TIN TÀI TRỢ.

Hãy làm gái "hư" để chọn được chồng ngoan!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.3K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 166 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Mình nghĩ hư hay ko vấn đề là phụ nữ phải sáng suốt và có bản lĩnh, hiểu biết về nhân tình thế thái. Có câu " ko có phụ nữ xấu chủ có phụ nữ ko biết điều". Người hiểu biết họ sẽ xác định rõ họ là ai, họ muốn gì và cần làm gì để đạt đã được điều họ muốn, dù đó là vấn đề về đàn ông hay sự nghiệp. Chính vì họ tỉnh táo, sáng suốt nên ko rơi vào vòng luẩn quẩn yêu đương mờ mịt và những trò chơi của đàn ông. Họ biết làm chủ chính mình, biết sống hạnh phúc và một người như thế sẽ có thể chọn cho mình một người phù hợp để lấy làm chồng muh ko phải hối tiếc gì về quyết định của mình.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 755 Bài viết

• 3,626 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn Polovely nói đúng đấy. Trong chuyện tình yêu và hôn nhân, ngoan hay hư không quan trọng, mà phải khôn. Đừng nghĩ mình xinh đẹp đảm đang mà quá kén cá chọn canh, nhưng cũng không được thỏa hiệp với những tiêu chuẩn mình đặt ra. Ví dụ, đàn ông mà 1) bạo lực hoặc 2) quá nghe lời mẹ thì dù có yêu chiều mình hay kiếm ra tiền đến mấy thì mình cũng chạy luôn. Bởi đấy là 2 điểm mà mình không khuất mắt trông coi được, bởi mình biết, có thể bây giờ nó vô hại, nhưng 5, 10 năm nữa chắc chắn sẽ có ảnh hưởng không tốt đến hôn nhân.

Chứ đầy em "gái hư" vấn truân chuyên tình duyên và các em "gái ngoan" sống hạnh phúc đấy thôi .
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncon_2011 Xem bài viết
    Nhưng làm thế nào để cưới đúng người bạn ơi, nếu thế thì phải tìm hiểu nhiều người mới biết được mà bạn. Ừ, nhiều lúc bế tắc quá cũng tự AQ mình là có khi mình lấy người khác lại khổ cái khác cũng nên vì số mình là sô khổ rồi, nên thôi chấp nhận đi.
    Thấy thương bạn quá mà không giúp được gì chỉ mong bạn lạc quan hơn trong cuộc sống. Mình nghĩ cái lỗi ban đầu là có lẽ bạn quá cô đơn trong thời gian dài nên yêu vội và cũng cưới vội. Luc ta cô đơn và buồn ta hay suy nghĩ không chính chắn và kỹ càng. Nếu đang chán nản thì càng dễ buông lơi cuộc sống cho đời. Mặc cho bạn bè nói bạn vẫn để ngoài tai, bạn chua có sự chuẩn bị cho một cuộc sống gia đình nhưng vẫn chấp nhận cho dù đến ngày cưới vẫn còn dấu chấm hỏi cho bản thân. Bạn khổ là do lựa chọn của bạn lúc trước. Bạn chưa biết gì về chồng mình mà vẫn cưới. yêu là phải đủ lâu đẻ 2 người hiểu nhau, biết nhau. đẹp khoe xấu che mà, yêu vội quá đâu có biết ngta có hợp với mình hay không. thì cũng không trách bạn được, cũng một phần do bạn không may mắn, cũng có người yêu vội nhưng thằng chồng tốt lo làm ăn yêu thương vợ con. Thôi bạn đừng suy nghĩ nhiều quá, cố gắng thôi chứ biết làm sao. Mình thấy bạn ko có khả năng trở thành gái hư đâu mình cũng ko thích gái hư đâu, nói chuyện ko hợp. Hôm nào buồn thì lên đây chia sẻ với mn, ai cũng có tâm tư riêng ko ai hơn ai đâu bạn...
    Phan Thanh Hà
    Chuyên viên tư vấn dự án biệt thự nghỉ dưỡng Wyndham Garden Phú Quốc
    0168.548.2569 - pr.t62011@gmail.com
    Công ty CP Đầu tư Nam Group - Đc: Số 80 Nguyễn Thị Thập, Tân Phong Quận 7, TPHCM
    https://namland.com.vn
    Website dự án : Wyndhamgarden.vn

