TIN TÀI TRỢ.

Hạnh phúc &EQ (tầng mới): người phụ nữ khéo giữ lửa...[Tầng 4]

• 1 Lượt chia sẻ
  • 328K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,605 Bài viết

• 3,348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doikho Xem bài viết
    hihi, thảo nào, đã định hỏi Dori như vậy nhưng sợ nhầm. em dẫn 1 CT gì đó rồi đúng ko? chúng ta lại lạc đề tiếp:Smiling:

ảnh của em đẹp quá, chị thích em lắm( thích tính cánh của em), mặc dù chưa gặp tận mặt và chưa tiếp xúc( chị biết xem tướng, nhưng lại xem dc nhiu về đàn ông mới chết, ví dụ nhìn em xem dc cho chồng em, hihi)

Hihi, lạc đề tiếp lần nữa, sorry các mẹ nhé.

Dạ, đâu có đâu chị, em chỉ là phó thường dân thôi, chị nhìn cái mở ngoặc của em là J/K = just kidding màrooling:

Thế bữa nào chị em mình off cái, em nhờ chị xem tướng phát nhể?? Em ở SG.
    Không có nghệ thuật nào bằng lòng yêu thương con người!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,881 Bài viết

• 1,668 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, ngày nghỉ dài hay cuối tuần mọi người thường làm gì và hay đi đâu? đây có phải câu hỏi nằm trong phần giữ lửa không nhỉ? hic!
    Tớ ngại lập top mới nhưng mỗi lần nghĩ xem cuối tuần này cả nhà làm gì đi đâu? đau đầu ra phết.
    C5Gjp7Gz0Ap7
    • 83 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dori030806 Xem bài viết
    Hihi, lạc đề tiếp lần nữa, sorry các mẹ nhé.

Dạ, đâu có đâu chị, em chỉ là phó thường dân thôi, chị nhìn cái mở ngoặc của em là J/K = just kidding màrooling:

Thế bữa nào chị em mình off cái, em nhờ chị xem tướng phát nhể?? Em ở SG.
    :Smiling: Hà Nội _ SG em ơi!
    • 307 Bài viết

• 624 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi becapi Xem bài viết
    Nhà mình nghỉ lễ nên nhà cửa vắng ngoe. Em muốn xin tư vấn của cả nhà đây ạ. VC em làm chung đi chung về chung ... do vậy cãi nhau giận nhau hầu như vào buổi tối, tức là lúc ấy còn lại ta với ta xử nhau mới dễ, chứ ban ngày người nọ người kia rồi BMC nữa ko tiện.
    Nhưng mà như thế thì ngược với mọi người mọi nhà và làm thế mình thiệt.
    Chồng em supersoi giống chồng em libra. Lại chuyên có kiểu dỗi vặt. Thường thì em ko chấp vì già rồi thành khó tính. Nhưng mà em thấy em thiệt.
    Như tối qua chồng ôm máy tính thì chả sao em nhắn tin 1 lúc thì thấy chồng tắt máy ôm gối ngủ riêng. Em biết chồng ko đồng ý em bạn bè gì bên ngoài nhưng sĩ nên ko dám lục đt em. Em cũng mon men chui sang giường nhỏ ngủ với chồng nhưng được 1 lúc em tự thấy cái giường ấy chật chội quá em về giường của em.
    Sáng dậy mọi thứ bt. Nhưng tối nay thế nào lão cũng lại ngủ riêng. Em biết trước thế nên cả nhà tư vấn cho em làm sao để lão chừa cái tật ý đi. Mà em cũng ko phải nịnh nọt lão nữa.
    Topic nhà mình bị trôi xuống tận trang 3 rồi

Theo mình bạn cứ kệ chồng, cho lão dỗi, mình có lỗi gì đâu. Đừng săn đón gì cả, kệ lão
    • 1,605 Bài viết

• 3,348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi becapi Xem bài viết
    Nhà mình nghỉ lễ nên nhà cửa vắng ngoe. Em muốn xin tư vấn của cả nhà đây ạ. VC em làm chung đi chung về chung ... do vậy cãi nhau giận nhau hầu như vào buổi tối, tức là lúc ấy còn lại ta với ta xử nhau mới dễ, chứ ban ngày người nọ người kia rồi BMC nữa ko tiện.
    Nhưng mà như thế thì ngược với mọi người mọi nhà và làm thế mình thiệt.
    Chồng em supersoi giống chồng em libra. Lại chuyên có kiểu dỗi vặt. Thường thì em ko chấp vì già rồi thành khó tính. Nhưng mà em thấy em thiệt.
    Như tối qua chồng ôm máy tính thì chả sao em nhắn tin 1 lúc thì thấy chồng tắt máy ôm gối ngủ riêng. Em biết chồng ko đồng ý em bạn bè gì bên ngoài nhưng sĩ nên ko dám lục đt em. Em cũng mon men chui sang giường nhỏ ngủ với chồng nhưng được 1 lúc em tự thấy cái giường ấy chật chội quá em về giường của em.
    Sáng dậy mọi thứ bt. Nhưng tối nay thế nào lão cũng lại ngủ riêng. Em biết trước thế nên cả nhà tư vấn cho em làm sao để lão chừa cái tật ý đi. Mà em cũng ko phải nịnh nọt lão nữa.

