TIN TÀI TRỢ.

Giúp mình với các mẹ ơi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.26K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình không biết bây giờ mình nên làm thê nào nữa cả, sáng nay khi biết tin mình đã mang thai, thật hạnh phúc, mình vẫn luôn mong chờ bé yêu. nhưng không dám nói cho chồng biết. thật ra mình cũng không biết chính xác đứa bé liệu có phải là con của chồng mình không.
    mình lấy chồng cách đây 3 tháng. sau khi cưới mình và chông mỗi người một nơi, do công việc. hiện tại mình đang sống ở hà Nội còn chồng thì vẫn ở quê. tình cảm của hai vợ chồng không mấy mặn mà, cảm giác chỉ là vợ chồng trên danh nghĩa. tuy không có tình cảm với chồng, nhưng vẫn chấp nhận lấy anh ấy vì gia đình, mình yêu một người đã 3 năm nay, từ ngày còn học chung đại học, hiện tại tụi mình vẫn liên lạc với nhau. cách đấy
    2 tuần người yêu cũ ra thăm mình, nhưng cũng chính hôm đấy chồng mình cũng ở dưới quê ra thăm, vì công việc của chồng mình là xây dựng nên anh ây đã về luôn trong ngày, cùng ngay hôm đấy mình đã quan hệ với chồng và người yêu cũ. sau đó mình còn ở với người yêu cũ 3 ngày. mình thấy có lỗi với chồng và cả người yêu cũ. mình yêu một người mà lại lấy một người, làm khổ cả hai người đàn ông. nhưng hiện tại mình rất hoang mang va lo sợ, mình không biết phải đi con đường nào cả, và điều quan trọng nữa là mình đang mang thai. khoảng 2 tuần. mình không biết được chính xác cha đứa bé là ai, mình cũng không muốn vất bỏ đứa bé, đó là con mình.
    giờ mình nên làm thế nào bây giờ cả nhà ơi, mình cũng đang có ý định đi xét nghiệm ADN thai nhi, nhưng không biết làm ở đâu, và như thế nào cả, mình đọc báo thì biết thai nhi khoảng 4 thang mới xét nghiệm được, trong thời gian đấy mình sẽ như thế nào, có nên thú nhận với chồng mình không. nếu như là con của anh ấy thì không vấn đề gì, nhưng lỡ không phải thì sẽ như thế nào, mình cũng rất muốn giai thoát cho mình và chồng, nhưng anh ấy sẽ không chấp nhận, vì gia đình cả hai bên.
    mình phải làm thế nào bây giờ ? mọi người giúp cho mình lời khuyên được không ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 71 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

đầu tiên là phải nói thiệt là chị sướng mà k bít đg sướng. em mong có chồng k đ, chị có chồng mà còn dại dột như vậy. nhưng mà cái xét nghiệm thai nhi ở VN rất ít nơi làm, vì nó cần kỹ thuật khá cao hơn nữa nó có k/n nguy hiểm cho e bé, và ng ta chỉ làm thế khi khả nghi e bé có dị tật thai nhi thôi, ở các bệnh viện sẽ k có làm đâu... e cũng từng tham khảo 1 vài nơi để làm bằng chứng cho ba bé nhà e nhận con, nhưng cũng hiếm nơi làm và chi phí khá đắt đỏ đó. giờ e chấp nhận làm mẹ đơn thân nè, đợi sanh con ra rồi nếu k đủ k.n nuôi dưỡng mới phải tính đến phương án xét nghiệm ADN để kiện a ta đòi a ta có trách nhiệm, chứ giờ làm xét nghiệm từ lúc thai nhi, dễ ảnh hưởng tới thai, tội con lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,714 Bài viết

• 2,377 Được cảm ơn

Kêu người yêu cũ giúp em nhé. Vụ này nó hửơng lợi nhất giờ nó hốt cho ...
    ...phi thương...bất cưới ...
    • 95 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

gieo gió gặt bão thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 970 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

đọc mà thấy tởm wa, đúng là đàn bà lăng loàn
    • 452 Bài viết

• 1,173 Được cảm ơn

potay với mẹ này, có quan hệ với giai cũng phải tránh thai chứ nhỉ?
    • 467 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

Hơ, khó nhể? Bạn tính tuổi thai dựa vào điều gì? Đã siêu âm chưa?
    Bạn nói rõ chu kỳ kinh của bạn vào ngày nào? Thời gian trước đấy chồng bạn có ra thăm bạn không? Quan hệ vào những ngày nào trong khoảng 1 tháng trở lại đây (vì mình đang nghĩ bạn tính tuổi thai có chính xác không)
    • 23 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

- các mợ cũng là đàn bà toàn thấy vào chửi nhau bảo sao đàn ông nó sướng. Bạn chủ TOP cứ bình tĩnh, đã có thai mà ko biết của ai thì phải bỏ. Và tuyệt đối ko được thú nhận với chồng, còn người yêu cũ bạn hãy cố kìm nén lại, chấp nhận là bạn bè thì rất tốt. Còn thi thoảng gặp nhau xx vài phát cho sướng thì nên để dịp nào đi xa xa (vụ này tớ ko khuyến khích nhé, lại bị ném đá tơi bời )
    0932274037
    - Tư vấn sửa chữa, nâng cấp, chọn mua Máy tính Điện thoại ... cài đặt Windows, phục vụ tận nơi.
    => 200n : tạo bản Sao lưu tự động : dữ liệu được đảm bảo dù hư hỏng máy hoặc Virus.
    => 100n : nếu bạn ko cần tạo Sao lưu.
    - Dịch vụ giám sát thông tin, quản lý trẻ em, nhân viên sử dụng Máy tính, ĐTDĐ (cuộc gọi, tin nhắn, địa điểm)
    • 130 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Chỉ có cách là bỏ đi thôi. Và chấm dứt quan hệ với anh bạn kia. Kim trong bọc lâu cũng lòi ra, ko cẩn thận đến lúc anh chồng biết anh ấy lại cho 1 đứa 1 nhát dao là xong đời. Haizzzzz
    • 3,208 Bài viết

• 1,915 Được cảm ơn

Thật sự em ko thể thông cảm nổi với chị!!!
    Nhưng em càng ko thể khuyên chị bỏ đi đứa con kia...
    Nếu đc thì chị cứ im lặng mà sinh và nuôi bé đi, và mãi mãi giữ kín chuyện này, ko gặp tình cũ cho đến hết cuộc đời chị.
    còn nếu chị vừa muốn có chồng lẫn tình cũ thì em bó tay!!!
    Ở hiền thì sẽ gặp lành...
    Ta ơi, hãy luôn tin là như thế nhé

• 39 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

chị ơi,bình tĩnh. mà tuyệt đối là đừng bỏ đứa bé đi tội nghiệp nó, thời đại bầy giờ chuyện con cái khó khăn, có người bỏ thai đi ko còn cơ hội mang thai lại đâu. mà cũng ko nên nói với chồng cứ kệ . sau này chị bù đắp lại những lỗi lầm của chị dành cho chồng là được chị ạ . nhớ nha . em giờ đang mong co em be ma chưa dc day
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình đi siêu âm rồi nhưng bác sĩ bảo chưa thấy rõ, vì tuổi thai còn ít. chu kỳ kinh nguyệt của mình vào mùng 8 hàng tháng và rất đều, 27,28,29/10 là mình về quê thăm chồng, sau đó cách 1 ngay tức là ngày 30 thì mình gặp người yêu cũ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hôn nhân của mình và chồng không dựa trên nền tảng là tình yêu,tuy đã lấy nhau xong cả hai bên đều không nghĩ nhiều tới người kia, tụi mình lấy nhau phần lớn là do gia đình. anh ấy không hề hỏi han quan tâm tới mình, dù ban đầu mình đã cố gắng để hai vợ chồng hắn bó hơn. tuy cưới nhau rồi xong vẫn sống hai nơi. nhiều lúc trước mặt bạn bè tụi mình chỉ diễn kịch là một gia đình hạnh phúc, mình mệt mỏi và chán nản, trong khi đó trái tim mình vẫn luôn hướng về người mình yêu, tình cảm của mình và anh ấy có lẽ cũng sắp đến được với nhau, nhưng gia đình ngăn cấm, va bắt mình lấy chồng hiện tại của mình. bây giờ khi chuyện đã xảy ra, mình muốn dựa vào cái cớ này để xin ly hôn, nhưng cũng khó vì lế nghĩa, bố mẹ mình sẽ sống ra sao nếu mình làm như thế, mình hoang mang lắm. điều mình có thể làm bây giờ là bảo vệ đứa bé mà mình đang mang trong bụng, không để ai làm tổn thương con mình được.
    • 467 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

Sát nhau vậy à? Từ ngày mùng 8 thì bạn về quê với chồng sớm nhất là ngày 27 phải không? Thời gian sát nhau quá, khó nói. Nhưng khả năng nhiều thì đây là con của chồng bạn.
    Nếu chu kỳ kinh nguyệt của bạn rất đều đặn vào mùng 8 hàng tháng thì bạn sẽ rụng trứng vào 8+14-15 = 23 (tất nhiên có cộng trừ) Khoảng thời gian trước và sau 7 ngày là thời gian nguy hiểm, như vậy từ 23 đến 30 thì nằm trong khoảng thời gian nguy hiểm. Nhưng ngày 30 xác suất thấp hơn. Thấp hơn thôi chứ không phải là không có.
    Còn chuyện thú nhận với chồng và gia đình thì theo mình bạn nên cân nhắc. Chuyện của bạn thì bạn là người rõ nhất. Chồng bạn muốn như thế nào? Không yêu nhau thì mình nghĩ chồng bạn chắc cũng muốn li dị chứ chẳng ai muốn sống với người mình không yêu cả.
    Còn anh người yêu bạn thì sao? Nếu bạn li dị chồng thì anh ấy sẽ cưới bạn chứ? Có chắc chắn không?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 522 Bài viết

• 2,289 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó cứ để đi, bỏ rồi sau này ảnh hưởng lắm, cứ để con ra đời, rồi xét nghiệm ADN, trong thời gian chưa xét nghiệm thì tuyệt đối giữ kín bí mật. Khi có kết quả rồi lúc đấy mới quyết định đc, nếu cần thì ly hôn.

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 991 Bài viết

• 2,041 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Để đi.khi bé sinh ra thì chỉ cần âm thầm đi xét nghiệm với bố. Nếu đúng thì hãy tính sống tiếp hay ko?ko thì cũng tìm cớ nào đó li dị.ai lai khoe mình lăng loàn bao h
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 231 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Rất kính phục. Hai tay hai súng
    Thử báo cho "anh người yêu" kia là có thai và khẳng định con của anh đấy em không bỏ thai xem sao.
    Cứ để mà đẻ không cần hai thằng kia nữa thì biết bố nó là ai làm gì
    • 229 Bài viết

• 563 Được cảm ơn

Sống mà cứ thích tự viết bi kịch cho mình, cho con cái mình.
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 245 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

chán chả muốn nói gì.........................đọc bài của chị em chán đến tận cổ, tự dưng mất hết hứng thú làm việc
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

gia đình nhà người yêu mình vẫn muốn mình quay lại với anh ấy, bố mẹ anh ấy vẫn gọi điện động viên mình. vẫn chờ đợi mình quay lại, chỉ có điều bây giờ mình sợ nếu đứa bé không phải con của người yêu mình thì sẽ như thế nào.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2