TIN TÀI TRỢ.

Hạnh phúc &EQ (tầng mới): người phụ nữ khéo giữ lửa...[Tầng 4]

• 1 Lượt chia sẻ
  • 328K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 166 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

hic em đi tàu ngầm trong đây từ tập 1 và còn vào profile của chị MTCT để "lục" bài cũ ra đọc nữa chứ :Smiling: Hôm nay phải ngoi lên để nói 1 câu là chị MTCT đẹp quá, vì em cứ nghĩ người lăn lộn tự bươn chải nhiều thì dù đẹp cách mấy nét kham khổ cũng hiện lên mặt à. Nhưng mà bữa nay diện kiến dung nhan xong thì... speechless luôn, sao mà có người toàn vẹn thế ko biết :Rose::Rose::Rose::Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,060 Bài viết

• 14,518 Được cảm ơn

Cám ơn em nhé, chỉ vì chị có tinh thần lạc quan điển hình, đến nỗi đôi khi tự hỏi ko biết mình đang vận dụng EQ hay đang AQ, tự thủ dâm tinh thần nữa:Thinking:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 613 Bài viết

• 1,758 Được cảm ơn

Thôi chào cả nhà, em đi...ngất đây !

(Em vừa xem xong chữ ký chị Trâu)

Ai đó bảo trai tài gái sắc, em thì thấy đọc ngược lại cũng chuẩn như đọc xuôi
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lâu nay em toàn tàu ngầm ạh Vì là mem mới nên em lội pas hoài mà vẫn hem kịp theo các bác .Lâu lâu bận gì quay lại đã thấy thêm mấy chục trang roài .Híc Thật hâm mộ và biết ơn các mẹ ở đây lắm lắm ý :LoveStruc:.Chuyện của các mẹ mà sao như chuyện của nhà em zị .Tặng hoa cho cả nhà và chúc các mẹ luôn xinh đẹp ,hạnh phúc nhe' :Rose::Rose:.Em lại đi tàu đây ạh .
    • 563 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, chị Yamanote xây nhà mới rồi, mọi ng sang bên nhà mới nhé. Topic này chắc Mod sớm đóng thôi vì quá 150 trang rồi mà.
    • 2,511 Bài viết

• 2,459 Được cảm ơn

Em ko xem được ảnh Flickr ở cty, hic. Và em nghe mọi người kể thì em ngồi tiếc từ sáng đến giờ vì ko được đi chiêm ngưỡng dung nhan của các chị em và các phu quân "tập đoàn hoa hậu" nhà mình.

PS: Em đang buồn buồn rầu rầu, vì hôm qua nghỉ làm đi khám con Sâu nhà em. Một vòng dây rốn quấn cổ, gần 34w, bác sỹ bảo giờ ko tự tháo ra được nữa, vớt vát lại là đứa 2 nên khả năng sinh thường vẫn còn. Buồn quá
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

He, ôm nhau cần gì phải nhiều thời gian mà cũng đâu có gì xa xỉ, cứ ra đụng vào chạm , ôm 1 tí rồi đi tiếp. Nhà này ôm nhau suốt
    E cũng đồng quan điểm ạh hihi .Hem mất gì ,mà cũng không cần nhìu thời gian nên vừa ôm vừa chu mỏ hun cái cho tình củm ạh :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 640 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

em theo dõi kĩ từng trang mà nhưng toàn tầu ngầm ko người lái nhưng hnay phải ngoi lên cớ làm sao em tìm mãi ko thấy cái ảnh của chị trâu ở chỗ nào cả nhà ơi?
    Chung tay ủng hộ chương trình suất ăn miễn phí cho trẻ em nghèo viện nhi
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,021 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienthancuame Xem bài viết
    Cái kiểu bắt bẻ hành vi con dâu, bất nhã với thông gia và thiên vị giữa các con trong cùng gia đình ... mẹ chồng tớ cũng i xì mc nhà ấy. Chung quy cũng là vì 2 nhẽ, thứ nhất là mình không sống thớ lợ nên không thuận lòng bà, thứ 2 vì vợ chồng mình tương quan mà xét thì có khả năng nhất trong số các con.

Người làm mẹ nhiều lúc rất không khách quan, cái đứa con càng phá, càng ngu thì mẹ lại càng thương và có chiều hướng bao bọc, cái đứa khôn ngoan, chịu thương chịu khó hay lam hay làm, có chút thành quả thì mẹ lại ỉ ôi, đòi hỏi, chành chọe đủ kiểu... Những sự việc kiểu như vậy, tớ trải qua hết rồi Pump ah, mệt mỏi lắm lắm... Tớ cũng từng như cậu, trăn trở với cải thiện và buông xuôi, muốn cải nhưng lại thấy không còn nhiệt huyết, muống buông thì lòng lại áy náy...