Hihi, chồng bạn này trẻ con quá ha.rooling:

Lôi lão ra mà tra hỏi "tại sao lại ngủ riêng thế?" "tại sao lại dỗi hờn như con nít thế?' Vặn cho ra lẽ, để lần sau bỏ cai thói trẻ con ấy đi.
    Không có nghệ thuật nào bằng lòng yêu thương con người!
    • 2,747 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yamanote Xem bài viết
    Vẫn đọc mà ko có lòng dạ đâu tư vấn chị em hết. Tặng chị em 2 câu này của bố mình: mình khéo được thì con sướng mẹ nhàn// đừng bao giờ bắt người đàn ông lựa chọn, vì tự ái họ sẽ chọn hướng bất lợi cho mình (vợ)
    vẫn biết là thế nhưng có nhiều lúc thấy mệt mỏi quá, muốn mặc kệ tất cả luôn chị ơi, hichic!
    mong ước nhỏ bé của mẹ là con trai biết tự cầm đùi gà gặm như các bạn!!

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:: LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveSt ruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::K iss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kis s::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss: :Kiss:
    • 300 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Bi giờ mình mới biết có top, mon men vào mong được làm quen với các mẹ trong nhà nhé:Rose:
    • 670 Bài viết

• 4,031 Được cảm ơn

@becapi: nhà mình ấy hả, xã mà giận cái gì là im im không nói, khụt khịt cái mũi khó chịu nhưng không nói. Mình nhìn thái độ là mình biết chứ, nhưng mà không nói thì mình giả bộ mình không biết giận, cứ nói chuyện, sinh hoạt gia đình như bình thường. Cũng chả thèm hỏi anh sao thế nữa vì nhìn lại thấy mình chả làm cái gì sai. Thế nên kệ bố cháu dỗi một ngày, hôm sau dậy lại thấy bình thường. Có nói gì thì bảo "Ơ thế à, sao anh không nói?". Đánh bài lơ em ạ. Chị là chị làm thế đấy. Cái trò dỗi ấy mà, thích được người khác đi dỗ, mà càng dỗ thì càng làm quá, nên tảng lờ là hơn. Thằng nào ôm cái giận thằng ấy chịu đựng trước, tớ chả giận ai tớ ăn no ngủ kỹ hi hi
    ‎How wrong it is for a woman to expect the man to build the world she wants, rather than to create it herself.
    --Anais Nin--
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,860 Bài viết

• 2,690 Được cảm ơn

:Straightf: Điểm danh với cả nhà phát. Nhà em vui vẻ hạnh phúc à. Chẳng có gì đáng phàn nàn....
    Con gái lớn của em thì nghịch và bướng vô cùng... nhưng mà nó đang tầm tuổi đó, biết làm sao đc. Thứ 5 tuần trc còn hăm hở đi quay hình ngoài trời cả ngày ... về mệt bã người. Due date vài ngày nữa sinh, nhưng mà nặng nề lắm rồi. Hôm nay mệt mỏi vô cùng ... chiều vào viện khám đã thấy mệt mệt rồi, hic hic... nằm ở giường mà cứ sợ thiếp thiếp lả lả đi ấy. Đo Huyết áp thì bình thường, vội dậy làm cốc cà phê rồi lướt web lúc xem ntn...
    • 398 Bài viết

• 733 Được cảm ơn

Chị vải đẹp ơi, bầu bì mà cũng được uống cafe hả chị? Khi đang có bầu em thèm cafe lắm ý thế mà chẳng dám uống gì cả, hồi thanh niên thì nghiện ngập lắm
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,860 Bài viết

• 2,690 Được cảm ơn

Đâu, có uống đâu. Bình thường thấy mệt mệt uống là khỏe lên ấy chứ.... Ngày trc mình hay uống làm việc thấy tập trung hơn, nhưng mà bầu là hạn chế cực kỳ, chỉ dám uống 1/2, 1/3 gói cà phê sữa thôi.... nhưng gần đây cũng ko uống nữa ...

