TIN TÀI TRỢ.

Hạnh phúc &EQ (tầng mới): người phụ nữ khéo giữ lửa...[Tầng 4]

• 1 Lượt chia sẻ
  • 328K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 2,213 Bài viết

• 11,440 Được cảm ơn

Chào các mẹ :Rose:

Em đã định kiên quyết lần này ko lập tầng mới nữa vì em cũng chẳng có thời gian theo dõi nhiều nữa, nhưng thôi, mát tay hay không, em vẫn muốn có chỗ để ""đi lại" chitchat với các mẹ, có chỗ cho những bậc tiền bối như chị MTCT vào chia sẻ với chị em :Kiss:. Coi như topic này là quà tặng của em cho cả nhà nhé :Battin ey: Có đi có lại nhé, nhớ tiếp tục tham gia nhiệt tình vào :Rose::Rose::Rose:

Update tình hình chủ top (tức em) nhé, con chủ top chưa đầy tháng đâu, nhưng bây giờ mới hiểu ngày xưa nhiềukhi mình khuyên các mẹ cũng rất chi là bố láo. Có con rồi, tâm lý ngừoi phụ nữ cũng khác hẳn, vừa khó bỏ chồng hơn (vì con), mà cũng vừa dễ xung đột và cái tâm lý tôi- xách -vali -tôi -bế -con-đi-đây-nhé càng dễ xuất hiện hơn. Khoảng cách vợ chồng cũng vừa gần hơn mà vừa xa hơn, đôi khi chẳng cần phải tạo lửa lửa tự có, chả lo phải giữ bếp luôn hồng, nhưng đôi khi tuyệt vọng nhìn lửa nguội đi mà không biết làm thế nào (Đây là em hình dung quãng đường phía trước chứ nói thật con mới 1 tháng chưa trải qua hết bằng đấy cảm xúc đâu ạ :Clown

Cho nên, chúng ta nói mãi cũng sẽ chẳng bao giờ hết chuyện:Rose:

Chỉ biết chúc các mẹ, đâu đó trong quá trình tham gia mấy topic này, sẽ nhìn hôn nhân của mình một cách rộng lượng hơn, yêu thương hơn, vị tha hơn. Chúc các mẹ sẽ học được một vài mánh, nhưng mánh lới gì, thì cũng luôn tâm niệm xây nhà phải xây vững móng, động đất gì cũng sẽ vững vàng, sập tường thậm chí sập nhà ta vẫn xây lại nhanh chóng được. Chúc các mẹ, cho dù cuộc sống có khó khăn đến mấy, sẽ vẫn cảm thấy hạnh phúc len lỏi trong lòng. Cái cảm giác cho dù c/s không như ý muốn, nhưng vẫn thấy trong tâm hồn nhẹ nhàng, yêu thương và may mắn là cảm giác không tiền bạc gì mua được.

Cố gắng, cả nhà nhé :Rose::Rose:

(Đây là tầng cũ https://www.webtretho.com/forum/f188/...iu-lua-724976/)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,153 Bài viết

• 17,250 Được cảm ơn

Chúc mọi người vững tay chèo.

Tuần này chắc mình xách làn quá, BS bảo là chậm nhật là cuối tuần, có khả năng là thứ 6.
    Cảm xúc khi 2 vạch

Ai chưa 2 vạch thì có 2 vạch, ai có 2 vạch rồi thì bình an 9m10d, con yêu khoẻ mạnh, thông minh, đáng yêu nhất trên đời!!!

Om ta rê, tút ta rê, tu rê soa hoa Tự hào vì là Thành viên Nhà MUM
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 191 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Cho em đặt cục gạch ở tầng này nhé mẹ Giá mà nó tè. Những tầng trước em leo thang k nổi. Lần này quyết tâm theo tới cùng. Chúc cả nhà sức khỏe, hạnh phúc nha
    • 120 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Tks Yamanote, hai mẹ con cùng khỏe, bé con ngoan xinh hay ăn chóng lớn

Ngày nào cũng vào nhà mình, đọc chuyện nhà em Jenny, VTM và libra rồi. Như trường hợp của VTM và libra thì cũng dễ hiểu vì sao hai em cảm giác buồn và chán như thế. Những vấn đề mà cả hai em đang gặp thực ra ko có gì lớn mà chỉ vì các em chưa có kn nhiều, nên cảm giác như vậy là không tránh khỏi. Ngày xưa khi mới lấy chồng, chị cũng vậy, cũng khổ sở về tính khí thất thường, vì mong muốn được vỗ về, được che chở lại ko có đúng lúc mình cần nhất. Cái này chị MTCT mà vào chắc chắn sẽ có cái nhìn lạc quan, khai sáng cho hai em ngay. Chị MTCT, lúc nào rảnh lại vào với bọn em nhé

@Jenny: Trường hợp của chồng em chị gặp rồi, các ông làm khoa học, đặc biệt nghiên cứu cơ bản nhiều ông như thế lắm. Chị nghĩ em làm như Yamanote nói đi, chồng thích ly dị thì cứ đồng ý đi, nói như Yamanote nói ý. Mấy cái ông này như ở trên mây ấy, phải đấm cho vài phát mới rơi xuống được. Nói chung gặp những ông như thế này bọn chị đều bảo 'Ở đời, phải biết mình là ai chứ' . Nhà em được cả chồng và bố chồng, cứ ru ngủ nhau thôi. Ah cái topic mà em đọc đợt trước của một chị chồng cũng tự dưng đòi chia tay thì chị ấy cũng xử giống Yamanote bày cho em, kết quả là chồng lại xoắn lại ngay . Bản thân em cũng nên xác định rõ vị thế của mình, còn lại thì kệ xác ông ấy. Chúc em vui
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,008 Bài viết

• 1,124 Được cảm ơn

Yamanote ơi, bạn phải gửi link tầng mới vào tầng cũ cho mọi người dễ vào nhé. Cảm ơn Ya đã cho chị em một nơi trao đổi, học hỏi và chiêm nghiệm về bản thân mình qua những góp ý chân thành của các mẹ trên này
    Chúc Ya và em bé luôn mạnh khỏe! Thế giờ việc cho bé ti mẹ đã ổn chưa Ya? Mình thấy cách nằm cho bé bú là ổn nhất á, bé vừa ngậm ti mẹ trọn vẹn và cả 2 mẹ con đều thoải mái hơn là ngồi. Hồi mình có bé đầu tiên đến giờ bé ti ti là 2 mẹ con vật lộn với nhau nhưng cũng may là con vẫn bú mẹ đến tận 16 tháng cơ. Đến đứa thứ 2 thì tự tin hẳn,hihihihi
    • 43 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Chúc bếp lửa mỗi nhà luôn cháy đượm và ít khói than. Chồng em Jenny đúng là ở trên mây thật nhưng cũng tại có nhiều cô lăm le nên hắn mới có cơ hội nghĩ thế chứ nhỉ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,036 Bài viết

• 3,431 Được cảm ơn

Chúc lửa của mọi người luôn ấm, dù âm ỉ nhưng chỉ cần có chút gió là lại bùng lên mãnh liệt đầy yêu thương.

Chỉ còn hơn 2 tháng nữa là em cũng xách làn, hồi hộp ghê :Worried:
    NB: 3.4 - 53 | 1Th: 5 - 56 | 2Th: 6.5 - 59 | 3Th: 7.5 - 62 | 4Th: 8 - 65 | 5Th: Lẫy | 6Th:2 răng cửa | 7Th: Bò lùi | 8Th: Gọi mẹ, bò tiến
    • 563 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

yeahhh, đất đai đang đắt đỏ thế này mà mình lại chiếm được mặt tiền rộng rãi thế này
    Chúc cho các đại ka " tổng đài" tư vấn của chị e ta luôn mạnh khỏe để tư vấn nhiệt tình cho bọn e!!!!!!!!!!!!!

aloo
    giúp e:
    Chồng e / gia đình e có chuyện này, các chị khuyên e nên thế nào ạ:Sick::
    Các đại ka sẽ đưa ra, phân tích các tình huống cho chúng ta
    1>:559:
    2>
    3>
    4>
    5>
    .....
    và sau đó gia đình nào cũng sẽ được zư lày: :577:
    Tưởng vậy mà không phải vậy
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 925 Bài viết

• 4,303 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yamanote Xem bài viết
    Chào các mẹ :Rose:

Update tình hình chủ top (tức em) nhé, con chủ top chưa đầy tháng đâu, nhưng bây giờ mới hiểu ngày xưa nhiềukhi mình khuyên các mẹ cũng rất chi là bố láo. Có con rồi, tâm lý ngừoi phụ nữ cũng khác hẳn, vừa khó bỏ chồng hơn (vì con), mà cũng vừa dễ xung đột và cái tâm lý tôi- xách -vali -tôi -bế -con-đi-đây-nhé càng dễ xuất hiện hơn. Khoảng cách vợ chồng cũng vừa gần hơn mà vừa xa hơn, đôi khi chẳng cần phải tạo lửa lửa tự có, chả lo phải giữ bếp luôn hồng, nhưng đôi khi tuyệt vọng nhìn lửa nguội đi mà không biết làm thế nào (Đây là em hình dung quãng đường phía trước chứ nói thật con mới 1 tháng chưa trải qua hết bằng đấy cảm xúc đâu ạ :Clown

Cho nên, chúng ta nói mãi cũng sẽ chẳng bao giờ hết chuyện:Rose:

Cố gắng, cả nhà nhé :Rose::Rose:

(Đây là tầng cũ https://www.webtretho.com/forum/f188/...iu-lua-724976/)
    Uh đúng đấy, theo kinh nghiệm của chị thì khi hai vợ chồng son thì coi vẫn là tuần trăng mật, có đứa con vào thì mới phát sinh rất nhiều vấn đề.

Yama còn có kinh tế đấy, còn ở VN, xung đột lớn nhất là từ ki có con kinh tế trở nên eo hẹp..cái gì cũng phải mua cho con..trộm vía nó hay ăn chóng lơn không sao, nó mà hay quấy khóc không chịu ăn uống...mẹ xì trét nặng đấy chả dụi dàng mãi được.

Thế nên có khi có mẹ hay cau có nói trống không với chồng...

Còn ông chồng còn bị xì trét hơn vì trước vợ quan tâm chăm sóc hỏi han là thế sao bây giờ biến thành con mụ lắm mồm mặt mũi đáng ghét vây?..

Rồi cac mỗi xung đột khác giữa mẹ (cả mẹ mình không riêng mẹ chồng) về cách nuôi con và sắp sếp mọi thứ trong CS..còn hồi xưa chị là bài toán người giúp việc nan giải trường kỳ...

Nhưng đúng là có tình yêu thì mọi khó khăn sẽ vượt qua..khó khăn qua đi vợ chồng cùng nhìn lại ..sẽ làm vợ chồng hiểu nhau yêu nhau hơn Yama ạ.

Tặng hoa tầng mới:Rose::Rose::Rose:
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 74 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Em nổi lên nè, mấy tầng toàn tầu ngầm, cũng định đưa hoàn cảnh nhà mình lên nhờ các mẹ tư vấn, nhưng mà đơn đã được nộp cách đây 1 tuần rồi, thôi em cũng không buồn cứu cái nhà em nữa. Chúc các mẹ trẻ, khoẻ, giữ bếp nhà mình luôn ấm nhé:Rose:
    :Thinking:Ký cái gì nhỉ:Nottalkin:
    • 1,036 Bài viết

• 3,431 Được cảm ơn

Chị Lotus ơi, em thấy lotus2004 với lotus2006, phải là cùng chị k đấy :Thinking:
    NB: 3.4 - 53 | 1Th: 5 - 56 | 2Th: 6.5 - 59 | 3Th: 7.5 - 62 | 4Th: 8 - 65 | 5Th: Lẫy | 6Th:2 răng cửa | 7Th: Bò lùi | 8Th: Gọi mẹ, bò tiến
    • 119 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Chúc mừng tầng mới! Em ăn sáng xong mất luôn cái chỗ ở mặt tiền rồi

Chúc các chị em xinh tươi phấn khởi, gia đình hạnh phúc! :LoveStruc:
    • 925 Bài viết

• 4,303 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gà tre 02 Xem bài viết
    Chị Lotus ơi, em thấy lotus2004 với lotus2006, phải là cùng chị k đấy :Thinking:

Không phải đâu Gà ơi, 2004 là năm sinh con giai chị mà. tính chị chung thủy dùng duy nhât 1 nick, hiii chỉ khi nào bị khóa nick chị mới thay thui.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,400 Bài viết

