TIN TÀI TRỢ.

Gửi em, người yêu mới của người yêu cũ...

• 1.36K Lượt chia sẻ
  • 13.9K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 183 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Các thành viên thân mến,

Mỗi chúng ta đều từng trải qua những mối tình tan vỡ và giữ trong lòng mình một thứ cảm xúc nhức nhối về hình bóng xưa cũ. Sẽ ra sao nếu như một ngày bất chợt, bạn vô tình biết được người ấy đã có người yêu mới? Sau những chặng đường dài ngọt ngào và cay đắng đã trải qua cùng người yêu cũ, chắc hẳn bạn có rất nhiều tâm tình muốn nhắn gửi đến người mới của họ.

Hãy cùng trải lòng mình với chủ đề 3 của Lời chưa nói: "Gửi em, người yêu mới của người yêu cũ…" - môt nơi tâm tình Góc Tâm Sự mang đến với mong muốn các thành viên có thể bộc bạch nỗi niềm chất chứa trong lòng bấy lâu về “người đến sau” này .

2015_may_loichuanoi_640x500

Đối tượng tham gia: Tất cả các thành viên Webtretho

Cách thức tham gia:

- Bài tham gia đăng tải trực tiếp trong post này.
    - Thời gian: 05/05/2015 – 19/05/2015
    - Chủ đề tháng 5: Gửi em, người yêu mới của người yêu cũ…

Bài viết dự thi:

- Bài viết chia sẻ do chính thành viên dự thi tự viết, không được sao chép, và chưa từng đăng trên các website hoặc phương tiện truyền thông khác.
    - BTC được toàn quyền sử dụng bài viết. Một thành viên có thể tham dự nhiều bài nhưng chỉ được xét 1 giải/người.

Giải thưởng: Quà tặng tinh thần khuyến khích mọi người tham gia: 3 tuýp hand cream Crabtree & Evelyn 25g made in US .

-------------------------------------------------------------------------------
    Xem các bài viết tham gia Lời chưa nói lần 1: Gửi người phụ nữ tôi yêu
    Xem các bài viết tham gia Lời chưa nói lần 2: Nếu một ngày gặp lại người yêu cũ

Xem Công bố kết quả cuộc thi Lời chưa nói lần 3: Gửi em, người yêu mới của người yêu cũ...
    [CENTER][COLOR=#3399ff]Góc tâm sự Webtretho - Nơi trải lòng cùng bạn[/COLOR]
    [SIZE=2]https://www.facebook.com/go[COLOR=#008000][/COLOR][COLOR=#008000][/COLOR][COLOR=#3399ff][/COLOR]ctamsuwebtretho[/SIZE]
    [/CENTER]
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 287 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Mình góp vui 1 bài mình sưu tầm thôi :3

Chị chắc rằng anh ấy rất yêu em
    Bởi vậy nên mới quên một người nhanh đến thế
    Không biết có khi nào trong câu chuyện kể
    Anh ấy lỡ miệng thôi nhắc đến một chuyện tình...
    Chị đã bên anh trong suốt cuộc hành trình
    Của năm tháng thanh xuân đầy sóng gió
    Chị đã nghĩ rằng anh luôn chờ ở đó
    Để sánh bước bên nhau cho tới bến sau cùng.
    Nhưng anh ấy bỏ chị đi sau một trạm xe dừng
    Chị ngơ ngác, thẫn thờ hướng mắt theo anh mãi
    "Anh ấy sẽ không bao giờ quay trở lại!"
    Chỉ nghĩ đến thôi cũng đã đủ đau lòng...
    Rồi những tháng năm dài chị vẫn cứ ngóng trông
    Vẫn ủ chặt ấm nồng đợi anh về mở cửa.
    Đến một ngày, anh nói rằng anh không về bên chị nữa!
    Chị hiểu mình đã chờ trong vô vọng...một người đã hết yêu.
    Em biết không, cuộc sống có bao điều
    là vĩnh cửu, trường tồn theo năm tháng.
    Nhưng tình yêu lại là điều hữu hạn,
    Bởi thế, nên ai cũng có thể thay lòng.
    Hôm nay, anh ấy có thể hứa sẽ bên em đến suốt kiếp trăm lần,
    Nhưng ai biết ngày mai, lời hứa ấy có bao phần thành sự thật.
    Lời nói ra rồi, có thể trôi đi mất...
    Kẻ nói, quên rồi...chỉ khổ người mang tất trái tim mình làm tin.
    Chị biết em đang vui bên hạnh phúc đắm chìm,
    Chị cũng mong em được yên bình bên người đàn ông đã từng là của chị.
    Nhưng nếu có thể, em đừng quên giấu kỹ
    Một chút hoài nghi về những thứ tưởng chắc thuộc về mình.

Nguồn: Duy Phong
    • 215 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Gửi em, cô gái đến sau .

Dù em ko bao giờ đọc được những dòng này, nhưng chị vẫn muốn viết ra để giải tỏa nỗi lòng của mình cho khuây khỏa, thoải mái chứ ko hề có ý định đốt nhà ai cả đâu nhé!

Em có biết ko, chị ghen tị với em lắm dù rằng giờ đây chị đã có một gia đình hạnh phúc với người chồng tốt và đứa con yêu dễ thương. Vì sao ư? Vì anh ấy là mối tình đầu đời của thời học sinh sinh viên ngây ngô khó quên của chị. Tình đầu thường ko bền, chóng tàn nhưng khó phai lắm em à...

Ngày xưa, chị và anh ấy ko bao giờ có một tấm hình chụp chung với nhau. Anh ấy ko thích chụp hình. Mỗi lần kéo anh vào khung hình thì ngay lập tức chị sẽ nhận được một điệu mặt nặng mày nhẹ khó chịu của anh. Thế là thôi, mất hứng. Còn bây giờ, trên trang cá nhân của anh ấy toàn là hình ảnh hai người hạnh phúc vui vẻ cười đùa bên nhau. Chị là chị thấy kỳ lạ lắm em à!

Ngày xưa, anh ấy nói ko thích nấu ăn, ko thích vào bếp. Việc bếp núc là việc của con gái. Chị thì thích nấu cho người mình yêu nên nấu xong là lại đóng hộp rồi vượt gần 20km qua nhà anh chỉ để 2 đứa ăn chung với nhau. Còn bây giờ, anh ấy đeo cả tạp dề vào bếp mần sinh nhật cho em, và còn tự trang trí bàn ăn với ánh nến lung linh ấm nồng. Sao có sự quá khác biệt đến như vậy em nhỉ?

Ngày xưa, anh ấy ko thích đi du lịch trong khi đó là sở thích rất lớn của chị. Suốt ngày chỉ biết học, học và chơi game. Còn bây giờ, cứ mỗi tháng anh ấy lại check-in một địa điểm du lịch với em. Bảo chị ko cay cú thì có lẽ chị ko phải người bình thường em ạ!

Ngày xưa, mỗi lần đi chơi với chị mà mẹ anh ấy gọi, anh phải ra nơi khác nói chuyện nhỏ vì sợ bị phát hiện ra là đang đi với bạn gái. Con trai 22t rồi mà vẫn bị mẹ cấm ko cho có người yêu. Thành ra mối tình này ko được sự ủng hộ của phía nhà anh. Còn bây giờ, em được mẹ anh ấy quý như con cái trong nhà. Đôi khi anh ấy còn phải phân bì sao mẹ anh lại tốt với em hơn anh nữa cơ đấy. Em may mắn nhỉ .

Chị ko biết điều gì đã làm anh ấy thay đổi đến như vậy. Có thể vì em. Cũng có thể là vì ko muốn đánh mất một người con gái nữa sau khi đã mất chị (chính chị là người đã chủ động đòi chia tay sau khi đã chịu đựng ko nổi sự vô tâm vô tình của anh ấy). Nói ra như thế này ko có nghĩa là chị ghét em. Chỉ là một chút gì đó chạnh lòng khó nói em à...

Trong thâm tâm, chị mong anh ấy sẽ gặp hạnh phúc. Hy vọng 2 người sẽ hạnh phúc thật sự như bề ngoài anh ấy thể hiện.
    Chào em, người yêu mới của người yêu cũ. Người ko quen nhưng làm chị muốn tìm hiểu rất nhiều .
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 723 Bài viết

• 1,249 Được cảm ơn

Chào em,

Chia tay người đó được hơn 2 năm thì chợt nhận ra người ta đang quen em. Nói trắng ra thì ngày xưa khi chị quen ảnh thì với em, chị chính là người yêu mới của người yêu cũ. Anh và chị chia tay rồi ảnh quay lại với em, thì với chị, em lại là người yêu mới của người yêu cũ. Hay nói đúng hơn là người yêu cũ cũ của người yêu cũ. Cũng mắc cười cho 2 chúng ta vì quẩn quanh mãi với 1 người đàn ông .

Chị chia tay ảnh cũng vì em, có lẽ em không bao giờ biết điều đó. Một ngày chị nhẹ nhàng đến sau lưng ảnh và thấy ảnh đang nhìn vào màn hình mà chình ình trên đó là bức ảnh của em, chị đã nhiều lần hỏi "Anh chưa quên người cũ ư?". Anh bảo "Anh quên rồi!".... Chị không chắc câu nói này là thật và cũng quá ngu ngốc khi tin câu nói này là thật.

Chị đã từng gặp cô gái quen ảnh trước em. Cô gái đó căm ghét em vì em đã cướp đi người yêu của cô ấy. Cô ấy hẹn chị ra và nói với chị như thế này: "Em nghĩ hắn sẽ chia tay con bé đó được ư? Con bé đó không phải dạng tầm thường đâu. Hôm qua chị còn gặp hắn đang chở nó đi chơi. Ai chứ số xe độc lạ của hắn chị không lầm đâu. Em thật ngây thơ quá!"

Sau cuộc nói chuyện đó, chị quyết định trả ảnh về cho em vì chị không bao giờ chấp nhận là chị hay em là một trong những lựa chọn của một người đàn ông. Vì chúng ta cùng là phụ nữ, nên chẳng việc gì phải tranh giành, đôi khi có được ảnh chưa chắc là hạnh phúc của em và mất ảnh chưa hẳn là bất hạnh của chị. Chị hy vọng em và ảnh hạnh phúc, vậy thôi em ạ .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VVXM_0807 Xem bài viết
    Mình góp vui 1 bài mình sưu tầm thôi :3

Chị chắc rằng anh ấy rất yêu em
    Bởi vậy nên mới quên một người nhanh đến thế
    Không biết có khi nào trong câu chuyện kể
    Anh ấy lỡ miệng thôi nhắc đến một chuyện tình...
    Chị đã bên anh trong suốt cuộc hành trình
    Của năm tháng thanh xuân đầy sóng gió
    Chị đã nghĩ rằng anh luôn chờ ở đó
    Để sánh bước bên nhau cho tới bến sau cùng.
    Nhưng anh ấy bỏ chị đi sau một trạm xe dừng
    Chị ngơ ngác, thẫn thờ hướng mắt theo anh mãi
    "Anh ấy sẽ không bao giờ quay trở lại!"
    Chỉ nghĩ đến thôi cũng đã đủ đau lòng...
    Rồi những tháng năm dài chị vẫn cứ ngóng trông
    Vẫn ủ chặt ấm nồng đợi anh về mở cửa.
    Đến một ngày, anh nói rằng anh không về bên chị nữa!
    Chị hiểu mình đã chờ trong vô vọng...một người đã hết yêu.
    Em biết không, cuộc sống có bao điều
    là vĩnh cửu, trường tồn theo năm tháng.
    Nhưng tình yêu lại là điều hữu hạn,
    Bởi thế, nên ai cũng có thể thay lòng.
    Hôm nay, anh ấy có thể hứa sẽ bên em đến suốt kiếp trăm lần,
    Nhưng ai biết ngày mai, lời hứa ấy có bao phần thành sự thật.
    Lời nói ra rồi, có thể trôi đi mất...
    Kẻ nói, quên rồi...chỉ khổ người mang tất trái tim mình làm tin.
    Chị biết em đang vui bên hạnh phúc đắm chìm,
    Chị cũng mong em được yên bình bên người đàn ông đã từng là của chị.
    Nhưng nếu có thể, em đừng quên giấu kỹ
    Một chút hoài nghi về những thứ tưởng chắc thuộc về mình.

Nguồn: Duy Phong
    Bài này hay thiệt
    • 82 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Nhìn em bây giờ làm chị nhớ hồi xưa có lần mẹ bảo :" Con phải biết nhường đồ chơi cũ cho những bạn kém may mắn".

=))
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Người yêu mới của người yêu cũ của em là một cô nàng rảnh hết sức :3. Bạn í kết bạn facebook với tất cả bạn bè của em, rồi lân la hỏi chuyện, dò la về em.
    Trong khi đó người yêu cũ của người yêu hiện tại của em lại là một bà thím thật khó chịu :3. Ngay khi biết em yêu người cũ của mình, bà í đã gọi điện kiểu dằn mặt em, trong khi bà í đã có chồng @@
    Nói chung phụ nữ muôn đời ích kỉ nên những việc này cũng khó trách. ))
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhunglibra Xem bài viết
    Người yêu mới của người yêu cũ của em là một cô nàng rảnh hết sức :3. Bạn í kết bạn facebook với tất cả bạn bè của em, rồi lân la hỏi chuyện, dò la về em.
    Trong khi đó người yêu cũ của người yêu hiện tại của em lại là một bà thím thật khó chịu :3. Ngay khi biết em yêu người cũ của mình, bà í đã gọi điện kiểu dằn mặt em, trong khi bà í đã có chồng @@
    Nói chung phụ nữ muôn đời ích kỉ nên những việc này cũng khó trách. ))
    Đàn bà là thế. @@
    • 445 Bài viết

• 1,157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ximuoi.tran Xem bài viết
    Gửi em, cô gái đến sau .

Dù em ko bao giờ đọc được những dòng này, nhưng chị vẫn muốn viết ra để giải tỏa nỗi lòng của mình cho khuây khỏa, thoải mái chứ ko hề có ý định đốt nhà ai cả đâu nhé!

Em có biết ko, chị ghen tị với em lắm dù rằng giờ đây chị đã có một gia đình hạnh phúc với người chồng tốt và đứa con yêu dễ thương. Vì sao ư? Vì anh ấy là mối tình đầu đời của thời học sinh sinh viên ngây ngô khó quên của chị. Tình đầu thường ko bền, chóng tàn nhưng khó phai lắm em à...

Ngày xưa, chị và anh ấy ko bao giờ có một tấm hình chụp chung với nhau. Anh ấy ko thích chụp hình. Mỗi lần kéo anh vào khung hình thì ngay lập tức chị sẽ nhận được một điệu mặt nặng mày nhẹ khó chịu của anh. Thế là thôi, mất hứng. Còn bây giờ, trên trang cá nhân của anh ấy toàn là hình ảnh hai người hạnh phúc vui vẻ cười đùa bên nhau. Chị là chị thấy kỳ lạ lắm em à!

Ngày xưa, anh ấy nói ko thích nấu ăn, ko thích vào bếp. Việc bếp núc là việc của con gái. Chị thì thích nấu cho người mình yêu nên nấu xong là lại đóng hộp rồi vượt gần 20km qua nhà anh chỉ để 2 đứa ăn chung với nhau. Còn bây giờ, anh ấy đeo cả tạp dề vào bếp mần sinh nhật cho em, và còn tự trang trí bàn ăn với ánh nến lung linh ấm nồng. Sao có sự quá khác biệt đến như vậy em nhỉ?