Tại mấy ngày cuối nó thế đấy, mệt thế ko biết. Hôm nay cũng hơi mệt. Chứ mọi hôm mình khỏe như vông. tầm khoảng 10 ngày cuối mới cảm thấy mệt ấy ...
    • 398 Bài viết

• 733 Được cảm ơn

chị vải đẹp cố gắng lên, sắp được gặp con rôì. Em thì buồn lắm, mèo con nhà em chẳng chịu ở vơí vợ chồng em. Em cÓ lôĩ vì chẳng giữ được con bên mình. Tôí qua chồng em lướt web, đọc báo thấy ảnh một câù thủ bóng đá ôm con trai mơí sinh, mắt chồng đỏ hoe quay sang em bảo vợ ơi, anh nhớ mèo con...

Em buỒn mà chẳng dám khóc... thương con, thương cả chồng nưã
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 373 Bài viết

• 1,047 Được cảm ơn

Híc.Ở nhà em thì Chồng trẻ con kiểu đó em kệ cho trẻ con lun. Giờ thì được mấy bữa là lại mon men vào nằm cạnh vợ ( dạo này thay đổi kinh khủng ý ạ.)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 373 Bài viết

• 1,047 Được cảm ơn

Mèo ham chơi thôi mà mẹ nó ơi. Khi nào con chán ham chơi thì lại quay về với vợ chồng mẹ nó thui mà. Đừng buồn nhiều nhé. Giữ sức khỏe cật lực vào.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 373 Bài viết

• 1,047 Được cảm ơn

Em thì nghiền cà phê. Bầu cái chồng cấm tiệt. Đến độ mua cà phê về hít mùi cho đỡ nghiền. Thui cố lên chị ạ.
    @ Gà: Chị Vải đẹp và Gà lúc nào cũng mẹ khỏe con khỏe nha
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 258 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Chồng tự dưng nóng máu to tiếng với vợ, vợ cáu tiết " vợ chồng với nhau anh làm gì mà mắng mỏ em ghê thế, tính em vốn hấp tấp láu táu từ xưa rồi, việc **** gì mà phải cáu nhặng lên......" Rồi vợ giở mặt buồn buồn im im, chồng chạy công việc một lát rồi gọi điện " thôi lúc nãy anh hơi nóng , mồ hôi đấy vợ nhìn biết mà, thôi xin lỗi vợ nhé..." Khiếp! vợ nghe nở từng khúc ruột vì trước tới giờ hiếm tử tế với nhau thế lắm.
    Từ hồi tham gia nhà EQ, kết hợp với khả năng " trình diễn" của vợ mà mỗi khi vợ chồng giận nhau, vợ lại im im, có vẻ mặt buồn buồn nẫu nẫu là chồng lại dịu giọng ngay.
    Tối chồng trỗn nhà đi cafe với bạn, vợ đang dạy con nên chả biết. được 5p phát hiện ra, gọi cho chồng " anh đang đi đâu đấy, anh có biết em đang dạy 2 con học không, cả hai đứa đều hỏi em biết làm sao đây.... thôi anh đi luôn đi...blah blah... ( giật tông cao luôn)" Chồng: " anh về ngay đây" . Vừa về nhà chồng lăn ra cười khành khạch, " em biết không, chúng nó vừa mang cafe ra mà anh không kịp uống, chạy về nhà ngay đấy", vợ cũng phải bật cười.
    Viết đến đây mỉm cười nhớ lời chị MTCT : đàn ông thật khổ vì bị chị em trở mặt lật qua lật lại nhanh như chảo chớp.....
    Cái võ giở giọng và cao giọng mình chỉ xài vừa vừa, còn bài nịnh thì được áp dụng triệt để. Và khi mình tự thay đổi, mình được nhận lại những gì mình cho đi rất hợp lý. Vài lời chia xẻ với các bạn nhà EQ!!:Smiling:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,356 Bài viết

• 118,809 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi .-. Xem bài viết
    dạo này thay đổi kinh khủng ý ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi citrine Xem bài viết
    Chồng tự dưng nóng máu to tiếng với vợ, vợ cáu tiết " vợ chồng với nhau anh làm gì mà mắng mỏ em ghê thế, tính em vốn hấp tấp láu táu từ xưa rồi, việc **** gì mà phải cáu nhặng lên......" Rồi vợ giở mặt buồn buồn im im, chồng chạy công việc một lát rồi gọi điện " thôi lúc nãy anh hơi nóng , mồ hôi đấy vợ nhìn biết mà, thôi xin lỗi vợ nhé..." Khiếp! vợ nghe nở từng khúc ruột vì trước tới giờ hiếm tử tế với nhau thế lắm.
    Từ hồi tham gia nhà EQ, kết hợp với khả năng " trình diễn" của vợ mà mỗi khi vợ chồng giận nhau, vợ lại im im, có vẻ mặt buồn buồn nẫu nẫu là chồng lại dịu giọng ngay.
    Tối chồng trỗn nhà đi cafe với bạn, vợ đang dạy con nên chả biết. được 5p phát hiện ra, gọi cho chồng " anh đang đi đâu đấy, anh có biết em đang dạy 2 con học không, cả hai đứa đều hỏi em biết làm sao đây.... thôi anh đi luôn đi...blah blah... ( giật tông cao luôn)" Chồng: " anh về ngay đây" . Vừa về nhà chồng lăn ra cười khành khạch, " em biết không, chúng nó vừa mang cafe ra mà anh không kịp uống, chạy về nhà ngay đấy", vợ cũng phải bật cười.
    Viết đến đây mỉm cười nhớ lời chị MTCT : đàn ông thật khổ vì bị chị em trở mặt lật qua lật lại nhanh như chảo chớp.....
    Cái võ giở giọng và cao giọng mình chỉ xài vừa vừa, còn bài nịnh thì được áp dụng triệt để. Và khi mình tự thay đổi, mình được nhận lại những gì mình cho đi rất hợp lý. Vài lời chia xẻ với các bạn nhà EQ!!:Smiling:
    Nghe thế này thích ghê cơ.. Cái này gọi là hạnh phúc ở trong tay ta..

