Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Giữa ngã ba, tôi nên chọn Thiên Đường hay Địa Ngục?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.48K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 69 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Chào các bạn!

Đứng trước "ngả rẽ" của cuộc đời, tôi đang phân vân không biết nên đi về hướng nào, mong các bạn cho tôi lời khuyên!
    Vợ chồng tôi cưới nhau được 14 ngày thì phát sinh mâu thuẫn, cô ấy bỏ về nhà bố mẹ đẻ. Sau đó 3 tháng, tôi liên tục đến nhà cô ấy để hàn gắn tình cảm nhưng cô ấy không gặp mặt, không nghe điện thoại (lỗi do cô ấy nhiều hơn tôi). Sau 4 tháng, tôi đến nhà nói chuyện với cô ấy và BM vợ mong cả 2 quay lại nhưng cô ấy nói "không thể sống với nhau được". Vì vậy, tôi không đến nhà và thăm hỏi nữa. Khi mang thai 7 tháng, cô ấy đã 2 lần gửi email tới tôi chửi tôi và cả gia đình tôi nữa. Vì suy nghĩ cho đứa con nên tôi im lặng, không trả lời và không liên lạc gì.
    Khi cô ấy gần sinh, tôi đã gửi thư cho cô ấy, nói rõ nguyên nhân và suy nghĩ của tôi. Một tháng sau, tôi nhận được trả lời bằng sự xúc phạm tôi và gia đình tôi (mâu thuẫn riêng của 2 vợ chồng, gia đinh 2 bên không có lỗi).
    Tôi đi công tác xa nhà, cô ấy sinh con không báo gì cho tôi và gia đình tôi, BM cô ấy cũng không báo cho BM tôi (BM 2 bên ko có mâu thuẫn). Gần đây, tôi về nghỉ tết, đến thăm con mình, thái độ của gđ nhà vợ vẫn bình thường, cô ấy đề nghị "cho tôi cơ hội quay lại". Trước sự kiện này, tôi suy nghĩ rất nhiều:
    1. Vợ tôi - người có ăn học nhưng suy nghĩ và lời nói "chợ búa" với tôi và gia đình tôi.
    2. Chấp nhận quay lại, bản tính con người này có thay đổi không? Tương lai tôi và gđ tôi sẽ thế nào với con người này?
    3. Vợ tôi có nhận ra được giá trị của hôn nhân, giá trị của bản thân cô ấy, giá trị của những cái cô ấy đang có khong?
    4. Cô ấy có "dây thần kinh xấu hổ" không khi phải đối diện với gia đình tôi? nếu có "xấu hổ" thì mới có tâm và thấy được giá trị cuộc sống.
    5. Gia đình tôi nền nếp, ko thể muốn đi là đi, muốn về là về được. Vì vậy, sự quay về (nếu có) tôi cần đặt điều kiện gi?

Thực sự rất khó khăn với tôi lúc này. Tôi mong nhận được lời khuyên từ các bạn.

Để hiểu thêm về việc này, các bạn vui lòng search: "lối thoát nào cho cả hai" thì sẽ hiểu thêm về khó khăn của tôi.

TRân trọng!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 389 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Mỗi tháng 3 triệu đóng tiền nuôi con....
    Tự do sướng nhất trên đời
    Tự lừa lại sướng hơn mười tự do!
    (Bảo Sinh)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,482 Bài viết

• 1,852 Được cảm ơn

Ai cũng thích thiên đường, có thằng ngu mới chọn địa ngục, a đi luôn đi để vợ anh khỏi phải vào lại địa ngục, hỏi cái giọng gia trưởng thấy gớm.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 69 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Tôi gia trưởng ư? Có lẽ cũng có một phần bạn ah.
    Nhưng bạn thử nghĩ xem, chồng/vợ bạn không ít lần chửi bạn, chửi gia đình bạn, chửi bố mẹ bạn thì bạn thấy bình thường như không có gì?
    Tôi không có được sự "cao thượng" như bạn.
    • 389 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lacloi_2810 Xem bài viết
    Tôi gia trưởng ư? Có lẽ cũng có một phần bạn ah.
    Nhưng bạn thử nghĩ xem, chồng/vợ bạn không ít lần chửi bạn, chửi gia đình bạn, chửi bố mẹ bạn thì bạn thấy bình thường như không có gì?
    Tôi không có được sự "cao thượng" như bạn.
    Không cao thượng thì thì thấp thượng...thế từ hôm ấy đến giờ bạn đưa bao nhiêu tiền cho vợ nuôi con rồi?
    (Bảo Sinh)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 161 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

