TIN TÀI TRỢ.

Hội những phụ nữ li hôn và chưa có con, ai cùng cảnh xin vào cùng xây nhà nhé!

• 54 Lượt chia sẻ
  • 136K Lượt đọc
  • 1.13K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Chào các bạn,
    Hôm nay, một ngày đẹp trời và tinh thần mình cũng đẹp sau bao ngày ngủ vùi trong buồn đau. Mình nghĩ nên lập một hội các bạn có cùng hoàn cảnh như mình để chia sẻ, động viên nhau cùng vượt qua những khó khăn trong cuộc sống. Mình gần 30 rồi, li hôn và sống 1 mình nên không thể vào hội single mum. Cô đơn lắm! Bạn nào cùng cảnh chúng ta cùng vào xây nhà mới nhé! Có tên nào cute thì đặt cho nhà mới luôn. hihihi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 35 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Hãy vui lên bạn ạ. thời gian là niềm vui nếu bạn bit sở hữu nó.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 185 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Cùng cảnh ngộ , mình ở SG , rảnh thì alo cafe
    • 17 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi petin85 Xem bài viết
    Cùng cảnh ngộ , mình ở SG , rảnh thì alo cafe
    Hix,... nhưng mình ở tỉnh ( An Giang) mẹ nó ạ. Bạn ly hôn bao lâu rồi? Cuộc sống tốt chứ? Lúc này mình suy nghĩ hơi nhiều nên người cứ gầy gò và khô khan lắm. Có bí quyết gì giải sầu giúp mình với. Mình thì vừa đang kí 1 lớp Tiếng Anh ban đêm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 73 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Cuộc sống đâu chỉ có màu hồng! Hãy tin tưởng ở tương lai các bạn nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các chị đã từng trải cho e xin lời khuyên với ạ ! Em Năm nay 23t đã kết hôn được 1 năm rồi, cuộc sống của em bây giờ thực sự ngột ngạt lắm, em thì đã hết tình cảm với chồng từ lâu nhưng không làm sao đủ can đảm để li hôn được, mà chồng em thì vẫn yêu em nhiều lắm. Em lo gia đình bên ngoại, bên nội sẽ sock, lo chồng em làm liều, lo định kiến khắt khe của xã hội, lo sau này liệu mình có thể lấy đc người tốt hay không v.v... 1 tháng rồi em khổ sở với suy nghĩ như thế này, bây giờ thì em đang bị stress nặng lắm ! Sau li hôn thì mình sẽ gặp phải những khó khăn gì hả các chị ? Các chị cho e xin lời khuyên với ạ !
    (em lấy chồng Hà Nội cách quê ngoại 150km, nếu li hôn được sẽ ở lại Hà Nội 1 mình tiếp tục cuộc sống)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 329 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh_xjnh Xem bài viết
    Các chị đã từng trải cho e xin lời khuyên với ạ ! Em Năm nay 23t đã kết hôn được 1 năm rồi, cuộc sống của em bây giờ thực sự ngột ngạt lắm, em thì đã hết tình cảm với chồng từ lâu nhưng không làm sao đủ can đảm để li hôn được, mà chồng em thì vẫn yêu em nhiều lắm. Em lo gia đình bên ngoại, bên nội sẽ sock, lo chồng em làm liều, lo định kiến khắt khe của xã hội, lo sau này liệu mình có thể lấy đc người tốt hay không v.v... 1 tháng rồi em khổ sở với suy nghĩ như thế này, bây giờ thì em đang bị stress nặng lắm ! Sau li hôn thì mình sẽ gặp phải những khó khăn gì hả các chị ? Các chị cho e xin lời khuyên với ạ !
    (em lấy chồng Hà Nội cách quê ngoại 150km, nếu li hôn được sẽ ở lại Hà Nội 1 mình tiếp tục cuộc sống)
    Cuộc sống sau li hôn mà ở đất khách sẽ khó khăn lắm em à. Tình cảm có thể vun đắp, em đã chọn chồng có nghĩa là em đã từng yêu anh ấy. Cứ vun đắp em nhé! Cái quan trọng nhất vẫn là anh ấy còn yêu em nhiều. Cuộc sống vợ chồng sẽ có lúc va chạm. Đừng thấy khó mà bỏ cuộc. Riêng chị, chồng chị cờ bạc, bồ bịch, lạnh nhạt mà chị vẫn cố gắng suốt 5 năm, đến giờ khi không còn cứu vãn chị mới chia tay. Hôn nhânlà hệ trọng. Đâu phải cái áo hay món đồ mà muốn bỏ là bỏ. Vợ chồng điều gì chưa hài lòng thì to nhỏ bảo nhau. Định kiến xã hội thì em cũng biết, khá khắc khe với phụ nữ chúng mình. Em hãy nghĩ chính chắn để không ân hận sau này nhé!
    Thân!

• 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coibuon Xem bài viết
    Cuộc sống sau li hôn mà ở đất khách sẽ khó khăn lắm em à. Tình cảm có thể vun đắp, em đã chọn chồng có nghĩa là em đã từng yêu anh ấy. Cứ vun đắp em nhé! Cái quan trọng nhất vẫn là anh ấy còn yêu em nhiều. Cuộc sống vợ chồng sẽ có lúc va chạm. Đừng thấy khó mà bỏ cuộc. Riêng chị, chồng chị cờ bạc, bồ bịch, lạnh nhạt mà chị vẫn cố gắng suốt 5 năm, đến giờ khi không còn cứu vãn chị mới chia tay. Hôn nhânlà hệ trọng. Đâu phải cái áo hay món đồ mà muốn bỏ là bỏ. Vợ chồng điều gì chưa hài lòng thì to nhỏ bảo nhau. Định kiến xã hội thì em cũng biết, khá khắc khe với phụ nữ chúng mình. Em hãy nghĩ chính chắn để không ân hận sau này nhé!
    Thân!
    Em rối quá, e kể chi tiết hơn hoàn cảnh để xin chị thêm lời khuyên nhé!
    2 năm trước khi đang đau khổ vật vã vì chia tay mối tình đầu thì e gặp A, yêu rồi cưới sau 1 năm dù cha mẹ đã can ngăn vì nghĩ anh không hợp với e. Lúc yêu nhau e là một đứa con gái khá xinh xắn, đã tốt nghiệp đại học nhưng A mới chỉ học hết lớp 9 và ở nhà làm kinh doanh tự do, chủ yếu là làm số và cho vay nặng lãi. Em nghĩ đơn giản dù k là người có học hành nhưng anh rất hiền và tốt với em nên em đã đồng ý lấy A mặc dù tình cảm không nhiều. Nhưng sau khi kết hôn e biết được a nợ nần khá nhiều, gia đình anh sống không có nề nếp gia phong (nếu như không nói là "be bét") nhưng họ lại thường xuyên dùng những lời tục tĩu để chê bai em vì không làm vừa lòng họ. Về làm dâu được vài tháng nhưng do chồng em k làm ra tiền nên em phải xin việc đi làm, do tính chất công việc nên e có nhiều mối quan hệ bên ngoài và phải thường xuyên tiếp xúc với đồng nghiệp và khách hàng thì A ấy ghen tuông vô cớ khiến em mệt mỏi, thậm chí còn cư xử theo kiểu thiếu học hành. Hiện tại A thất nghiệp chỉ ở nhà chơi điện tử và giao du với một vài người bạn cũng tương tự như A ấy (a không có một người bạn nào tử tế). Nhìn về tương lai xa em không thấy có một điểm sáng nào cả, em rất chán nản và hối hận. Em muốn ly hôn sớm thế này vì sợ nếu như cứ cố hoài mà cuộc hôn nhân này không tốt hơn được thì sẽ lãng phí mất tuổi xuân, khi ây có tuổi rôi cơ hội tìm được người khác tốt hơn sẽ không còn nữa ! Giờ em nên làm gì hơn hả chị?
    • 53 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Đầu năm đầu tháng chẳng muốn gặp chuyện buồn nhưng hôm nay lại phát hiện chồng NT. Đã nhiều lần nghĩ tới chuyện li hôn nhưng chưa dứt khoát được. K biết bây giờ phải làm ji đây. Chán chỉ muốn chia tay nhưng k biết cs 1 mình nó sẽ thế nào đây.

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 61 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chia sẻ với bạn, thật là sốc phải ko, mình đã trải qua nên hiểu, lần sau phát hiện ngoại tình sẽ đỡ hơn lần đầu, nhưng nếu đã là "lại" thì bạn nên dứt khoát, can đảm lên (mình cũng đang tự nhủ với mình đấy). Mình cũng đang 1 mình đây, sẽ hụt hẫng đấy, nhưng dần sẽ quen thôi, cùng vượt qua nhé bạn.

Trích dẫn Nguyên văn bởi capuchinoo Xem bài viết
    Đầu năm đầu tháng chẳng muốn gặp chuyện buồn nhưng hôm nay lại phát hiện chồng NT. Đã nhiều lần nghĩ tới chuyện li hôn nhưng chưa dứt khoát được. K biết bây giờ phải làm ji đây. Chán chỉ muốn chia tay nhưng k biết cs 1 mình nó sẽ thế nào đây.

Nhân quả thường đến muộn khiến cho nhiều người lầm tưởng rằng đời không có báo ứng...
    • 418 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienthanbebe Xem bài viết
    Hix,... nhưng mình ở tỉnh ( An Giang) mẹ nó ạ. Bạn ly hôn bao lâu rồi? Cuộc sống tốt chứ? Lúc này mình suy nghĩ hơi nhiều nên người cứ gầy gò và khô khan lắm. Có bí quyết gì giải sầu giúp mình với. Mình thì vừa đang kí 1 lớp Tiếng Anh ban đêm.
    An Giang có rất nhiều danh lam thắng cảnh, bạn đã đi hết chưa? Mình có đến An Giang 1 lần và rất thích cảnh vật, con người ở đấy. Bạn hãy thử đi 1 vòng hết quê hương của mình, tìm hiểu cuộc sống chung quanh mình, sẽ hết buồn và thay đổi suy nghĩ tích cực hơn.

Em rối quá, e kể chi tiết hơn hoàn cảnh để xin chị thêm lời khuyên nhé!
    2 năm trước khi đang đau khổ vật vã vì chia tay mối tình đầu thì e gặp A, yêu rồi cưới sau 1 năm dù cha mẹ đã can ngăn vì nghĩ anh không hợp với e. Lúc yêu nhau e là một đứa con gái khá xinh xắn, đã tốt nghiệp đại học nhưng A mới chỉ học hết lớp 9 và ở nhà làm kinh doanh tự do, chủ yếu là làm số và cho vay nặng lãi. Em nghĩ đơn giản dù k là người có học hành nhưng anh rất hiền và tốt với em nên em đã đồng ý lấy A mặc dù tình cảm không nhiều. Nhưng sau khi kết hôn e biết được a nợ nần khá nhiều, gia đình anh sống không có nề nếp gia phong (nếu như không nói là "be bét") nhưng họ lại thường xuyên dùng những lời tục tĩu để chê bai em vì không làm vừa lòng họ. Về làm dâu được vài tháng nhưng do chồng em k làm ra tiền nên em phải xin việc đi làm, do tính chất công việc nên e có nhiều mối quan hệ bên ngoài và phải thường xuyên tiếp xúc với đồng nghiệp và khách hàng thì A ấy ghen tuông vô cớ khiến em mệt mỏi, thậm chí còn cư xử theo kiểu thiếu học hành. Hiện tại A thất nghiệp chỉ ở nhà chơi điện tử và giao du với một vài người bạn cũng tương tự như A ấy (a không có một người bạn nào tử tế). Nhìn về tương lai xa em không thấy có một điểm sáng nào cả, em rất chán nản và hối hận. Em muốn ly hôn sớm thế này vì sợ nếu như cứ cố hoài mà cuộc hôn nhân này không tốt hơn được thì sẽ lãng phí mất tuổi xuân, khi ây có tuổi rôi cơ hội tìm được người khác tốt hơn sẽ không còn nữa ! Giờ em nên làm gì hơn hả chị?
    Ý kiến cá nhân từ những thông tin bạn đưa ra thôi nhé.
    Bạn nên chia tay càng sớm càng tốt. Thông thường, môi trường sống, trình độ và nhận thức khác nhau sẽ dẫn đến những suy nghĩ và quan điểm sống khác nhau, khả năng hòa hợp e là rất thấp. Bạn hãy tự đặt ra câu hỏi và trả lời: Bạn có thể sống theo cách của anh ta được không? hoặc: Bạn có thể thay đổi anh ta theo cách sống của bạn được không?

@all: Ly hôn và chưa có con, thì các bạn cũng chả khác gái mới lớn bao nhiêu đâu, đừng tự đánh giá thấp mình quá như thế. Thiên hạ nghĩ gì thì cứ mặc kệ thiên hạ nghĩ, các bạn sống cho các bạn hay sống cho cả thiên hạ, các bạn có chiều lòng được cả thiên hạ không, sao phải lo lắng quá thế. Suy nghĩ tích cực hơn đi, cứ làm việc hết mình, chăm sóc bản thân cho nóng bỏng, ăn chơi tận hưởng cuộc sống, cuộc sống ngắn ngủi lắm, đừng có mà phung phí thời gian vào lo buồn làm gì.
    Hành trình ngàn dặm phải bắt đầu từ 1 bước chân.

Em hay cuồng chữ, nói nhảm, mọi người đừng để ý

Home Sweet Home
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cảm ơn chị lost-soul nhiều nhiều ạk ! em mạnh mẽ hơn chút rồi hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

theo minh ban nen ket thuc cs nhu vay dj song nhu vay thuc su rat met moi .minh da tung song mot cs nhu the minh cung thay rat be tac v m da ket thuc .minh khuyen ban nen ket thuc di nhu vay met moi lam
    • 53 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Ly dị hay k đây? Nghĩ tới nghĩ lui k biết nên quyết định cách ji. Sợ nghĩ nhiều quá lại bị stress nhưng chẳng biết chia sẻ cùng ai. Ahhhhhhhhhhh.

• 65 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lost-soul Xem bài viết

@all: Ly hôn và chưa có con, thì các bạn cũng chả khác gái mới lớn bao nhiêu đâu, đừng tự đánh giá thấp mình quá như thế. Thiên hạ nghĩ gì thì cứ mặc kệ thiên hạ nghĩ, các bạn sống cho các bạn hay sống cho cả thiên hạ, các bạn có chiều lòng được cả thiên hạ không, sao phải lo lắng quá thế. Suy nghĩ tích cực hơn đi, cứ làm việc hết mình, chăm sóc bản thân cho nóng bỏng, ăn chơi tận hưởng cuộc sống, cuộc sống ngắn ngủi lắm, đừng có mà phung phí thời gian vào lo buồn làm gì.

Bạn nói chính xác. Nếu hôn nhân không còn hạnh phúc nữa, thì tại sao không chia tay mà cứ phải chịu đựng vì lo sợ này nọ kia. Cuộc sống của mình, mình làm mình chịu chứ ai sướng khổ thay cho đâu.
    Sau li hôn, bạn sẽ lại có những chàng trai tán tỉnh, lại yêu chiều đưa đón. Đừng buồn nhé các bạn.
    (Động viên thêm cho các bạn, sau vài tháng ly hôn, mình lại nhận được lời tỏ tình từ một người và có vài người săn đón)
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 345 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chưa có con thì hạnh phúc là hạnh phúc cá nhân và mình có thể tự quyết định tương đối dễ dàng hơn, tuy cũng có ảnh hưởng đến họ hàng, gia đình chút ít nhưng rồi sẽ qua. Nhưng nếu có con thì quyết định sẽ khó khăn hơn rất nhiều, thậm chí là không thể. Trường hợp bạn Linh còn rất trẻ và cuộc sống như thế là rất khó hòa hợp với cách sống, cách nghĩ và văn hóa ứng xử của chồng bạn. Do vậy mình ủng hộ bạn nên ly hôn để tìm cuộc sống mới hoặc sự tự chủ trong cuộc sống.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 185 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Sau cơn mưa trời lại sáng mà các chị ! E bây giờ thấy hết mưa rồi mặc dù trời chưa sáng , hjhj . Tặng các chị nè
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 418 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

cảm ơn chị lost-soul nhiều nhiều ạk ! em mạnh mẽ hơn chút rồi hihi
    Tớ là chuẩn man nhá hahaha, giới tính rõ ràng nhá, đừng có mà đổi giới tính của tớ.
    Hành trình ngàn dặm phải bắt đầu từ 1 bước chân.

Em hay cuồng chữ, nói nhảm, mọi người đừng để ý

Home Sweet Home
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 19 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình cũng đã ly hôn 3 năm nay rùi, thời gian đầu cũng mệt moỉ, nhưng giờ mọi thứ đã trở lại quỹ đạo bình thường rồi.
    Cố gắng lên cả nhà!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thấy chồng làm việc vất vả, giờ giấc ko ổn định (bảo vệ) do người quen giới thiệu nên mẹ e mới xin cho a vô làm thanh tra xây dựng, tưởng a đồng ý ai ngờ a đùng đùng nổi giận trách móc e đủ điều nào là tính toán, sống k có tình cảm....thế là 2 đưá giận nhau 2 tuần, rồi tự nhiên cả 2 huề với nhau, tưởng là mọi viẹc êm đẹp. nhưng tư hôm huề nhau, e thấy a khang khác, vc như có khoàng cách, e nói chuyện với a để vc hiểu nhau nhiều hơn nhưng a k nói j hết chỉ nói "k có gì để nói" e gặng hỏi mãi cũng k nói j, cuối cùng a chỉ nói giờ chỉ bik kiếm tiền nuôi con, còn mọi chuyện khác thì a k quan tâm, e hỏi a có hiểu ảm giác cùa e như thế nào k, a ko nói j chỉ nói giờ mệt mỏi lắm, chỉ muốn thoải mái, mạnh ai nấy sống đi. tụi e yêu nhau 9 nam thì mới cưới, nghe câu nói đó e như ng bị điên, e nói nếu a nói vậy thì li hôn đi, và e đã đuổi a ấy đi, qua hôm sau a đi làm đến vài ngày mới về, e viết lá đơn để lên bàn (chủ yếu muốn dọa a thôi) ai ngờ a kí và dọn đồ đi, lúc đó gd a hỏi chuyện và e kể hết nhựng chuyện về a, thậm chí cà chuyện a ngoai tình lúc đầu, a trách mắng e, nói e coi thường gđinh va cấm e nói cho mẹ a bik, nhưng e đã nói chủ yếu muốn gđình khuyên a thay đồi, nhưng a vẫn cứng đầu, k nghe theo gdinh, vài ngày sau e phát hiện a có bồ, đây là lần thứ 2 chồng e ngoại tình. Lần đầu phát hiện thì a ăn năn hối lổi xin e va gd tha thứ, nhưng lần này thì ko, khi bik chuyện e đã nói cho gđình a bik, mặc cho gđình can ngăn nhưng a vẫn k muốn hàn gắn với e, còn quay ra trách e làm mất mặt bêu rếu a. a dọn về nhà a sống, đồ đạc thì vẫn còn để nhà e, nhưng e kêu a lấy đi thì a lại k lấy, cứ nói để đó. tết a vẫn mua đồ mang biếu gd e, mội lần muốn đón con sang chơi, thì a dt hoặc nt, nhưng mỗi lần e nt nói về chuyện 2 đứa thì a im lặng, hỏi a muốn gì a cũng im lặng. con thì còn quá bé (gần 2 tuổi) mỗi lần nghe ba sang chở đi chơi, nó vui lắm, nhưng khi k thấy ba thì nó lại khóc, mặc bộ đồ ba mua nó liền nói, áo ba mua, mỗi lần nhu vậy e đau lòng lắm. e nhắn tin nói hết sn của mình, thậm chí e gần như năn nỉ a ấy quay về với vợ và con nhưng a k thèm trả lời. Được biết con bé a quen là 1 đứa ăn chơi, nhậu nhẹt......... gđ a cũng đã chửi nó, nhưng a lại bênh con bé đó, thậm chí con bé đó lên facebook chửi gd a ko có tư cách nói chuyện trong chuyện này. a vẫn cứ im lặng. A thì rất thik đi nhậu, ham chơi, gđình e nói để a thay đổi nhưng a vẫn chứng nào tật đó, nhiều khi chăm cháu mệt, mẹ e bực nên trách mắng a, a nói gd e k tôn trọng gdinh a va a, sống nhà e gò bó, thương chồng và ko muốn 2 bên xích mích, e đã đề nghị a dọn về nhà a ở hoặc thuê nhà ở riêng a cũng k chịu, giờ a bỏ đi, e ko bik làm sao nữa, nhiều khi hận a lắm, nhưng nhiều khi lại thấy thương a và lo cho a. h e đang phân vân ko bik có nên li hôn k, hay chờ đợi a quay về
    Bé Sò của mẹ

Hạnh phúc của bố mẹ

bDFJp7