TIN TÀI TRỢ.

Hãy làm gái "hư" để chọn được chồng ngoan!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.28K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 37 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Xin chào các bố, mẹ và các em! Đây là lần đầu tiên em vào mục tâm sự để lập một topic của mình. Trước tiên xin các bố mẹ và các em hãy đoc xong câu chuyên của em rồi sau đosẽ hiểu gái"hư" mà em nói ở đây là gì.
    Em sinh ra và lớn lên ở một tỉnh miền Trung. Từ nhỏ tới lúc ra HN học đại học chỉ biết có mỗi gia đình, bạn bè ở lớp và mấy gia đình hàng xóm quanh nhà. Tính em thì hiền lành, ít nói, sống nội tâm và hay nhút nhát. Em phải nói qua tính em như thế để các mẹ hiểu biết em là một gái quê nhà lành chính hiệu. Cũng chính vì cái "lành" này mà em đã sai lầm trong việc chọn người yêu và chọn chồng như thế nào. Sau khi ra HN học ĐH thì tính tình của em cũng không thay đổi là mấy vẫn chỉ biết từ chỗ ở đến giảng đường học rồi về. Bạn bè thì chỉ chơi với mấy bạn nữ ngồi cũng bàn thôi. Hầu hết mọi người đều bảo là sống một môi trường mới, lạ lẫm và sôi động lại một mình thì sẽ dễ bị hư. Nhưng em đã không "hư" mà giờ đây e ước gì mình đã "hư" từ lúc đó.
    Bé nghe lời mẹ là bé ngoan bé ngoan!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 37 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

4 năm đại học yên ả qua đi với những tháng ngày như nhau. Vẫn chỉ chơi với mấy bạn và không có chơi với bọn con trai mấy. Ra truòng rồi đi làm cũng vậy em vẫn không đi chơi bời gì, chỉ có công việc và về nhà. Thế rồi đi làm được 2 năm thì em yêu, người em yêu là một anh bạn chơi cùng anh trai em. Trước đó em cũng biết là anh ấy theo đuổi một người nhưng người ta không yêu anh. Em ít bạn lại càng ít bạn trai nên khi anh ấy yêu là em cũng yêu luôn, tại vì tính e nhút nhát, ngại giao tiếp lại rất tự ti vì em cao chưa đầy 1m5, hình thức quá bình thường và chỉ được cái trắng thôi nên ít bạn là con trai lắm. nên khi có người yêu là yêu luôn kiểu như sợ bị ế ấy mà không đặt tiêu chuẩn cho người mình yêu là phải như thế nào.
    • 447 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Khúc này còn ngon, chưa hư
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 166 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Thế nào là " hư" trong định nghĩa của bạn? ^^ Hư mà chơi bời nhăng nhít để gánh chịu hậu quả thì không ổn rồi. Còn "hư" là sống sôi nổi, năng động, biết làm đẹp, có duyên và biết điều tiết các mối quan hệ, chủ động tìm kiếm được người đàn ông tốt thì không phải ai cũng làm được. "Ngoan" quá thì cũng chán thật nhưng dù thế nào thì bây giờ bạn có thể thay đổi mà. Muốn trở thành "gái hư" để hấp dẫn, quyến rũ hơn, cuộc sống thú vị hơn thì kể cả có chồng bạn vẫn điều chỉnh bản thân được mà hi
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bây giờ muốn "hư" cũng chưa muộn bạn ơi , nhưng "hư" rồi bạn có chắc mình sẽ lấy được chồng ngoan?
    Đủ nắng hoa sẽ nở - Đủ yêu thương hạnh phúc sẽ đong đầy
    • 37 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

he, tớ lấy chồng và có cu con gần 4 tuổi rồi. Tớ đang định kể tiếp vì sao tớ bảo là nên " hư" để chọn chồng ngoan mà đang bận. Vì tớ không " hư" lắm nên không chọn được chồng ngoan và ngon. hic
    • 37 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Polovely Xem bài viết
    Thế nào là " hư" trong định nghĩa của bạn? ^^ Hư mà chơi bời nhăng nhít để gánh chịu hậu quả thì không ổn rồi. Còn "hư" là sống sôi nổi, năng động, biết làm đẹp, có duyên và biết điều tiết các mối quan hệ, chủ động tìm kiếm được người đàn ông tốt thì không phải ai cũng làm được. "Ngoan" quá thì cũng chán thật nhưng dù thế nào thì bây giờ bạn có thể thay đổi mà. Muốn trở thành "gái hư" để hấp dẫn, quyến rũ hơn, cuộc sống thú vị hơn thì kể cả có chồng bạn vẫn điều chỉnh bản thân được mà hi
    Cái 'hư" này của bạn đúng là cái"hư" mà tớ đang nói đến đấy. Tối về có thời gian tớ sẽ kể tiếp chuyện của tớ.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 166 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Vậy tối bạn kể chuyện đi mình lót dép hóng hihi
    • 15 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Xin chủ top cho mình chia sẻ tý về tình yêu của mình.

