có con. xin gia nhập hôi. Khi nào hội mình đông thì đi off 1 bữa nhỉ?!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 255 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

đang có dịp ở HN, trời lạnh 16 độ, ôm các Mẹ có hoàn cảnh không hay 1 cái để cảm thấy cuộc sống này không phải toàn là màu đen, còn nhiều thứ khác đáng để mình quan tâm và cố gắng sống hơn. Hãy nghị lực và mạnh mẽ lên nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 191 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Hôm nào off cafe đi các bạn ơi, mình cũng sắp ly hôn sau 1 năm sống chung
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi onlyoume Xem bài viết
    Hôm nào off cafe đi các bạn ơi, mình cũng sắp ly hôn sau 1 năm sống chung
    E cũng "chia tay" sau một năm sống chuung... mới đc 1 tuần thui ạk, giờ chưa biết bắt đầu lại từ đâu nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em cũng ngấp nghé ranh giới ly hôn rồi. Vợ chồng không hỏi nhau câu nào, em nói em bị mệt mà anh ý cũng không hỏi nữa. Mới cưới nhau được 5 tháng mà có tới 5 cuộc cãi nhau to (không kể cãi nhau lặt vặt) mà nếu được ở riêng chắc sẽ không xảy ra. Cách sống của nhà anh ấy quá khác với em, lắm lúc em như phát điên lên vì rất rất nhiều điều nho nhỏ gộp lại. Hơn nữa, em cảm thấy chồng là người không có chí tiến thủ, giờ 2 đứa đang ở nhà (lúc trước 2 đứa định nghỉ đi làm 1 thời gian để tập trung học thêm), làm lặt vặt theo kiểu freelancer để kiếm chút tiền hàng tháng mà chồng em cũng chẳng buồn kiếm việc làm, cũng chẳng học. Còn nhìn vào cách bố mẹ chồng, chị chồng chiều cháu 1 cách phi lý kinh khủng (giờ đứa cháu đó láo đến mức dám vứt cả điện thoại vào mặt ông bà, bố mẹ), em cũng sợ sau sẽ ảnh hưởng việc dậy con của em.
    Liệu em có nên ly hôn không các chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào bạn mình có lời khuển cho bạn nàyNày cô bạn, đừng vội nản lòngHãy cùng hét lên một cách tự hào nàoNày anh bạn, hãy mau biến điLòng trung thành ở người phụ nữ còn vững vàng hơn các người đấyNó mạnh mẽ hơn cả tình yêuVà dẫu cho anh có "đá" tình yêu của mìnhThì nửa quả đất này vẫn là đàn ôngNhững giọt lệ và sự chia lìa ngớ ngẩnCậu sẽ ổn thôi dẫu cho có phải đối mặt với việc này thế nàoNắm chặt tay tôi nàoMặc những bộ quần áo mà tôi thíchCùng tụ tập tại một quán ba quen thuộc và thưởng thức một ly cốc tai Martini ngon lànhTình yêu là thứ ghê tởm hơn bất kì món mồi ngon nào trên bản đồNó thay đổi nhanh hơnThậm chí nếu phụ nữ chúng ta thất bại trong tình yêuThì ta vẫn có nhau màĐi đến rạp chiếu bóng hay vườn thú điĐi đến bãi biển hay bữa tiệc điBữa tiệc phong cách của phụ nữ, câu chuyện về những cô nàng quyến rũTôi sống một cuộc đời phong cách, vậy nên sẽ tận hưởng cuộc sống một cách tự do và phóng khoángXóa sạch mọi ký ức về tình yêu điXóa sạch mọi ký ức sâu trong con timThời gian sẽ đưa cậu đến một cuộc đời vui vẻ và bận rộn hơnVậy nên có lẽ khi năm tháng trôi đi, chúng ta sẽ nhìn lạiVà có thể mỉm cười, tán gẫu một cách thoải mái về cuộc tình đổ vỡĐó là một việc ngớ ngẩn phải làmĐó là một điều bất công ta phải làmChia tay không phải là một đòn đauVậy nên giờ hãy ngừng khóc điVẫn còn những ngày nữa để mỉm cười màTận hưởng cuộc sống như thể mình đang điên cuồng lênĐừng tự trừng phạt mình như vậyNhững gì cậu nghĩ và cảm thấyHãy sống vì chính mìnhCô nàng xinh đẹpHãy rửa sạch những giọt nước mắt băng giá kia điTôi sẽ trang điểm cho cậuCùng tận hưởng cuộc đời nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Này cô bạn, đừng vội nản lòngHãy cùng hét lên một cách tự hào nàoNày anh bạn, hãy mau biến điLòng trung thành ở người phụ nữ còn vững vàng hơn các người đấyNó mạnh mẽ hơn cả tình yêuVà dẫu cho anh có "đá" tình yêu của mìnhThì nửa quả đất này vẫn là đàn ôngNhững giọt lệ và sự chia lìa ngớ ngẩnCậu sẽ ổn thôi dẫu cho có phải đối mặt với việc này thế nàoNắm chặt tay tôi nàoMặc những bộ quần áo mà tôi thíchCùng tụ tập tại một quán ba quen thuộc và thưởng thức một ly cốc tai Martini ngon lànhTình yêu là thứ ghê tởm hơn bất kì món mồi ngon nào trên bản đồNó thay đổi nhanh hơnThậm chí nếu phụ nữ chúng ta thất bại trong tình yêuThì ta vẫn có nhau màĐi đến rạp chiếu bóng hay vườn thú điĐi đến bãi biển hay bữa tiệc điBữa tiệc phong cách của phụ nữ, câu chuyện về những cô nàng quyến rũTôi sống một cuộc đời phong cách, vậy nên sẽ tận hưởng cuộc sống một cách tự do và phóng khoángXóa sạch mọi ký ức về tình yêu điXóa sạch mọi ký ức sâu trong con timThời gian sẽ đưa cậu đến một cuộc đời vui vẻ và bận rộn hơnVậy nên có lẽ khi năm tháng trôi đi, chúng ta sẽ nhìn lạiVà có thể mỉm cười, tán gẫu một cách thoải mái về cuộc tình đổ vỡĐó là một việc ngớ ngẩn phải làmĐó là một điều bất công ta phải làmChia tay không phải là một đòn đauVậy nên giờ hãy ngừng khóc điVẫn còn những ngày nữa để mỉm cười màTận hưởng cuộc sống như thể mình đang điên cuồng lênĐừng tự trừng phạt mình như vậyNhững gì cậu nghĩ và cảm thấyHãy sống vì chính mìnhCô nàng xinh đẹpHãy rửa sạch những giọt nước mắt băng giá kia điTôi sẽ trang điểm cho cậuCùng tận hưởng cuộc đời nhé
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi l.a.nj Xem bài viết
    Em cũng ngấp nghé ranh giới ly hôn rồi. Vợ chồng không hỏi nhau câu nào, em nói em bị mệt mà anh ý cũng không hỏi nữa. Mới cưới nhau được 5 tháng mà có tới 5 cuộc cãi nhau to (không kể cãi nhau lặt vặt) mà nếu được ở riêng chắc sẽ không xảy ra. Cách sống của nhà anh ấy quá khác với em, lắm lúc em như phát điên lên vì rất rất nhiều điều nho nhỏ gộp lại. Hơn nữa, em cảm thấy chồng là người không có chí tiến thủ, giờ 2 đứa đang ở nhà (lúc trước 2 đứa định nghỉ đi làm 1 thời gian để tập trung học thêm), làm lặt vặt theo kiểu freelancer để kiếm chút tiền hàng tháng mà chồng em cũng chẳng buồn kiếm việc làm, cũng chẳng học. Còn nhìn vào cách bố mẹ chồng, chị chồng chiều cháu 1 cách phi lý kinh khủng (giờ đứa cháu đó láo đến mức dám vứt cả điện thoại vào mặt ông bà, bố mẹ), em cũng sợ sau sẽ ảnh hưởng việc dậy con của em.
    Liệu em có nên ly hôn không các chị.
    Hoàn cảnh của chị gần giống của e rôi. Em mới lý hôn chưa đầy một tháng này, phải nói rằng qđ ly hôn là một qđ vô cùng khó khăn đấy ạ. Suy nghĩ kỹ chị nhé. Hai vợ chồng thử xin ở riêng trước xem cs có ổn hơn không.
    • 77 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

cho mình tham gia với , mình muốn ly hôn nhưng lại vẫn còn tình cảm với chồng , gia đình thì phản đối ko ai muốn mình quay lại với chồng . đang cố gắng để sống cho bản thân đây .
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng đang trong tình trạng khó xử các mẹ ạ. Em lấy chồng được 5 tháng, đang sống cùng chồng và mẹ chồng tại HN (bố chồng em đã mất). Chồng em thì yêu em nhưng lười biếng, không có chí tiến thủ. Trước ngày cưới 1 tháng thì anh bị đuổi việc, bh đang ở nhà thất nghiệp. Anh chỉ ở nhà chơi game và thỉnh thoảng đi nhậu, em đã khuyên nhủ nhiều lần nhưng không thấy anh có ý định đi tìm việc. Mẹ chồng và em không hợp nhau. Em không muốn mình trở thành kẻ nói xấu mẹ chồng nhưng đúng bà là người gàn dở, lẩm cẩm, sớm nắng chiều mưa, em không biết làm sao để làm vừa lồng bà nữa. Dạo gần đây gia đình có nhiều mau thuẫn, cộng với chồng thất nghiệp, không giúp đỡ được về kinh tế và lại quá vô tư nên em rất chán nản. Em đã từng nghĩ đến ý định ly hôn nhưng em lại đang có bầu 5 tháng. Trước mắt em tính đặt chuyện sinh đẻ lên hàng đầu. Nhưng khi còn đc 1, 2 tuổi mà tình trạng vẫn thế này em định ly hôn rồi cùng con về nhà ngoại sinh sống. Em là con 1,, gia đình ở quê cũng khá nên sẽ đủ điều kiện để bao bọc em. Cứ sống như bh em sẽ phát điên lên mất. Có mẹ nào có hoàn cảnh giống em không?
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuylinh_89 Xem bài viết
    Em cũng đang trong tình trạng khó xử các mẹ ạ. Em lấy chồng được 5 tháng, đang sống cùng chồng và mẹ chồng tại HN (bố chồng em đã mất). Chồng em thì yêu em nhưng lười biếng, không có chí tiến thủ. Trước ngày cưới 1 tháng thì anh bị đuổi việc, bh đang ở nhà thất nghiệp. Anh chỉ ở nhà chơi game và thỉnh thoảng đi nhậu, em đã khuyên nhủ nhiều lần nhưng không thấy anh có ý định đi tìm việc. Mẹ chồng và em không hợp nhau. Em không muốn mình trở thành kẻ nói xấu mẹ chồng nhưng đúng bà là người gàn dở, lẩm cẩm, sớm nắng chiều mưa, em không biết làm sao để làm vừa lồng bà nữa. Dạo gần đây gia đình có nhiều mau thuẫn, cộng với chồng thất nghiệp, không giúp đỡ được về kinh tế và lại quá vô tư nên em rất chán nản. Em đã từng nghĩ đến ý định ly hôn nhưng em lại đang có bầu 5 tháng. Trước mắt em tính đặt chuyện sinh đẻ lên hàng đầu. Nhưng khi còn đc 1, 2 tuổi mà tình trạng vẫn thế này em định ly hôn rồi cùng con về nhà ngoại sinh sống. Em là con 1,, gia đình ở quê cũng khá nên sẽ đủ điều kiện để bao bọc em. Cứ sống như bh em sẽ phát điên lên mất. Có mẹ nào có hoàn cảnh giống em không?
    Cảm thông với chị, em gần giồng chị có điều chưa có baby nên k giàng buộc gì, e mới ly hôn rồi. Chị cố gắng khuyên nhủ chồng và nhịn mẹ chồng thêm 1 chút, biết đâu sinh baby rồi a chồng chị lại thương con mà thay đổi. Tới lúc ấy nếu ảnh vẫn k chịu thay đổi thì sẽ tính chuyện ly hôn chị ạ.
    • 191 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Mình đánh dấu hóng hớt cả nhà. Tuần đầu sống ly thân, mình tự dưng muốn dứt khoát hẳn quá. Mình đang về sống cùng bmej, anh trai chị dâu và 2 cháu.
    Mình đang băn khoăn k biết có nên ra ở riêng hay không, có nhà cũ gần nhà bố mẹ k ai ở mà, mỗi tội ở 1 mình sợ thật đấy

Ở đây thì chỉ sợ khó cho chị dâu nữa.
    Cũng k biết bố mẹ ủng hộ mình về hay cố gắng cứng rắn để mình đỡ buồn nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 71 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cuộc sống của mình sao cứ nghĩ đến ng khác suy nghĩ gì ....nếu khổ quá ko khắc phục đc thì bỏ ...ai mà chịu cả đời mãi được
    em cũng đã ly hôn ở cái tuổi đời còn rất trẻ , nhưng e luôn ý thức là mình phải sống tốt ...và cũng chả có ý định tin tưởng 1 ng đàn ông nào nữa .
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình tham gia với mình ở tphcm. Minh đang ly thân chờ ông chồng mình viết đơn để ký. Chồng mình thì không bao giờ quan tâm đến mình, suốt ngày nhậu nhẹt và có bồ bịch nữa. Mình giống như sống trong cô độc tại chính căn nha của hai vợ chồng, chịu không nổi nên mình đã về nhà ba mẹ mình ở rồi. Mình mới lấy chồng sống với nhau được 1 năm 3 tháng thôi. may la cuộc sống mình chưa có con. Muốn được làm bạn và chia sẽ cùng. Yahoo cua mình : hoatinh_tuc
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 191 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

@tieu huong: hoàn cảnh bạn cũng giống mình quá. Đã add nick ban roi nhé, rãnh thì chia sẻ nha

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 453 Bài viết

• 412 Được cảm ơn

mình cũng đang chờ chồng từ Nam về giải quyết ly hôn, chỉ có 3 tháng vào Nam mà mình mất chồng, trước đó tình cảm vc mình rất tốt, chồng mình là người tốt, chịu khó, hiền lành, chỉ mỗi ko có lập trường vững, nghe theo các chị, và mẹ, và sau hơn 1 năm mình hết lòng hết dạ vì chồng, mình bị nhà anh ta hất bỏ ko thương tiếc, mình đang chữa để có bầu thì xảy ra sự việc như thé này, nên rất đau lòng, cuối cùng mình tay trắng, sau ly hôn thấy đời thế là hết, ko có lối thoát nào cả, bế tắc và cùng cực....ko biết tương lại có thể tìm đc hạnh phúc cho mình ko khi mà còn hoang mang lắm.
    • 1,091 Bài viết

• 1,475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thật sự chẳng mong cái nhà này nhiều thành viên chút nào cả. Phụ nữ xứng đáng được hưởng hạnh phúc.Mình cũng đang chuẩn bị làm thủ tục. Cho đến bây giờ mình vẫn không thể nhìn ra được chồng mình là người ntn nữa: khi thật tốt, lúc rất xấu xa. Gđ chồng mình rất tốt, nhưng mình lấy chồng chứ không phải lấy gia đình chồng nên dù rất quý họ, mình cũng không thề quay về nữa rồi. Không ngờ cuộc hôn nhân của mình lại chóng vánh như vậy.
    • 23 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh_xjnh Xem bài viết
    Cảm thông với chị, em gần giồng chị có điều chưa có baby nên k giàng buộc gì, e mới ly hôn rồi. Chị cố gắng khuyên nhủ chồng và nhịn mẹ chồng thêm 1 chút, biết đâu sinh baby rồi a chồng chị lại thương con mà thay đổi. Tới lúc ấy nếu ảnh vẫn k chịu thay đổi thì sẽ tính chuyện ly hôn chị ạ.
    Chị mới mail cho em, đọc trang này chị giật mình. Em li hôn rồi sao? nhanh vậy? Cuộc sống em giờ thế nào? Chị thấy lo vì em 1 mình đất khách
    • 23 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keithngan Xem bài viết
    Thật sự chẳng mong cái nhà này nhiều thành viên chút nào cả. Phụ nữ xứng đáng được hưởng hạnh phúc.Mình cũng đang chuẩn bị làm thủ tục. Cho đến bây giờ mình vẫn không thể nhìn ra được chồng mình là người ntn nữa: khi thật tốt, lúc rất xấu xa. Gđ chồng mình rất tốt, nhưng mình lấy chồng chứ không phải lấy gia đình chồng nên dù rất quý họ, mình cũng không thề quay về nữa rồi. Không ngờ cuộc hôn nhân của mình lại chóng vánh như vậy.
    Hix...buồn quá!