Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Giúp đỡ gấp - Vợ bầu ko nói chuyện, ko khóc, không uống sữa, không gì hết.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.18K Lượt đọc
  • 99 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 150 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Tuân lệnh vợ đi săn nokia1280, em mua không được, vợ mất iphone:Crying:. Vợ không thèm khóc không thèm nói chuyện, không uống sữa, không ăn bánh. Em nắm tay thì vùng ra. Em ôm thì để yên nhưng chả cử động gì, giống cục đá trong li cafe đá ấy ạ :Surprise:. Bà bầu giận em rồi, các bố, các mẹ tư vấn giúp em.

3 hôm nay đang có khuyến mãi nokia 1280 giá rẻ (150 nghìn) ờ thegiodidong.
    Vợ nhà em bảo đi mua 2 cái cho mấy đứa cháu (có vợ em thích mấy thứ rẻ ôi này, em thì chả báu gì- chỉ mấy lô hàng lỗi giá mới rẻ dưới 50% thôi).

Khổ 1 nỗi em đi làm th6 th7, chả đi sớm xếp hàng được. Tối thứ 6 mò vào thegioididong đừong 3/2, vừa mở miệng hỏi về nokia giá rẻ, các em bán hàng bảp ngay " hết nokia và samsung rồi anhb ơi, còn mobell abcxyz giá 150 nghìn thôi, mai anh quay lại". Uhm, thế mình về. Bị bà bầu cằn nhằ lần 1 dù cho lỗi duy nhất của em là không có bầu.

Trưa thứ 7, ráng ra sớm hết sức, mò ra lại, vẫn điệp khúc "hẹn người ngày mai":Worried:. Đien quá, gọi về cho vợ "mobell được không em" - "có mỗi cái dt mà anh mua hoài không được thế?". Uhm, biết rồi, không được cãi bà bầu. Dù sao, em thấy cái mobell mấy đứa bán hàng giới thiệu nhìn cũng được, 150 nghìn là quá rẻ rồi. Mấy đứa cháu cấp 2 xài cái nào chả giống cái nào.

Sáng nay, xin xếp lên trễ, xông ra tgdđ 3/2, tràn đầy quyết tâmrooling:. 8h30 bước vào, "cửa hàng em hết hàng rồi anh ạ, chỉ còn mobel thôi". Điên thế. Lại gọi về hỏi, lại bị bà bầu cằn nhằn. Tức muốn điên, em mới lỡ gắt "có cái dt sao em hành lắm thế, tự đi mua đi":Nottalkin:.

Vợ em tự đi mua thật ạ:Surprise:. Vẫn bị "hết hàng". Xui cái bị móc luôn cái iphone em tặng:RollingEy:, giờ nằm bẹp ở nhà, giận em và không thèm nói chuyện với em. Xin lỗi năn nỉ thế nào cũng không hết giận. Sữa em pha không thèm uống luôn, tự đi pha li khác để uống. Cứ nằm quay vào từong thở dài thế thôi, không nói, không khóc (trước đây giận xíu là rơm rớm ngay, em lấy khăn giấy săn sóc 1 lúc là het giận).

Tư vấn giùm em với ạ, em rối lắm rồi các bố các mẹ ơi. Em định kiếm chỗ nào bán nokia 1280, ra mua quách 2 cái về xin lỗi:Crying:.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 150 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Em viết dài quá để em tóm tắt lại cho các bác dễ đọc.
    Vợ em đang bầu, giờ nằm quay vào tường, không thèm nói chuyện với em. Lí do vì em đã gắt gỏng làm vợ em mất cái dt.
    Mong các bác giúp em, gấp gấp cái ạ.
    :Rose:Ngày G sắp đến: bố mẹ sẽ giành nhau ôm con hay bố con sẽ giành nhau ôm mẹ :Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,575 Bài viết

• 10,266 Được cảm ơn

Thảo nào hôm thứ 7 tớ đi làm bị kẹt xe vì dân tình tập trung trước thế giới di động chờ mua đt.

Còn con nái sề đang chửa của chú thì cứ kệ mẹ nó, càng nịnh có càng làm phách. Chú cứ vứt mẹ nó đây, chả sữa, chả bánh, chả nắm chân nắm tay gì... sau giờ làm chú cứ lượn đi chơi đến 10g về ngủ luôn cho chị. Nó đói nó cũng chả chịu được đâu.

Nó có mè nheo hỏi tại sao thì chú bẩu nó "Thưa bà, bà hành con nó vừa vừa thôi, bà hành con quá, con bỏ nhà đi bụi thì bà thành singlemom, tha hồ mà õng ẹo, cái tội bà làm mất con Ai-phôn kỉ vật của con, con chưa hỏi tội bà đấy....." :Laughing:

Chị ghét kiểu gái như vợ chú, rất giống bà dì ruột chị, bả sanh năm 83, lấy chồng hơn gần chục tuổi, chồng vừa đẹp trai, vừa hiền, làm lắm tiền, chiều như chiều vong...thích gì sắm cho cái nấy, mà suốt ngày đập đầu vào gối than vãn "chồng không tâm lý, không khéo ăn nói, không biết đoán ý vợ...." mẹ, mỗi lần chị nghe thấy cái giọng điệu ấy là chị lại vặt cho tới bến, dạo này không thấy chê chồng nữa rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 150 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Vợ em ngoan lắm, không phải dạng nhõng nhẽo đâu ạ. Mà để nằm một mình thế nào được. Đầu óc nào mà đi với chả chơi.
    Chẳng qua đang bầu, bận váy, túi áo to oạch. Đi vào mấy chỗ đông người không cẩn thận bị móc túi ngay.

Tội một nỗi, mất dt xong vẫn không mua được dt. Không thì em nt chọc ghẹo 1 lúc cũng đỡ buồn.

Điện thoại chứa bao nhiêu là kỉ niệm, film, hình, nhạc nữa. Mấy cảnh vợ chồng đùa nhau thôi, chả có gì hot hay nóng đâu ạ.

P.s: mẹ amada đừng nói kiểu "kệ mẹ nó" "vứt mẹ nó" nữa nhé. Em biết bác chẳng có ác ý gì đâu. Nhưng em không thích ai nói vợ em như thế.
    :Rose:Ngày G sắp đến: bố mẹ sẽ giành nhau ôm con hay bố con sẽ giành nhau ôm mẹ :Rose:
    • 143 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Còn con nái sề đang chửa của chú thì cứ kệ mẹ nó, càng nịnh có càng làm phách. Chú cứ vứt mẹ nó đây, chả sữa, chả bánh, chả nắm chân nắm tay gì... sau giờ làm chú cứ lượn đi chơi đến 10g về ngủ luôn cho chị. Nó đói nó cũng chả chịu được đâu.

mẹ, mỗi lần chị nghe thấy cái giọng điệu ấy là chị lại vặt cho tới bến, dạo này không thấy chê chồng nữa rồi. [/QUOTE]

Kiểu nói và chữ ký của Bạn rất mâu thuẫn. Hạnh phúc của Rusplan là có 1 người vợ để yêu thương, chiều chuộng, để mong đợi để ...có việc để làm ! sao lại bảo anh ấy vứt ? Cùng là PN với nhau sao lại gọi vợ người ta là nái này nọ...? Chưa thấy Mẹ nào vô duyên như Bạn !
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 248 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Ngưỡng mộ anh chủ topic ghê, ước gì về sau mình cũng có người chồng như thế. Hihi. Em bảo nè, thui anh chịu khó chạy ra ngoài mua cho chị ý 2 con nokia đi. Nhớ là đi lâu lâu 1 tý như kiểu là ta đây đã phải xếp hàng dài , đã phải chen lấn xô đẩy, đi về điệu bộ nhếch nhác tý càng khiến chị ý động lòng. Khi nào về thì bảo chị ý là ," a phải đấu tranh dành giật mãi mới mua được 2 con điện thoại cho vợ đây này, thôi giận anh thì giận ai nỡ để con đói thế, uống sữa ngoan mai anh đưa đi mua con iphone khác cho vợ nhá" Đấy đại loại thế, dỗi tý là thôi ngay ý mà anh. Hihi. Thôi chịu khó tý, chị ý đang bầu bì nên khó tính và hay dỗi tẹo ý mà
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 143 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Từng câu từng chữ của bạn viết cứ ngời ngời hạnh phúc ( dù đang khổ sở vì bị giận). Yêu thương vợ thế thì vợ chẳng giận được lâu đâu bạn đừng lo.

