Hãy nghĩ nhiều hơn đến bản thân

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.51K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em mới lấy chồng, để mà nói về ck của em hiện tại, e không thể chê trách điều gì. Anh tốt với vợ, với mọi người xung quanh, và là người làm ra tiền. Mấy hôm nay được em trai giới thiệu trang web này, em hay vào đọc lắm. Đọc về cuộc sống hôn nhân, những thay đổi, cách ứng xử và khá quan tâm về chuyện ngoại tình. Mọi người trong gia đình, kể cả nội ngoại hay bảo em phải biết giữ chồng, chồng đi tàu, lại trẻ, không biết giữ chỉ có thiệt. Nên em lăn tăn lắm. Thú thực là em cố gắng ăn nói nhẹ nhàng, chiều chồng hết mực, chỉ duy nhất 1 lần em cáu với anh ấy là khi anh ấy hay nhắc đến tên bạn em. Đến nỗi e lên fb, thấy con bé đó đăng cái ảnh mới đi làm, e đoán thể nào tối về anh ấy cũng hỏi. Trên điện thoại thể hiện rõ là anh ấy xem ảnh rồi còn bầy đặt hỏi em nó làm gì thế. E cáu là nổi xung lên. Anh ấy chờ e tắm xong, ôm em và nói là a không muốn người ngoài làm ảnh hưởng đến cuộc sống gia đình mình. E nghĩ thấy con bé bé đó xinh, anh ấy cũng thinh thích. E nhạy cảm mấy vấn đề này lắm. Nhưng sau lần đấy anh ấy không dám nói động đến tên nó lần nào nữa.
    Lên WTT đọc nhiều chuyện, có những người vợ hết lòng vì chồng vì con mà vẫn bị chồng phản bội, có những người vợ đang bị ung thư vú mà chồng vẫn quay phim sex với người tình khoe vú mà em thấy xót xa thay cho người phụ nữ. Em nhận ra rằng có lẽ mình phải thay đổi, không đơn giản chỉ là hi sinh, mà phải biết cả hưởng thụ, không đơn giản là chăm chút cho chồng con mà quên đi vẻ bề ngoài của mình. Em không muốn như nhiều mẹ, nói những câu như là :" hết lòng vì chồng vì con" mà đến lúc nhìn lại mình đã già nua, cằn cỗi. Em muốn trở thành người phụ nữ đến lúc anh ta có ngoại tình, cũng vẫn đủ kiêu hãnh về nhan sắc, về tiền bạc để kí vào đơn li hôn ngay lập tức, thay vì cứ phải lăn tăn vì không có tiền, khổ sở này nọ. Đừng nghĩ vì thương con mà chịu đựng, chả phải người đàn ông đó đã làm tan nát cái gia đình đó sao, chả phải người đàn ông đó đã làm con anh ta phải khổ sao. Hãy nghĩ cho bản thân đi, để đến lúc đừng hối hận về vấn đề gì, để vẫn có thể sống tốt cùng với những đứa con thân yêu của mình.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 906 Bài viết

• 1,128 Được cảm ơn

Em đi đúng hướng suy nghĩ mà tất cả PN VN nên có ! Và điều cuối cùng nữa là dù cho sau này chồng mình có làm mình rơi vào bi kịch ghê gớm như thế nào đi chăng nữa thì cũng không được phép quên những điều em vừa nói. ( Có những thằng đàn ông đê tiện, đớn hèn ngụy quân tử đến khi nó trở mặt với vợ thì dù PN có nghĩ được như em cũng vẫn có thể bị trầm cảm và mất luôn ý chí và không còn làm được như em nói ).
    Tóm lại chị đồng ý hoàn toàn với em, và còn mong em kiên định với suy nghĩ này đến suốt đời .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 50 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chị rất tỉnh táo trong suy nghĩ nhưng hãy nhớ nha chị sau này cũng phải luôn nhớ những gì mình nói đừng để phút yếu lòng làm đau bản thân chị ah. Không ai thương mình bằng chính mình thương mình sống vì mình trước rồi mới vì người khác được. Hi vọng những người phụ nữ Việt Nam có được suy nghĩ giống chị.
    • 33 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeubomanh Xem bài viết
    Em mới lấy chồng, để mà nói về ck của em hiện tại, e không thể chê trách điều gì. Anh tốt với vợ, với mọi người xung quanh, và là người làm ra tiền. Mấy hôm nay được em trai giới thiệu trang web này, em hay vào đọc lắm. Đọc về cuộc sống hôn nhân, những thay đổi, cách ứng xử và khá quan tâm về chuyện ngoại tình. Mọi người trong gia đình, kể cả nội ngoại hay bảo em phải biết giữ chồng, chồng đi tàu, lại trẻ, không biết giữ chỉ có thiệt. Nên em lăn tăn lắm. Thú thực là em cố gắng ăn nói nhẹ nhàng, chiều chồng hết mực, chỉ duy nhất 1 lần em cáu với anh ấy là khi anh ấy hay nhắc đến tên bạn em. Đến nỗi e lên fb, thấy con bé đó đăng cái ảnh mới đi làm, e đoán thể nào tối về anh ấy cũng hỏi. Trên điện thoại thể hiện rõ là anh ấy xem ảnh rồi còn bầy đặt hỏi em nó làm gì thế. E cáu là nổi xung lên. Anh ấy chờ e tắm xong, ôm em và nói là a không muốn người ngoài làm ảnh hưởng đến cuộc sống gia đình mình. E nghĩ thấy con bé bé đó xinh, anh ấy cũng thinh thích. E nhạy cảm mấy vấn đề này lắm. Nhưng sau lần đấy anh ấy không dám nói động đến tên nó lần nào nữa.
    Lên WTT đọc nhiều chuyện, có những người vợ hết lòng vì chồng vì con mà vẫn bị chồng phản bội, có những người vợ đang bị ung thư vú mà chồng vẫn quay phim sex với người tình khoe vú mà em thấy xót xa thay cho người phụ nữ. Em nhận ra rằng có lẽ mình phải thay đổi, không đơn giản chỉ là hi sinh, mà phải biết cả hưởng thụ, không đơn giản là chăm chút cho chồng con mà quên đi vẻ bề ngoài của mình. Em không muốn như nhiều mẹ, nói những câu như là :" hết lòng vì chồng vì con" mà đến lúc nhìn lại mình đã già nua, cằn cỗi. Em muốn trở thành người phụ nữ đến lúc anh ta có ngoại tình, cũng vẫn đủ kiêu hãnh về nhan sắc, về tiền bạc để kí vào đơn li hôn ngay lập tức, thay vì cứ phải lăn tăn vì không có tiền, khổ sở này nọ. Đừng nghĩ vì thương con mà chịu đựng, chả phải người đàn ông đó đã làm tan nát cái gia đình đó sao, chả phải người đàn ông đó đã làm con anh ta phải khổ sao. Hãy nghĩ cho bản thân đi, để đến lúc đừng hối hận về vấn đề gì, để vẫn có thể sống tốt cùng với những đứa con thân yêu của mình.
    ok với chi, lâu nay minh đã nóg giận chửi bới vì nhữg lân fat hiện chồg có bô, minh điên lên như 1 ng điên, nhưg chôg mih vẫn ko bỏ bồ,, đung là hãy nghi cho ban thân đi, mih mơi sanh be được 5thag r, từ luc mình mag bâu la chồg minh đã overnight suốt, mình khinh hăn ta, đô dơ bẩn. Tât ca chi e hãy sôg cho ban thân, cho nhữg đưa con iu quý của mih nhé!
    NB1: 3.7KG; 2M: 6KG;3M: 7.2KG;4M: 8kg;5M: 8,5KG; 9M: 10KG; 12M: 11KG; 21M: 13KG; 49M: 20KG; 6 tuổi: 25kg
    NB2: 3.5KG; 1M: 5KG; 29M: 13,5KG; 42m: 15kg
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 95 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

thật rất ngưỡng mộ chị,đúng là phụ nữ thời nay ,hiện đại và vững về tâm lý..e cũng có tâm lí như chị,trước hết điều gì phải làm nên vững về tài chính là tốt nhất ko lệ thuộc vào chok ,có thể là chính mình,nên chị nào có chok mà bảo ở nhà chăm chok chăm con thì đừng nghe nhé các mẹ đó là hành động xúc tác làm ta bế tắt khi có chuyện xảy ra,e cũng đọc nhiều bài viết thấy các mẹ cứ than về vấn đề cam chịu sợ này sợ nọ....thật e ko chịu được cảnh cắm sừng vào đầu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 206 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

. Em nhận ra rằng có lẽ mình phải thay đổi, không đơn giản chỉ là hi sinh, mà phải biết cả hưởng thụ, không đơn giản là chăm chút cho chồng con mà quên đi vẻ bề ngoài của mình. Em không muốn như nhiều mẹ, nói những câu như là :" hết lòng vì chồng vì con" mà đến lúc nhìn lại mình đã già nua, cằn cỗi. Em muốn trở thành người phụ nữ đến lúc anh ta có ngoại tình, cũng vẫn đủ kiêu hãnh về nhan sắc, về tiền bạc để kí vào đơn li hôn ngay lập tức, thay vì cứ phải lăn tăn vì không có tiền, khổ sở này nọ. Đừng nghĩ vì thương con mà chịu đựng, chả phải người đàn ông đó đã làm tan nát cái gia đình đó sao, chả phải người đàn ông đó đã làm con anh ta phải khổ sao. Hãy nghĩ cho bản thân đi, để đến lúc đừng hối hận về vấn đề gì, để vẫn có thể sống tốt cùng với những đứa con thân yêu của mình.
    Mừng vì bạn đã sớm nhận ra điều này, thế mới là người phụ nữ hiện đại. Có tài có sắc ắc có người theo!!
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đúng là phụ nữ ai cũng có suy nghĩ như bạn thì đỡ khổ bao nhiêu, đỡ dằn vặt khi chồng ngoại tình và dửng dưng với mình, mình cũng đoán là bạn chưa có con đúng ko? vì phụ nữ khi còn son rỗi và có con nó cũng khác nhau về hành động và suy nghĩ bạn ah.
    Mình cũng thuộc típ người phụ nữ hiện đại, nghĩa là luôn cập nhật thông tin, luôn ko quá phụ thuộc vào tình cảm của chồng, chồng vẫn yêu vợ và chưa ngoại tình trừ có đi cave (cái này mình cũng nghi thôi chứ chưa có bằng chứng). Mình vẫn luôn tâm niệm phải luôn làm mới mình, sẵn sàng ăn nem nếu phát hiện chồng ăn chả, luôn xu lông và cảnh cáo chồng nếu phát hiện chồng ngoại tình, chồng vẫn sợ vợ nhưng mình vẫn ko tin là từ giờ đến hết cuộc đời chồng sẽ ko cho mình mọc sừng vì chồng mình rất đẹp trai và đào hoa NHƯNG đôi lúc mình lại tự hỏi sẽ làm gì nếu như 1 ngày nào đó chồng ngoaij tình? mình có dám tung hê hết ko? chắc chắn là khó vì mình biết ly dị chắc chắn thiệt thòi sẽ về mình và các con. mình nhận thức được mình nên làm gì nếu chồng ngoại tình nhưng có 1 điều mà mình ko thể dứt khoát được đó là tài chính, bản thân mình ko sao nhưng nếu ko có tiền của chồng thì các con mình sẽ khổ và suy cho cùng phụ nữ muôn đời vẫn khổ vì con cho dù họ có đẹp, có ăn nem nhưng ko có tài chính thì ko thể nói đc gì cả, nên nói gì thì nói có tài chính thì chả sợ gì, đôi lúc mình ước có vài tỉ mà chẳng cần chồng cũng ok.
    • 272 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Duyệt bạn này y chang mình nhé !Đàn ông vốn vô tâm , không quan tâm thì không để ý đến thế ...
    Tiêu diệt hậu họa từ trong trứng nước
    chúc tất phụ nữ tốt trên thế giới này đều mạnh mẽ để bảo vệ mình