Hiếm muộn, chị em có nên đi du học để anh rể lấy vợ khác?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.46K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 238 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Chị gái em lập gia đình được 7 năm rồi, chị lấy chồng khi vừa ra trường (23 tuổi). Chuyện là chị em bị bệnh BTĐN nên sau khi cưới 2 anh chị đã đi khám chữa bệnh ngay để mong có em bé sớm vì anh rể em là con trai một trong một gia đình khá giả. Lúc đầu cũng nghĩ là bệnh này sẽ ko quá khó để có em bé vì chị em cũng đã tìm hiểu và cũng có 2 chị bạn bệnh giống chị em và đã có con. Chị em chữa tây y rồi đông y rồi lại tây y mà vẫn ko có kết quả. Đến năm thứ 4 thì mẹ chồng chị em bắt anh rể phải li hôn với chị em nhưng anh rể em kiên quyết ko chịu và bảo là lỗi tại cả anh ấy nữa nên mẹ chồng mới thôi. Mẹ chồng chị em bị bệnh tim nhưng ko nặng lắm nhưng đợt vừa rồi bà lấy bệnh ra để làm áp lực với anh chị em, bà cũng biết là anh rể em ko chịu li hôn nên cũng ko ép nữa nhưng muốn anh rể em có quan hệ với một cô ở quê bà để có con rồi bà sẽ nuôi đứa bé đấy. Chị gái em có nói với em là chị lấy được học bổng đi học ở Úc rồi và muốn đi học và thời gian xa nhau để anh rể có thế đi bước nữa chứ ko thì cả hai cùng khổ vì đã có lần chị em muốn chia tay nhưng anh rể uống rượu và bị tai nạn . Vài lần chính anh rể bảo với chị em là nhận con nuôi nhưng chị em ko đồng ý và biết rằng mẹ chồng cũng sẽ ko chấp nhận chuyện này. Em rất thương chị em nhưng ko biết phải chia sẻ với chị em như thế nào. Các mẹ có kinh nghiệm hãy cho chị em lời khuyên là liệu chị em có nên đi du học để anh rể em lấy vợ khác ko? (Vì nếu ở VN thì anh rể em ko bao giờ chấp nhận chuyện chia tay)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 516 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình cũng là người đang rất mong bé nên có thể hiểu được phần nào tâm trạng của chị bạn.Mình nghĩ chị gái bạn không nên buông tay ra nếu hai người vẫn thực sự yêu nhau. Con cái là một phần kết nối của hạnh phúc gia đình nhưng không phải là điều quyết định tất cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 238 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Cảm ơn sự động viên chia sẻ của chị với chị gái em, anh rể em rất tốt và yêu thương chị em. Anh rể em vẫn bảo là chạy chữa 10 năm đã rồi hãy tính chuyện khác. Chị gái em bây giờ 30 tuổi, anh rể 37 tuổi nên chị em sợ là khả năng có em bé càng khó nên thương anh rể và cũng ko trách mẹ chồng chị ấy vì có mỗi anh rể em là con một.
    • 516 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Nhiều khi mình tự hỏi tại sao cuộc đời người quá ngắn ngủi mà ta lại mang quá nhiều trách nhiệm. Có con thì có trách nhiệm nuôi dạy con cái nên người. Không con cái thì lo mang tội bất hiếu vì làm bố mẹ hai bên buồn rầu.Nhiều lúc cảm thấy mắc nợ vì chưa có cháu cho ông bà bồng bế. Mắc nợ chồng.Mẹ chồng mình có nói với mình: với đàn ông không con thì không sao nhưng mình là phụ nữ mình phải lo vì đàn ông họ còn nhiều thú vui khác...Nhưng xét cho cùng có ai sống hộ mình đâu nhỉ! Có khi với những người như mình thì câu nói: Mình phải tự thương lấy mình, lo cho mình là đúng nhất.Chỉ cần hai vợ chồng yêu thương nhau, cùng nhìn về một hướng.Cầu trời khấn phật thương mình!!!
    • 353 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bạn ơi ráng khuyên chị bạn đừng ly hôn, bây giờ chị ấy mặc cảm, thêm nữa là áp lực tâm lí từ MC nên suy nghĩ chưa thấu đó thôi. Chỉ cần VC ăn ở hòa hợp là đc rồi, con cái cũng là phần quan trọng nhưng nhiều gđ ko có con vẫn sống happy đó thôi. Mình cũng lấy chồng 2 năm chưa có con, ko rõ nguyên nhân cũng đang điều trị đông y cũng đang dự định 4 năm nữa ko đc thì xin con nuôi. Mình thấy anh rể bạn có ý xin con nuôi cũng là ý tốt đó, bạn ủng hộ anh ấy đi, lúc đó có bé rồi, dù chỉ là con nuôi nhưng mình nghĩ chị ấy sẽ bớt áp lực tâm lí hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,106 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em ơi người quen chị cũng bị bệnh này và giờ có 2 em bé rồi, bạn đấy cũng phải chữa chạy rất nhiều, hỏng thai mấy lần . Chị em mới 30 tuổi, vẫn còn nhiều thời gian, nên tiếp tục chữa hoặc đổi người bs khác xem có tiến triển gì ko ? Chị em có chọn cách ra đi thì anh rể ở nhà vẫn ko chịu bỏ vợ đâu mà cả hai người đều thấy đau khổ hơn ấy chứ.
    • 927 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Ngày xưa ông Sáu Lầu (Cao Văn Lầu) cưới vợ gần chục năm vẫn chưa có con, mẹ ông ép ông ly dị cưới vợ mới. ông thương vợ nhất định không chịu, ngồi buồn ôm đàn thương vợ mà sáng tác bài Dạ Cổ Hoài Lang, là nguồn gốc của các bản Vọng cổ sau này. Nhờ trời sau này hai ông bà sanh được mấy đứa con, sống hạnh phúc đến già.