• 99 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

hư như mình nè, quen tùm lum tá lả, nhưng mình phải biết khéo léo tránh bị lợi dụng
    hạng người nào mình cũng hiểu, cũng biết
    nhìn được nhiều mặt, đưa ra được nhiều lựa chọn
    các anh ăn chơi, đại gia làm bạn cũng cho mình nhiều thông tin, kiến thức
    cũng chẳng ai biết mình làm gì, với ai thì có vấn đề gì đâu
    anh nào dại gái mà cho quà, dẫn đi shopping thì mình cứ nhận, chả chết ai, mình nhận chứ đâu hứa hẹn gì đâu mà đòi với hỏi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 151 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

.......
    • 78 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Nhưng làm thế nào để cưới đúng người bạn ơi, nếu thế thì phải tìm hiểu nhiều người mới biết được mà bạn. Ừ, nhiều lúc bế tắc quá cũng tự AQ mình là có khi mình lấy người khác lại khổ cái khác cũng nên vì số mình là sô khổ rồi, nên thôi chấp nhận đi.
    Chia buồn với bạn vì có một anh ck như vậy, nhưng mà mình nghĩ là bạn nên nhìn vào mặt tích cực của nó
    - Bạn đã có nhà, như vậy là cũng ko phải lo nghĩ về nhà cửa tăng tuổi thọ lên mấy chục
    - Ck ko đi làm nhưng nội trợ tốt và chăm con, lại ko lô đề nữa còn gì bằng
    Thôi thì mình đổi chỗ vậy.
    Chứ ngày xưa yêu nhiều chả may bạn lại lấy 1 anh chàng chưa có nhf cửa gì nhưng mà chăm chỉ làm lụng máy chục năm mới mua được cái nhà, ở trọ vật vạ thì bạn có thích ko
    Đã lựa chọn thì đừng hối hận. Nhìn vào mặt tích cực phấn đầu nhé bạn
    nhiều người còn vất vả hơn bạn nhiều lắm mà họ vẫn vui vẻ và hạnh phúc mà
    • 37 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhha09031992 Xem bài viết
    Thấy thương bạn quá mà không giúp được gì chỉ mong bạn lạc quan hơn trong cuộc sống. Mình nghĩ cái lỗi ban đầu là có lẽ bạn quá cô đơn trong thời gian dài nên yêu vội và cũng cưới vội. Luc ta cô đơn và buồn ta hay suy nghĩ không chính chắn và kỹ càng. Nếu đang chán nản thì càng dễ buông lơi cuộc sống cho đời. Mặc cho bạn bè nói bạn vẫn để ngoài tai, bạn chua có sự chuẩn bị cho một cuộc sống gia đình nhưng vẫn chấp nhận cho dù đến ngày cưới vẫn còn dấu chấm hỏi cho bản thân. Bạn khổ là do lựa chọn của bạn lúc trước. Bạn chưa biết gì về chồng mình mà vẫn cưới. yêu là phải đủ lâu đẻ 2 người hiểu nhau, biết nhau. đẹp khoe xấu che mà, yêu vội quá đâu có biết ngta có hợp với mình hay không. thì cũng không trách bạn được, cũng một phần do bạn không may mắn, cũng có người yêu vội nhưng thằng chồng tốt lo làm ăn yêu thương vợ con. Thôi bạn đừng suy nghĩ nhiều quá, cố gắng thôi chứ biết làm sao. Mình thấy bạn ko có khả năng trở thành gái hư đâu mình cũng ko thích gái hư đâu, nói chuyện ko hợp. Hôm nào buồn thì lên đây chia sẻ với mn, ai cũng có tâm tư riêng ko ai hơn ai đâu bạn...
    Cảm ơn bạn rất nhiều, mình vẫn cố gắng đây. Mình viết và bạn hiểu hoàn cảnh của mình cứ như là bạn thật của mình ngoài đời vậy. Quả thực là mình cũng không có khả năng làm gái "hư" thật. NHững lúc cô đơn lại nghĩ nếu mình NT thì sao nhỉ..nhưng nghĩ thôi chứ không dám.
    Bé nghe lời mẹ là bé ngoan bé ngoan!
    • 37 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uyennhi_lam Xem bài viết
    hư như mình nè, quen tùm lum tá lả, nhưng mình phải biết khéo léo tránh bị lợi dụng
    anh nào dại gái mà cho quà, dẫn đi shopping thì mình cứ nhận, chả chết ai, mình nhận chứ đâu hứa hẹn gì đâu mà đòi với hỏi
    Mình hình dung bạn thế này có đúng không nhé: xinh đẹp, khéo, bản lĩnh và hơi thực tế..Nhưng mình thấy những người như thế này làm bạn rất thú vị nhé, cái gì ra cái đó không nhập nhèm lung tung và có thể chân thành nữa, nếu làm bạn với bạn chắc sẽ học được từ bạn nhiều cái.
    • 37 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi salem1989 Xem bài viết
    Chia buồn với bạn vì có một anh ck như vậy, nhưng mà mình nghĩ là bạn nên nhìn vào mặt tích cực của nó
    - Bạn đã có nhà, như vậy là cũng ko phải lo nghĩ về nhà cửa tăng tuổi thọ lên mấy chục
    - Ck ko đi làm nhưng nội trợ tốt và chăm con, lại ko lô đề nữa còn gì bằng
    Thôi thì mình đổi chỗ vậy.
    Chứ ngày xưa yêu nhiều chả may bạn lại lấy 1 anh chàng chưa có nhf cửa gì nhưng mà chăm chỉ làm lụng máy chục năm mới mua được cái nhà, ở trọ vật vạ thì bạn có thích ko
    Đã lựa chọn thì đừng hối hận. Nhìn vào mặt tích cực phấn đầu nhé bạn
    nhiều người còn vất vả hơn bạn nhiều lắm mà họ vẫn vui vẻ và hạnh phúc mà
    Thì mình cũng đã viết là nếu lấy người khác thì có thể mình lại khổ cái khác mà nên nghĩ lại nhiều người cũng không hơn gì mình mấy. Mẹ mình cũng bảo coi như cái nhà đó tương đương số tiền mà chồng đi làm cả đời để mua. Tuy nhiên vì không đi làm nên suy nghĩ nó không thoát ra được, thấy càng ngày quan điểm của vợ chồng càng xa nhau. Mình thấy xã hội rồi bạn bè càng ngày càng phát triển mà chồng cứ như là người dân tộc mà sốt ruột, rồi bây giờ mình có thể lo được chứ sau này con cái lớn rồi học hành của con nữa, chả lẽ lúc dó bán nhà để lo cho con..hic
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi, em cũng giống chị, cũng ở miền trung, cũng học HN, em mới ra trường, cũng chưa có ng yêu, cũng ít nói ít đi chơi ăn rồi du dú ở nhà. Không biết sau đó có người yêu thì thế nào nữa.
    Đọc bài của chị em cũng lo quá.
    Chuyên san go, san go cong nghiep chất lượng cao.
    • 57 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Đồng ý quan điểm với chủ top
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

chúc vk ck chị mãi hạnh phúc nhé
    • 78 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thì mình cũng đã viết là nếu lấy người khác thì có thể mình lại khổ cái khác mà nên nghĩ lại nhiều người cũng không hơn gì mình mấy. Mẹ mình cũng bảo coi như cái nhà đó tương đương số tiền mà chồng đi làm cả đời để mua. Tuy nhiên vì không đi làm nên suy nghĩ nó không thoát ra được, thấy càng ngày quan điểm của vợ chồng càng xa nhau. Mình thấy xã hội rồi bạn bè càng ngày càng phát triển mà chồng cứ như là người dân tộc mà sốt ruột, rồi bây giờ mình có thể lo được chứ sau này con cái lớn rồi học hành của con nữa, chả lẽ lúc dó bán nhà để lo cho con..hic
    Mình hiểu cảm giác này của bạn, vì thời gian đầu mới cưới ck mình cũng vào đời muộn hơn bạn cùng trang lứa nên mình cũng động viên mãi mới quyết định đi làm việc gì cũng đc chứ ko nhất thiết phải là công việc mơ ước

Hay là thế này, bạn giả vờ với ck là lương bạn bị giảm do công ty đang khó khăn, phần tiền còn lại bạn cứ cất đi ắt sẽ có lúc dùng tới. Khi mà tiền chi tiêu giảm bớt ck bạn chắc cũng thấy khó chịu, rùi thương vợ thương con chác cũng nghĩ cách đi làm thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 17 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Giờ viết lại cứ trách mình sao không tỉnh táo và khôn ngoan để nhìn nhận người mà mình sẽ cùng đi cùng hết cuộc đời. Cũng chỉ tại mình không va vấp nhiều và đơn giản trong suy nghĩ. Người yêu mình học cũng hết đại học nhưng lại thất nghiệp, lúc yêu mình cũng biết điều đó nhưng thấy anh bảo sẽ có người này người nọ hứa hẹn xin việc cho. tuy nhiên trong quá trình chờ đợi đó mình không thấy anh chủ động đi tìm việc làm gì cả. ôi sao mình lại có thể chấp nhận được người mình yêu cứ ngồi chờ đợi người khác lo mà không phải tự mình lo tự mình phấn đấu có được công việc của mình chứ. Đến giờ mình vẫn cũng tự trách mình sao không có con mắt nhìn người như thế. Vì không có việc nên anh có không lương cũng đồng nghĩa với việc không có kinh phí để đưa mình đi chơi đây đó, thế mà mình vẫn chấp nhận chứ. Nói thêm về việc yêu anh thì cả gia đình mình và gia đình anh đều không đồng ý. về gia đình mình thì hiển nhiên việc không chấp nhận là thấy anh lông bông, còn gia đình anh thì lý do là mình quá bé so với anh. Vì thế trong suốt thời gian yêu nhau mình chỉ được duy nhất một lần đến gia đình anh mà cũng chỉ chớp nhoáng trong thời gian có 5phút lúc bố anh ấy đi vắng, vì anh ấy sợ bố nên ko dám đưa về lúc có bố ở nhà, ôi sao mình lại ngu ngơ đến thế này. Do đó mình không thể biết gia đình anh ấy như thế nào. sau này lấy về mới thấy sinh hoạt cũng như cách nghĩ của gia đình mình quá khác biệt với gđ anh ấy như thế nào. Nhưng đã quá trễ để thay đổi lại mọi thứ. Chắc có lẽ các mẹ đều hỏi người yêu như thế sao vẫn lấy. Đúng câu hỏi này mình vẫn hỏi đi hỏi lại ngàn lần sau này. Có lẽ chủ yếu là do nhận thức đơn giản của tớ lúc đấy là do anh ấy không có việc làm nhưng bố mẹ anh ấy có mua nhà cho anh ấy ở HN, tớ nghĩ là chỉ cần có nhà là ổn rồi, sau này anh ấy có việc làng nhàng để làm là được rồi, vì tớ thấy bạn bè hay nhiều người tớ biết cả hai vợ chồng đều có việc mà vẫn chật vật trong việc mua nhà, còn mình đã có nhà rồi thì không còn lo gì nữa . Híc, giờ nghĩ lại mà mình cứ trách mình ngu quá thể. Lấy nhau về có con ngay nhưng chồng vẫn không chịu đi tìm việc để làm đỡ đần tài chính cho vợ.May mắn là ban đầu có Bố mẹ chồng cho một khoản lúc đầu để nuôi con. nhưng các mẹ có biết là Bố chồng cho tiền nhưng chỉ gửi qua tài khoản cho chồng và không nói gì với con dâu còn chồng cũng không nói, mình thắc mắc với chồng thì toàn nói loanh quanh lúc này lúc khác. Sau đó thì bố chồng có gọi điện cho mình hỏi là có gửi cho chồng từng này tiền giờ còn nữa không thì mình mới biết. Nhưng lúc đó thì ông chồng đã tiêu gần hết rồi