vo chủ tốp phải vuọt cạn mồ côi một mình.
    • 613 Bài viết

• 912 Được cảm ơn

Kinh khủng, mình giờ là 1 bà mẹ, đã từng trải qua cảnh bầu bí, cảnh vượt cạn, khi ấy, với mình, chồng là tất cả hơn cả bố mẹ đã đẻ ra mình. Thế mà bầu bí thì vc cãi nhau, chồng vì những lời "chửi" của vợ mà ko thèm quan tâm. Rồi khi nào vợ đẻ gia đình chồng cũng chẳng buồn biết. Thế mà bạn vẫn cho rằng bạn cao thượng? Lậy hồn! Giờ vợ bạn muốn quay lại chắc vì đứa con mà thôi, và chắc cũng vì sinh con mới biết cơ cực, tính tình trở về bình thường khác lúc bầu bí hay tủi hờn nên mới đề nghị thế. Bạn và gia đình bạn sống ko có tình cảm!
    cN36p7
    EjHzp8
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 161 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

chủ tốp oi, bạn ko hiểu sụ tủi thân cùng cuc của nguòi vo vuọt cạn mà ko có chồng o bên cạnh. nhìn nhũng nguoi xung quanh có chồng dìu, chăm sóc, bón com...rồi nhũng nguòi xung quanh nhin ngó và tò mò "thế chồng đâu mà lại sinh no một mình"?... bạn đã thuc sụ quan tâm đến vo con của mình chua mà giò lại trách cô ấy.và lại còn đua lên bàn cân mà so đo tính toán. liệu về vói bạn có thật sụ là một thiên đuòng?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 172 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

nói chung vợ anh cũng có cái sai, nhưng phụ nữ mang thai họ hơi nhạy cảm và suy nghĩ nhiều, có lẽ anh cũng có lỗi nên cô ấy mới giận dỗi như thế trong lúc nóng nãy mà nói ra nhiều câu ko hay. tôi nghĩ vc với nhau 1 ngày cũng là tình nghĩa huống chi đã có con với nhau, anh nên cho mình và cô ấy thêm 1 cơ hội nữa , sống với nhau chân tình và khéo léo hơn , nếu như thế 2 vc vẫn ko hạnh phúc thì mới nghĩ đến bước cuối cùng là chia tay.
    • 201 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Chào các bạn!