• 2,749 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới, chúc chị em chúng ta giữ vững tay chèo, chèo con thuyền cập bến bình an.
    Cs gia đình nó không đơn giản như chúng ta tưởng, tại thời điểm hiện tại mình thấy cs gia đình thế là mãn nguyện rồi, con cái khoẻ mạnh, ngoan ngoãn, chồng cũng đã đi dần vào quĩ đạo, thôi cứ biết mưa ngày nào mát mặt ngày đấy.
    Túm lại là chồng mình vẫn cứ dùng được , k đến nỗi nào, biết điều, tuy nhiên vẫn phải đề cao cảnh giác với thù trong , giặc ngoài.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,352 Bài viết

• 118,781 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng nhà mới.. :Rose: :Rose: :Rose:

Lâu ko thấy MTCT xuất hiện nhỉ.. Nhớ ghê.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 119 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Phù, đọc xong mấy trang cuối của tầng trước rồi. Cảm ơn các mẹ đã tư vấn. Em thấy có thể em ngày càng hiền, càng mềm hơn với chồng nên chồng càng lấn lướt chăng? Trước kia chồng nói 1, em cũng nói 1, chồng nói 3, 4 là em nói 5, 10 liền. Giờ chồng nói 1 em chỉ nói 0.5 thôi. Em lại điều chỉnh tiếp vậy, ko hiền quá, ko nhường quá nữa.
    Hôm qua về cơm nước đâu vào đấy xong, 2 vc và con ăn cơm. Chồng liên mồm kêu ca về vụ thi trượt bằng (hắn bảo do hắn quá tự tin, quá chủ quan, sai đúng cái lỗi ko bao giờ bị sai ở mấy lần tập trước). Sau đó hắn lại kể về công việc, bảo là lại sắp phải đi công trình, cách HN gần trăm km, chắc ko từ chối được (cả nể mà, có khi người ta phân cho ctr cách vài trăm km cũng chẳng từ chối đâu), nhưng vẫn cố vớt vát là ctr đó chỉ kéo dài đến 2 tháng là cùng (XD VN có bao giờ đúng tiến độ! Ctr em đang làm từ 1 năm thành 2.5 năm rồi mà vẫn chưa xong đây :Laughing, thể nào cũng ở nhà khi vợ đẻ. Blah blah ... Nghe chừng là hắn lại trở lại bình thường rồi, hay đang cố bù đắp lại việc tối nay sẽ về muộn (do đi thăm ctr vừa được phân), và chắc chắn lại phải mang nốt tiền nhà đi đãi mấy ông bợm nhậu đi cùng ko biết.
    • 89 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Nhà mới, mình cũng xin nổi lên update tình hình nhà mình một chút.

Vợ chồng mình hiện nay sống chung hòa bình, hữu nghị :Smiling: mình cố tránh những tình huống xảy ra xung đột, đặc biệt liên quan đến vấn đề ngoài luồng trước đây của chồng (hiện tại thì không biết, vì không tìm cách tìm hiểu thêm nữa). Sở dĩ mình xác định tránh vì thấy mỗi lần động chạm vào nó, dù là cố tình hay vô tình (gần đây nhất là vô tình phát hiện ra ảnh đối tác online của chồng trong máy tính), thì tinh thần mình bị down đáng kể. Còn đồng chí chồng thì hoặc không còn nhiều quan tâm tới vợ, hoặc đã quen với các phản ứng của mình nên mặc kệ, mình chiến tranh đồng chí ấy cũng chấp nhận chiến tranh luôn, không có cố gắng gì trong việc lập lại hòa bình. Vậy là giữa 2 vợ chồng tồn tại một không khí khó chịu, xa cách. Điều này đi ngược với mục đích lâu dài của mình là hàn gắn gia đình, và mình tự biết là mình dại.

Ôn lại chuyện của gia đình mình. 2 vợ chồng khi chưa cưới đã có thời rất yêu, rất lãng mạn. Giờ đây mình vẫn yêu chồng, theo như mọi người nhận xét là bị yêu quá. Tuy nhiên, đó không phải là thứ tình yêu vô điều kiện, cụ thể là có thể chấp nhận ly hôn nhưng không chấp nhận chồng ngoài luồng. Còn chồng thì tình cảm với vợ đã giảm sút đáng kể, theo như chồng nói chỉ còn tình nghĩa chứ không còn tình yêu. Tình nghĩa này đủ nhiều để chồng thực hiện trách nhiệm làm chồng, làm cha, đối nội đối ngoại tương đối đầy đủ, người ngoài nhìn vào có thể nhận xét là gia đình hạnh phúc. Nhưng mình vẫn xác định hôn nhân chỉ nên duy trì với một lý do duy nhất là tình yêu, không nên duy trì vì con cái, vì cha mẹ hay đơn giản chỉ là sự an toàn quen thuộc của 2 người. Vì vậy mình đặt mục tiêu là dành lại tình cảm của chồng.

Về phương pháp, vì gia đình vừa trải qua một giai đoạn khủng hoảng về tình cảm và niềm tin, nên mình nghĩ điều đầu tiên cần làm là gây dựng lại cảm giác an toàn, bình yên trong gia đình, sau khi có lại được cảm giác thăng bằng cần thiết thì mới nói đến chuyện tình cảm, tình yêu. Vì vậy nhiệm vụ của mình là tỏ thái độ bình thường, vui vẻ càng tốt, chăm con, cơm nước, nhà cửa... (may mà có bác giúp việc nên nhiệm vụ cũng không quá nặng nề), hết sức tránh trạng thái buồn phiền và những lời nói chỉ trích.

Mình nhắc lại chuyện nhà mình, hy vọng kinh nghiệm về chặng đường đã qua có thể giúp ích cho ai đó cùng hoàn cảnh và rất mong tiếp tục nhận lời khuyên của mọi người về việc hàn gắn lại gia đình, dành lại tình yêu một thuở của chồng.
    • 1,036 Bài viết

• 3,431 Được cảm ơn

Đàn ông mà, ông nào có gái cũng bảo với vợ tình yêu không còn, chỉ còn tình nghĩa. Ok thôi, thế với gái hết tình yêu thì còn cái gì???

Có mấy ai hiểu, lấy vợ vì tình yêu, rồi tình yêu cũng hết, còn cái tình nghĩa níu giữ chăm sóc nhau. Thế với gái cũng là tình yêu, tình yêu ấy chắc vĩnh cửu nhỉ.

Haizzzzzzzz.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,950 Bài viết

• 3,051 Được cảm ơn

Chào cả nhà. Phải hơn 1 tuần nay em chỉ dạo qua nhà mình được tí rồi phải làm việc khác. Vẫn sign in nhưng thực ra không theo dõi liên tục được.

Hôm nay em lên bán than tí. Cs vợ chồng em vẫn ổn, chồng vẫn ngoan,vẵn chăm vợ, vẫn cho con ăn đêm và sáng sớm cho vợ ngủ, đưa vợ đi chợ tuần 2 lần, làm gì, chi tiêu gì cũng bàn bạc vơ...
    Nói chung, sẽ chẳng có gì phàn nàn nếu không có 2 chuyện sau đây:

1.Em liên tục mệt mỏi

Công việc không nhiều, trưa em vẫn về cùng con, sáng trua chồng đón đưa về, chiều em tự đi. Ngày nào mệt chiều đưa đi làm, tối đón. Em đi khám mấy nơi, xét nghiệm chọc chạch đủ cả mà chằng có bệnh gì. Trong khi em luôn cảm thấy mình sắp chết tới nơi. Thi thoảng nói câu gở miệng " Em mà làm sao thì con Bống thế nào?" hay " Em nghĩ mình săp tèo rồi". Chồng em bảo: " Em chết anh ở với ai?" Em bảo : Ơ với ai tùy, chết rồi còn biết gì nữa đâu.

Chồng em bảo em bị stress. CV thì không phải. CV ko áp lực quá dù sếp em hơi hâm , hơi đồng bóng nhưng mà em đủ kinh nghiệm để ignore rồi.

Đi xét nghiệm, khám các kiểu hai tuần, mất toi gần 2tr mà chỉ được 1 kết luận: Uống nhiều nước, thiếu canxi.

Mà từ khi mang bầu đến khi sinh em liên tục bổ sung canxi nhé.

Ngay lúc này đây em cũng cảm thấy chán chán, mệt mỏi, nặng nề đầu óc. Em liên tục kêu với chồng, chồng em cũng bop vai, matxa cho thì cũng thấy đỡ được lúc đấy.

Nhà em trong 2 tuần rồi ăn uống chệch choạc vì em mệt, về chả nấu nướng gì nữa. Thế là hôm qua chồng bảo:Em xem xét hôm nào ko mệt thì cố gắng nấu ăn chứ dạo này anh thấy ăn chẳng ngon miệng gì cả.

2.Chuyện tiền nong

Cái cảm giác mang 2/3 tài sản đi đầu tư rồi thua lỗ chắc ai trải qua rồi sẽ hiểu. Em luôn tin chồng và biết anh ấy cũng giỏi, chăm chỉ. Nhưng giờ số tiền kiếm dc vụt biến cùng với mớ giấy lộn mà em tiếc tiền quá. Tiền chẳng phải mình kiếm nhưng mà cũng xót xa lắm vì nó là dự định ngôi nhà đầu tiên, miếng đất đầu tiên của bọn em.

Biết là làm ăn phải gặp may, nhiều biến cố ko lường được nhưng sao vẫn chán. Chồng thầy vợ thở dài, kêu chán thì cũng nói " Anh cũng mệt mỏi lắm".

Hình như nhà em ai cũng rệu rạo. Bà giúp việc mấy hôm nay chăm cháo ko tập trung lắm. Con thì lười ăn, nổi ban khắp cánh tay, chân, bản thân em thì mệt mỏi ko có nguyên nhân.

Em sống chả EQ gì nữa, ngày nào về nhà cũng nằm phịch lên giường, ăn, ngủ, 10h30 xem phim "Sự hấp dẫn của người vợ ở VTV3". Ngủ. Chấm hết ngày.

Em chẳng biết em post ở đây có đúng ko nữa, hay phải vào forum Sức khỏe, công việc đây. :Sad:
    Ngôi nhà của Bống yêu: https://vn.360plus.yahoo.com/lamngoc-lamngoc?l=f&id=1

"...Tổ quốc bắt đầu từ đâu?

Từ bức tranh ta được xem ngày nhỏ

Từ những người bạn tốt vẫn cùng ta

Thường đi học và chơi chung một phố..."
    • 1,605 Bài viết

• 3,348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gà tre 02 Xem bài viết
    Đàn ông mà, ông nào có gái cũng bảo với vợ tình yêu không còn, chỉ còn tình nghĩa. Ok thôi, thế với gái hết tình yêu thì còn cái gì???

Có mấy ai hiểu, lấy vợ vì tình yêu, rồi tình yêu cũng hết, còn cái tình nghĩa níu giữ chăm sóc nhau. Thế với gái cũng là tình yêu, tình yêu ấy chắc vĩnh cửu nhỉ.

Haizzzzzzzz.

Em đừng trách mấy ông ấy nói thế. Mấy ổng nói thế là nói thật đấy!!! "Tình yêu là mù quáng, hôn nhân trả lại ánh sáng cho nó" mà em.:Smiling:

Với gái, làm gì có ánh sáng nào, làm gì có mặt mày cau có, vừa lau nhà vừa quát con, vừa nấu ăn vừa lẩm bẩm "biết nấu cái quái gì cho lão dở hới ấy ăn đây", vừa rửa đít cho con vừa sai chồng tắt quạt,....Đấy, với gái chỉ có tình và tình thôi, nên nó mãi cứ mù và mù mãi.:Silly:

Có điều, nghệ thuật "làm sáng" thế nào để cho mọi vật vẫn lung linh, vẫn giữ được chủ yếu những nét đẹp của nó mà không quá "trần trụi. Không phải là lấy tấm ni lon che lại, cũng không thể "mù" như khi xưa, nhưng ánh sáng dìu dịu, vừa tỏ vừa mờ, tỏ tỏ mờ mờ, từ từ, từng chút một, sẽ khiến cho người mù khi xưa mở mắt ra thấy hết mọi vật với tâm thế không quá ngạc nhiên, thất vọng mà ngược lại có khi lại thú vị hơn những ngày ở trong bóng đêm. Đây là võ "mưa dầm thấm đất" của chị MTCT.

Chúc tầng mới xây nhanh chóng mặt. Chúc chị em luôn giữ được vẻ thanh xuân trong tâm hồn, sự già cỗi trong trải nghiệm, sự nhân hậu bao dung của Phật, sự minh mẫn tỏ tường của chuyên gia, sự mạnh mẽ vững vàng của bậc trượng phu, sự nhu mì yếu đuối của giai nhân liễu yếu, thăng tiến trong sự nghiệp, HP ấm áp trong gia đình!!!
    Không có nghệ thuật nào bằng lòng yêu thương con người!