còn đâu. Vậy là từ đó trở đi một mình mình lo tài chính trong nhà. nhiều lúc thấy chồng bạn chồng bè dưa vợ và con cái hạnh phúc đi chơi đây đó còn chồng mình thì chả làm ra tiền nên không đưa vợ con đi chơi đâu được mà mình thấy chạnh lòng quá rồi sau này con cái đi học không biết còn bao nhiêu phải khoản lo mà thấy hoang mang và tương lai mù mịt quá. Mình không biết phải nói sao để chồng đi tìm việc chứ đừng ngồi nhà mãi như vậy nữa, cũng đã nói là phải đi làm để còn lo cho con học sau này nhưng không ăn thua. Mình thấy chán nản vô cùng rôi các mẹ ạ. Giờ cứ trách mình đơn giản suy nghĩ và nhìn nông cạn quá. được cái chồng không đi làm thì cũng chăm con và làm việc nhà giờ con hơn 3 tuổi có thể ở với bố mà không có mẹ vẫn được và may là không có chơi cờ bạc, lô đề đâu, nhưng hút thuốc thì nghiện nặng ạ. Các mẹ cho tớ lời khuyên xem như thế nào bây giờ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi uyennhi_lam Xem bài viết
    Ban nay giống mình nè. 1like
    • 64 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bạ đừng muốn thành gái hư làm gì à, vì chưa chắc gái hư đã lấy được chồng ngoan đâu. Bạn mạnh mẽ cá tính thôi nha, đừng muốn mình thành gái hư làm gì à.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XenSung Xem bài viết
    Chị ơi, em cũng giống chị, cũng ở miền trung, cũng học HN, em mới ra trường, cũng chưa có ng yêu, cũng ít nói ít đi chơi ăn rồi du dú ở nhà. Không biết sau đó có người yêu thì thế nào nữa.
    Đọc bài của chị em cũng lo quá.
    sẽ rất khó để thay đổi cách nghĩ cũng như thói quen em ạ, nhưng cứ hãy cố gắng hết mức theo hướng tích cực mà các chị ở trên đã nói. Nếu không đơợc nữa thì lúc nào yêu nhất thiết phải tìm hiểu cho kỹ con người họ cũng như gia đình người ta và quan trọng nhất là nghe ý kiến của Bố mẹ về người ta. Chả ai lo cho con cái như Bố mẹ nên Bố mẹ sẽ có con mắt nhìn người tốt nhất cho mình. Chúc em may mắn.
    • 37 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi salem1989 Xem bài viết
    Mình hiểu cảm giác này của bạn, vì thời gian đầu mới cưới ck mình cũng vào đời muộn hơn bạn cùng trang lứa nên mình cũng động viên mãi mới quyết định đi làm việc gì cũng đc chứ ko nhất thiết phải là công việc mơ ước

Hay là thế này, bạn giả vờ với ck là lương bạn bị giảm do công ty đang khó khăn, phần tiền còn lại bạn cứ cất đi ắt sẽ có lúc dùng tới. Khi mà tiền chi tiêu giảm bớt ck bạn chắc cũng thấy khó chịu, rùi thương vợ thương con chác cũng nghĩ cách đi làm thôi
    Mình cũng đã thử cách này rồi bạn, nhưng chưa ăn thua bạn ạ.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 485 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Lấy chồng tốt hay không không tùy thuộc vào độ hư đâu! Số cả đấy!
    • 99 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

còn trẻ cứ hư cho đã đi nhưng đừng quá lầy, sau này thích ai thì giả làm nai tơ
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2