Tôi thì nghĩ vợ bạn không phải giận mà đang tiếc những kỷ vật đã ra đi do chính mình gây ra ( nên mới không khóc đấy ). Bạn áp dụng cách này xem: Vợ nằm hay ngồi đâu thì cứ sán lại nằm quay ngược lại hoặc đối mặt hoặc đối lưng, im lặng một tí thôi bạn cứ rên lên: Mẹ có đói không chứ baby đói lắm này ...hu...hu..., Mẹ giận trông mặt chẳng xinh, baby muốn xinh như lúc mẹ không giận .... ( nghĩa là đòi quyền lợi cho con thôi )

Cứ nhắc nhở đến đứa con trong bụng như thế Mẹ nào dám dỗi chứ ?

Bạn ơi, cứ xác định rằng bạn cho đi 1 sẽ nhận lại được 10. Đừng trách và chấp nhặt vợ trong lúc bầu bí. Gia đình bạn hạnh phúc thế thì cứ giữ nếp "Vợ ngoan - Chồng yêu chiều" như trước nay bạn nhé ?
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,575 Bài viết

• 10,266 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rushplan Xem bài viết
    P.s: mẹ amada đừng nói kiểu "kệ mẹ nó" "vứt mẹ nó" nữa nhé. Em biết bác chẳng có ác ý gì đâu. Nhưng em không thích ai nói vợ em như thế.
    Oài, vậy thì theo chị chú lại tiếp tục về pha sữa, bóc bánh và nắm chân nắm tay đi. :Laughing:

5 năm nữa quay lại đây chúng ta sẽ bàn tiếp về việc nên nói như thế nào.:Laughing:

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamnguyetanh Xem bài viết
    Kiểu nói và chữ ký của Bạn rất mâu thuẫn. Hạnh phúc của Rusplan là có 1 người vợ để yêu thương, chiều chuộng, để mong đợi để ...có việc để làm ! sao lại bảo anh ấy vứt ? Cùng là PN với nhau sao lại gọi vợ người ta là nái này nọ...? Chưa thấy Mẹ nào vô duyên như Bạn !
    Vâng, em vô duyên mà, và cục súc nữa, thưa chị Nguyệt Anh đoan trang và hiền hậu.

Nái là chỉ giống cái chị ạ, tự chị nghĩ nó này nọ thôi.

Còn cái chuyện đôi khi bỏ mặc ai đó cũng là thể hiện sự yêu thương đấy chị ạ. Chị thử nghĩ 1 người mẹ lúc nào cũng chơi cái bài "bỏ ăn, bỏ mặc, bỏ ngủ, bỏ uống, động tí mặt bì bì lên" như vậy thì sau này khi phải đối mặt với những chuyện lớn hơn như: con bệnh, con biếng ăn, con quấy khóc, thức ròng mấy đêm liền, nhà có đại sự...vân vân... thì sẽ như thế nào, bộ cũng "bỏ ăn, bỏ mặc, bỏ ngủ, bỏ uống, lên giường nằm... " à

Chị là phụ nữ mẫu mực, nên theo chị, khi mà ai đó như thế thì chị cứ phải nắm chân nắm tay ngày này qua tháng khác, kiên nhẫn chờ người ta nguôi ngoai đi, còn Amanda này thì cứ tát cho mấy cái, đẩm bẩu chỉ 2 giây là tỉnh ngộ ngay, hè hè.

Hên cái em là nái sề, chứ em mà là đàn ông thì chắc chả bao giờ em lấy người như vợ chủ top hay như chị Nguyệt Anh, hoặc có lấy thì em cũng bỏ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 150 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Em phải mua 3 con cơ. 1 con cho vợ xài tạm nữa.
    Em cũng cạch mặt bác tgdd rồi, ra ngoài mua cho khỏe. Mắc thêm 1 tí nhưng nhanh gọn.
    Giờ lo chạy qua hàng xóm mua cãi đĩa phim thiếu nhi hay tình cảm nào vui vui về mở cho chắc.

Chẳng may mua về, vợ lại đi đâu mất tiêu thì chẳng biết đường nào mà lần. Để dt ở nhà để vợ đi đâu cầm theo, có gì còn liên lạc. Nhưng tình hình đang buồn bã thế này, nhiều khi lại quên cầm theo lắm.
    @amanda: bác nói chuyện xóc ghê đấy. Giờ em bận chạy, cho phép em miễn đôi co vơibasc.
    Các bác chẳng tư vấn gì, toàn mắng em với vợ em. Sợ thật.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 506 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

Nhưng vợ bạn chủ top hơi quá đáng,đã đành là bầu,như chồng em ah,không uống chứ gì,lần sau tự đi mà pha,không ăn chứ gì...đói tự đi mò cái khác mà ăn,lại còn nhõng nhẽo,ai bảo tự mò đi mua rồi bị mất,không đáh cho là may,chị amanda tuy lời lẽ có hơi phũ phàng nhưng mà cách làm của chị ý là đúng,là thực tế...vài năm nữa xem ông hcủ top có chiều vợ nổi như này không,chẳng chán nhè ý chứ...chắc mới cưới nên được thể nhõng nhẽo...có giỏi thì đi mà mua...đã ko mua được,không được tích sự gì lại còn làm mất cái iphone...ko đánh cho là may...(đấy là câu nói kiểu yêu yêu nhé...)
    • Eba
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,216 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

cái giống bầu ấy mà,đói thì khác phải ăn, sao phải xoắn

nhận order ikea và daiso jp tại Quảng Châu công 10%, ship 40k/ kg . Pm để order

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,252 Bài viết

• 5,167 Được cảm ơn

E đoán anh chủ top phải yêu vợ lắm và chiều vợ cực kỳ nên mới thế này . Khổ cho anh , lạc vào giữa 1 rừng 2pic toàn ca thán mẹ chồng và chồng ngoại tình này nọ , anh là "hàng hiếm " nên bị nói :Smiling:.

Bà bầu tâm lý thất thường , vui đó buồn đó , thôi , anh chủ top ráng "chổng mong , cong đít " chiều vợ tiếp đi .Người ta có gọi vợ anh là nái này nái nọ thì cũng kệ luôn , miễn trong mắt anh vẫn là 1 siêu mẫu có cái vòng 2 tròn ủm xinh xinh là được rồi . Vợ mình ăn đời ở kiếp với mình chứ có phải người đẻ thuê , osin trọn đời đâu mà không quan tâm lo lắng cho được phải không anh ?

Chắc chị ấy giận và buồn vì mất đt có chưa những kỷ niệm của 2 vợ chồng hơn là không mua được đt thôi mah.
    HHeGp7
    A secret makes a woman woman....!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 254 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

Haiza... cùng một kiếp người, sao có người sướng như tiên...
    Trust in God, but lock your car!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 237 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

chủ top cứ chiều vợ,thương vợ thế này chắc còn phải lên đây than vãn lâu dài.
    "Thương cho roi cho vọt,ghét cho ngọt cho bùi" chủ top nên áp dụng câu này,thương yêu,nhường nhịn cũng phải có lúc và giới hạn thôi chủ top ạ,đừng ỷ có bầu là muốn làm gì thì làm.
    e ủng hộ ý kiến của c amnda và eba.:Clown:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 506 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaanhdao273 Xem bài viết
    Haiza... cùng một kiếp người, sao có người sướng như tiên...
    Thế mà sướng lại không biết đường sướng ý chứ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 23 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Ối dồi vợ chủ topix k phải giận lắm đâu. Chả qua là tâm lý mất đồ kỷ niệm nên buồn thế thôi. Bạn qua voz nhờ team nhắn tin mỗi người 1 tn an ủi cho vợ bạn,a e bên đấy nhiệt tình lắm:LoveStruc: chắc là ok thôi. Chúc chủ thớt làm lành đc với cô vợ đáng yêu :Angel:
    • 555 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

Đọc những commet cua me amanda,nguyet anh mới thấy cùng là phụ nữ mới nhau mà toàn hành nhau thế, bầu bí tâm trạng mệt mỏi, thất thường là hoàn toàn bình thường mà sống với ô chồng kiểu "mặc kệ nó" thì đến chết mất. Chuyện con đau con ốm sau này thì đương nhiên là cả 2 vợ chồng sẽ phải lo chứ không phải bi giờ ngồi đấy yêu cầu bà bầu phải dũng khí, phải không được thát thường, để chuẩn bị....chăm sóc con sau này. Vợ mình và con mình không thương, không chiều thì chiều ai đây? Đừng mang cái lý thuyết "yêu cho roi cho vọt" ra để mà áp dụng trong trường hợp này, nghe chối tai lắm.
    Yêu quí những người đàn ông như chủ top. Xã hội Việt Nam còn lạc hậu, nghèo nàn về tư tưởng sống, về cái văn minh thì những biểu hiện như mấy mẹ amanda trên đây cũng là...thường!
    Vì Trường Sa và Hoàng Sa thân yêu của dân tộc!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 795 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Nói thật là đọc topic em thấy vợ chủ top hơi quá. nhiều người phụ nữ sao cứ nhè lúc mang bầu ra là hành chồng thế ko biết. Em cũng mang bầu 5 tháng, chồng cũng chiều nhưng em chẳng mè nheo gì đâu, làm nũng chồng cũng bình thường thôi. Đi lại thì phăng phăng, hay ít nhất là ko thể hiện mình mệt mỏi hay gì cả, tới mức mọi người ở cơ quan ai cũng bảo có bầu mà nhìn năng động nhỉ. Còn 1 chị ở cơ quan bầu trước em 4 tháng, giờ nằm ổ mọi người mới ko phải nghe than vãn nữa đấy. Ai mà than từ tháng đầu cho tới lúc nghỉ đẻ mới nghỉ kêu.

Em cũng biết tâm lý VC mới cưới thì chiều chuộng, nhưng thế này thì hơi quá, phải bảo ban vợ tý. Chứ em thấy chủ top là giống anh gì đóng trong phim "Làm bố thật tuyệt" ở VTV3 chiều thứ 7,CN ấy. Đành rằng là phải chiều vợ nhưng vợ cũng nên thông cảm với chồng tý chứ ạ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,451 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Bầu đúng có hơi dễ xúc động thật nhưng mà rõ ràng là do tính người nữa. Mà để em nói bác chủ top biết nhé, cái tính đòi hỏi nhõng nhẽo cũng có thể hình thành do được chiều thái quá đấy bác ợ. Bây giờ thì chuyện còn nhỏ nhỏ thế thôi, có thì thêm tí gia vị cho cuộc sống chẳng chít ai, nhưng vài năm nữa, khi cái ý thức độc tôn nó ăn sâu vào óc rồi thì khó thay đổi lắm. Tốt nhất là yêu vợ, thương vợ nhưng vẫn phải vạch ra một giới hạn để biết đường ăn ở với nhau.
    0 9 0 2 0 2 0 5 8 6 - 0 9 1 6 5 5 3 5 8 6 - 0 4 2 2 4 5 8 8 8 0
    Nơi mẹ ghi lại từng chút thay đổi của con - Tuti yêu thương
    https://vn.myblog.yahoo.com/lovely.tuti
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 150 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Tình hình nhà em ổn rồi ạ.
    Vợ em bảo tức và buồn vì mất dt và tiếc công 2 vợ chồng chạy lung tung nên mệt mỏi không muốn nc. Chứ chẳng phải giận gì em (em ngoan nãy giờ nên nói thế thôi- em đoán là vợ có giận chút chút vì em lỡ cáu).
    Cảm ơn các mẹ đã giúp đỡ và tư vấn nhiệt tình.

Chị amanda có kỉ niệm gì không vui với Pn nhõng nhẻo phải không ạ? Em thấy chị tỏ ra khá nghiêm trọng trong chuyện này.
    Vợ chồng trước sau gì chả có lúc nhõng nhẻo. Khi em cáu gắt bực bội, vợ chăm em chứ ai. Nhiều hôm say xỉn lết về, không có vợ chắc đã mang giày ngủ trên sàn nhà - trúng gió lòi mắt. Lâu lâu vợ nhõng nhẻo, em chăm lại là hợp lí thôi. Chẳng lẽ vợ chồng không nhường nhịn nhau được 1chut cỏn con hay sao?

Nhường nhịn 1 tí, cả hai đều vui - khi các mẹ nhõng nhẻo, được chồng dỗ dành, chăm sóc có thấy sướng không ạ? Nhiều cặp vợ chồng, từ chuyện nhỏ dẫn đến gây gổ, nhiều gây gổ nhỏ đưa đến không thèm nói chuyện chia sẻ với nhau. Có đáng không? Chăm qua chăm lại, đỡ cãi nhau.
    1p giận nhau nói được 30 lần "anh yêu em" hoặc "em yêu anh" thưa các bố các mẹ. 1p hôn nhau được 1 tới 60 cái (tùy phong cách hun). Cái nào lợi hơn, thích hơn thì ai cũng biết rồi nhé.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5