Hai anh chị cố gắng chạy chữa, bất quá thì xin con nuôi. Chia tay đâu hạnh phúc mà lại gây nên đau khổ chỉ vì tư tưởng cổ hủ nối dõi tông đường.

Chúc anh chị sớm có cháu
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 223 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

30 tuổi thì vẫn còn cơ hội nhiều đấy bạn. Chúc chị bạn sớm gặp lại hạnh phúc.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 873 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Nhiều lúc chính cái tâm lý căng thẳng dẫn đến càng khó có con hơn. Bạn bảo 2 vợ chồng anh chị đi nghỉ ngơi một thời gian cho tâm lý thoải mái. Biết đâu. Nhất là bệnh của chị ý chỉ là khó chứ ko phải ko thể có con. Bạn mình cũng bị bệnh đấy giờ cũng sắp sinh đến nơi rồi. Mà ko phải ích kỷ nhưng chị bạn nên nghĩ đến hạnh phúc của mình trước tiên chứ ko phải áp lực của mẹ chồng. Chia tay giữa lúc yêu nhau rất nhiều thế này sẽ đau khổ lắm. Chúc may mắn.
    • 104 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

chị ơi ba mẹ em cưới nhau khi 24 tuổi mà đến 31 tuổi mới có anh trai em đây nè
    hì, sinh anh trai em năm trước thì năm sau sinh em luôn
    cũng chạy chữa, khấn vái khắp nơi đấy.
    đến lúc có bầu rùi thì hạnh phúc lắm

Chị động viên chị ấy cố gắng lên. Chị ấy đi nước ngoài cứ cho là tốt cho anh chồng đi, nhưng tương lai chị sẽ thế nào? chưa có dự định gì, ko lẽ mơ hồ vậy sao? em nghĩ nên tiếp tục đấu tranh, nếu ko có thì hãy nghĩ đến chuyện xin con nuôi hay thụ tinh nhân tạo
    Sống giữa đời này chỉ có thân phận tình yêu. Thân phận thì hữu hạn, tình yêu thì vô cùng... Chúng ta làm cách nào để nuôi dưỡng tình yêu, để tình yêu có thể cứu chuộc thân phận trên cây thập giá đời...
    • KyO
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 369 Bài viết

• 837 Được cảm ơn

Chị gái bạn thật may mắn có được người chồng tốt như vậy. Ly hôn thì tiếc lắm thay!!!
    mocchuky1
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gần nhà bố mẹ mình cũng có chị hàng xóm lấy chồng chẵn 10 năm mới có con đấy, cũng chạy chữa đủ kiểu nên chẳng hiểu có là do cái gì nữa. Chị bạn nên tham gia vào các topic hiếm muộn trong diễn đàn, biết đâu tìm được hướng đi cho mình. Có rất nhiều trường hợp nan giải hơn nhiều đã đơm hoa kết trái. Có một người chồng tốt như vậy, không nên để mất vì những áp lực ngoại lai.

Thương nhiều
    https://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 238 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngỗng Xem bài viết
    Em ơi người quen chị cũng bị bệnh này và giờ có 2 em bé rồi, bạn đấy cũng phải chữa chạy rất nhiều, hỏng thai mấy lần . Chị em mới 30 tuổi, vẫn còn nhiều thời gian, nên tiếp tục chữa hoặc đổi người bs khác xem có tiến triển gì ko ? Chị em có chọn cách ra đi thì anh rể ở nhà vẫn ko chịu bỏ vợ đâu mà cả hai người đều thấy đau khổ hơn ấy chứ.
    Em cũng tìm hiểu bệnh này trên WTT cũng thấy rất nhiều người bệnh này và đã có em bé rồi. Nhưng chị gái em lo là vì anh rể em hơn chị em 7 tuổi nên sợ khả năng có em bé của cả hai vợ chồng sẽ càng khó khăn hơn.
    • 203 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Bệnh buồng trứng đa nang không phải đã là vô sinh, nhiều khi là do số phải có con muộn, cơ quan cũ mình có một chị đi khám họ bảo không còn hy vọng nhưng chị ấy chịu khó đi lễ, mình chỉ nhớ chị ấy đến Đền Lĩnh Giang ở Hà Nam gặp Thầy Là làm lễ xin con trai bây giơ chỉ ấy đã sinh một cháu trai kháu khỉnh được hơn một tuổi rồi đấy.Hãy từ từ hãy làm đầy đủ các thủ tục phần âm lẫn phần dương hy vọng chị ban sẽ may mắn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 891 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bên CLB mẹ mong có con năm 200x có nhiều nhóm mẹ hiếm muộn, cứ chực chờ, chia sẻ nhau kinh nghiệm canh trứng đấy ( vui đáo để) ... cho chị muộn vào đó mà thấy mình không lẻ loi, không lẽ các bà kia muốn đi "du học" hết hay sao ... hơn nữa ... nếu đẻ 2, 3 cô vịt giời thì cũng phải "đi du học" hay sao ??

Quên đi nhé ... có con rồi mới biết "có được đứa con bất kể trai hay gái suôn sẻ đã là may mắn lắm rồi" ... không thì con nuôi ...

Mr.Right biết 1 em cũng ĐNBT theo chỗ ông BS. Quý 49 Bát Đàn (HN) 1 thời gian ( không biết là ngắn hay dài ) là có anh ku, được 1, 2 tháng vợ chồng mừng quá lại nhỡ thêm 1 em bé nữa, chắc cuối năm hoàn thành nốt ...

Chị họ mình cưới 99 mà sau nhiều năm chữa chạy bây giờ anh ku cũng đã 4 tuổi rồi đấy
    Lời hay ý đẹp nhất của đàn ông thường nói khi .... đang lừa dối
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 891 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bên CLB mẹ mong có con năm 200x có nhiều nhóm mẹ hiếm muộn, cứ chực chờ, chia sẻ nhau kinh nghiệm canh trứng đấy ( vui đáo để) ... cho chị muộn vào đó mà thấy mình không lẻ loi, không lẽ các bà kia muốn đi "du học" hết hay sao ... hơn nữa ... nếu đẻ 2, 3 cô vịt giời thì cũng phải "đi du học" hay sao ??

Quên đi nhé ... có con rồi mới biết "có được đứa con bất kể trai hay gái suôn sẻ đã là may mắn lắm rồi" ... không thì con nuôi ...

Mr.Right biết 1 em cũng ĐNBT theo chỗ ông BS. Quý 49 Bát Đàn (HN) 1 thời gian ( không biết là ngắn hay dài ) là có anh ku, được 1, 2 tháng vợ chồng mừng quá lại nhỡ thêm 1 em bé nữa, chắc cuối năm hoàn thành nốt ...

Chị họ mình cưới 99 mà sau nhiều năm chữa chạy bây giờ anh ku cũng đã 4 tuổi rồi đấy
    Lời hay ý đẹp nhất của đàn ông thường nói khi .... đang lừa dối
    • 917 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Đi du học & ly hôn là 2 chuyện khác nhau. Đi du học hay k là tùy thỏa thuận của 2 vc. Ly hôn thì unacceptable!!! Yêu chồng, chồng k chịu ly hôn, tại sao cứ cố tình ly hôn??? Hiếm muộn chẳng phải là cái tội của ai hết mà là nỗi đau của cả 2 vc. Mẹ chồng mà cư xử kiểu ấy thì ... miễn bàn! Hôn nhân là của vợ chồng đâu phải của bà mẹ chồng mà phải nghĩ ngợi nhiều như thế.

Chúc vc chị ấy sớm có tin vui-phai biết rằng sự lạc quan có thể đem lại phép mầu ấy :Rose::Rose:
    Tôi đâu dám thốt lời khen Huế đẹp.
    Bởi trước tôi bao thi sĩ nói rồi.
    Thư màu tím sông Hương chiều khép nép.
    Trăng đêm rằm Vỹ Dạ nói dùm tôi ... :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 390 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Uyenlinh Xem bài viết
    Chị gái em lập gia đình được 7 năm rồi, chị lấy chồng khi vừa ra trường (23 tuổi). Chuyện là chị em bị bệnh BTĐN nên sau khi cưới 2 anh chị đã đi khám chữa bệnh ngay để mong có em bé sớm vì anh rể em là con trai một trong một gia đình khá giả. Lúc đầu cũng nghĩ là bệnh này sẽ ko quá khó để có em bé vì chị em cũng đã tìm hiểu và cũng có 2 chị bạn bệnh giống chị em và đã có con. Chị em chữa tây y rồi đông y rồi lại tây y mà vẫn ko có kết quả. Đến năm thứ 4 thì mẹ chồng chị em bắt anh rể phải li hôn với chị em nhưng anh rể em kiên quyết ko chịu và bảo là lỗi tại cả anh ấy nữa nên mẹ chồng mới thôi. Mẹ chồng chị em bị bệnh tim nhưng ko nặng lắm nhưng đợt vừa rồi bà lấy bệnh ra để làm áp lực với anh chị em, bà cũng biết là anh rể em ko chịu li hôn nên cũng ko ép nữa nhưng muốn anh rể em có quan hệ với một cô ở quê bà để có con rồi bà sẽ nuôi đứa bé đấy. Chị gái em có nói với em là chị lấy được học bổng đi học ở Úc rồi và muốn đi học và thời gian xa nhau để anh rể có thế đi bước nữa chứ ko thì cả hai cùng khổ vì đã có lần chị em muốn chia tay nhưng anh rể uống rượu và bị tai nạn . Vài lần chính anh rể bảo với chị em là nhận con nuôi nhưng chị em ko đồng ý và biết rằng mẹ chồng cũng sẽ ko chấp nhận chuyện này. Em rất thương chị em nhưng ko biết phải chia sẻ với chị em như thế nào. Các mẹ có kinh nghiệm hãy cho chị em lời khuyên là liệu chị em có nên đi du học để anh rể em lấy vợ khác ko? (Vì nếu ở VN thì anh rể em ko bao giờ chấp nhận chuyện chia tay)
    Thương mẹ chồng chị bạn, thương chị bạn, và đặc biệt thương anh chồng của chị bạn. Hãy tiếp tục chữa trị. Nếu không được hãy để anh ấy được có con riêng dù bằng cách nào ( cô gái quê hoặc thụ tinh ống nghiệm gì gì đó). Nói thật lòng đó. Đừng có ném đá tôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,176 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Em có ông anh họ ở quê, cưới vợ 13 năm bây giờ mới có một đứa con gái, chạy chữa khấn vái khắp nơi. Còn nước còn tát, quan trọng là anh chồng rất thương vợ, đó là niềm hạnh phúc nhất rồi. Du học và ly hôn là 2 chuyện hoàn toàn không liên quan gì đến nhau. Mong rằng điều kỳ diệu sẽ đến với chị gái của chị. Khoa học hiện nay rất hiện đại mà, đừng nản lòng nhé.
    dGha
    • 1,348 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

2 người bạn của mình cũng bị bệnh giống chị của bạn và chữa ở bsy Lan ( BV sản TW) DT 04. 7613208 địa chỉ: số nhà 18 ngách 97/24 ngõ 97 phố Văn Cao ( đối diện sân vận động quần ngựa.

Giờ 1 đứa sinh đôi đc 2 thằng cu

Còn 1 đứa đang có bầu 3 tháng rồi

Chúc c bạn sớm có tin vui nhé ( Hy vọng mod ko xóa bài của em)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2