Vì hoàn cảnh có những nét tương đồng nên tớ có thể chia sẻ vài điều như thế này:

Trong mối quan hệ mẹ chồng, cho đến bây giờ tớ sống theo "chủ nghĩa tự nhiên" không kỳ vọng, đến đâu hay đến đó

- Mối quan hệ là từ 2 chiều, mình cứ tốn sức làm ấm mà bên kia cứ giơ bom nguyên tử ra thì phí công mình. Vậy cho nên xác định mc tử tế thì mình hợp tác, mc vẫn giữ thói kiếm chuyện thì mình ra Mũi Né nghỉ mát.

- Kính nhi viễn chi với mc, đã không ưa nhau, đã từng có va chạm thì việc sống cùng để cải thiện mqh, tìm lại yêu thương là khó khăn vô cùng. Xác định là sống chừng mực, không kỳ vọng kẻo thất vọng. Bạn bây giờ ở xa xôi như thế mọi việc va chạm thường nhật gần như không có thì đơn giản nhiều mà

- Nếu bạn được hưởng nền giáo dục truyền thống theo kiểu làm con thì phải thế này, làm dâu trưởng thì phải thế kia thì ... thì đã đến lúc học cách quẳng cái dây quàng cổ giáo điều ấy đi mà sống cho thanh thản. Ngày xưa tớ cứ nghĩ nhất thiết bà phải sống cùng vc tớ nhưng bây giờ tớ thấy ai "gánh" hộ tớ, tớ cảm ơn

- Sống chuẩn mực, thực hiện đầy đủ một số nghĩa vụ cơ bản để tránh bị cáo buộc lỗi ví dụ: gọi điện thăm hỏi định kỳ, biếu quà theo dịp định sẵn lễ têt gì đó, góp trách nhiệm khi nhà có công to việc lớn... Thế thôi, những dạng như mua vui, lấy lòng ... bây giờ tớ dẹp hết ồy.

- Hạn chế tối đa tác động tiêu cực của mc lên cuộc sống của mình, tránh tuyệt đối xung đột xảy ra, không bao giờ cho phép vì mẹ chồng mà xuất hiện một nếp nhăn nào trên khuôn mặt xinh đẹp. Như tớ bây giờ trong gia đình tớ, chả bao giờ tớ chủ động khơi mào những câu chuyện có nhân vật mc trong đó, không bao giờ comment sự vụ gì, đặc biệt không than thở gì với chồng. Nếu nhất định có việc j đó thì mình sẽ chủ động thông báo cốt chuyện trước, tránh thông tin sai lệch, thất thiệt.

- Thôi không trách mình nữa, rằng thì là giá mình khéo mồm hơn, giá mình nhịn giỏi hơn .... Cũng không oán thán gì mẹ chồng nữa. Chồng mình giải thích cho những việc mc mình đã làm là "do hạn chế về nhận thức" mà suy cho cùng trách nhiệm cải thiện vấn đề nhận thức cuả người khác không thuộc về mình.

Sống thanh thản và tự hài lòng với cs của mình mỗi ngày, lấy chồng đúng là phải chấp nhận mc như một mối quan hệ tất lẽ dĩ ngẫu thôi.
    Cám ơn mẹ nó nhé.... dạo này đang stress vụ này quá, đọc xong thấy dễ chịu hơn. Cuộc sống không bao giờ hoàn hảo theo ý mình cả, nên phải cố gắng thích nghi với cs thôi.
    Hãy cố vươn vai mà đứng
    Tô son lên môi lạnh lùng
    Hãy cố yêu người mà sống
    Lâu rồi đời mình cũng qua
    :Rose:pics074
    DSC_0007
    BolTaon
    • 670 Bài viết

• 4,031 Được cảm ơn

Mẹ Yamanote đã mở tầng mới ở đây, mời các mẹ sang đó nhé.

https://www.webtretho.com/forum/f188/...ng-5-a-820226/
    ‎How wrong it is for a woman to expect the man to build the world she wants, rather than to create it herself.
    --Anais Nin--
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,660 Bài viết

• 1,341 Được cảm ơn

có gia đình, có con, có làm dâu, có xung đột, có hờn ghen, có cãi vã, có chuẩn bị chia xa .... tất cả mới thấm thía và hụt hẫng, và hạnh phúc , và bất chợt ừ sao vợ chồng mình lại như vậy chứ ... chỉ là những chuyện nhỏ nhặt của đời thường thôi mà .... tình yêu của mình, của chúng ta mới là tất cả ... :LoveStruc::Rose::Rose: