TIN TÀI TRỢ.

Help me, please. Mình cần có sự tư vấn của mọi người.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 889 Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi guys.
    Mình tham gia diễn đàn từ lâu, nhưng hôm nay mới gửi bài viết. Mình biết trên diễn đàn có rất nhiều chị em có nhiều kinh nghiệm trong cuộc sống nên mình muốn nhờ mọi người cho mình lời khuyên với!
    Mình là giáo viên, đang dạy tại 1 trường cấp 3 ở BN, chồng mình làm ở HN. Mình hiện đang học cao học trên HN. Hướng của chồng mình là mình sẽ chuyển ra HN công tác để vợ chồng con cái được gần nhau. Vì thế c mình luôn giục giã mình đi xin việc ở trên này. Mình thì không muốn thế, mình vẫn muốn dạy ở quê, ở gần bố mẹ mình (bố mẹ đẻ ấy). 1 phần vì mình đã có tình cảm gắn bó với trường, 1 phần vì thương bố mẹ, mặc dù mình chưa phải nuôi bố mẹ nhưng hiện giờ mình là nguồn động viên tinh thần lớn nhất của ông bà (nhà có 2 chị em mà em trai mình thì đã mất vì tai nạn giao thông cách đây 2 năm). Cũng chỉ vì công việc của mình mà 2 vc mình hay giận dỗi nhau. Cứ mỗi lần anh ấy hỏi cv của mình đến đâu rồi, mình bảo chưa có gì là y như rằng sẽ có 1 cái mặt xì xì ra và thêm 1 bài lí lẽ nữa. Anh ấy quan niệm cho con học ở trường quốc tế và cho con đi du học là điều kiện tốt nhất cho con, mình không tán thành nhưng không dám nói gì cả vì anh nhà mình tính rất gia trưởng. Hiện giờ khúc mắc lớn nhất giữa vc mình là công việc của mình.
    Mọi người giúp mình với, mình có nên xin dạy ở ngoài HN không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 203 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Chi ạ, em thì quan điểm chồng đâu vợ đấy, em có ăn cơm dưa cà chứ ko chồng một nơi vợ một nẻo đâu ạ, thế 2 vc 2 nơi thì em cũng chả lấy chồng làm gì đâu ạ. Ở xa nhau đủ thứ phải lo, ngoại tình, lúc ốm đau ko ai chăm sóc. Ôi, mệt mỏi lắm.

Thế nên em vote 1 phiếu cho chị ra với chồng chị nhé.

Nghe bảo xưa bố mẹ em cãi nhau cũng vì chuyện ông đòi vào Nam mà bà thì cứ ở ngoài Bắc. Cãi nhau to đến nỗi ông bảo bà ko vào thì kệ bà, ông mang 2 đứa con vào nuôi. Sau đó bà theo ông vào, vất vả lắm vì ông vô tư mà, bà lại hay lo, tay trắng vào SG lập nghiệp. Ông cũng lý lẽ là phải đổi đời cho con cho cái (may quá, nhờ ông bà mà bọn em có ngày hôm nay).
    • 89 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

BN - HN có mỗi đoạn đường ngắn tẹo, có gì mà phải lăn tăn hả em? Em mà xin đc ở Hà Nội mới phục, chứ còn bố mẹ thì 1 tuần về 1 lần, hoặc thích thì lúc nào về chẳng được. Chị Quảng Ninh - Hà Nội mà chị còn tuần nào cũng về được nữa là em.
    Thời gian ơi sao cứ trôi như câu nói đùa theo chân 4 mùa???
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cảm ơn chị ạ. Nhưng khi em bảo chồng em là ra HN cũng được, nhưng cuối tuần thì về thăm bố mẹ nhé. Chồng em bảo lại rằng: "Lại còn về nữa?". Chị bảo em phải làm sao?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,363 Bài viết

• 118,852 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chưa sẵn sàng rời BM để theo chồng mà vội lấy chồng thế bạn chủ top?

