TIN TÀI TRỢ.

Gửi em – người tình của chồng chị

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.83K Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị thì nghe chồng chị kể về em nhiều rồi và lẽ ra chị em mình sẽ chưa biết về nhau đâu, mà chị cũng ko thiết tha gì tìm hiểu về em cả nhưng câu nói của anh bạn chị nó như thách thức, thôi thúc cái tính tò mò của chị. Anh ấy nói chị đã biết mặt ng ta thế nào đâu mà có tìm hiểu thì cũng ko biết cách tìm hiểu. Chị đã bảo chị ko quan tâm vì anh đã chết trong tim chị từ cái giây phút chị biết chuyện anh có ng bên ngoài rồi. Nói thế thôi, khi về đến nhà thì bụng lại bảo dạ, chị muốn biết em trông ra làm sao và thế nào và chị để ý. Chị ko ngờ để biết về em lại dễ dàng như vậy, tại từ trước giờ chị tin tưởng chồng quá mà, ko biết đén chuyện phải dò điện thoại bao giờ. Chị đã lấy đc số điện thoại của em rồi lưu vào máy mình. Vô tình, thật vô tình thôi, cái chức năng tìm bạn bè của Facebook qua danh bạ điện thoại lại giúp chị tìm ra em nhanh và dễ đến thế. Và rồi chị nhấn send request tới em.

Khi em accept chị, chị vào timeline của em và đọc thấy em là một cô gái cũng ko tệ chút nào. Ngoại hình nhỏ nhắn đúng như lời chồng chị kể về em (Chị đã hỏi chồng chị về em và anh ấy kể cho chị nghe chắc ko hết đâu nhưng cũng ko ít, chị bảo chị ko muốn đi tìm hiểu, mất công, kiểu gì cũng biết thì anh kể thật cho nhanh, thời gian đó chị để chơi với con hay hơn và anh đã kể). Nhưng có 1 điều bất ngờ quá em ạ. Em rất giống với 1 chị bán thuốc ở chợ mà chị hay vào đó mua thuốc. Đến nỗi mà ngay sau đó, chị đã phi xe máy ngay ra hiệu thuốc đó chơi, hỏi dò xem ng ta ở đâu và có chị em gái nào sinh năm 1996 mà đang học ở Hà Nội ko. Cuối cùng thì ko phải. Giờ cứ đi qua hiệu thuốc đó chị lại nhìn vào và nhớ tới em mới đau chứ. Thật tình chị ko muốn nhớ đến em 1 chút nào. Chị chẳng thấy ghen đâu nhưng đơn giản là ko thích

Chị nói thẳng vì em cũng đã thẳng quá rồi. Chị ko ưa cách ứng xử của em với vợ của ng yêu mình 1 chút nào. Em hiếu thắng và tỏ ra ghê gớm quá. Phải chăng đó là tính cách của tuổi trẻ. Và em có nghĩ em làm thế liệu có giật đc chồng chị ko? Chị đã mang lời chỉ trích em chưa nào? Chị đã hù dọa hay nói lời đánh ghen em chưa? Liệu cơm mà gắp mắm, em là ng có học và có văn hóa cơ mà. Nhưng thôi, tuổi trẻ nông nổi, chị hiểu điều đó. Và chị còn hiểu em đang rất sốc, rất buồn, rất stresssss....đang có cảm giác bị lừa dối đúng ko nhưng em vẫn cứ gồng mình lên vì chị là vợ của ng yêu em. Đừng làm thế em ạ. Em chồng chị cũng từng bị rơi vào tình trạng như thế, thời gian đó nhìn nó thảm thương vô cùng. Hãy tĩnh tâm lại lắng nghe trái tim em, nếu ko 1 ngày nào đó em sẽ hối hận đấy. Em nói em yêu chồng chị có gì là sai trái. Đúng, ko có gì sai em ạ, phải chăng chị phải thấy vui vì có thêm đc 1 ng yêu thương chồng mình nhưng chị thấy nó thế nào ấy, là em thì em có bình tĩnh đc ko? Chị cam đoan rằng, với cái tính của em thì em điên lồng lộn lên rồi ấy chứ, còn chị thì chị ko muốn thêm ai kiểu như em đâu. Em đừng tỏ ra thách thức chị, chẳng nhẽ em lại muốn có 1 vụ đánh ghen tàn bạo nhằm vào em sao? Là tạt axit, là rạch mặt hay là đánh nhau lột quần áo giữa đường? Chị sẽ chẳng bao giờ làm. Chị ko việc gì phải làm vậy với ng ko xứng đáng với tình yêu của chị cả. Chị giữ anh là vì chị giữ bố cho con chị, ko đc nữa thì đành chịu thôi. Nếu 2 ng tha thiết thì chị sẽ đáp ứng. Chị hi vọng lần sau em sẽ có cách cư xử khác với chị. Chúng ta cùng là phụ nữ, cùng yêu chung 1 ng đàn ông, việc anh ta chọn ai thì đó là may mắn của ng đó.

Chồng chị đẹp trai và bao điều ở anh thoạt đầu sẽ thấy đáng để yêu vô cùng. Uh, đúng. Trước đây chị cũng từng tự hào lắm em ạ. Một ng chồng đẹp trai, cười duyên, ít nói, ko rươu che cờ bạc, tốt bụng, hiền lành, chăm chỉ. Bằng ấy thôi đã đủ duyệt chưa nào. Và em còn biết thêm gì về anh nữa ko, chị đủ tự tin để nói, còn nhiều thứ em chưa biết lắm em ah. Ko phải chị nói điều này để giãn 2 ng ra đâu, làm sao ai có thể ngăn cản đc trái tim kết nối trái tim chứ. Giờ đây khi anh và chị ko còn gì để níu giữ nữa ngoài đứa con thì chị chấp nhận thực tại, chấp nhận bỏ qua cho ông chồng phản bội ấy vì anh ấy còn là bố của con chị mà, anh đã từng là ng chị yêu tha thiết nên chị muốn anh ấy đc hạnh phúc. Trước kia, nhiều lúc chị đọc những mẩu chuyện về bệnh tật phải thay tim, thay gan phổi cật lòng mề gì đấy, chị còn nguyện nếu chẳng may anh bị vậy, chị sẵn sàng hi sinh mình, kể cả mạng sống; còn giờ đây thì sẽ ko bao giờ có chuyện đó nữa. Chị ko biết nếu như sau này chị và anh ấy ở bên nhau thì có còn đc vui vẻ nữa hay ko nhưng nghe ra anh vẫn chưa muốn từ bỏ chị, vẫn còn xăn xoe lắm. Lúc bất lực trong những tranh luận với chị anh có thể buông thõng 1 câu “trước sau gì vợ chồng mình cũng chia tay” làm chị thấy nản lắm, nó như hút hết sức lực trong con ng chị, ko còn muốn cống hiến gì cho cái tổ ấm đã nguội lạnh này nữa và thấy sao anh lại vô trách nhiệm thế, ko có tính xây dựng chút nào, lúc nào cũng luôn đưa ra những giải pháp lùi mà thôi. Có lúc chị thấy chị ko thể để mình sống mãi như thế này đc, chị đã muốn bứt phá nhưng chị dễ mủi lòng quá em ạ. Vì con, vì thiên thần bé nhỏ của chị. Mấy ngày trước đây chị đã có 1 quyết định gần như dứt khoát nhưng đã ko thành, bố mẹ chồng chị xem ra họ còn muốn chị làm dấu lắm, chồng chị từ hôm đó tự dưng thấy tỏ ra khó chịu khi chị hay ra ngoài chơi với bạn bè. Đừng nông nổi mà tỏ ra căng thẳng. Ng ta nói, Đàn ông giống như đôi giày cao gót, đẹp, xịn, sang và đắt tiền ko bằng vừa vặn. Cứ bình tĩnh thôi, vộ vã sẽ làm em ko những quên những nơi mà em đã đến mà còn làm em quên cả hướng đi của mình. Chị đã từng thế.
    Em ah, em ko thấy mình vô lý và xấu hổ khi em đang là ng thứ 3 mà lên lời gay gắt với chị sao. Chị biết em chả sợ gì vì em đang là “con bồ câu đáng yêu” của chồng chị mà, vì vậy chị chả tội gì mà đem sự đanh đá bất cần đời ra đấu chọi với em cả, chồng chị thì đang yêu em và đang ngán ngẩm với “con mái già” sồ xề vì sinh nở này rồi. Chị qua rồi cái tuổi giành giật tình yêu mù quáng như vậy. Chị viết những dòng này ko phải là để đòi anh lại từ tay em bởi cái ng đàn ông đã lừa dối chị hơn 2 năm nay thì đâu phải của chị đâu. Hãy yêu 1 cách sáng suốt, đừng yêu mù quáng để rồi nhầm lẫn, để rồi hối hận. Anh đã phản bội chị, vậy em có chắc em đủ hoàn hảo với anh để anh 1 lần nữa ko phản bội em ko?

Chồng chị nói 2 anh chị ko hợp nhau. Uh, đúng, đến lúc này thì chị thấy ko hợp thật. Chị đâu hợp với anh ấy. Chị nhớ ngày còn yêu nhau, bố mẹ chồng chị bây giờ ko ưa chị lắm vì chị có cái tính ko chịu trời ko chịu đất, chỉ biết làm theo những thứ mình thích làm mà chả bao giờ để tâm nghe lời khuyên ai cả, như 1 con ngựa bất kham khó mà thuần phục và cho đến bây giờ chị thấy may mà trong chị có những tính cách đó. Nhưng rồi chẳng điều gì có thể làm thay đổi đc tình yêu của tuổi trẻ. Anh chị yêu nhau hơn 4 năm rồi đi đến đám cưới. Giờ tính ra thì biết nhau cũng đã gần chục năm rồi thế mà anh buông thõng 1 câu ko hợp. Haizz! Mệt mỏi lắm cô em ạ. Sau khi cưới, anh có đc chị rồi chắc cũng chẳng còn sợ mất nữa nên chẳng thèm quan tâm đến cảm giác của chị gì cả. Phải chăng tất cả đàn ông là thế. Anh vô tâm lắm. Anh cứ mặc kệ chị sống ra sao thì ra, anh thì sống rât thụ động, vợ chồng gì mà chả bao giờ ngỏ lời góp ý hay bàn bạc với nhau cái gì, hay dở gì cũng kệ trôi. Chị thì nghĩ rằng dù khó khăn cỡ nào thì vợ chồng nên góp ý, bổ sung, bàn bạc giúp đỡ nhau trong mọi vấn đề của cuộc sống, phải chung lưng đấu cật, thuận vợ thuận chồng mới tát đc biển đông, trong ấm ngoài mới êm đc. Đây lại ko. Anh tỏ ra tách biệt. Anh như kẻ im lặng trước tất cả mọi thứ, cứ biết làm là làm nhưng trong quá trình làm chả bao giờ biết đặt câu hỏi tại sao lại thế. Haizz, chuyện gì liên quan đến chị tốt đẹp thì ko sao mà đã sao là y rằng bị đem ra bóc mà chị thì đâu có hoàn hảo đến mức cái gì cũng tỏ tường. Làm việc với anh ít ngày thì được, lau thì chị chỉ muốn mặc kệ, lại thêm cái tính nói làm xong để dành việc, uh thì chị cho để dành luôn, giờ đâm ra chị cũng bị lây cái tính đấy ít nhiều. Chị cảm thấy ở cạnh anh chỉ làm tăng thêm tính xấu trong con người chị. Anh gia trưởng, muốn tự lực nhưng lại ba phải, gió chiều nào hay xoay chiều đó. Con thì đúng là anh có yêu có quý nhưng chỉ lúc chơi chốc lát thôi, ngoài ra thì lúc nào nó cũng như thứ gì đó làm anh khó chịu vậy, ko thì cũng coi như ko có mặt nó luôn. Vô tâm thành ra vô trách nhiệm quá, yêu thì phải có trách nhiệm với tình yêu của mình chứ em nhỉ. Đấy, nhược điểm của anh đấy, hi vọng tình yêu của em đủ mạnh để 2 ng có thể hòa hợp. Và nếu 2 ng yêu nhau thật sự và sau này em chấp nhận hi sinh để đến với chồng chị thì hãy cho anh ấy 1 hạnh phúc. Tình yêu của em mà khiến anh thay đổi khá lên thì chị thấy mừng, chí ít thì thế giới này sẽ thêm 1 ng đc tốt đẹp hơn
    Thật tâm mà nói, ng tình của chồng chẳng ai thích đâu nhưng chị lại thấy thương em. Em yêu chồng chị em đâu biết anh đã có gia đình đúng ko? Chị cũng đau đớn lắm khi biết sự có mặt của em nhưng cuộc đời xuất hiện em thì chị mới biết đc chồng chị như thế nào. Cuộc sống bắt chị luôn phải học những bài học bằng vấp ngã nhưng có những thứ học xong để biết rồi cũng chả để làm gì, thật ko đáng để học, nó chỉ làm trái tim chai lì thêm thôi. Đặt vị trí mình vào vị trí của em, chị thương cảm cho em lắm, vì vậy em đừng tỏ ra gay gắt làm gì. Nói trắng ra thì em đang là bồ nhí của chồng chị, em mà làm vậy thì ngàn con mắt thiên hạ sẽ nhìn em 1 cách khác đấy. Chị nghĩ em là ng có học, em đủ thông minh để nhận ra điều đó đúng ko nào!