Mình thì ngược lại với chủ top... hồi trước xã là pgd cty là sếp của mình, sét tình đánh trúng mình ngay từ lần gặp đầu tiên... sau 1 tg tiếp cận mãi ko thành, nghĩ là do mình lùn (lúc đó là 1m52), mặt ko dc xinh như hot gơ làm gì đủ tiêu chuẩn mà đòi.. nên xã ko để ý là phải rồi...
    đang chán nản nên rủ bạn đi nhậu, ko ngờ lại thấy xã vào quán ngồi bàn ngay phía sau mình, do trời tối nên xã ko thấy mình nhưng mình lại thấy dc xã, chắc do mình hay để ý xã nên dễ dàng nhận biết dc rõ... buổi nhậu hôm đó mình toàn lén quay lại để ý xã hoài ..
    Khi nhậu say xã bắt đầu thổ lộ những câu chuyện cho đám bạn của xã nghe... nào ngờ ..
    " tao có để ý 1 con ở cty tao..hình như nó cx để ý tao thì phải, mấy lần cx định tán nó ..nhưng mà nó ăn chơi nghê lắm... tao ko thích.. lỡ yêu nó nó lại đú đởn thì mệt.. chậcss..muốn có vợ tốt sao khó thế.."
    mình nghe thấy mà suýt phun cả con tôm đang ngậm trong mồm...nghĩ " có khi nào là mình "
    về nhà toàn nghĩ đến câu nói của xã... vì mấy lần bị xã bắt gặp đi bar cùng bạn, ở cty mặc toàn áo trễ cổ.v.v..
    quyết thay đổi thành gái ngoan từ đó...
    ăn nói nhẹ nhàng, luôn cười nhẹ vs bạn đồng nghiệp... có lần còn cố tình giả bộ nghe máy vs bạn ở trc mặt xã " tao không đi nhậu nữa đâu, mắc việc cty rồi".. trong khi ở cty làm gì có việc nào, làm xong hết rồi còn đâu...
    kế hoạch bắt đầu thành công khi xã bắt đầu nhìn lén và chú ý đến mình, có lần trời mưa mà mình quên ko mang áo mưa theo xã đã rút bộ áo mưa ra đưa mình rồi phóng xe chạy mất mà ko có cái gì che nên ướt sũng.

Kể từ đó mình vs xã trở nên thân thiết hơn và quan trọng mình đã biết dc xã là 1 trai tân, ngoan hiền, có lòng tự trọng và tình thương rất lớn vì vô tình mình ngày cn mình đi ăn sáng thấy xã đánh mô tô đi mua đồ chơi, mình thấy lạ liền lén chạy theo thì biết xã đi từ thiện mua cả đống đồ cho viện trẻ mồ côi... lúc đó mình nhìn xã như ngọc vàng vậy, muốn lấy xã làm chồng quá.

