TIN TÀI TRỢ.

giúp chồng thôi uống rượu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.04K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 91 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào các bạn ! Chồng tôi năm nay đã ngoài 50 , sức khỏe tốt song cách đây vài tháng do uống rượu đi xe máy nên bị ngã tụ máu não . Bây giờ đã bình phục nhưng mỗi khi đi đám về uống rượu vào là nói nhiều và say . Vậy tôi nên làm thế nào để chồng nhận thức được và bớt đi đám cũng như uống rượu đây

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 281 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

theo em đến tuổi này thì chồng chị tìm đến rượu và ngồi với bạn bè để vui, để giãi bày tâm sự nhưng quả thực ngày nào cũng thế rồi về nhà say xỉn, nói nhiều thì đúng thật là rất buồn.

Chồng em cũng thế, anh ấy không phải là người nghiện rượu nhưng thời còn đi du học xa nhà 8 năm trời, suốt ngày tụ tập bạn bè rồi ngồi uống rượu với nhau...Đến bây giờ thì công việc của anh ấy là về lĩnh vực Kinh doanh và phải tiếp xúc với những người có chức có quyền, em cũng rất mệt mỏi. Thà là công việc đã đành, em rất thông cảm nhưng nhiều lúc chồng em cũng vẫn còn cà nể, ham ngồi với các bạn rồi chén chú chén anh, nên mỗi lúc như vậy là về nhà vc em lại cãi nhau to. Cứ lúc nào ngồi với bạn cho dù ko có việc thì c e lại bảo là vì công việc này nọ........rồi trách em rằng mỗi lần c e ngồi với đám bạn anh ấy thế là em lại làm căng mọi chuyện, suy nghĩ phức tạp, tạo cho c em áp lực và ko cảm thấy thoải mái. Cứ được vài hôm ở nhà là lại tụ tập, nên mỗi lần anh ấy đi như thế là nhà chồng gọi điện, nhắn tin rồi còn mắng anh ấy nữa.Thật sự là nhiều lúc e cũng bức xúc lắm, có lúc bực lây sang cả bố mẹ em & bố mẹ chồng, ngay cả bố mẹ chồng còn phải nịnh em, rồi mỗi lúc như thế bố mẹ chồng còn nhắn tin giỗ dành em nữa.

Nhiều lúc nằm nghĩ các ông ấy cũng cần có thời gian dành riêng cho bạn bè, em cũng chẳng khó khăn về vấn đề này. Nhưng em chẳng thich tháng nào cũng liên tục như vậy, biện cớ là công việc phụ nữ ko bao giờ hiểu được, rồi cứ ngồi với nhau là về nhà lại say xỉn. Thà uống bia còn đỡ chứ uống rượu hại sk vô cùng ấy.