Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

HCMC- Ở đâu bán ra, mền đẹp và giá tốt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 10 năm
    • 662 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Cả nhà ơi!
    Nhỏ bạn thân của em sắp lên xe hoa tháng 1 này. Nó đang tìm chổ bán ra, mền, gối... Cả nhà có biết chổ nào đẹp mà giá tốt chỉ em với nha.
    Thanks cả nhà!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 970 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

mún mua rẻ thì lên chợ Tân Bình đó bạn, cũng rẻ lắm, hàng xài cũng đc
    • 115 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn ra đường Lê Văn Sỹ á. Có nhiều tiệm may drap giường đẹp lắm. Mình thường mua ở tiệm Anh Minh (mình không nhớ địa chì, nhưng nó nằm gần gần đường ray xe lửa). Khoảng 650 ngàn là có một bộ đẹp lắm rồi.
    • 23 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình biết 1 chổ ở chợ đêm Hạnh Thông Tây-Gò Vấp.Mẫu mã và thêu chữ của Everon (không biết phải hàng thật không),hoa văn rất đẹp,có lớp phủ xuống. 1 bộ luôn mền là 700k.Nếu bạn cần thì mình hẹn dẫn bạn đến đó mua vì bán dọc bên chợ(chợ đêm,không quầy,không số nhà), mình không biết đường chỉ luôn!
    YM: canhdonghoa9
    • 608 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

ba chồng mình mua nệm và gối ở VẠN THÀNH,đương nhiên là mua luôn grap,mềm,áo gối.nhưng mình kô biết bao nhiêu tiền......bạn vào coi thử nha.Mình đi metro thấy bán cũng nhiều và rẻ lắm...1 bộ khoảng hơn 500k thì phải
    tho20va20nhim
    Thỏ papa & Thỏ mama đang chờ đón Thỏ baby
    • 66 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

vanhuy ơi..nệm vạn thành ok kg..So với kim dan thì chắc kg bằng nhưng so với liên á thì thế nào
    Sóng gió cuộc đời - nuôi ta lớn.:Crying:
    :Kiss::Kiss: :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss: :Kiss: Bao lần thất bại - dạy ta khôn.
    ::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    • 66 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

:Angel:vanhuy ơi..nệm vạn thành ok kg..So với kim dan thì chắc kg bằng nhưng so với liên á thì thế nào
    Sóng gió cuộc đời - nuôi ta lớn.:Crying:
    :Kiss::Kiss: :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss: :Kiss: Bao lần thất bại - dạy ta khôn.
    ::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 122 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sỏi đá Xem bài viết
    :Angel:vanhuy ơi..nệm vạn thành ok kg..So với kim dan thì chắc kg bằng nhưng so với liên á thì thế nào
    https://www.webtretho.com/forum/f112/...ao-tot-376679/ vo top nay coi binh luan ne ban :Thinking::Thinking:
    • 608 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sỏi đá Xem bài viết
    vanhuy ơi..nệm vạn thành ok kg..So với kim dan thì chắc kg bằng nhưng so với liên á thì thế nào
    hihihi.........tụi mình chưa cưới,ba chồng mua trước để chuẩn bị thôi.Nhưng gia đình bên chồng mình hay sử dụng sản phẩm của VẠN THÀNH lắm.Mình thấy giá cả và chất lượng cũng ok.KIMDAN là 1 thì VẠN THÀNH là 2..........giá KIMDAN cao hơn,gia đình trung bình thì mình nghĩ xài VẠN THÀNH cũng ok rồi
    tho20va20nhim
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,058 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Hôm nay rảnh đi lang thang nhìu chiện tí:Battin ey:
    Vụ dra nệm này nhé, sở thích của mình là sắm dra nệm, riêng mình có đến trên 10 bộ cho riêng mình. Hàng mình mua ngoài chợ toàn hàng dỏm với giá 700k (có mền) trở lại, giặt 1 nước là bị rút, lần sau tròng vào nệm rất khó, rút gần như từ giường 1m6 xuống còn 1m4 áh. Nếu muốn xài tốt thì nên mua hàng có thương hiệu và giá trên 1 triệu. Hoặc về quê đặt may nếu ở quê có chỗ may uy tín, mình đặt được vải tốt, giá hợp lý và đúng ý mình. Mình đặt 1 bộ có cả mền, mền dày nhé (dày đến nổi ở SG hổng đắp được luôn nếu ko có máy lạnh), mặc dra thì có chần bông mà giá cũng chỉ có 950k/bộ. Nên bạn nào ở quê thì mình nghĩ nên đặt may thì hay hơn.
    Win của mẹ 4 ngày tuổi - 3m - 6m - 9m - 12m - 15m :LoveStruc:
    wwdsc01083w6mw3w44
    • 629 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Mình thấy hàng của Vigatexco xài tốtmà giá khá mềm so với Everon hay Thanh Thủy. Vải cotton rất mát, nhiều hoa văn đẹpHàng của Thanh Thủy kiểu dáng thuờng thôi nhưng mắc và chất luợng rất tệ. Mình bị 2 bộ: 1 bộ mua cách đây 3 năm giá gần 2tr mà mới giặt 1 lần vải và dây luồn trong gân viền bị rút lại, ko xài đuợc nữa. Một bộ khác cũng mua lúc đó, giá hơn 500k (ko chần gòn, chỉ có drap và mền - ko có áo gối, drap boc chứ ko phải drap phủ) mà giặt mấy lần bị đổ lông te tua, nằm ngứa chịu ko nổi phải bỏ đi. Lúc mình mua vô ý ko giữ lại hóa đơn, khi gọi dt ra đại lý để complain thì nó chối
    qHBYp7 OTlPp7
    • 10 năm
    • 662 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Woo, Thanks cả nhà lắm lám nha. Em chưa có kinh nghiệm mấy vụ này. Nhưng nói thật lòng là em cũng khoái mấy bộ Drap ma mịn và mát. Thời tiết ở SG mình mà có mấy cái drap vậy mát lắm. Vigatexco hình như có cả gối hơi ấy. Em phải chỉ cho nhỏ bạn em mới được. Mà giá của Vigatexco khoảng bao nhiêu vậy chị KangarooBB
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 810 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Drap giường bạn có thể ra khu Điện Biên Phủ, ở đó hàng may mua gì cũng có. Mình đặt may 1 bộ vải của hàng Thắng Lợi, vải coton rất tốt, còn thường những hàng khác chỉ là vải kate thôi. Mà tính ra đặt may còn rẻ hơn nhiều so với mua 1 bộ drap của Thắng lợi. Mình may drap giường 1.8m, 2 bao gối nằm, 2 bao gối ôm mà chỉ gần 300k thôi, trong khi mua 1 bộ của Thắng Lợi phải hơn 500k. Tuy nhiên, hàng VN cũng như của TQ nói chung thì mẫu vải ko đẹp và đa dạng, màu sắc sặc sỡ, có phần hơi sến. Những bộ vải đẹp, màu đẹp sang trọng như ở Parkson thì lại quá mắc, trên cả triệu đến mấy triệu 1 bộ; còn lọai màu đẹp nhưng vải xấu, sờ vô thấy thô ráp, bán giảm giá quanh năm cũng ở những trung tâm lớn như Parkson, NowZone thì cũng phải 500k trở lên.
    vXS8p7
    08/12/12: Newborn, 3kg, 50cm; 1y: 9.1kg, 75cm, 14m: 9.8kg, 77cm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 810 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Vạn Thành nằm cứng lắm bạn ơi, nghe đồn nó có trộn thêm đất sét nữa nên ko được mềm.
    Nếu muốn giá mềm mà tốt thì chỉ có Liên Á thì okie. Còn ko thì cứ Kimdan cho đúng ý các cụ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vanhuy1987 Xem bài viết
    hihihi.........tụi mình chưa cưới,ba chồng mua trước để chuẩn bị thôi.Nhưng gia đình bên chồng mình hay sử dụng sản phẩm của VẠN THÀNH lắm.Mình thấy giá cả và chất lượng cũng ok.KIMDAN là 1 thì VẠN THÀNH là 2..........giá KIMDAN cao hơn,gia đình trung bình thì mình nghĩ xài VẠN THÀNH cũng ok rồi
    vXS8p7
    • 608 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

mình cũng chẳng rõ có trộn thêm đất sét hay ko?nhưng nhà mình xài nệm lò xo cùa VT 5 năm rồi mà vẫn tốt,nệm cao su thì cũng êm ái.....mỗi ng mỗi ý thôi
    tho20va20nhim
    • 10 năm
    • 662 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi May_girl Xem bài viết
    Drap giường bạn có thể ra khu Điện Biên Phủ, ở đó hàng may mua gì cũng có. Mình đặt may 1 bộ vải của hàng Thắng Lợi, vải coton rất tốt, còn thường những hàng khác chỉ là vải kate thôi. Mà tính ra đặt may còn rẻ hơn nhiều so với mua 1 bộ drap của Thắng lợi. Mình may drap giường 1.8m, 2 bao gối nằm, 2 bao gối ôm mà chỉ gần 300k thôi, trong khi mua 1 bộ của Thắng Lợi phải hơn 500k. Tuy nhiên, hàng VN cũng như của TQ nói chung thì mẫu vải ko đẹp và đa dạng, màu sắc sặc sỡ, có phần hơi sến. Những bộ vải đẹp, màu đẹp sang trọng như ở Parkson thì lại quá mắc, trên cả triệu đến mấy triệu 1 bộ; còn lọai màu đẹp nhưng vải xấu, sờ vô thấy thô ráp, bán giảm giá quanh năm cũng ở những trung tâm lớn như Parkson, NowZone thì cũng phải 500k trở lên.
    Chà, coi bộ may có vẻ ok quá. Mà may có lâu không bạn? 23/1 nhỏ bạn mình cưới đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 810 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Tùy tiệm, tiệm mình may thì chỉ 1 tuần thui àh! Ko bít cuối năm nó có nhiều hàng mà may chậm hơn ko. bạn cứ tham khảo xem mẫu vải, giá cả của mấy tiệm đó rùi chọn. Tiếc là tiệm mình may thì mình quăng card nên quên tên rồi, giá hạt dẻ hơn 2 tiệm trước đó mình xem nên chọn luôn.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nemothanh Xem bài viết
    Chà, coi bộ may có vẻ ok quá. Mà may có lâu không bạn? 23/1 nhỏ bạn mình cưới đó.
    vXS8p7
    • 10 năm
    • 662 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

hiii, Thanks nha!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Theo mình nệm Vạn Thành là okie và hợp túi tiền. Mua kymdan mắc quá, nó đc cái thương hiệu àh, chứ chất lượng thì chưa biết vì hiện giờ mình vẫn xài ro ro.
    Bạn nào nói dra chăn của everon giá 700, mình nghĩ là nhái đó, vì hàng everon ko có giá này đâu bạn àh. Mình có coi quảng cáo chăn drap gối nệm của Edena trên tivi giá okie ( giá mềm hơn everon), chất lượng đc, hỗm mình mua 1 bộ gồm mền hè hiệu này gồm 2 gối nằm lớn, 1 gối ôm lớn, 1 drap phủ đẹp lắm giá 1tr650 ngàn đó ( có tặng đồ nữa). Bạn lên website của cty xem, nếu cần alo họ giao hay bạn đến đó coi cũng đc ( ở quận nào thì đến quận đó coi cho tiện). Chúc bạn chọn đồ như ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 748 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Mình hay đến mua ở tiệm Nhất Tâm trên đường Nơ Trang Long (không nhớ số nhà), đi hướng bệnh viện Ung Bướu qua cầu Băng Ky (Bình Thạnh) thì thấy tiệm bên tay trái.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2