Đứng trước "ngả rẽ" của cuộc đời, tôi đang phân vân không biết nên đi về hướng nào, mong các bạn cho tôi lời khuyên!
    Vợ chồng tôi cưới nhau được 14 ngày thì phát sinh mâu thuẫn, cô ấy bỏ về nhà bố mẹ đẻ. Sau đó 3 tháng, tôi liên tục đến nhà cô ấy để hàn gắn tình cảm nhưng cô ấy không gặp mặt, không nghe điện thoại (lỗi do cô ấy nhiều hơn tôi). Sau 4 tháng, tôi đến nhà nói chuyện với cô ấy và BM vợ mong cả 2 quay lại nhưng cô ấy nói "không thể sống với nhau được". Vì vậy, tôi không đến nhà và thăm hỏi nữa. Khi mang thai 7 tháng, cô ấy đã 2 lần gửi email tới tôi chửi tôi và cả gia đình tôi nữa. Vì suy nghĩ cho đứa con nên tôi im lặng, không trả lời và không liên lạc gì.
    Khi cô ấy gần sinh, tôi đã gửi thư cho cô ấy, nói rõ nguyên nhân và suy nghĩ của tôi. Một tháng sau, tôi nhận được trả lời bằng sự xúc phạm tôi và gia đình tôi (mâu thuẫn riêng của 2 vợ chồng, gia đinh 2 bên không có lỗi).
    Tôi đi công tác xa nhà, cô ấy sinh con không báo gì cho tôi và gia đình tôi, BM cô ấy cũng không báo cho BM tôi (BM 2 bên ko có mâu thuẫn). Gần đây, tôi về nghỉ tết, đến thăm con mình, thái độ của gđ nhà vợ vẫn bình thường, cô ấy đề nghị "cho tôi cơ hội quay lại". Trước sự kiện này, tôi suy nghĩ rất nhiều:
    1. Vợ tôi - người có ăn học nhưng suy nghĩ và lời nói "chợ búa" với tôi và gia đình tôi.
    2. Chấp nhận quay lại, bản tính con người này có thay đổi không? Tương lai tôi và gđ tôi sẽ thế nào với con người này?
    3. Vợ tôi có nhận ra được giá trị của hôn nhân, giá trị của bản thân cô ấy, giá trị của những cái cô ấy đang có khong?
    4. Cô ấy có "dây thần kinh xấu hổ" không khi phải đối diện với gia đình tôi? nếu có "xấu hổ" thì mới có tâm và thấy được giá trị cuộc sống.
    5. Gia đình tôi nền nếp, ko thể muốn đi là đi, muốn về là về được. Vì vậy, sự quay về (nếu có) tôi cần đặt điều kiện gi?

Để hiểu thêm về việc này, các bạn vui lòng search: "lối thoát nào cho cả hai" thì sẽ hiểu thêm về khó khăn của tôi.

TRân trọng!
    Mình đọc rất kỹ bài viết của bạn, mình thì thấy thế này:
    - 14 ngày sau hôn nhân,bạn và vợ có mâu thuẫn, mâu thuẫn này như thế nào mà tại sao sau 3 tháng bạn mới cố gắng hàn gắn trở lại? Lúc đó bạn đã biết cô ấy có bầu hay chưa?
    - 4 tháng bạn sang gia đình vợ nói chuyện. Bố mẹ vợ bạn nhận xét thế nào về lỗi lầm của hai người?
    - tháng thứ 7 của thai kỳ, bạn nói chuyện rất muốn hàn gắn( cứ cho là vì con) bạn đã làm những gì để chăm sóc con?

Đó là những câu hỏi đơn giản nhất bạn cần trả lời.
    Về phía vợ bạn, theo ý kiến riêng của tôi, tôi cũng không chấp nhận 1 người phụ nữ lấy chồng rồi mà hơi tý là bỏ về nhà bố mẹ đẻ, không chấp nhận 1 người phụ nữ chửi chồng và gia đình nhà chồng nhưng cũng đi kèm là không chấp nhận 1 người đàn ông chửi vợ và gia đình nhà vợ.
    Nếu tôi rơi vào hoàn cảnh của bạn, tôi chấp nhận ly hôn và trợ cấp nuôi con cho vợ. còn bạn yêu con, thương con ra sao con bạn sẽ hiểu. những thứ xuất phát từ trái tim sẽ đi đến trái tim. Tôi là phụ nữ, tôi hiểu cảnh bầu bí nuôi con vất vả thế nào, nhưng cũng không đồng tình với cách cư sử kiểu vợ bạn. Tôi thích câu bạn nói: gia đình chồng không phải là cái chợ, thích đến thì đến, đi thì đi.
    • 69 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bạn sai rồi. Gia đình mình đã quan tâm đến vợ mình rất nhiều nhưng vợ mình không cần sự quan tâm của gia đình mình. 3 tháng trời mình đến nhà ko gặp mặt, gọi điện ko trả lời. Ko cần sự quan tâm của gia đình mình và mình. Mình đề nghị quan tâm, đưa đi khám thai sản, hỏi bao giờ sinh cũng ko nói. Thử hỏi mình làm ntn đây?
    • 69 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bạn sai rồi. Gia đình mình đã quan tâm đến vợ mình rất nhiều nhưng vợ mình không cần sự quan tâm của gia đình mình. 3 tháng trời mình đến nhà ko gặp mặt, gọi điện ko trả lời. Ko cần sự quan tâm của gia đình mình và mình. Mình đề nghị quan tâm, đưa đi khám thai sản, hỏi bao giờ sinh cũng ko nói. Thử hỏi mình làm ntn đây?

Bạn đọc hết thư tôi gửi tới vợ, bạn sẽ hiểu ntn.
    • 194 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Bạn lacloi_2810 ơi,nếu mình nhớ không nhầm bạn đã có bài ở trang này.Theo lời bạn kể thì bạn là người sống có trách nhiệm còn cô vợ ăn nói rất vô học,cực kỳ lếu láo chợ búa... và mọi người đã khuyên bạn nên bỏ.Đột nhiên cô đấy đồng ý quay về,có thể do tác động của mọi người xung quanh hoặc cô ấy nhận ra cái sai...Bạn nên gặp cô ấy phân tích những chuyện đã xảy ra,xem thái độ cô ta như thế nào.Quan trọng hơn là tình cảm của bạn dành cho vợ có còn không.Có thể bạn nên cho cô ta một cơ hội nữa và có giao hẹn trước với cô ta và bố mẹ vợ.Chúc bạn lựa chọn đúng nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 320 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình không bàn về những chuyện đã và đang xảy ra, bởi dù sao chúng cũng là quá khứ, trách móc, phân tích đúng -sai, lỗi-phải ... cũng không thể quay ngược thời gian, không thể xoá những muộn phiền do tranh cãi, mâu thuẫn của vợ chồng bạn gây ra cho 2 bạn và cho người khác. Bây giờ mình chỉ muốn hướng đến tương lai. Cùng ngồi xuống thảo luận trên quan điểm này nha.

Trước mắt, năm hết, Tết đến. Đây là dịp gia đình đoàn tụ, sum vầy, vì vậy không lý do gì bạn lại không thể dẹp mọi khúc mắc để cho bé con của bạn được hưởng những ngày Tết truyền thống sum họp?

Sau đó, theo mình thời gian này bạn hãy cứ để bé con của bạn được sống yên bình trong tình yêu thương của vợ chồng bạn, gia đình 2 bên. Đồng thời, song hành với thời gian ấy, bạn và vợ "tìm hiểu lại" nhu cầu, tình cảm của nhau. Bạn biết đấy, có đôi khi lúc ban đầu ta tưởng là hiểu và yêu nhau nhiều lắm, nhưng khi cưới nhau rồi, những trở ngại về thói quen, những va chạm trong cuộc sống, rào cản tâm lý, văn hoá giữa 2 bên .. khiến người ta chợt nhận ra mình không phù hợp hoặc mình chưa rõ hết về người phối ngẫu của mình. Cho nên, bạn và vợ bạn thời gian này hãy coi nhau là bạn, cùng chung tay góp sức chăm lo mọi mặt thật tốt cho bé, đồng thời nỗ lực làm mới mình để "hấp dẫn" đối phương, nếu sau một khoảng thời gian, ví dụ 6 tháng - 1 năm, bạn và vợ thấy tình cảm cha con, mẹ con không đủ mạnh để giữ và làm ấm lại tình yêu vợ chồng thì khi đó cả hai ngồi xuống trao đổi thẳng thắn với nhau mọi sự.
    Tuy nhiên có một việc bạn cần nhắc nhở vợ của bạn rằng, dù có khúc mắc gì, khó khăn gì thì cũng phải trao đổi với nhau, không nên dọn đồ bỏ đi, vì điều đó là 1 hành vi nông nổi, gây khó xử cho cha mẹ của bạn. Nếu vợ bạn đồng ý về cùng, thì vợ chồng phải đồng cam cộng khổ, phải thẳng thắn góp ý cho nhau để cả hai cùng thay đổi, cùng nhau tâm đầu ý hợp để phát triển hạnh phúc & kinh tế cho gia đình nhỏ, để nuôi dạy dưỡng dục con trưởng thành.