VC ở xa nhau lâu thì ko tốt đâu. Còn chuyện về quê thăm BM thì cứ nói rõ thôi. Nhưng tuần có 2 ngày nghỉ mà cứ tối ngày về thăm BMD thì chồng ko chán cũng phí nhỉ..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 614 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Thuyền theo lái, gái theo chồng. Lấy chồng là phải theo chồng chứ chị. Còn theo em cơ hội lập nghiệp ở đâu tốt thì mình nên phấn đấu chị ạ. Để con cái sau này đỡ khổ. Bố mẹ thì tùy điều kiện thời gian, công việc gia đình mà mình xắp xếp thôi. Bố mẹ thì ai cũng thương, cũng nhớ. Nhưng mình lớn rồi đâu thể ở với bố mẹ mãi được. Với lại khoảng cách địa lý cũng ko phải là xa lắm. 1-2 tháng chị về thăm bố mẹ cũng được cơ mà. Bố mẹ chẳng bao giờ trách móc mình đâu. Chứ theo em chị ko lo về thăm nhà chồng thì thôi, lúc nào cũng chăm chăm về nhà mẹ đẻ. Chồng chị nói vậy cũng ko sai đâu. Mình theo chồng rồi. Chết cũng là người nhà chồng mà chị. Bố mẹ đẻ dù mình có quý gấp vạn lần cũng ko nên thể hiện ra cho chồng thấy đâu. Như thế là trọng ngoại, khinh nội đấy
    ♫♫♫ Tôi không có gì đặc biệt ♫♫♫

。☆ ☆。。☆ ☆。 Ngoài cái miệng hay cười và tính... lười bản năng . 。☆ ☆。。☆ ☆。
    • 36 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên theo chồng lên hn lập nghiệp đi , đừng để như mình thì kg tốt , mong bạn sẽ có sự lựa chọn sáng suốt
    • 80 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhmom Xem bài viết
    em cảm ơn chị ạ. Nhưng khi em bảo chồng em là ra HN cũng được, nhưng cuối tuần thì về thăm bố mẹ nhé. Chồng em bảo lại rằng: "Lại còn về nữa?". Chị bảo em phải làm sao?
    Thế sao dâu con gì chả đoái hoài đến BMC nhỉ, bố mẹ bạn đẻ ra bán nuôi lốn rùi chứ có phải còn trẻ em mới sinh đâu mà cần bảo mẫu bảo bọc kỹ vậy, nếu thế thì bỏ chồng đi sống với bố mẹ cho nó lành chứ chả thằng đàn ông nào chịu được cảnh thế đâu bạn ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thanks tất cả mọi người nhé! Cảm ơn rất nhiều vì đã tư vấn cho em.
    • 344 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

theo C đi chị ạ!Như chị nói thì chị chưa nuôi BM ngày nào chỉ là chỗ dựa tinh thần thôi, nếu vậy thì thời gian đầu chị chưa quen xa BM thì gọi điện hỏi thăm các cụ.Các cụ còn khỏe thì có thể chăm sóc nhau đc.Con gái xuẩt giá tòng phu mà.BM chị thương con gái chắc ko trách chị đâu.Nếu nhớ các cụ quá thì xin C về thăm các cụ,C ko cho thì cứ đối xử tốt với C nhìu vào,mè nheo ngọt ngọt một chút mấy ông gia trưởng ngọt ngọt là mấy ổng đồng ý hết, bây giờ chưa lên mà chị nói với C mỗi tuần về thăm BM thì khác gì ra điều kiện, ổng ko cho là phải, một tuần ko cho thì 2 tuần về một lần ko dc thì một tháng, cứ bảo là e nhớ BM e quá, vả lại BM giờ chỉ còn mình em, bên cạnh đó cũng đối tốt với nhà C thì ổng mềm lòng ngay. Tâm lý là chỗ ấy. đàn ông hơi ích kỷ ,lúc nào chị cũng canh cánh nhà BM chị thì ổng lại nghĩ rằng có C mà chẳng lo cho C, nhà C suốt ngày lo cho BM đẻ thì mệt lắm.Vài lời góp ý. Bây giờ Chị ở BN, C chị ở HN cũng dc thôi nhưng chỉ sợ một ngày naò đó C chị thấy trống trải rùi lại có NT3 mất thôi.Lúc dó chị đừng lập topic nói là C chị ngoại tình và mong tư vấn nhé.Đàn ông mà chị!
    • 510 Bài viết

• 1,745 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rồi chồng đâu vợ đấy bạn ạ, mình thà nghèo một chút nhưng vợ chồng ở cạnh nhau còn giúp nhau được. Chứ xa nhau tình cảm cũng mai một đi, tiền nhiều cũng chẳng để làm gì cả, vợ chồng hp quan trọng hơn. Bạn nên theo chồng đi, ở HN rất tốt cho học hành của con cái.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hiện tại bây giờ mình đang ở HN rồi, mình thấy gv xin việc ở ngoài này không dễ,nên mình đang đắn đo, có nên bỏ trường công lập ở quê để lên HN xin vào dạy ở trường dân lập ko? Họ hàng và nhiều bạn bè bảo dân lập cũng được, nhưng mẹ mình thì không đồng ý,bố thì ủng hộ quyết định của mình thôi. Bây giờ làm thế nào để mẹ mình xuôi ý nhỉ?