Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Giữa ngã ba, tôi nên chọn Thiên Đường hay Địa Ngục?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.49K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 69 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mâu thuẫn chẳng có gì cả. Trước đó, cả 2 thống nhất ăn cơm trưa xong, chiều mình đi sửa xe cho cô ấy, tối về nhà ngoại. Đến chiều, mình bảo đưa chìa khóa để mình đi sửa xe thì cô ấy bảo không cần, mai cô ấy tự sửa. Buổi chiều tối, minh đang nấu cơm (cô ấy vẫn ngủ), ngủ dậy cô ấy xin phép BM mình ra ngoài (tự đi sửa xe). Khi về, có BM mình ở phòng khách cô ấy nói "có chồng cũng như không". Mình nói lại "e đừng có láo". Vậy mà lên phòng riêng, cô ấy anh - tôi rất to và ném mạnh cái điều khiển xuống nền nhà. Mình nói lại thêm 1 câu "e đừng có láo" (Mình không nói gì ngoài 2 lần nói câu này).
    Ngày hôm sau, cô ấy đòi nói chuyện nhưng mình bảo có gì để mai, vậy là cô ấy nói to và dùng những lời không hay. Giận quá, mình bảo "e thu dọn đồ để a đưa e về". Cô ấy thu dọn đồ, đến cái "đăng kí" cô ấy hỏi làm ntn, mình bảo muốn làm ntn thì làm. Cô ấy xé bỏ vào sọt rác.
    Ngày hôm sau, cô ấy nằm lì ở phòng, mẹ mình, các anh chị mình gọi không nói hỏi không thưa. Mẹ mình nâng dậy thì lại nằm xuống (vì mẹ mình sợ cô ấy bị sao). Mình đi làm về, cô ấy vẫn vậy. Khi mẹ mình nói hơi nặng lời chút cô ấy mới dậy và nói như vậy vì cãi nhau với mình.
    Ngày hôm sau, cô ấy bỏ về nhà BM đẻ.
    Trong 3 tháng đầu, mình liên tục đến nhà, ngồi chờ ở cửa phòng nhưng cô ấy ko gặp (chỉ nói chuyện với BM vợ rồi về). Cô ấy liên tục dọa "li hôn".
    Tháng thứ 4, mình đến đề nghị quay lại, bỏ qua hết tất cả, cô ấy bảo "ko thể sống với nhau được". Sự nhẫn lại có giới hạn, mình không đến thăm nữa.
    Đến ngày cô ấy sinh, cô ấy và BM cô ấy không thông báo cho gđ mình (mặc dù mình và BM mình nhiều lần đến thăm và nói riêng với cô ấy khi nào sinh thì báo cho gđ mình). Bố mẹ mình và BM cô ấy chưa có mâu thuẫn gì. Mình không hiểu vi sao họ lại như vậy!
    Đến nay, mình đã đến thăm con. Cô ấy nói "cho mình cơ hội quay lại, cả hai cùng hoàn thiện bản thân để bắt đầu lại cuộc sống". Cô ấy đang nghĩ rằng "ban phát tình cảm cho mình" thì phải. Mình nhận là mình có lỗi nhưng cô ấy cũng có lỗi chứ!
    Vì vậy, nếu là mình thì các bạn suy nghĩ ntn, có nên đặt điều kiện hay không? Nếu quay lại, sau vài năm nữa cô ấy lại "giở chứng" thì có lẽ con mình sẽ khổ hơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 85 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

không hiểu tại sao đến giờ này chủ topic mới nói ra cái lý do vớ vỉn như vậy nhỉ
    nếu sự thật như vâỵ níu kéo chi nữa, sau này cs còn có nhiều cái để cãi nhau gấp vạn lần thì vợ mang con đi ah
    đã quyết thì không phải tham khảo ở đây, tự làm tự chụi cũng như tự nhận
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,486 Bài viết

• 1,703 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lacloi_2810 Xem bài viết
    Tôi gia trưởng ư? Có lẽ cũng có một phần bạn ah.
    Nhưng bạn thử nghĩ xem, chồng/vợ bạn không ít lần chửi bạn, chửi gia đình bạn, chửi bố mẹ bạn thì bạn thấy bình thường như không có gì?
    Tôi không có được sự "cao thượng" như bạn.
    Đây là kiểu vợ anh đang gây sức ép với anh, anh phải cẩn thận

Anh đối xử với vợ thế là đúng rồi. Lần này cho cô ta một cơ hội nhưng phải yêu cầu giải thích rõ lí do bỏ đi và giao hẹn "đây là lần duy nhất và cuối cùng".

Nếu còn có lần sau thì chia tay. Đàn ông là phải cứng rắn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chả hiểu có đúng cái lý do vớ vỉn thế không nhỉ? Hay chủ top cắt xén chỗ nào cho hợp lý mình? Chứ mình cũng đã từng mang bầu, đúng là lúc bầu thì cần yêu thương hơn lúc khác nhưng không đến nỗi phải tuyệt tình vì lý do chả đâu như thế. Đáng lẽ vợ chồng bạn phải nói chuyện thẳng thắn chứ? Bạn không nói bạn đã gửi thư viết rằng bạn muốn hai vợ chồng nói chuyện thẳng thắn, chân thành hay chưa? Có thể lúc đầu cô ấy hờn dỗi trẻ con, nhưng sau đó bạn lơ luôn khiến cô ấy thêm bực tức và nghĩ bạn chẳng thương gì cô ấy cả. Nếu cô ấy đang bầu thì ít ra bạn cũng phải bỏ qua để chăm cô ấy và con trước, sau rồi tính chứ.
    cVJSp7
    • 69 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình đã đề nghị nói chuyện thẳng thắn dù kết quả ntn nhung cô ấy kiên quyết ko gặp mặt.
    Chuyện mâu thuẫn chỉ có vậy, không thêm bót. Mình có lỗi là "đuổi cô ấy về".
    Sau 3 tháng mình kiên nhẫn, mình nghĩ thòi gian đó đủ để cô ấy suy nghĩ. Mình muốn chăm sóc cô ấy chú, mình đã đề nghị nhung cô ấy nói ko cần, gd cô ấy chuẩn bị đủ mọi thú để cô ấy sinh con 1 mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,046 Bài viết

• 1,295 Được cảm ơn

Em đe nghi bác nói rõ nguyên nhân mâu thuẫn chứ em nghĩ ko dưng cô ý lại như thế
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2