Cả nhà ơi , mình hiện tại đang buồn và đau lắm. Mình đã lập gia đình và có 2 bé gái xinh xắn . Vợ chồng mình về với nhau chỉ có tay trắng ; công việc cả hai cũng không ổn định , khi mình có việc làm tốt thì anh lại thất nghiệp , rồi khi a có việc làm thì mình lại sinh e bé . Cuộc sống của mình cứ nằm trong vòng lẩn quẫn thiếu thốn và rôì thì nợ nần cứ chồng chất khi vay vốn làm ăn không hiệu quả . Thời gian sau này mình cũng chuyển việc thu nhập khá hơn nhiều nhưng do số nợ quá lớn nên chỉ gọi là tạm đủ qua ngày . Rồi mình lại có em bé , lại nghỉ việc vì làm việc quá sức có nguy cơ xẩy thai , lại thêm khó khăn khi lương chồng mình rất bấp bênh nhiều khi chỉ đủ tiền sữa cho con , nên mình đã phải vay mượn rất nhiều để xoay sở trong thời gian đó . Mình cũng động viên chồng sinh xong đứa thứ 2 thì hai vợ chồng cố gắng làm ăn rồi trả nợ dần. Mọi sự chắc rồi cũng sẽ tốt hơn vì mình luôn cố gắng thay đổi cuộc sống của chính mình...Bé thứ 2 vừa mới tròn 5 tháng thì mình lại có thai..... dù vc mình đã giao hợp bằng cách xuất ra ngoài do mình dị ứng với hầu hết các biện pháp tránh thai. Có ai làm mẹ như mình , không thể vui nổi 1 ngày khi hay tin mình có thai. Đừng ai nghĩ rằng mình cho việc có đứa bé này là cản trở cuộc sống của mình mà tội nghiệp . Mình cũng đã làm mẹ , mình thương con như bao bà mẹ khác thôi , dù chỉ là giọt máu nhỏ . Nhưng mình biết mình không có đủ khả năng để nuôi thêm 1 đứa nữa , vợ chồng mình hiện tại đang cố gắng hết sức để không vay nợ thêm vì đã hết khả năng nếu sô nợ lớn thêm . Cũng nói thêm dù vợ chồng mình có nợ nhiều nhưng chủ yếu là vay ngân hàng ; vay tín chấp luôn trả nợ đủ và đúng hạn . Ngoài ra mình cũng vay chút ít ở vài người bạn thân chứ mình không vay họ hàng thân thích gì hết . Cũng có nhiều lý do lắm : ba mẹ hai bên cũng khó khăn , mẹ mình thì thương con nên cũng đã cầm cố nhà cửa để cho vc có vốn kinh doanh nhưng ko thành . Họ hàng thì đa số cũng khó khăn mà những người có của thì không dễ gì mượn được cho nên mình cũng ngại mở lời . Hôm qua nói chuyện vs chồng , anh khuyên mình bỏ con .... mình nghe mà đau thắt lòng , tội cho đứa con chưa thành hình đã bị chối bỏ . Mình ân hận lắm . Mình giờ không biết phải làm thế nào nữa , mình không sợ phải trả giá cho việc làm thất đức này nhưng mình thương con , thương cho cả đứa còn trong dạ . Chúng sẽ ra sao khi cơm ăn ko no , ko được đến trường như bao trẻ khác . Mình sẽ không chịu nổi nếu để con thiếu thốn dù chỉ một ngày . Bây giờ khác ngày xưa lắm không dễ nuôi con chút . Nhà thì phải đi thuê , con cái nheo nhóc, nợ nần chồng chất , loay hoay lại đến tháng... Đau đớn nghĩ đến tương lai mà cứ khóc hoài . Mình phải làm sao đây ????Có ai cho mình lời khuyên và sự giúp đỡ vào lúc này không . Mình rất cần để có hướng giải quyết sớm . Cảm ơn mọi người đã đọc bài chia sẻ này .