Tiếp tục cố gắng supdac & citrine nhé.. :Rose:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 258 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Dạo này thị trường đóng băng, mình tuyền ngồi cafe sáng pot bài WTT mới văn minh chứ, hihi. Nhưng vì lười nên có lẽ vẫn thích đọc hơn.
    Các mẹ đi đâu hết cả rồi?
    Chia xẻ tiếp vài chuyện nhỏ nhỏ vui vui nữa ( coi như ghi nhật ký vậy).
    Chồng bị áp lực công việc, trách vợ rất vô lý( nhà chồng mình có truyền thống đổ lỗi), mình cáu lắm, giọng có hơi cao rồi, nhưng chưa sôi máu, nói một câu rất súc tích " em làm nghề này, chả cáu với ai bao giờ, có cậu kém em 6 tuổi em vẫn xưng anh em ngọt sớt, việc khó khăn có thể phát điên nhưng gặp khách vẫn lịch sự tử tế, vừa "dằn măt " đối thủ canh tranh xong đã có thể vuôt ve xoa xuýt ngay được. Nên anh đừng đổ tại em mà việc thế nọ thế kia. " nói xong im luôn. Chồng cứ việc trình bày. Vợ không bỏ đi, không có thái độ bài xích, chỉ gật gù thôi. Lão muốn hiểu thế nào thì hiểu, mình coi như chồng đang nóng, cho xả bớt van......Thế mà hiệu nghiệm vì xả xong bớt bức xúc, lại nể vợ hơn.
    • 1,036 Bài viết

• 3,431 Được cảm ơn

Dạo này nhà mình im ắng quá Mọi người lên núi tu đạo hết rồi à.

Trời nóng thế này mà tát cho cái đứa mình ghét mặt quay như đĩa hát thì sướng phải biết
    NB: 3.4 - 53 | 1Th: 5 - 56 | 2Th: 6.5 - 59 | 3Th: 7.5 - 62 | 4Th: 8 - 65 | 5Th: Lẫy | 6Th:2 răng cửa | 7Th: Bò lùi | 8Th: Gọi mẹ, bò tiến
    • 2,511 Bài viết

• 2,459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoXinh0x Xem bài viết
    Dạo này nhà mình im ắng quá Mọi người lên núi tu đạo hết rồi à.

Trời nóng thế này mà tát cho cái đứa mình ghét mặt quay như đĩa hát thì sướng phải biết
    Gà ơi, tớ đồ rằng trời nóng bức quá, lửa cháy phừng phừng, các mẹ trong này đang phải vặn nhỏ bớt lửa đi ấy

Nhà tớ dạo này cũng ổn, tớ cũng chẳng thèm xem điện thoại của chồng nữa. Chồng dạo này đi làm lại rồi, làm phòng, ko đi ctr, nên vẫn đón con được và tối về đỡ bứt rứt hơn. Tớ thì từ hôm nóng đến giờ người lúc nào cũng chỉ muốn bốc hỏa, quát tháo lên, những lúc đấy cứ như phát rồ ấy, hic. Đổ tại bầu bí, rồi muỗi bọ nó cứ cắn mình (sao dạo này lắm muỗi thế ko biết), nhưng cũng biết là tại trình EQ của mình có phần đi xuống, nên lại tìm cách hạ hỏa (tắm 1 phát, hoặc lôi đt ra vào FB xem ảnh, comment linh tinh). Chồng cũng có vẻ hiểu và ko "đổ thêm dầu vào lửa" (như trước kia thì dám lắm). Tóm lại là gia đình tớ đang khá ổn.

PS: Vui thì post nick này, buồn khổ mới vào nick kia xả ko thì lộ mất :Laughing: