TIN TÀI TRỢ.

Hiếm muộn, chị em có nên đi du học để anh rể lấy vợ khác?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.5K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 407 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Em ơi chị rất thông cảm với hoàn cảnh của chị gái em, chị cũng có người chị họ bên chồng cũng hiếm muộn, sau hơn 10 năm chữa trị vẫn không thể có con nên cuối cùng 2 người đã xin con nuôi, lúc đầu chị ấy cũng không muốn nhưng giờ thì gia đình rất hạnh phúc, tuy con nuôi nhưng anh chị chăm sóc và thương yêu nó vô cùng. Cuộc sống có nhiều giá trị em ạ, không sinh được con không phải là cái tội để người phụ nữ phải chịu hy sinh hạnh phúc cả đời mình. Nếu anh rể em là người tốt và yêu vợ như vậy thì chị gái em càng không nên đòi ly hôn nữa. Nếu MC có cằn nhằn thì thôi VC cố gắng chịu đựng, bù lại chị em cố gắng thể hiện cho mẹ chồng thấy mình là dâu thảo.
    Ngẫm cũng thấy tội, người thì muốn 1 đứa con mãi không được, còn có người thì sinh con ra được lại bỏ rơi hoặc hành hạ dã man. Đúng là sự đời. Mình thì hoàn cảnh cũng chỉ đủ nuôi con mình thôi, chứ nếu không mình cũng muốn nhận những em bé bất hạnh về nuôi lắm.
    :Smiling: Cuộc đời vẫn đẹp sao ......:Kiss:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 238 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Em viết mấy lần nhưng đều ko post được. Cố nốt lần này nữa thôi, em đã gửi link cho chị gái em, chị em cảm thấy được chia sẻ động viên và lên tinh thần rất nhiều. Do công việc của chị em bận nên ko có nhiều thời gian để vào WTT. Chị em nhận được học bổng đồng thời cũng được cty cử đi làm việc ở nước ngoài nhưng chị em đã quyết định ko đi du học và cũng ko đi làm ở nước ngoài nữa rồi ạ. Hai anh chị đã quyết định nhận con nuôi nhưng vẫn sẽ kiên trì chữa bệnh, đợt trước chị em ko đồng ý nhận con nuôi vì có lần bàn với mc chuyện này và bà bị tăng xông vào viện cấp cứu nên chị em sợ có chuyện gì xảy ra với bà thì ân hận. Bây giờ anh rể đã thuyết phục được mc rồi tất nhiên bà bằng mặt chứ ko bằng lòng nhưng được thế đã là tốt lắm rồi ạ. Chị e đã tton 2 lần trong SG rồi nhưng ko thành công bây giờ anh chị em đang tìm hiểu để tiến hành thủ tục xin con nuôi sau đó để sức khỏe chị em tốt hơn sẽ tiếp tục hành trình tìm con yêu. Em xin cảm ơn tất cả những lời chia sẻ của mọi người đối với chị em và chúc các mẹ đang chậm con sớm có được bé yêu.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị bạn có muốn cắt thuốc uống không? bạn liên lạc với mình 0979841969.Mình nhờ chị gái mình giúp, chị ấy giới thiệu cho lấy thuốc từ 1 người ở vùng dân tộc thiểu số, có rất nhiều người vô sinh đã có con.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 277 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn động viên chị bạn kiên trì nhé, nhiều người theo đuổi hàng chục năm mới có con đấy. Anh chị bạn nhận nuôi con nuôi là tốt rồi. Một mặt vẫn tiếp tục chạy chữa, biết đâu có được đứa con nuôi, tinh thần vui vẻ lên, lại được Trời Phật thương độ phúc cho mà được kết quả như ý.
    Face reality as it is, not as it was or as you wish it to be :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cô chú mình là một ví dụ đấy, lấy nhau 20 năm mới có con, giờ chuẩn bị lên chức bố mẹ chồng rồi. Anh chị của bạn kiên trì nhé.
    Nuôi con nuôi cũng tốt. Không hiểu sao xã hội mình vẫn coi trọng chuyện con nuôi - con đẻ. Mình thấy người nước ngoài họ vẫn nhận con nuôi ầm ầm. Có con rồi họ vẫn nhận con nuôi, họ coi đấy là việc làm có ích cho xã hội. Công sinh không bằng công dưỡng mà.
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cả hai đều muốn giải thoát thì chia tay.có một người thì cũng đừng quá bi quan
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2