sau đó dài mình vấp phải sự cạnh tranh của khá nhiều cô gái chân dài khác ... mình phải chạy đi dành giật tình yêu hạnh phúc của mình... cuối cùng cx lấy dc xã trong vô vàn hạnh phúc...
    1 bí mật dc xã tiết lộ là hồi đó xã tự biến mình thành trai hư để cưới dc gái ngoan và một phần cx khao khát có dx người yêu tốt nên nhiều lần cố chui vào quán bar là thế... thật là Ngố..
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bạn nhoanhemkhoc1 ơi, bạn "hư" nhưng mà thật khôn. có được cái Happy ending của mình.
    • 37 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Giờ viết lại cứ trách mình sao không tỉnh táo và khôn ngoan để nhìn nhận người mà mình sẽ cùng đi cùng hết cuộc đời. Cũng chỉ tại mình không va vấp nhiều và đơn giản trong suy nghĩ. Người yêu mình học cũng hết đại học nhưng lại thất nghiệp, lúc yêu mình cũng biết điều đó nhưng thấy anh bảo sẽ có người này người nọ hứa hẹn xin việc cho. tuy nhiên trong quá trình chờ đợi đó mình không thấy anh chủ động đi tìm việc làm gì cả. ôi sao mình lại có thể chấp nhận được người mình yêu cứ ngồi chờ đợi người khác lo mà không phải tự mình lo tự mình phấn đấu có được công việc của mình chứ. Đến giờ mình vẫn cũng tự trách mình sao không có con mắt nhìn người như thế. Vì không có việc nên anh có không lương cũng đồng nghĩa với việc không có kinh phí để đưa mình đi chơi đây đó, thế mà mình vẫn chấp nhận chứ. Nói thêm về việc yêu anh thì cả gia đình mình và gia đình anh đều không đồng ý. về gia đình mình thì hiển nhiên việc không chấp nhận là thấy anh lông bông, còn gia đình anh thì lý do là mình quá bé so với anh. Vì thế trong suốt thời gian yêu nhau mình chỉ được duy nhất một lần đến gia đình anh mà cũng chỉ chớp nhoáng trong thời gian có 5phút lúc bố anh ấy đi vắng, vì anh ấy sợ bố nên ko dám đưa về lúc có bố ở nhà, ôi sao mình lại ngu ngơ đến thế này. Do đó mình không thể biết gia đình anh ấy như thế nào. sau này lấy về mới thấy sinh hoạt cũng như cách nghĩ của gia đình mình quá khác biệt với gđ anh ấy như thế nào. Nhưng đã quá trễ để thay đổi lại mọi thứ. Chắc có lẽ các mẹ đều hỏi người yêu như thế sao vẫn lấy. Đúng câu hỏi này mình vẫn hỏi đi hỏi lại ngàn lần sau này. Có lẽ chủ yếu là do nhận thức đơn giản của tớ lúc đấy là do anh ấy không có việc làm nhưng bố mẹ anh ấy có mua nhà cho anh ấy ở HN, tớ nghĩ là chỉ cần có nhà là ổn rồi, sau này anh ấy có việc làng nhàng để làm là được rồi, vì tớ thấy bạn bè hay nhiều người tớ biết cả hai vợ chồng đều có việc mà vẫn chật vật trong việc mua nhà, còn mình đã có nhà rồi thì không còn lo gì nữa . Híc, giờ nghĩ lại mà mình cứ trách mình ngu quá thể. Lấy nhau về có con ngay nhưng chồng vẫn không chịu đi tìm việc để làm đỡ đần tài chính cho vợ.May mắn là ban đầu có Bố mẹ chồng cho một khoản lúc đầu để nuôi con. nhưng các mẹ có biết là Bố chồng cho tiền nhưng chỉ gửi qua tài khoản cho chồng và không nói gì với con dâu còn chồng cũng không nói, mình thắc mắc với chồng thì toàn nói loanh quanh lúc này lúc khác. Sau đó thì bố chồng có gọi điện cho mình hỏi là có gửi cho chồng từng này tiền giờ còn nữa không thì mình mới biết. Nhưng lúc đó thì ông chồng đã tiêu gần hết rồi còn đâu. Vậy là từ đó trở đi một mình mình lo tài chính trong nhà. nhiều lúc thấy chồng bạn chồng bè dưa vợ và con cái hạnh phúc đi chơi đây đó còn chồng mình thì chả làm ra tiền nên không đưa vợ con đi chơi đâu được mà mình thấy chạnh lòng quá rồi sau này con cái đi học không biết còn bao nhiêu phải khoản lo mà thấy hoang mang và tương lai mù mịt quá. Mình không biết phải nói sao để chồng đi tìm việc chứ đừng ngồi nhà mãi như vậy nữa, cũng đã nói là phải đi làm để còn lo cho con học sau này nhưng không ăn thua. Mình thấy chán nản vô cùng rôi các mẹ ạ. Giờ cứ trách mình đơn giản suy nghĩ và nhìn nông cạn quá. được cái chồng không đi làm thì cũng chăm con và làm việc nhà giờ con hơn 3 tuổi có thể ở với bố mà không có mẹ vẫn được và may là không có chơi cờ bạc, lô đề đâu, nhưng hút thuốc thì nghiện nặng ạ. Các mẹ cho tớ lời khuyên xem như thế nào bây giờ.
    • 37 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Ngoài ra tớ còn muốn khuyên các bạn gái chưa lập gia đình thì hãy cẩn thận trong việc chọn lựa chồng, hãy tìm hiểu cả gia đình chồng nưa nhé vì cái nếp nghĩ của gđ nó ảnh hưởng rất nhiều đến chồng đấy. Các bạn hãy cứ như mẹ polovely nói trên ấy nhé hãy "hư" là sống sôi nổi, năng động, nhiệt tình học hết mình chơi hết mình nhưng trong giới hạn của người con gái nhé, và biết làm đẹp, có duyên và biết điều tiết các mối quan hệ, chủ động tìm kiếm được người đàn ông tốt. Vì khi các bạn tiếp xúc làm bạn với nhiều đàn ông thì bạn sẽ nhận thấy và so sánh người này người kia như thế nào thì hợp với mình, người nào mình có thể dựa vào để tìm kiếm sự che chở của họ, có thế ban đầu họ không có những thứ như mình tìm kiếm nhưng về lâu dài thì họ sẽ làm dược và hơn thế nữa kia đừng có nhìn vào cái ban đầu họ có nhé. Đừng có "Ngoan" như mình chỉ biết 1 mà không biết 2,3 giờ mình cũng đang thay đổi để cuộc sống thú vị hơn và cố không nghĩ đến tương lai sẽ như thế nào nữa.Hãy cứ sống cho ngày hôm nay đã nhỉ.
    • 75 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

ko hẳn thế đâu chủ top ạ...

như chồng mình ngày trc thuộc dạng khá "hư"... gọi là quá vô tâm... ngay cả người nhà bố mẹ còn ít để ý thì làm gì mà để ý đến ng khác... lúc đó ck ko có khái niệm yêu đương gì hết, chỉ biết cv sự nghiệp ... phận mình mình sống, ai sao mặc ai, đôi lúc ko vừa lòng ai là quát nói thẳng mặt ko nhường nhịn gì kể cả con gái...
    ... khi mình quen ck, tuổi mình cx gần băm, làm cùng cty nên gặp nhau cũng nhiều vậy mà mấy lần mình sai, chả nhường nhịn gì cả, chửi luôn.. đồ khốn x(

mãi sau này mình lấy về thì tưng mình lên mây luôn ... cưng hơn trứng mỏng coi mình như báu vật vậy... nâng niu thấy ớn :">
    • 42 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hi. mình thấy gái ngoan hay lấy chồng hư và ngược lại mọi người ah
    • 37 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hysuzethuong Xem bài viết
    ko hẳn thế đâu chủ top ạ...

như chồng mình ngày trc thuộc dạng khá "hư"... gọi là quá vô tâm... ngay cả người nhà bố mẹ còn ít để ý thì làm gì mà để ý đến ng khác... lúc đó ck ko có khái niệm yêu đương gì hết, chỉ biết cv sự nghiệp ... phận mình mình sống, ai sao mặc ai, đôi lúc ko vừa lòng ai là quát nói thẳng mặt ko nhường nhịn gì kể cả con gái...
    ... khi mình quen ck, tuổi mình cx gần băm, làm cùng cty nên gặp nhau cũng nhiều vậy mà mấy lần mình sai, chả nhường nhịn gì cả, chửi luôn.. đồ khốn x(

mãi sau này mình lấy về thì tưng mình lên mây luôn ... cưng hơn trứng mỏng coi mình như báu vật vậy... nâng niu thấy ớn :">
    Bạn thật may mắn khi có được người chồng thay đổi theo hướng tích cực như thế. Còn chồng mình thì không thay đổi gì cả tính nết trước và sau khi lấy vẫn vậy. Vô tâm, ích kỷ và sĩ diện thì không ai bằng, lại cũng ngoa mồm nữa chửi tớ như hát hay, chẳng bằng ai nhưng chê người khác rất nhiêtj tình ấy. Nản quá tớ cũng đã nghĩ đến nước đường ai nấy đi bao nhiêu lần rồi, vẫn hằng đêm tự trách mình ngu quá.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đồng quan điểm với chủ top. Thế gian được vợ mất chồng, quan điểm của em là vậy nên em thuộc dạng hư. Chồng em thì ngược lại. Chồng em đi đâu cũng đưa đi rước về. Về nhà lại nấu cơm, rửa bát, giặt đồ, lâu nhà. Em chỉ phụ việc vặt thôi. Em liệt vào hàng vụng, nhưng chồng và mẹ chồng thương nên cuộc sống vui vẻ, dù vật chất ko nhiều nhưng luôn hạnh phúc. Phụ nữ vụng một chút, lười một chút cũng đc
    • 75 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncon_2011 Xem bài viết
    Bạn thật may mắn khi có được người chồng thay đổi theo hướng tích cực như thế. Còn chồng mình thì không thay đổi gì cả tính nết trước và sau khi lấy vẫn vậy. Vô tâm, ích kỷ và sĩ diện thì không ai bằng, lại cũng ngoa mồm nữa chửi tớ như hát hay, chẳng bằng ai nhưng chê người khác rất nhiêtj tình ấy. Nản quá tớ cũng đã nghĩ đến nước đường ai nấy đi bao nhiêu lần rồi, vẫn hằng đêm tự trách mình ngu quá.
    cố lên mẹ nó ạ.. ngày trc mình cũng khổ sở lắm, khóc nhiều, buồn nhiều mới dc như vậy... kể cx lạ, ko biết có ai nói gì ko mà chồng mình thay đổi hẳn từ ngày cưới... lúc mình làm cô dâu, cùng chồng lên sân khấu tiệc để làm lễ, chồng thấy mình mặc váy cưới dài lẽn bẽn đi chậm hơn liền bế bổng mình lên thoải mái đi đến sân khấu... mọi người hò hét vỗ tay ... mình thì hạnh phúc quá mà ngại đỏ mặt lên..
    • 581 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Mình thì vừa hư lại vừa ngoan. Ko thích lăng nhăng và yêu ai yêu hết mình, ko che đậy dấu diếm điều gì cả. Và thay người yêu chóng mặt, hễ thấy không hợp là chia tay. Giao tiếp xã hội ok, hiền lành và rất biết sống. Mình được cái xinh gái nên rất nhiều các anh theo. Bây giờ lấy ck rùi, ck mình vẫn ghen vì ck mình ko phải mối tình đầu của mình. Hiii mình nhận được gần 10 lơif cầu hôn, nhưng thật sự là đungs là yêu nhiều càng nhiều kinh nghiệm và cách nhìn người cũng như chọn ck sẽ thay đooir. Bây giờ lấy ck rùi, và ck mình là niềm mơ ươcs của nhiều người, hiii. Mình vô cùng may mắn vì chưa bao giờ phải tranh dành ng iu với ai cả.
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc qua câu chuyện dài của bạn thì mình thấy ít ra bạn vẫn còn may mắn nhìu so với nhìu người, mình hiểu cảm giác của bạn và mình nghĩ dù bạn có là gái hư thì cũng không khác gì hơn đâu. Đời này không có gì là hoàn hảo và trọn vẹn đâu bạn ak. Mình nghĩ câu này nói rất hay cho khi ai yêu mà cũng hên xui thôi... Điều quan trọng khi yêu là không phải yêu nhìu hay ít, yêu bao nhiêu cũng được, nhưng cưới thì phải cưới đúng người, đừng cưới nhầm là chắc chắn hạnh phúc.. HAha
    Phan Thanh Hà
    Chuyên viên tư vấn dự án biệt thự nghỉ dưỡng Wyndham Garden Phú Quốc
    0168.548.2569 - pr.t62011@gmail.com
    Công ty CP Đầu tư Nam Group - Đc: Số 80 Nguyễn Thị Thập, Tân Phong Quận 7, TPHCM
    https://namland.com.vn
    Website dự án : Wyndhamgarden.vn

• 37 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhha09031992 Xem bài viết
    Đọc qua câu chuyện dài của bạn thì mình thấy ít ra bạn vẫn còn may mắn nhìu so với nhìu người, mình hiểu cảm giác của bạn và mình nghĩ dù bạn có là gái hư thì cũng không khác gì hơn đâu. Đời này không có gì là hoàn hảo và trọn vẹn đâu bạn ak. Mình nghĩ câu này nói rất hay cho khi ai yêu mà cũng hên xui thôi... Điều quan trọng khi yêu là không phải yêu nhìu hay ít, yêu bao nhiêu cũng được, nhưng cưới thì phải cưới đúng người, đừng cưới nhầm là chắc chắn hạnh phúc.. HAha
    Nhưng làm thế nào để cưới đúng người bạn ơi, nếu thế thì phải tìm hiểu nhiều người mới biết được mà bạn. Ừ, nhiều lúc bế tắc quá cũng tự AQ mình là có khi mình lấy người khác lại khổ cái khác cũng nên vì số mình là sô khổ rồi, nên thôi chấp nhận đi.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2