Về phía gia đình bạn, mình nghĩ bạn cũng nên dặn dò mọi người mở lòng, tránh thể hiện cảm xúc khó chịu, không hài lòng khi gặp lại vợ bạn.

Cô dâu mới luôn có áp lực. Hy vọng bạn và gia đình không xét nét, cạnh khoé, chê bai cô ấy, ngược lại hãy cho cô ấy cảm nhận rằng mọi người thật sự yêu thương cô ấy, mong muốn cô ấy là một thành viên vĩnh viễn của gia đình. Và điều không thể thiếu đó là bạn phải là người luôn bảo vệ, che chở cho cô ấy trong mọi hoàn cảnh, giúp cô vượt qua những điều khó xử, vụng về (dù sau đó, nơi riêng tư bạn có thể chỉ cho cô ấy cái sai).

Về sau, nếu vợ của bạn thoải mái hơn, cô ấy sẽ tự biết mình phải làm gì để sửa chữa sai lầm của mình với tất cả thành viên gia đình bạn.

Riêng với gia đình bên vợ, mình nghĩ bạn cũng nên xin lỗi vì thời gian qua đã làm họ lo lắng.

Chúc vợ chồng bạn sớm vui.
    • 69 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình xin trả lời bạn như sau:
    1. Ngay sau khi cô ấy về nhà BM đẻ, trong vòng 3 tháng mình liên tục đến nhà BM vợ nhưng ko gặp được vợ (ngồi chờ chán ở cửa phòng vợ rồi về).
    2. Đến tháng thứ 4, mình đến nói chuyện với BM vợ và vợ. BM vợ trách mình là cái gì cũng muốn ngay, muốn sòng phẳng, chông phải là bờ vai cho vợ dựa vào... Đại thể là trách mình mà ko nhận thấy con gái họ sai lầm (mâu thuẫn phát sinh từ cô ấy).
    3. Tháng thứ 7, mình đề nghị quan tâm, chăm sóc, đưa đi khám thai sản... nhưng vợ nói ko cần, 'gđ đã chuẩn bị vật chất, con người để vợ sinh con 1 mình". Vì vậy, mình quan tâm chăm sóc vợ con ntn đây?
    4. Mình chưa bao giờ xúc phạm vợ hay gđ vợ. Vậy mà cô ấy xúc phạm minh nhiều lần, trong đó 3 lần chửi cả gđ mình (qua email và tin nhắn điện thoại). Điều đó chứng tỏ vợ mìh khong tôn trọng mình và gđ mình.
    • 389 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

muôn đời chỉ kể phần nổi của tảng băng....còn cái phần chìm thi dấu nhẹm....
    (Bảo Sinh)
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 741 Bài viết

• 1,255 Được cảm ơn

Chào các bạn!

TRân trọng!
    Mọi chuyện anh kể đều thấy mơ hồ
    Thứ nhất, mâu thuẫn xảy ra trong 14 ngày của gia đình anh là gì, có kinh khủng đến mức vợ anh phải bỏ về nhà mẹ đẻ không? Anh là chồng, là đàn ông, mà không có cách nào giữ được vợ lại hay "lôi cổ" vợ anh về à? Thật lòng mà nói, nếu không phải vì chuyện gì quá khủng khiếp (ví dụ như chồng ngoại tình hay chồng vũ phu cho vợ vài cái tát vô lý chẳng hạn), thì em cực dị ứng với mấy thể loại õng ẹo bỏ về nhà, nếu thế thì tốt nhất đừng lấy chồng . Thỉnh thoảng em cũng có dỗi chồng tí, hậm hực bỏ về nhà... mấy tiếng, nhưng chỉ trực chờ "tin nhắn ngọt ngào" của chồng là... a lê hấp :">
    Thứ hai, các chị em thường đứng về phía phụ nữ để thông cảm, để chỉ trích cái phái đã gây ra đau khổ cho họ, nhưng đàn ông cũng có sĩ diện của họ, không thể cứ chạy theo mãi 1 người khi người đó cứ xùy xùy mình đi, và không phải người đàn ông nào cũng đủ kiên nhẫn, để ngày ngày mang 1 bó hoa hồng với những lời yêu thương có cánh đến để xin lỗi vợ. Nếu trách chủ top đã bỏ mặc vợ trong lúc bầu bí hay sinh con thì cũng phải trách chị kia tinh vi tinh tưởng mà (tỏ ra) không cần đấy chứ? Rồi khi thấy cần lại bảo rằng "cho cơ hội để quay lại"? Chài ơi, phụ nữ luôn coi mình như những người được phép ban ơn với người đàn ông của họ vậy?
    Thứ 3, nghe hơi vô lý, nhưng vợ anh có bị thần kinh không mà tự nhiên xúc phạm anh và gia đình anh? Anh cũng không nói sự xúc phạm đó ở mức độ nào? Vì lẽ thường, thật khó để thừa nhận mình đang xúc phạm ai đó, trong khi rất dễ để cho rằng ai đó đang xúc phạm mình . Còn nếu đúng như những gì anh kể, nghĩa là vô duyên vô cớ xúc phạm chồng và gia đình chồng, thì em nghĩ vợ anh thần kinh thật
    Thứ 4, nói thật, đọc những dòng anh viết, kể cả cái phạm trù "thiên đàng" và "địa ngục", thì em thấy anh đã chẳng còn chút tôn trọng nào với vợ anh rồi. Thế nên có NÊN quay lại hay không, bản thân anh cũng đã tự có câu trả lời cho mình rồi còn đâu
    Em là gái ngoan nhưng em không khờ khạo. Là nai hiền nhưng lạt mềm buộc chặt trái tim anh!
    • 69 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bạn vui lòng search "lối thoát nào cho cả hai" - đó là bài viết của mình. Đọc xong bài viết, bạn sẽ hiểu.
    • hag
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 96 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Xin lỗi anh chứ kể cả đọc lá thư dài ngoằng toàn lời lẽ kể tội vợ của anh ra thì tôi chả thấy anh nói rõ được lý do vì sao vợ chồng cãi nhau. Ngay cả thời gian lhi yêu và chiaanr bị cưới, anh kể tội rằng vợ anh "tự nhiên" "vô cớ" giận dỗi. Có lửa thì sẽ có khói. Anh là chồng mà vợ giận chuyện gì cũng k biết Đến ngay cả tôi nếu đang mang bầu mà nhận đc bức thư kia của anh, mang tiếng là giải thích ngọn ngành nhg thực ra là kể tội, thì tôi cũng uất lên mà viết thư chửi lại anh. Đã thế còn cái trò bố đời ra điều kiện nếu vợ muốn quay về nữa chứ.

Nếu anh k nói rõ đc lý do vì sao 2 ng cãi nhau và vợ anh bố láo chửi gia đình anh cai gì thì anh ngừng ngay việc tìm sự đồng tình của mọi ng đi. Còn về hướng giải quyêt với chuyện vợ anh muốn quay về thế nào thì tôi nghĩ anh đã quyết định được rồi. Nẫu!
    • 1,509 Bài viết

• 1,186 Được cảm ơn

Chú hãy cho con vợ chú thăng đường đii, bỏ ngay vì quay lại ko giải quyết được vấn đề, gái 18 giờ ngoài đời chả thiếu đâu ba nó ạ, mà phải đào tạo ngay từ khi mới quen chứ mấy bạn hư hỏng chỉ giải khuây thôi nhé, nhớ đấy nhất là mấy mẹ dở hơi cứ cho mình là hiện đại và luôn miệng đòi bình đẳng, sống ích kỷ là loại ngay từ vòng gửi xe nhá. Chúc năm mới có nàng mới ngon lành..
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2