Ngày xưa, anh ấy ko thích đi du lịch trong khi đó là sở thích rất lớn của chị. Suốt ngày chỉ biết học, học và chơi game. Còn bây giờ, cứ mỗi tháng anh ấy lại check-in một địa điểm du lịch với em. Bảo chị ko cay cú thì có lẽ chị ko phải người bình thường em ạ!

Ngày xưa, mỗi lần đi chơi với chị mà mẹ anh ấy gọi, anh phải ra nơi khác nói chuyện nhỏ vì sợ bị phát hiện ra là đang đi với bạn gái. Con trai 22t rồi mà vẫn bị mẹ cấm ko cho có người yêu. Thành ra mối tình này ko được sự ủng hộ của phía nhà anh. Còn bây giờ, em được mẹ anh ấy quý như con cái trong nhà. Đôi khi anh ấy còn phải phân bì sao mẹ anh lại tốt với em hơn anh nữa cơ đấy. Em may mắn nhỉ .

Chị ko biết điều gì đã làm anh ấy thay đổi đến như vậy. Có thể vì em. Cũng có thể là vì ko muốn đánh mất một người con gái nữa sau khi đã mất chị (chính chị là người đã chủ động đòi chia tay sau khi đã chịu đựng ko nổi sự vô tâm vô tình của anh ấy). Nói ra như thế này ko có nghĩa là chị ghét em. Chỉ là một chút gì đó chạnh lòng khó nói em à...

Trong thâm tâm, chị mong anh ấy sẽ gặp hạnh phúc. Hy vọng 2 người sẽ hạnh phúc thật sự như bề ngoài anh ấy thể hiện.
    Chào em, người yêu mới của người yêu cũ. Người ko quen nhưng làm chị muốn tìm hiểu rất nhiều .
    Bạn làm mình nhớ đến chuyện của mình, trong đó mình là người đến sau.

Người yêu đầu của ông xã mình cũng là 1 bạn học, và là 1 cô gái giản dị, tốt nết, tài giỏi, hết lòng với người yêu. Mình chưa từng hỏi về quá khứ, nhưng sống với chồng cả chục năm, thông qua bạn bè người thân và 1 số " bằng chứng" mà chồng mình vô tình hay cố ý mình cũng không rõ- đã không được hủy hết, mình thấy chị ấy giống như bạn, tức tha thiết với bạn trai nhưng bạn trai mải chơi lắm, chả quan tâm và chả hết lòng điều gì. Có những lúc anh chị ấy sống xa nhau mấy tháng trời, cô gái cách vài hôm lại gửi những email tâm sự mà chàng trai cả tháng chỉ nhắn lại một hai câu hỏi thăm sức khỏe... Luc đó chàng trai ấy 25-27 gì đó, không biết thế có còn trẻ con không.

Với người đến sau là mình thì chàng trai ấy chu đáo một cách khác thường, yêu thương một cách nồng nhiệt và gần như dành sự ưu tiên hàng đầu cho vợ từ những sở thích nhỏ bé nhất. Mình nhắn tin là nhắn lại ngay, cũng thường xuyên lên kế hoạch đi chơi, mua máy ảnh sịn cho vợ chụp ảnh, dám làm sai ý bố mẹ để lấy vợ theo ý mình và ra riêng, chăm lo hết lòng cho tổ ấm nhỏ.... Mình nghĩ rằng đàn ông phải ngoài 30 mới trưởng thành, vì con người chàng trai là chồng mình bây giờ ở hai thời điểm khác hoàn toàn nhau, dù rằng mình đã trải qua nhiều năm hôn nhân với chàng nhưng vẫn chưa hết ngập tràn hạnh phúc bởi tình yêu của chồng. Còn có 1 đặc điểm nữa , ấy là về tuổi tác, hình như với bạn gái ngang tuổi con trai thường vô tâm hơn so với yêu những cô bé trẻ trung non nớt hơn thì phải, về bản năng đàn ông thường yêu chiều che chở cho người mà mình thấy yếu đuối nhỏ bé .

Cũng không có gì là chạnh lòng, vì mình thấy đàn ông đúng là 1 đứa trẻ và trưởng thành muộn hơn phụ nữ. Chồng mình bị hội bạn cấp 3 coi như trẻ con vậy, nhưng lại là ông chồng chu đáo nhất với vợ trong số các bạn bè của hắn. Cũng chả thể nói trước được tương lai, nhưng ở những thời điểm yêu thương nhau mà đối với nhau nâng niu quý hóa nhất mực, thì với phụ nữ là 1 hạnh phúc lớn lắm rồi.
    • 727 Bài viết

• 858 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tự nhiên nhớ ra một vài vần thơ đã từng thuộc:
    Em sẽ chẳng thể tin
    Em sẽ sống một ngày
    Để làm thơ
    Tặng người yêu của người yêu cũ
    Cô gái ấy đang sống bằng nhung nhớ
    Những nhớ nhung em chẳng được bao giờ
    .....
    Bạn nào biết bài thơ này tên là gì không?
    Phương thức tốt nhất để bảo toàn một sự vật, là chừa ra khoảng cách và chỗ trống cho nó. Chiếm hữu và kỳ vọng đều sẽ không lâu dài.
    • 3,097 Bài viết

• 9,737 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhưng nhiều người yêu cũ nên cũng nhiều người yêu mới của ng yêu cũ thì biết nói với ai giờ.
    Những cô gái miệng hay cười, giữ nguyên trong mắt khoảng trời buồn tênh!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 53 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em chi la nguoi den sau, khi ac ay chia tay duoc 1 nam.

E dc anh ay cho doc mail thi thay chi ay trach a vo tinh, con a thi noi giua a va chi ko con tc nhu xua vi 2 nguoi o xa nhau, chi da di lam con a van dang hoc nen tc xa dan

Chung em quen nhau trong khoang cach 1000km nhung yeu nhau tha thiet, khi tro ve ben anh em moi thay a tuyet voi, cung giong nhu a chang trong cau chuyen nay

Tham cam on c ay da cho em co hoi va em
    se giu gin t.y nay.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào em, cô gái mới của người yêu cũ

Nhìn tấm ảnh 2 người chụp chung, dù không còn là gì của nhau nhưng lòng chị có chút ghen tị với em . Ngày chị và anh yêu nhau, bố mẹ chị đã ngăn cấm, đến mức phải lén lút gặp nhau, lén lút nhìn nhau mặc dù là hàng xóm của nhau. Nhưng có lẽ càng cấm thì tình cảm lại càng mặn nồng thì phải, anh yêu chị và bất chấp vượt qua rào cản là bố mẹ chị, vẫn ở bên chị nhẹ nhàng như vậy.

Anh là mối tình đầu của chị - Lần đâu tiên 1 đứa con gái cảm nhận được sự quan tâm từ 1 người khác giới, che chở, ân cần, quan tâm. Ngày nhận lời yêu anh, dù chỉ đi cùng nhau thời gian ngắn ngủi, nhưng đủ làm cho trái tim chị rung động thật mạnh mẽ…

Nhớ ngày chị bước chân vào cuộc sống sinh viên xa nhà, còn anh làm việc ở quê nhà, chị và anh đã có gần 2 năm yêu xa như vậy. Bao nhiêu tình cảm dồn nén qua những cuộc điện thoại, những cuộc gọi video, những tủi thân khi xa nhà, xa anh dường như tan biến hết khi nghe anh động viên. Anh vẫn nhẹ nhàng với chị như vậy, dù cho có những lần giận dỗi khiến cả 2 gần như buông tay nhau…

Nhớ ngày anh vào Sài gòn học, ngày tiễn anh đi chị đã chẳng thể nói gì, chỉ biết nhìn anh và khóc. Khi ấy, chị cảm thấy dường như đang để a tuột khỏi tay. Rồi những ngày tiếp theo, cảm giác bất ân nghĩ rằng a sẽ quen được người con gái khác. Nhưng không em ạ, a đã giữ lời hứa, a vẫn bên chị mỗi ngày…
    Nhưng rồi có lẽ cái gì đến cũng đến. Khoảng cách, tạo ra những bất đồng. Ghen tuông, hiểu lầm. Cảm giác yêu thương thì ít, nhưng bao trùm quanh 2 đứa là sự mệt mỏi, chán chường. Cứ cố gắng rồi lại tự mình đưa mình vào mệt mỏi.

Nhớ lại lần đầu tiên chị nói chia tay là vì bố mẹ ngăn cản. Anh đã không đồng ý. Vì còn yêu anh nên chị và anh lại cố gắng vượt qua. Anh đã nói lần thứ 2 mà suy nghĩ không kỹ như vậy nữa thì sẽ kết thúc thật, anh giận vì chị dễ buông tay chỉ vì lý do đó. Nhưng lần này, chị đã nói chia tay lần thứ 2. Vì thất vọng, vì chán nản, vì ngột ngạt gò bó. Vì mình cảm nhận được sự thờ ơ. Vì mình cũng giống anh, đã hết yêu…..Cũng xác định được có lẽ đây là dấu chấm cho 1 tình yêu 3 năm này. Cảm xúc thời gian đó thật khó tả.. Lẫn lộn..

Cũng hơn 1 năm rồi, mọi chuyện cũng đã là quá khứ rồi. Khi ấy, đôi khi bâng khuâng cảm xúc buồn quay về. Nhưng cũng qua rất nhanh. Vì chị biết buồn cũng chẳng để làm gì, chỉ làm mình khó chịu.
    Bây giờ anh ấy bên em, có chút tủi thân vì là người cũ của anh rồi, cũng ghen tị 1 chút khi biết e được anh quan tâm, được anh yêu thương. Sẽ có lúc em và anh mệt mỏi vì nhau, nhưng hãy cố gắng đừng buông tay nhé. Chúc e và anh hạnh phúc, có lẽ hạnh phúc mà chị buông tay, là dành cho e đấy – người yêu mới của người yêu cũ
    • 163 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Bức Thư Của Số Phận!
    Liệu rằng có “ lố bịch” quá không khi Tôi gọi cuộc trò chuyện không đầu không cuối này là Bức Thư Của Số Phận? Thật ra mọi thứ xảy ra đều có nguyên do của nó! Tôi chưa từng gặp cậu trước đây, bây giờ và mãi về sau có lẽ điều đó cũng không hề xảy đến. Thế nhưng giờ đây Tôi lại lan man về những dòng thư vô định để gữi tới Cậu_một người tôi không quen.

Quả thật vào lúc này trong Tôi ngổn ngang tâm sự, một sự rối bời mà chính Tôi tự cho phép mình tạo ra. Có lẽ chính vì điều đó mà Tôi đắn đo không biết nên mở lời với Cậu thế nào….

Hôm nay, Tôi tự đưa mình lạc bước lang thang trên vỉa hè kí ức, tìm về với những kỉ niệm vui buồn, nơi có Tôi cùng tình yêu mà bản thân mình đã đánh mất và Cậu là người “nhặt” được. Tôi viết thư này gữi tới Cậu không phải để đòi lại từ Cậu cái thứ quý giá mà Tôi nói ở trên, thế nhưng nếu Cậu kiên nhẫn đọc đến cuối những dòng thư này có lẽ Cậu sẽ rõ mục đích của Tôi và sẽ không hối tiếc về điều đó.

Những năm tháng đã đi qua một cách vội vã, thời gian cứ trôi đi theo quy luật bất biến của vũ trụ mà chả chờ đợi một ai, xuân…hạ…thu..đông…cứ thế thay nhau đến. Và Tôi không là ngoại lệ, không thể dừng hay quay lại được thời gian nên có lẽ vì thế mà Tôi lựa chọn để nó đến với tôi chậm rãi nhất có thể. Âu cũng vì như vậy mà mỗi ngày qua đi Tôi đều phải đối diện với lỗi lầm của mình trong quá khứ, với những dằn vặt tự trách bản thân. Và Tôi e ngại rằng Tôi không thể thoát ra được rào cản nặng nề này…bởi vì…tình yêu mà Tôi đã mất, lại cứ về với tôi hằng đêm. “Cô ấy” xuất hiện, mang theo nụ cười, vẫn khuôn mặt ấy, đôi mắt đôi môi, vẫn cánh mũi rất tây ấy…ngồi vào lòng tôi, nói cười hồn nhiên. Một cảm giác ấm áp làm sao, gần gũi thân thương quá. Thế rồi bất chợt “người” quay lưng rời đi, không, chính xác là Tôi tỉnh giấc và bàng hoàng nhận ra rằng : “ Em chỉ về trong giấc mơ Tôi “! Cái cảm giác ấy nhói đau đến khó thở, Tôi đã sống cùng nó và cảm nhận rõ ràng nó một cách chân thật nhất. Và từ sâu trong lòng Tôi luôn hi vọng rằng Cậu sẽ không bao giờ phải trải qua cái cảm giác như thế này. Không phải Tôi quan tâm tới Cậu, nhưng mà khi Tôi đau khổ, người Tôi yêu cũng quặn thắt lòng. Và nếu Cậu rồi cũng như Tôi, người Tôi yêu sẽ đau đớn lắm, vì nỗi đau bây giờ là nhân đôi! Tôi thật sự không muốn điều đó xảy ra chút nào. Cô ấy dễ thương, hồn nhiên vô tư, trong sáng đến đáng yêu. Vậy mà tôi nhẫn tâm lấy đi biết bao nhiêu nước mắt của Cô ấy. Nhưng Cậu đừng bận tâm vì điều đó. Vì khi nước mắt đã cạn thì còn lại chỉ là nụ cười, nếu còn sót lại thì âu đó là những giọt nước mắt của hạnh phúc. Hãy sống với niềm tin đó!

Lần cuối, Tôi muốn nói với Cậu rằng : “ Thật xin lỗi về sự đường đột này”! Tôi không biết Cậu, và Tôi cũng không quan tâm lắm về điều đó, vì người tôi quan tâm là một người khác_người Cậu đang yêu. Hãy yêu thương người đó thật lòng. Hy vọng rằng Cậu sẽ mang niềm vui và hạnh phúc đến cho người đó. Điều mà Tôi đã rất muốn nhưng không thể tiếp tục. Tôi tin rằng Cậu sẽ làm được. Tôi chân thành chúc phúc cho Cậu và người đó! Nhưng…đừng để Tôi biết Tôi vẫn còn có cơ hội, Tôi vẫn luôn ở trạng thái sẵn sàng để sữa chữa lỗi lầm của mình. Nếu điều đó xảy ra thì Tôi chắc chắn Cậu sẽ ân hận, vì vậy hãy yêu và sống một cách đúng đắn nhất!
    Cảm ơn đã đọc những gì trên đây và… Chào Cậu!
    • 6 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Gửi bạn, người vợ của người yêu cũ!!! Ngườiyêu cũ 10 năm về trước.
    Khi viết những dòng tâm sự này, chúng ta đã mỗi người một mái ấm riêng. Bạn - người đến với anh sau tôi đã là vợ anh và đã có 2 baby. Tôi - người đến trước bạn và chia tay sau 2 năm yêu nhau để anh tìm và lấy bạn còn tôi tìm hp mới là chồng tôi bây gio.
    Tôi và anh đều là mối tình đầu của nhau. Tình đẹp vì dang dở (anh nói thế) nhưng khó thành, có duyên gặp nhưng không có duyên để đến với nhau, để sống chung mái nhà và cùng sinh những em bé gái lúc nào cũng cười tươi như mẹ ( toàn lời đẹp anh nói rất hay..). Bạn khác tôi là quen nhau , chấp thuận nhau là cưới luôn.
    Còn tôi, đang tuổi mộng mơ anh nói gì chẳng tin, tin về tình yêu đẹp lung linh, mơ về ngày hp ngập tràn anh sẽ mang đến. Thế nhưng ngập tràn đến đâu không thấy, tôi chỉ thấy chuỗi ngày thất vọng khi anh quá vô tâm, quá thờ ơ, luôn đổ cho bận. Tôi conf trẻ bạn à nhưng tôi hiểu rõ 1 điều chỉ có muốn làm gì thôi chứ ai cũng chỉ có 24h/1 ngày để làm việc, vui chơi, nghỉ ngơi, quan tâm ai đó, nói chung thời gian mà vũ trụ cho mỗi con người bằng nhau. Vậy mà ... sinh nhật, 8/3 hay bất kể ngày gì anh cũng bận, gửi bạn đưa cho tôi 1 món quà và 1 lá thư xin lỗi vì bận k gặp em đuược. Thời đó chưa có điện thoại di động như giờ, nên ở vùng quê chúng ta vẫn là trao nhau lời yêu thương qua những dòng thư. Phải nói anh viết ra thì hay mà chả làm được gì bạn à.
    Rồi cứ thế trôi đi, những ngày lễ anh bận, những cuộc hẹn anh hẹn rồi anh bận, những bức thư xin lỗi chất kín trong ngăn kéo của tôi thì tôi chán toàn tập. Tôi đến tận chỗ anh, hẹn anh ở quán chè mà đợi đến gần hết buổi chiều mới gặp được anh, anh nói toàn lời hay khiến tôi tức điên. "Mình chia tay nhé, em chán rồi, em không thích leo cây mặc dù em leo rất tôt, em chẳng thích chơi trò mèo tìm chuột dù anh thừa biết em chạy bộ khá bền".
    Tình yêu là vậy đó bạn, không biết sau yêu bạn anh có vậy không, và mình cương quyết không cho anh cơ hội, khoảng 1 năm sau tình yêu đó mới gọi là kết thúc, anh không đến xin lỗi nữa . Mình thấy nhẹ người mặc dù trong lòng man mác buồn. Anh nói anh chờ ngày mình tha thứ..... anh có mà không biết giữ, anh biết lỗi cả năm nay rồi.
    Lỗi gì, sau nửa năm về quê ăn cỗ, vô tình đứa bạn bảo anh sắp lấy vợ. Và k hiểu sao anh biết mình về anh gặp, nói 1 câu làm mình buồn thật sự "anh lấy vợ, để quên em đi". Và mình hơi áy náy nói chúc anh hp, em không về cỗ được.
    Ngày cưới anh cũng đến, mình k về, và chiều tối hôm đó, anh gọi cho mình nói chỉ xin mình gọi anh 1 câu"em yêu anh". Thực ra mình k sến đâu, chia tay thì thôi cơ mà anh gọi mãi, đến 9-10h tối rồi, vẫn chưa lo "động phòng" mà cứ gọi cho mình thấy thương bạn vô tội nên mình buột miệng nói cho xong. Ai dè anh ghi âm lại cuộc gọi đó. Và chuyện gì thì bạn biết rồi đấy, chính bạn đã phát hiện ra cuộc gọi ghi âm đó. Và 2 bạn xử lý sao mình k biết, chỉ biết anh bảo mình là anh chẳng giải thích.... đấy bạn có thấy anh vô tâm không ?
    Rồi ngày nọ, dọn nhà bạn lại thấy ảnh và thư của mình trc viết cho anh, anh lại gọi cho mình kể là phải xin lỗi vợ cho vợ bớt giận vì vợ đang bầu.
    Cứ thế, mình cũng là phụ nữ, mình không thích ai làm hp của mình rạn nứt nên mình chẳng bao giờ nghĩ là sẽ làm người t3 hay phá hp của ai. Và mình quyết định thay số đt, từ đó anh hết lieeb lạc.
    Mình thì cứ lo học và làm thôi, vì trong suy nghĩ của mình, anh vô tâm quá, không là đối tượng mình sẽ lấy nên mình ít nhớ lắm, và họ đã lấy vợ rồi, quên nhanh cho lành mặc dù tình đầu hơi khó quên, có nhớ chăng cũng chỉ là vài kỷ niệm nhỏ thôi. Rồi chồng bây giờ cũng xuất hiện, tán, yêu và chăm sóc quá chu đáo khiến khi cuưới mình quên luôn từng có anh người yêu vô tâm như anh.
    Trái đất tròn, và mình gặp laị anh 3 năm trước, trong lần về cỗ cưới. Anh cũng đến, thế là anh lại biết chỗ để xin số đt của mình, các cuộc gọi điện mình thấy vô duyên lại xuất hiện khi anh chỉ biết anh, không quan tâm đến cảm xúc người nghe. Mình nói rõ là cả 2 đã có gia đình, và anh nên hạn chế gọi cho em, chồng em không thích đâu. Nhưng a vẫn gọi, vẫn như xưa là a k quên mình, a không quên nụ cười của mình, không quên giọng nhẹ nhẹ và vui tai ngày nào.....bla bla và cứ thế chỉ đến khi bạn ầm lên, vì anh viết đủ các tâm trạng của anh trên face (tôi và bạn đều không kết bạn với anh). Lúc đó thật sự tôi thấy thương bạn, thương tôi quá. Tôi chưa hề ghét bạn, nhưng chắc chắn bạn ghét tôi vì bạn nghĩ tôi làm phiền vạn. Và kể cả bây giờ, tôi chỉ muốn nói với bạn rằng, "chúng ta là 2 phụ nữ, bị làm phiền bởi 1 người đàn ông vô tâm nhất quả đất". Chúc bạn hp , tôi không biết bạn có bị anh đối xử vô tâm không nhưng qua lời anh vô tình nói với tôi thì bệnh của anh là vô tâm khó cứu chữa.
    Tôi kể cho bạn nghe, tôi và chồng bạn yêu nhau thế đó, đủ để tôi chán, đủ để bạn yêu !
    • 142 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Gửi người yêu mới của người yêu cũ!

Em mới biết được sự hiện diện của chị cách đây 1 tuần. Em muốn gặp chị, muốn xem xem chị là người thế nào. Nhưng hắn không cho, hắn nói:"Anh-chan sẽ đau, tôi không muốn"! Hắn thật ngố.

Nếu em gặp chị thì sẽ ra sao nhỉ? Chị và hắn sẽ ngồi cùng hướng, và em sẽ một mình đối diện với hai người. Có thể hắn sẽ quan tâm chị, hoặc có thể thân thiết với em. Ôi, nghĩ đến đã thấy đau. Nhưng em vẫn muốn gặp. Em muốn biết chị thế nào, chị dễ thương chứ? Chị biết nấu ăn? Hay chị có thông minh chẳng hạn. Em mong chị dễ thương. Vì hắn của em là siêu đẹp trai, quyến rũ. Em cũng mong chị biết nấu ăn nữa. Vì em chẳng biết nấu ăn, lúc nào cũng được hắn nấu cho ăn hết. Hắn nấu ăn siêu ngon, nên em chẳng muốn hắn nấu cho ai khác ngoài em. Cũng mong chị gọn gàng cẩn thận, vì em lúc nào cũng bừa bộn, hắn đến nhà em toàn phải dọn nhà cho em. Em chẳng muốn hắn động tay chân dọn nhà cho người khác ngoài em.
    Hắn của em dịu dàng, hắn giỏi giang và hắn đáng yêu. À, hắn còn là đại biến thái nữa. Còn em đã từng là tiểu biến thái của hắn. Hắn yêu công việc hắn yêu gia đình. Hắn không hút thuốc, không rượu bia. Hắn thích chơi game và xem phim. Hắn cũng là ông chủ của em nữa.
    Em thích được hắn vẹo má, được hắn xoa đầu. Em thích lăn qua lăn lại trên người hắn rồi kêu hắn là giường của em. Em thích được hắn sấy tóc mỗi khi tắm xong. Thích ăn món hắn nấu. Thích cái hôn sáng sớm trước khi đi làm của hắn. Thích đôi bàn tay chai sạn vì làm việc của hắn. Thích, thích nhiều lắm...

Liệu chị có biết về em không nhỉ? Ngày em biết về chị em nói với hắn:
    - Ông chủ, nếu người yêu mới hỏi anh là anh đã từng yêu bao nhiêu người, anh sẽ nói như thế nào?
    - Chẳng phải là 3 sao?
    - ông chủ ngố, chỉ được nói là 2 thôi. Đừng tính em, em không thích.
    Vậy đấy. Em chẳng muốn hắn nói về em với chị, em chỉ muốn được ở trong tim hắn thôi.

Em ghen tị với chị lắm đó. Vì đơn giản chị là người Trung Quốc. Chị hiểu tiếng Trung, chị hiểu văn hoá Trung, chị có thể nói chuyện với bố mẹ, bạn bè hắn, còn em thì không. Em phải nhường hắn cho chị chỉ vì một lý do bất công. Chỉ vì sinh ra em đã là người Việt Nam còn hắn là người Trung Quốc. 2 con người với 2 ước mơ, con đường khác nhau, không làm cách nào hoà hợp. Nếu chuyện tình yêu chỉ là chuyện của hai người, hạnh phúc ấy sẽ mãi là của em, em sẽ nắm chặt trong tay. Hắn và em sẽ là của nhau. Nhưng đáng tiếc là chuyện tình yêu không phải chuyện của hai người chị nhỉ!

Nhưng cũng sẽ bất công với chị, vì hắn và em vẫn nghĩ về nhau, vẫn có nhau trong tim. Thời gian sẽ trôi dần trôi dần, có lẽ một ngày nào đó em sẽ toàn tâm với người yêu mới, sẽ yêu người đó như em yêu hắn bây giờ. Ngày đó đến, em sẽ chúc chị và hắn hạnh phúc. Còn bây giờ, em không thể chúc chị và hắn hạnh phúc. Em đang đau, tim em cồn cào gọi tên hắn.
    Hắn của em, ông chủ của em, 孫剣峰 của em!
    • 484 Bài viết

• 932 Được cảm ơn

Chị à, bây giờ cả 2 chúng ta đều là người yêu cũ của con người đểu cáng, xấu xa đó. Em đã từng là người yêu mới của hắn sau khi hắn bỏ chị theo em. Lúc ấy em đã có rất nhiều điều muốn nói với chị và bây giờ chúng vẫn làm em bận lòng dù em đã chia tay hắn 3 năm rồi.

Ko biết đã bao lần, em muốn gặp mặt và nói chuyện đầu đuôi với chị. Đúng là em bực tức khi đã phát hiện ra chị là người yêu cũ của hắn trong khi chúng ta quá quen nhau, còn hay chạm mặt nhau trong trường. Em đã shock thật sự chị à. Vì ai cũng biết, chỉ có một mình em ko biết điều này. Hắn đã nói dối em, đã giấu em tất cả mọi chuyện với chị. Chị ngốc lắm chị biết ko? Em muốn gặp chị chỉ muốn nói điều này, rằng chị rất ngốc vì đã mãi chạy theo một người đàn ông xấu xa như hắn!

Ngay cả người khờ khạo nhất cũng có thể nhận ra được chuyện hắn cặp với chị vì lợi ích cá nhân, vì muốn thăng tiến chứ chẳng hề yêu thương gì trong mối quan hệ yêu đương với chị. Chị cũng thừa sức biết mà đúng ko? Tại sao cứ đâm đầu vô hắn như vậy chứ? Tại sao cứ để hắn lợi dụng mình như vậy chứ??? Em tức vì ko ngờ chị là người yêu cũ của hắn, càng tức hơn khi thấy chị yêu hắn mù quáng như vậy!!!

Ngày em biết chị là người yêu cũ của hắn, trong lòng em bao nhiêu cảm xúc ngổn ngang... Em xinh hơn chị rất nhiều, và còn trẻ trung hơn chị nữa. Và điều này cũng làm em tức. Em tức là ko ngờ hắn có thể quen một người lớn tuổi hơn hắn, bề ngoài ko tương xứng như vậy. Chị có điểm gì mà hắn lại quen chị chứ? Suy nghĩ phân tích trước sau mãi, với sự thông hiểu tính cách của hắn và một phần con người chị, em tin chắc là hắn quen chị để lợi dụng chị cho công việc của hắn, chị có thể giúp hắn thăng tiến, chị yêu hắn thương hắn nhiệt thành rất nhiều đến mức hắn bỏ chị và sau đó quen em, hắn vẫn còn muốn quay về tiếp tục lợi dụng tình cảm của chị! Chị ngốc lắm, mù quáng lắm, yếu đuối lắm chị ạ!

Sau khi chia tay em, hắn có người mới chỉ sau 2 tháng. Theo một số nguồn tin từ người chơi thân với em cũng đang làm việc với chị và hắn, em biết được chị vẫn còn yêu hắn và đang đau khổ vật vã vì ko dứt hắn được. Chị tội nghiệp đáng thương lắm chị biết ko? Em đã rất muốn ôm chị, an ủi chị và nói rằng hãy mạnh mẽ lên chị ạ. Nhưng ko thể. Giữa chúng ta bên ngoài chỉ là những ánh mắt, nụ cười, câu nói xã giao. Tuy trong lòng em là bão tố nhưng bên ngoài em luôn tỏ ra bình thản, luôn thể hiện là người lịch thiệp với chị. Có lẽ, điều này tốt cho cả chị và em...

Đã 3 năm rồi, chị quên hắn chưa? Em đã quên được lâu rồi, em đã hết yêu hắn lâu rồi. Nhưng vết thương hắn để lại thì đã làm sẹo nên thỉnh thoảng vẫn đau nhức khi nhớ về hắn. Hắn cũng giở trò liên lạc lại với em như hồi với chị. Hắn còn muốn quay lại nữa. Nhưng em mạnh mẽ và lý trí hơn chị rất nhiều! Một người con trai ko xứng đáng với tình cảm của mình thì đừng nên dây dưa nữa chị ạ! Em hy vọng chị đã hết yêu hắn và sống một sống vui vẻ, thật sự em mong như vậy, chị người yêu cũ ngốc ạ .

3 năm rồi, em chưa quen ai, chưa yêu ai như đã từng yêu hắn. Thật đáng thương cho 2 chị em mình vớ phải con người như hắn chị à...
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

gửi chị - người đến sau nhưng may mắn hơn người đến trước là em

trước tiên em cảm ơn chị vì đã ở cạnh anh đấy lúc anh đấy đang cô đơn nhất mà người gây ra là e - một con người ngang bướng và vô tâm.
    và sau đó cho em được xin lỗi chị vì em đã đến bên anh đấy trước, mà không phải là chị, nếu là chị đến trước thì giờ anh đấy cũng không như thế này và em cũng không phải dằn vặt bản thân mình vì không những không xoa dịu đi được vết thương trong lòng của anh đấy trước đó mà lại đâm thêm 1 nhát dao nữa vào trái tim yếu mềm đấy, càng làm cho vết thương đấy sâu hơn, khó lành hơn. nhưng em nghĩ với tình cảm của chị, với những cái ôm siết chặt của chị thì tình vết thương đấy cũng sẽ nguôi ngoai và dễ lành hơn.

chị ạ, chị cho phép em được gọi chị là chị nhé vì chị hơn tuổi em và em cũng muốn coi chị là một người chị gái.

anh đấy là 1 mẫu người đàn ông hoàn hảo phải không chị, ở ngưỡng cửa của tuổi 28 - 30 người ta trở lên chững chạc hơn trong suy nghĩ và hành động, còn tình cảm thì giống như là 1 chàng trai ở tuổi 20 phải không chị.

em không biết chị suy nghĩ như thế nào về anh đấy, nhưng với em a đấy là đã từng là 1 người đàn ông hoàn hảo, trong mắt em sẽ không có ai hơn được a đấy, em suy nghĩ trẻ con quá phải không chị, và bây giờ với em anh đấy cũng vẫn hoàn hảo như thế cho dù không còn thuộc về em nữa.

anh đấy đứng đắn, chững chạc trong mọi hành động, suy nghĩ và lời nói, có công việc ổn định, kinh tế tự chủ mà bao người mong ước, là một người đàn ông của gia đình, nấu ăn ngon, hiếu thảo với ông bà - cha mẹ... biết cách đối nhân xử thế với mọi người trong xã hội, mà chị biết đấy cái xã hội này nó giả tạo lắm mà a đấy vẫn đứng vững được, được anh em - bạn bè coi trọng tin tưởng, và là hình mẫu của bao người mẹ muốn con cái mình hướng đến, từ tốn biết lắng nghe, chia sẻ và rất lãng mạn, hiểu tâm lí mọi người, chiều người yêu. trước khi đọc được những lời em viết này chắc chị cũng hiểu được khá nhiều về anh đấy rồi đúng không chị, cho dù a đấy ít nói, thể hiện tình cảm bằng hành động nhiều hơn là dùng lời nói, nên nhiều khi em hay trêu a đấy người đâu mà lạnh như đá, cả ngày không nở được 1 nụ cười.
    nhưng chỉ là với mọi người thôi, vì a đấy nghiêm lắm, còn với người yêu thì ngược lại chị ạ. a đấy có thể cùng em đi ăn những thứ em thích mà a đấy không thích, có thể đang giữa mùa đông rét căm căm 10 độ C em đòi đi ăn kem a đấy cũng chỉ càu nhàu 1 chút là ăn sẽ đau họng, nhưng e nằn nì thì cũng đưa em đi, và lúc về thì tay e đã có 1 nắm thuốc rồi, phòng chống còn hơn là nước đến chân mới nhảy thì lúc đấy chỉ có thể ngấp ngoái thôi. a đấy có thể chiều theo những sử thích quái dị của em, đi làm về muộn nhưng vẫn có thể đèo em lên tận cầu long biên hóng gió, ăn ngô nướng ra công viên ngồi chưa nóng ghế đã về hay có hôm còn tung tăng đi xe quanh hồ tây, có thể đội mưa để tặng hoa cho em vào những ngày lễ.... có thể nghỉ làm để 2 đứa có 1 buổi đi chơi dã ngoại đúng nghĩa.
    hay có thể đi xe từ nhà đến chỗ e đang chơi với bạn để đưa em về, cõng em lên tận phòng tầng 2 những hôm bọn em dở chứng uống vài li rượu ( em không biết uống rượu, 1, 2 li là lăn đùng ra rồi) cũng không dể cho chị cùng phòng em chăm em, mà tự tay đi mua nước mía, thuốc... đủ các loại đồ dùng cho 1 đứa đoảng như em, em cũng chưa từng nghe thấy a đấy nói 1 câu trách mắng gì em lúc đó mà thay vào đó hoàn toàn là sự quan tâm lo lắng, tỉnh dậy thấy tờ giấy nhớ trên đầu giường " em ngủ ngon, mai a qua đón em đi làm".
    theo phản xạ tự nhiên sau khi ngủ dậy là sờ điện thoại, thì lại là 1 loạt những tin nhắn khủng bố tinh thần buổi sáng như em ngủ dậy chưa, có đau đầu không, ăn gì để anh mua, tí nhớ mang thuốc đi uống.... tí a qua đón em đi làm rồi ăn sáng, lúc gặp nhau cũng chỉ có 1 quãng đường ngắn từ nhà đến chỗ làm thôi mà em nghe a đấy nói đến lùng bùng cả tai, sao lúc đó e nghĩ a đấy phiền thế cơ chứ, con trai gì mà nói nhiều, nhưng hoàn toàn chưa có câu nào là trách em cả chị ạ, có thì cũng chỉ là "không uống được thì lần sau đừng uống, có làm sao thì gọi cho a ngay chứ đừng có gọi linh tinh, điện thoại lúc nào cũng cầm chứ đừng có mà gọi xong rồi quăng điện thoại 1 chỗ a gọi k bắt máy a lo lắm"

đấy chị ạ, một người như vậy mà lại rơi vào 1 đứa vô tâm, ngang bướng đoảng không thể đoảng hơn như em, nhiều lúc ngồi ngẫm em dã từng nghĩ có khi đây là luật bù trừ, a đấy sinh ra để lấp đầy những khoảng trống, những lỗ hổng mà em không có. tâm tư của 1 đứa con gái 21 tuổi nhưng vẫn còn bay bổng nghĩ cuộc sống, xã hội đầy màu hồng và em cứ vui chơi tung tăng như thế để rồi dần dần em để quên 1 thứ - đó là a, em đã quên mất rằng a cũng cần được quan tâm lại chứ không phải e chỉ là người nhận mà không phải cho đi. anh nhắn tin gọi điện thoại thì em nhắn tin lại, vì em nghĩ a bận như vậy làm gì có thời gian dành cho 1 đứa rảnh rang như em.
    nhưng em đã nhầm rồi chị a. 1 câu nói xé tan suy nghĩ tư tưởng trong đầu em, khiến trái tim e đau nhói, khiến 1 đứa như em phải ngồi ngẫm lại 1 khoảng thời gian dài yêu nhau, em đã làm được gì đã nhận những gì và cho đi những gì. và e đã biết được 1 điều mà trc nay em vẫn nghĩ là bình thường "1 người con trai dù bận đến đâu nhưng nếu đọc được tin nhắn quan tâm của ng yêu thì công việc có nặng nhọc cũng sẽ trở lên nhẹ nhàng dễ thở". và em cứ vô tư như thế, cứ chờ đợi a như thế, còn a thì chắc quá chán với sự hờ hững của em.

em cũng chưa bao giờ công khai mối quan hệ của em trên fb, chưa bao giờ em chụp chung 1 kiểu ảnh với anh, chưa bao giờ tag tên a trong 1 status . mọi thứ cứ bình thường trôi đi thôi, đến khi em giật mình nhìn lại hình và thấy mình quá ngu ngốc. có không biết giữ mất đừng tìm.

chị ạ, em nói đến đây chắc chị cũng hiểu được 1 phần nào rồi đúng không, em nói không phải để chị ghen đâu, cũng không phải để chị phải đố kị về những việc a đấy làm cho em, chị cũng đừng dày vò anh đấy vì em, có khi những điều a đấy làm cho em cũng không bằng những gì a đấy đã và đang làm cho chị, mỗi người có một cách thể hiện tình cảm khác nhau, và anh đấy là 1 trong những cái khác đấy.

em với chị cùng yêu 1 người đàn ông, cùng bỏ thời gian quan tâm 1 người đàn ông, mong chị hãy dành sự ấm áp của trái tim mình, của 1 người con gái - của 1 người yêu mà quan tâm a đấy thật nhiều chị nhé ( em nói như thế này là hơi thừa, vì em có còn là gì của anh đấy nữa đâu, lấy tư cách gì để nói những lời này với chị )

em mong chị hiểu

gửi chị - người chiến thắng
    chúc chị và a đấy có 1 cái kết đẹp, happy ending chị nhé.
    • 445 Bài viết

• 1,157 Được cảm ơn

Nhiều mẹ tưởng bở nhỉ, mấy ông đàn ông ý có người mới là quên béng người cũ thôi, khi nào gặp nhau say nắng hứng chí lên thì mới anh vẫn yêu em anh vẫn nhớ em ... thôi. Khổ thân đàn bà quá.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chưa từng viết gì ở đây lần nào...
    Tự nhiên thấy cái tiêu đề mà muốn chia sẻ quá...
    Cũng là viết ra cho nhẹ lòng...
    Vâng, gửi em, người yêu mới của người yêu cũ....
    Và đúng ra, em đã từng là người yêu cũ, khi chị xuất hiện, lúc đó, chị đã k hề biết đến e, sự tồn tại hay bất cứ thứ gì về em...vì anh ra có quá nhiều người yêu cũ
    Đến với nhau qua bao sóng gió, trải qua quá trình sinh viên vất vả, 2 đứa đều ổn định công việc và vẽ cho nhau 1 tương lai tốt đẹp phía trước
    Tất cả mối quan hệ của chị: gia đình, đồng nghiệp, bạn bè...các cuộc vui đó, hầu như a ta đều đòi góp mặt cùng chị, anh ấy cũng luôn hãnh diện khi dẫn chị tới gặp gỡ bạn bè của mình!
    Cuộc sống của 2 đứa 1 năm đầu yêu nhau vẫn hạnh phúc và ngọt ngào đến thế!
    Dần trở thành những gì không thể thiếu trong cuộc sống hàng ngày của nhau, anh ấy hứa hẹn về 1 tương lai, về 1 sự ổn định cho công việc, 1 hướng chung cho 2 đứa...
    Khi chị vẫn mải chìm đắm trong giấc mộng màu hồng a ta vẽ ra, thì e xuất hiện bên a ta một cách âm thầm mà chị không biết đến!
    Trước đây, qua 1 vài người bạn của a ta, chị có nghe nói về em: không nhăn sắc, k khéo léo, không...gì cả ngoài chữ.."giàu"
    Lúc yêu a ấy chị cũng biết a ấy là người thực dụng. người có thể hi sinh tất cả để đạt được địa vị, tiền tài và ước mơ bấy lâu ấp ủ...
    Chị cứ nghĩ, con người tình cảm sẽ quan trọng, tiền nong, trước chưa có nhiều, sau sẽ có được thôi!!!
    Nhưng chị biết, chị đã nhầm...
    Sau gần 2 năm, giấc mơ màu hồng của chị đã vỡ vì em...
    Đêm hôm đó, khi vô tình cầm máy điện thoại của anh ta và đọc được các tin nhắn 2 người nhăn cho nhau trong khoảng thời gian dài trước đó, chị thật sự đã rất sock, chị không dám nghĩ đến cảm giác lúc đó của mình thế nào..
    Có thể, chị luôn tự tin về bản thân mình, vì có nhiều người theo đuổi, anh ta luôn là người tìm cách giữ chị, chưa bao giờ chị nghĩ, có ngày chị mất a ta bởi cô bé không xinh đẹp, không khéo léo...
    Vì anh ra vô cùng thích gái đẹp, nhưng khi đưa lên bàn cân, tất nhiên anh ấy sẽ chọn giàu!!!
    Thế là đêm đó, chị dùng máy điện thoại của a ta gọi cho em, em nhớ chứ? chúng ta đã có vài phút trao đổi, chị hơi bất ngờ đấy, công nhận lúc đó chị nóng tính đi, nhưng chị cũng phát ngôn ra những câu tôn trọng em, thế mà em...=))
    Phải nói là em đanh đá...không hiền lành như chị!!!
    Đúng là đại tiểu thư có khác, cách nói chuyện cũng khác!
    Chị thì không may mắn được sinh ra trong gia đình giàu có, lắm nhà, và mua được nhà HN như em, để so sánh để giữ được chân a ta
    Có thể lúc đó, em nói đúng:"chị không hiểu a ta rồi, chị thật sự không biết anh ta cần cái gì sao? là do tôi bắt đầu, hay do anh ta chạy theo tôi??"
    Sau này. khi bình tĩnh lại và nhìn nhận mối quan hệ gần 2 năm qua với cái con người đó, chị biết, chị đã nhầm, chị đã mù mắt bởi cái tình yêu và giấc mơ màu hồng anh ta vẽ hàng ngày!!!
    Đúng như em nói, chị k hiểu a ta, anh ta chỉ cần tiền, cần nhà Hn, cần thăng tiến trong sự nghiệp....và em có thể cho a ta tất cả điều đó!!!
    những đứa con gái ngoan hiền, xinh đẹp, khéo léo, nấu ăn ngon, cũng chỉ là thứ đồ anh ta lợi dụng..làm cho cuộc sống anh ta thêm vui vẻ mà thôi!!!
    Lúc mới phát hiện ra mối quan hệ giữa 2 người, chị đã rất ghét em, đã nhiều đêm gặp ác mộng trong đó có em và anh ta, 2 người cứ lởn vởn trong đầu chị khá lâu đấy!
    Em đồng ý quay lại với anh ta khi biết anh ta và chị vẫn đang tốt đẹp, điều đó đồng nghĩa với việc, a ta phải nhanh chóng tìm lý do để bỏ chị, để xóa đi cái giấc mơ, cái đám cưới đang vạch ra trước mắt chị...
    Cái cảm giác đó: khi chị nhìn thẳng vào mắt anh ta, con người gần 2 năm gắn bó, đã cùng nhau, luôn bên nhau vượt qua khó khăn, và hỏi:" Anh yêu nó à?, anh đã bao giờ yêu em chưa?"
    Và đôi mắt anh ta vô cảm xúc trả lời: Anh không yêu nó, nhưng anh không thể bên em được nữa!!!
    Lúc đó, thật sự, chị đã không còn dám tin là sự thật, người con trai luôn bên chị, luôn lo lắng, quan tâm. chưa dám to tiếng với chị 1 lần, mà lại đòi...bỏ chj!!!
    Vừa mới chia tay chị đc vài tiếng đồng hồ vào đêm hôm trước, ngay sáng hôm sau, anh ta và em đã đổi avt, rồi thiết lập quan hệ hẹn hò với nhau trên Fb
    Trong khi, bạn bè, người thân của chị thì vừa mời gặp 2 đứa mấy hôm trước đi ăn liên hoan...
    Thế đấy, nếu đã có kế hoạch từ trước, sao a lại nỡ đối xử với tôi như vậy, anh vẫn ung dung nhảy vào cuộc sống riêng, gia đình, bạn bè của tôi, với tư cách bạn trai tôi, trong khi trong đầu anh lại âm mưu, miệng anh lại nói yêu đương, vợ chồng vời cô gái khác!!!!
    từ ngày đó đến giờ cũng gần năm rồi, 2 người cũng hạnh phúc quá, chị vẫn hay theo dõi 2 người qua FB,
    Vâng, cũng chúc mừng em, và mong nhà em đừng bao giờ phá sản!!!
    Không thì có ngày, anh ta vì cô gái giàu có hơn, em sẽ thành nạn nhân giống chị!

Và cũng cảm ơn ông trời, cho chị nhận ra bộ mặt của anh ta, để chị không tốn thêm 1 ngày nào với con người đó!

Chào em, chị hi vọng đây cũng là lần cuối cùng để chị nhớ về 2 người, về kí ức đã qua!!!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2