Này, cô tình nhân của chồng chị, em khoan hãy vội mừng vì chị ko ngăn cấm 2 ng nhé. Đấy là lúc này thôi, vạn sự trên đời này là vô thường, thái độ sẽ quyết định cách cư xử. Em có hung hăng muốn đạp tan gia đình chị ngay lúc này cũng ko làm đc đâu, chị hiểu chồng chị hơn em rất nhiều đấy. Chị còn có thể bình thường ngồi đây viết cho em những dòng này vì chị có quan điểm riêng của chị, đang rất thoáng đấy. Thứ nhất, chị đặt mình vào vị trí của em. Thứ hai chị luôn cho rằng hai trái tim yêu thương nhau sao ngăn cấm, ng ta đã bỏ qua mình đến với ng khác thì có đáng để giật về ko, có chăng thì là vì con vì cái. Thứ 3, chị có lối sống chủ nghĩa cá nhân khá cao, nghĩ thoáng, chả mấy khi chị chịu đè ép mình phải tuân theo những quan niệm xã hội gò bó cả. Em biết ko, từ ngày lập gia đình có mấy năm thôi mà chị già đi trông thấy, chị ko phải là ng có nc da trắng trẻo gì nhưng cũng đâu đến nỗi đen như lúc này, xuống cấp trầm trọng rồi. Vì chồng vì con thái quá mà quên đi bản thân mình là tội lớn lắm. Chị đau vì chị là kẻ tội đồ của chính mình, là kẻ đã vì yêu mù quáng mà đang tâm bán đứng chính mình cho dòng đời xô đẩy.

Trước đây chị yêu chồng chị lắm, chị làm gì cũng nghĩ đến anh, cũng vì anh nhưng anh thật sự khó chiều. Đến bố mẹ cũng ko chiều hêt đc, em gái thì kêu khó chiều và giờ chị cũng ko chiều nổi nữa rồi. Ngày trc chị muốn chung lưng đấu cật, muốn cống hiến bao nhiêu thì giờ ko còn chút tâm huyết nào cho anh nữa. Anh là ng ko it thiếu sót và khuyết điểm nhưng hễ nói là lại chê bai. Nhiều lúc chị bảo “ Núi cao bởi có đất bồi/ Núi chê đất thấp núi ngồi với ai”. Anh làm thì cũng ko đc tốt đâu, nấu ăn cũng ko ngon chút nào vậy mà ko biết cách mà chê bai, anh đâu cần quan tâm đến tâm huyết của ng làm vì mình. Vô tâm ở chỗ ấy đấy. Chị ko muốn 1 hạnh phúc đánh đổi bằng sự nhẫn nhịn những thứ ko thuốc chữa ấy. Chị đã cố gắng lắm rồi. Hay có khi nào bốc thuốc chưa đúng bệnh ko? Dù sao chị cũng đã nản lắm

Thôi, nói cũng đã nhiều rồi, gõ cũng mỏi tay rồi, mắt cũng đủ lim dim rồi, chị đi ngủ đây. Nói vậy ko biết leo lên giường rồi có ngủ đc ko nữa. Hi vọng những gì chị đã viết có thể làm em thay đổi, ngựa non háu đá rồi lại ngã đau. Chị viết hơi dài và chị thấy nick em vẫn sáng, chị biết thể nào em cũng hay dòm ngó nick chị và chị cũng thế, đọc đi rồi còn đi ngủ. Nếu muốn nói chuyện, cứ pam chị là chị go online liền. Tiếp bồ của chồng mà, máu lắm. Nhưng chị nói trc, em đừng có găng tơ như tối qua, ko là chị cho next xoẹt đấy, ko còn bình tĩnh để nói đc những lời như thế này đâu, chắc em đủ thông minh để hiểu. Thế nhá
    Take me to ocean
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT