TIN TÀI TRỢ.

Help me! 😟

• 0 Lượt chia sẻ
  • 791 Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bọn em sắp mua nhà ở n chả hiểu sao ox em lại mún mua 1 ngôi nhà cũ, có 1 so nhà mới xây cũng khá đẹp giá cả cũng vừa với số tiền dự định mua n ox lại ko thích. Nói mún sau này có tiền mún xây theo thiết kế của mình. N giá của ngôi nhà cũ mà xấu cũng tầm đó tiền, e nghĩ mua nhà mới sẽ tốt hơn chứ vì giá cả như nhau, nhỡ mình mua nhà cũ rồi 10 năm, 20 năm ko đủ tiền xây thì sao???
    Ai có kinh nghiem mua nha chỉ cho e với ạk, chứ trong đầu e cứ vật lộn giua nha cu voi nha mới ạk

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,017 Bài viết

• 4,497 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chắc ox e thix vị trí của ngôi nhà cũ đó thì sao, nhiều nhà mới xây chất lương ko tốt đâu e, nhìn thì đẹp đẽ nhưng vào ở mới thấy cái cảnh ( họ xây để bán nên chỉ cần bề ngoài bắt mắt chứ về lâu dài chất lương ko đảm bảo )
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 34 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nói với ox : đêm tĩnh mịch , vc mình đang phê mà tự dưng có tiếng gì đó thất thanh thì ....:
    Gê nhất nhà cũ còn tốt mà họ bán!!!
    • 69 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thì ox chị thích căn nhà cũ đó, và có thể nó có vị trí tốt nữa à. Nên cứ thử nghe ox mình 1 lần thử nha chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 34 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Diamond2015 Xem bài viết
    Thì ox chị thích căn nhà cũ đó, và có thể nó có vị trí tốt nữa à. Nên cứ thử nghe ox mình 1 lần thử nha chị.
    Vị trí tốt mà bán sao?
    K rõ lý do họ bán mà cứ mua thì hối k kịp
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Diamond2015 Xem bài viết
    Mỗi tội là chưa kiếm dc nhà nào cả, di tìm như 20 cái nhà rồi mà ox chua ưng cái nào. Cứ lên mạng thấy nhà nào cũ là đi xem, còn nhà mới lướt qua ko thèm ngó lun ý... 😭😭
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby168 Xem bài viết
    Chắc ox e thix vị trí của ngôi nhà cũ đó thì sao, nhiều nhà mới xây chất lương ko tốt đâu e, nhìn thì đẹp đẽ nhưng vào ở mới thấy cái cảnh ( họ xây để bán nên chỉ cần bề ngoài bắt mắt chứ về lâu dài chất lương ko đảm bảo )
    Chưa tìm dc nhà nào chị ơi, cu thay nhà nào đăng trên mạng cũ cũ là đi xem. N xem xong là về chê chắc gần 20 cái rồi đấy. Mà thấy cái nhà nao mới mới giá cả cung vừa túi tien mà lướt qua, e chỉ chỉ trỏ trỏ cung làm ngơ àk
    N ý kien cua chi e thay cung dung. Hj tks chi nhiu
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinhv Xem bài viết
    Nói với ox : đêm tĩnh mịch , vc mình đang phê mà tự dưng có tiếng gì đó thất thanh thì ....:
    Gê nhất nhà cũ còn tốt mà họ bán!!!
    Hehe.ox thi nói ho xay nhà moi mà họ ko o lai đi bán mới là vấn đề 😂😂
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 412 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà cũ và nhà mới ko có chuyện bằng giá đâu bạn ơi. Nếu nhà còn tốt hoặc mới xây họ cộng thêm tiền xây nhà vô nữa á.

Giá nhà phụ thuộc vị trí, và tình trạng ngôi nhà.
    Một số ng mua nhà cũ sửa lại cho đẹp(vẻ ngoài thôi) rồi nâng giá lên.
    Nên việc mua nhà cũ rồi tự xây sửa theo ý mình cũng hợp lý.

Mình đi coi nhà thì coi hết, từ cũ tới mới, đến coi rồi mới biết, chứ đọc rao vặt chả đúng gì đâu. Nhiều căn xem hình thấy ổn quá sao giá ok vậy. Tới coi thì cũng nằm hẻm của hẻm hoặc nhà đâm hẻm... Nên vị trí wan trọng, còn xây sửa mình còn chủ động được.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cpho Xem bài viết
    Nhà cũ và nhà mới ko có chuyện bằng giá đâu bạn ơi. Nếu nhà còn tốt hoặc mới xây họ cộng thêm tiền xây nhà vô nữa á.

Giá nhà phụ thuộc vị trí, và tình trạng ngôi nhà.
    Một số ng mua nhà cũ sửa lại cho đẹp(vẻ ngoài thôi) rồi nâng giá lên.
    Nên việc mua nhà cũ rồi tự xây sửa theo ý mình cũng hợp lý.

Mình đi coi nhà thì coi hết, từ cũ tới mới, đến coi rồi mới biết, chứ đọc rao vặt chả đúng gì đâu. Nhiều căn xem hình thấy ổn quá sao giá ok vậy. Tới coi thì cũng nằm hẻm của hẻm hoặc nhà đâm hẻm... Nên vị trí wan trọng, còn xây sửa mình còn chủ động được.
    Hj.Cảm ơn bạn.
    Chắc là vị trí vs diện tích nữa nên giá ko bằng nhau dc. Gio mình mới nghi toi. Cam on b nhá
    • 162 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mới của mấy ông thầu chuyên xây nhà để bán thì tránh xe bạn nhé, mà ở đây là ý thích của ôx muốn khi nào có đkiện tưh thiết kế xây lấy theo ý mình thì quá hay còn gì