TIN TÀI TRỢ.

Hãy trao niềm tin nơi chồng

• 2 Lượt chia sẻ
  • 1.13K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chồng - chẳng thể biết lúc nào chồng thay lòng đổi dạ. Trên thế giới ngoài vợ ra còn có hàng tỷ người phụ nữ khác. Khi nào chồng lạc bước, khi nào chồng đê mê bởi một người đàn bà không phải là vợ, là lúc " cửa nhà không yên". Tuy vậy, trước khi chưa có chuyện gì, hãy tin tưởng chồng bạn. Tôi cưới chồng chưa lâu, nhưng chuyện ngoại tình tôi đọc nhiều, nghe cũng nhiều, vợ xinh đẹp chồng cũng ngoại tình, vợ chu đáo với chồng con chồng cũng ngoại tình. Chính vì những điều này, khiến nó ám ảnh tôi rất nhiều. Tôi cũng hay dò la bạn bè chồng xem có vấn đề gì không, nhưng ai cũng nói hãy tin tưởng chồng minh. Khá ích kỷ, tôi k thể tưởng tượng ra cảnh nếu chồng tôi k tin tưởng tôi sẽ như thế nào, nhưng tôi luôn nghĩ rằng mình không bao giờ như thế và chồng nhất định cũng phải như vậy.
    Cho đến một ngày, tôi tự đặt câu hỏi cho bản thân. Có khi nào trước khi chết, tôi sẽ ước rằng :" Giá như mình tin tưởng chồng, thì có lẽ hạnh phúc sẽ đong đầy hơn so với việc lúc nào cũng canh cánh chuyện kia". Và đó là lúc tôi nhận ra mình phải thay đổi.
    Mọi sóng gió đều có thể ập đến, tuy vậy, trân trọng hạnh phúc vợ chồng là điều nên làm và tin tưởng lẫn nhau mới thực sự đem lại hạnh phúc đó .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 240 Bài viết

• 609 Được cảm ơn

Lụm được cái này, gởi tặng bạn, đọc đi rồi si nghĩ

Tôi không tin “niềm tin” là món quà vô giá mà ta dành cho người khác. Bởi đôi khi, sự tin tưởng hóa ra là một điều rất….đơn phương và vô trách nhiệm.

Nó có nghĩa bắt người kia vào rọ-không tính đến khả năng thay đổi của trái tim. Tin tưởng là trút gánh nặng sang vai người khác, bất kể người đó có chịu nhận nó hay không. Việc nhận định hay quyết định vấn đề không còn dựa vào sự thận trọng, sáng suốt hay nhạy cảm, bao dung của ta mà hoàn toàn giao phó cho người khác. Và khi họ thay đổi, ta thường nhân danh sự tin tưởng tuyệt đối mà mình đã tự nguyện gởi gắm để cho phép mình cái quyền được ghép tội họ.

Nhưng bất cứ ai cũng có lúc thay đổi.

Trích "Nếu biết trăm năm là hữu hạn"-Phạm Lữ Ân
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 603 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

mình cũng đồng ý với bạn câu nói ấy tức nhiên vc thì tin nhau nhưng vì 2 chữ tin nhau mà chồng bạn phản bội trước mắt mà bạn vẫn còn tin ư, tin nỗi gì mình thì không bao giờ đặt lòng tin cho chồng vẹn toàn cả, chỉ 1 phần nào đó mà thôi