Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Gửi em, người con gái chồng chị yêu!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.79K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo ý kiến của riêng em thì việc anh nhận lời làm chú rể "hờ" trong đám cưới của chị chủ top là có lý do, mà cái lý do đó không thể ở mức "bình thường" được!
    Dù anh, chị ở xa nhau, bạn bè "riêng" của anh có thể không biết về đám cưới của anh chị, nhưng còn bạn bè chung của anh chị đặc biệt là bạn của chị, và anh có quen biết (vì anh chị học cùng nhau 1 năm học, và yêu nhau 4 năm đại học, không lẽ bạn bè riêng của anh và chị không biết đến chuyện yêu đương của anh chị). Hiện nay việc post ảnh lên facebook là bình thường, đặc biệt là ngày cưới, dù cô dâu chú rể không post ảnh thì bạn bè,họ hàng của anh chị đi dự đám cưới cũng tranh thủ chụp choẹt làm kỷ niệm và tag anh và chị vào ảnh mà!
    Với lại theo chị chủ top và bạn nói thì mẹ anh phản đối chuyện của anh chị, nói cách khác là không ưng chị, nếu như lời bạn nói là giữa anh và chị "chưa có gì" thì không bao giờ mẹ anh đồng ý việc anh được chị "nhờ" làm chú rể đâu!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 24 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Muốn đi chết vÌ CÁI GỌI LÀ HOẠT NGÔN MẤT
    • 81 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thương chị quá, thương đứa bé nữa, cho em ôm chị nhé

Mạnh mẽ lên chị nhé
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin lỗi em, câu nói của chị nghe như vô cảm, nhưng thật may khi em đã không đăng ký kết hôn với người đàn ông này. Phụ nữ lấy chồng, là muốn lấy người yêu thương và có trách nhiệm với mình, còn với người tình cảm đã nhạt nhòa, trách nhiệm đã ruồng bỏ, em cần làm gì nữa hả em.

Cùng với thời gian, mọi nỗi đau rồi sẽ nhạt nhòa. Em hãy nghĩ, một, hai năm nữa thôi, em sẽ không đau đớn như bây giờ, mạnh mẽ vì con của mình. Cuộc sống bộn bề, tất bật, em sẽ nguôi ngoai dần.

Còn họ, em hãy coi như người dưng, đừng trông chờ gì ở họ cả, em càng trông chờ, em sẽ càng thất vọng và đau khổ. Người ta đã thiếu tình người, mà lại là cả nhà, thì những người sinh ra trong gia đình như vậy, có tình người với em được không?
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cố gắng lên chị nhé!
    Ông trời công bằng lắm chị nhé!
    Khi đã lấy đi một thứ của mình thì sẽ cho mình một thứ khác
    Những ai không tốt với chị với con của chị thì chị cũng đừng buồn. Hay mạnh mẽ lên chị nhé! Những người như thế k cần thiết đâu chị!
    Chị k nên buồn vì khi mình buồn sẽ ảnh hưởng đến con của chị đó chị. chị hay nghĩ đến con của chị mà sống vui vẻ, quên mọi thứ. để lòng mình được bình yên
    Rồi mọi chuyện sẽ qua đi. Sẽ có ngày chị con chị sẽ được hưởng hạnh phúc.
    Nhân quả đến nhanh lắm.
    không cần đợi kiếp sau đâu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Phụ nữ lụy tình là khổ lắm chị, cái người chị cứ bảo là chồng í có đkkh cùng chị thì ntn, người ta còn yêu chị đâu và em nghĩ trước lúc cưới chị cũng nhận ra tình cảm phai nhạt rồi mà chị cứ muốn níu, chị dùng con, dùng tình nghĩa có tác dụng gì đâu với người đã hết tình, hơn nữa gia đình nhà người ta ngay từ đầu đã không thích chị rồi, chị có về làm dâu nhà đó cũng khổ trăm bề, đứa bé chị là mẹ trước hết phải có trách nhiệm với nó, đừng xin tình thương từ người vô tình, chị ntn người ta càng khinh mình, ôi em cũng thương cho cô gái mà chồng chị yêu chị í cũng không biết gì cả. Người đàn ông ntn mà chị còn cần j ở trách nhiệm vs con ko biết !!!! Sinh ra là phụ nữ đã khổ trăm bề, mình xứng đáng được hạnh phúc vs một người đàn ông tử tế chị ah
    comment by WTT mobile view
    • bkg
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 101 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Là phụ nữ nhưng nói thật không thấy thương bạn gái này, chỉ cảm giác sao bạn ngu ngốc, mù quáng và dại dột đến vậy. Đúng là có thân ko bít giữ gìn, đàn ông thì 10 thằng có lẽ cả 10 đều chán, nó là tâm lý rất đời của con người. Tình yêu là fai có đam mê, hấp dẫn, nhưng bạn còn chút thu hút nào với nó nữa đâu. Tiên trách kỷ hậu trách nhân. Vậy nên giờ chỉ có mạnh mẽ lên mà sống và nuôi con thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 210 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Nói thật, tôi cũng như bạn bên trên, thấy k thương đc chủ top. Thân mình mà còn k giữ, còn mong gì ng khác thương mình? Vợ chồng ở với nhau lâu ngày còn đôi khi thấy chán nhau nhưng có gia đình 2 bên, con cái nên nhiều khi lại bỏ qua cho nhau mà sống tiếp. Còn yêu đương thì cho dù có là 10 năm hay 20 năm thì khi chán nó rũ đơn giản hơn nhiều. Với lại mới có cái đám cưới chưa đki kết hôn thì e gái này cũng chẳng có lí do và tư cách gì để mà nói cô ng yêu hiện tại của a kia. Trách là trách bản thân mình sao dễ dãi với đàn ông? Yêu cũng phải biết tự bảo vệ mình mà tránh thai an toàn. Trách là trách khi cần buông k buông nổi, cả bạn trai và gd nhà nó k cần mình thì lòng tự trọng ở đâu mà k buông ngay và luôn? Cứ cố đấm ăn xôi làm cái gì?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của chitinatiso
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có lẽ bạn chủ thớt đang ở tâm trạng rối bời nên mới thế. Chỉ có thời gian mới làm bạn tự chữa vết thương lòng mình và sống mạnh mẽ thôi. Có nhiều người còn có hoàn cảnh đáng thương hơn bạn nhiều, nhưng họ cũng vượt qua được. Bạn hãy cố gắng lên, yêu thương bản thân mình và chăm sóc con thật tốt ban nhé.
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4