TIN TÀI TRỢ.

Giờ nên làm như thế nào, mong mọi người cho lời khuyên!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.04K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 44 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bọn em đã lấy nhau đc 3 năm nay, nhưng đến cuối năm nay 2 vợ chồng mới ra trường(đang học năm cuối ĐH), nhưng từ 1 tháng nay vợ chồng em đã trục trặc trầm trọng, 2 vợ chồng thường xuyên bất đồng quan điểm. Em là một người chồng, nhưng vẫn là sinh viên, cố gắng lo toan mọi thứ, vẫn biết tâm lý chị em và con nhỏ nên 3 năm chung sống với nhau, mỗi dịp lễ tết thì chưa năm nào thiếu 1 bộ quần áo nào cho 2 mẹ con, còn sinh nhật 2 mẹ con thì chưa năm nào em ko vào bếp, nấu ăn, đặt bánh gato, quần áo. Em thì vẫn biết là sinh viên, vừa học vừa làm kiếm thêm để có thể đỡ phải nhờ vả ông bà nội ngoại, biết hoàn cảnh như vậy và em cũng ko thích nghiện ngập rượu chè gì, ko chơi bời cờ bạc gì cả. Nhưng em chỉ mong vợ em mỗi 1 điều, có những lúc anh nóng tính nếu em ko làm anh dịu bớt thì em hãy đừng nói gì hay đừng làm điều gì trái ý anh lúc đấy, anh chỉ cần em hiểu cho anh những lúc như vậy thôi(em vừa học vừa lo toan kiếm tiền, vợ em 3 năm cưới nhau thì chưa bao giờ phải lo toan lấy 1 đồng) và điều này em nói rất nhiều với vợ(ko dưới 5 lần) nhưng thời gian vừa rồi vợ em đã làm cho việc nhỏ mà 2 vợ chồng càng ngày càng căng thẳng, vợ em đã quên những lời em mong muốn, những điều mà thật sự em đã xin vợ em những lúc đây chỉ cần ko nói gì, làm gì trái ý anh thì khi anh hết nóng tính em có thể góp ý nếu em thấy ko hài lòng hay việc làm của anh sai(mà thật sự 1 tháng may ra có chuyện gì em nóng 2 lần là cùng thôi). Sau sự việc như vậy đến 1 tháng nay 2 bọn em cứ dần dần lại càng ngày càng bất đồng quan điểm, nhất là sau khi đợt em ốm vì lây sốt virus của 2 mẹ con, khi mà 2 mẹ con đều bị sốt virus, em đã hết lòng quan tâm, bỏ cả việc ôn thi để chăm lo cho 2 mẹ con, đến lúc 2 mẹ con khỏi thì em lại bị lây, và đến lúc này em mới thấu hiểu tình cảm vợ em dành cho em thế nào, 3 ngày em ốm, chỉ ngoài bố mẹ đẻ em chăm sóc(em bị sốt theo cơn toàn 39,5* - 40,2*) vợ em chỉ gọi điện hỏi han(vì 2 vợ chồng đang trong kỳ thì nên 2 mẹ con sang ở bên ông bà ngoại cách nhà em 2 km) sau lần đấy em thật sự cảm thấy sao tình cảm gia đình nó lại nhạt nhòa như vậy, Chuyên em buồn quá nên muốn tâm sự chứ chuyện ko hay ho gì mà đem ra kể với mọi người, trong 3 năm khi em làm ra tiền đưa cho vợ em chăm lo cho gia đình, vợ em chưa bao giờ mua đc cho em 1 đôi tất, quần áo em rách, mẹ đẻ em phải khâu, thời gian con bé em ko nghĩ, nhưng giờ con em gần 3t rồi, và sau khi xảy ra căng thẳng giữa 2 vợ chồng, em ngồi suy nghĩ rất nhiều, ko biết mình có chịu nổi nữa ko, giờ em ko biết nên làm như thế nào, ngoài việc phấn đấu học nốt xong ĐH rồi đi làm, còn việc gia đình với em bây giờ thật sự làm em rối bời, sống khi một người vợ ko hiểu đc cho mình, mà em có phải lúc nào cũng cần phải hiểu cho em đâu, chi cần 1 đôi lúc nào em có tâm trạng trong người thì vợ em "lựa" em 1 chút thì sẽ ko có chuyện gì. Mong mọi người cho mình lời khuyên xem bây giờ nên làm thế nào!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,474 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Bạn là một người chồng, người cha tốt và biết nghĩ đấy chứ. Thế nên mình nghĩ bạn chẳng cần ai khuyên gì cả đâu, vì bạn sẽ biết làm thế nào mà.

Mưa dầm thấm lâu, bạn ạ. Vì không thấy bạn tả kỹ hơn về vợ bạn, nên chẳng biết lựa sao cả. Bạn hiểu vợ bạn hơn tất cả mọi người mà?

Chúc gia đình bạn hạnh phúc.

Còn trong trường hợp vẫn muốn vài nhời khuyên thì mình cho rằng bạn nên pm Admin xóa nick bạn đi rồi bảo vợ làm cái nick vào đây mà sinh hoạt, đảm bảo vợ bạn sẽ cho rằng mình đã may mắn có 1 ông chồng tuyệt vời, chỉ cần hở ra 1 tí là bị sớt mất ngay. Từ đó cô ấy sẽ tự biết mình phải làm gì.
    • 762 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Anh leha4885 này, có khi nào vợ anh sợ qua chăm sóc anh lúc anh ốm sốt lại lây lại bệnh rồi lo lây lại cho con ko? Nhưng hình như sốt virus cũng giống cảm cúm, bị xong sẽ miễn dịch trong một thời gian ngắn chứ k thể bị lây lại ngay lập tức?!?

Dù sao theo lời anh kể thì vợ anh đúng là chưa biết điều, chẳng quan tâm, chăm lo gì cho chồng hết! Phụ nữ cũng lắm người lạ nhỉ. Có chồng em chỉ muốn suốt ngày chăm chút, sắm sửa, chỉnh chang để hãnh diện khi ở cạnh chồng thôi rooling:

Còn mỗi khi lên cơn cáu giận, thay vì chờ chị vợ im lặng, k động tĩnh thì anh bỏ ra chỗ khác một mình vậy, chứ cứ ở đấy đang lúc tức nhìn mặt nhau chỉ muốn choảng luôn thôi, khó mà kiềm chế...
    Lại là cái chữ "nhịn"!
    • 305 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leha4885 Xem bài viết
    Bọn em đã lấy nhau đc 3 năm nay, nhưng đến cuối năm nay 2 vợ chồng mới ra trường(đang học năm cuối ĐH), nhưng từ 1 tháng nay vợ chồng em đã trục trặc trầm trọng, 2 vợ chồng thường xuyên bất đồng quan điểm. Em là một người chồng, nhưng vẫn là sinh viên, cố gắng lo toan mọi thứ, vẫn biết tâm lý chị em và con nhỏ nên 3 năm chung sống với nhau, mỗi dịp lễ tết thì chưa năm nào thiếu 1 bộ quần áo nào cho 2 mẹ con, còn sinh nhật 2 mẹ con thì chưa năm nào em ko vào bếp, nấu ăn, đặt bánh gato, quần áo. Em thì vẫn biết là sinh viên, vừa học vừa làm kiếm thêm để có thể đỡ phải nhờ vả ông bà nội ngoại, biết hoàn cảnh như vậy và em cũng ko thích nghiện ngập rượu chè gì, ko chơi bời cờ bạc gì cả. Nhưng em chỉ mong vợ em mỗi 1 điều, có những lúc anh nóng tính nếu em ko làm anh dịu bớt thì em hãy đừng nói gì hay đừng làm điều gì trái ý anh lúc đấy, anh chỉ cần em hiểu cho anh những lúc như vậy thôi(em vừa học vừa lo toan kiếm tiền, vợ em 3 năm cưới nhau thì chưa bao giờ phải lo toan lấy 1 đồng) và điều này em nói rất nhiều với vợ(ko dưới 5 lần) nhưng thời gian vừa rồi vợ em đã làm cho việc nhỏ mà 2 vợ chồng càng ngày càng căng thẳng, vợ em đã quên những lời em mong muốn, những điều mà thật sự em đã xin vợ em những lúc đây chỉ cần ko nói gì, làm gì trái ý anh thì khi anh hết nóng tính em có thể góp ý nếu em thấy ko hài lòng hay việc làm của anh sai(mà thật sự 1 tháng may ra có chuyện gì em nóng 2 lần là cùng thôi). Sau sự việc như vậy đến 1 tháng nay 2 bọn em cứ dần dần lại càng ngày càng bất đồng quan điểm, nhất là sau khi đợt em ốm vì lây sốt virus của 2 mẹ con, khi mà 2 mẹ con đều bị sốt virus, em đã hết lòng quan tâm, bỏ cả việc ôn thi để chăm lo cho 2 mẹ con, đến lúc 2 mẹ con khỏi thì em lại bị lây, và đến lúc này em mới thấu hiểu tình cảm vợ em dành cho em thế nào, 3 ngày em ốm, chỉ ngoài bố mẹ đẻ em chăm sóc(em bị sốt theo cơn toàn 39,5* - 40,2*) vợ em chỉ gọi điện hỏi han(vì 2 vợ chồng đang trong kỳ thì nên 2 mẹ con sang ở bên ông bà ngoại cách nhà em 2 km) sau lần đấy em thật sự cảm thấy sao tình cảm gia đình nó lại nhạt nhòa như vậy, Chuyên em buồn quá nên muốn tâm sự chứ chuyện ko hay ho gì mà đem ra kể với mọi người, trong 3 năm khi em làm ra tiền đưa cho vợ em chăm lo cho gia đình, vợ em chưa bao giờ mua đc cho em 1 đôi tất, quần áo em rách, mẹ đẻ em phải khâu, thời gian con bé em ko nghĩ, nhưng giờ con em gần 3t rồi, và sau khi xảy ra căng thẳng giữa 2 vợ chồng, em ngồi suy nghĩ rất nhiều, ko biết mình có chịu nổi nữa ko, giờ em ko biết nên làm như thế nào, ngoài việc phấn đấu học nốt xong ĐH rồi đi làm, còn việc gia đình với em bây giờ thật sự làm em rối bời, sống khi một người vợ ko hiểu đc cho mình, mà em có phải lúc nào cũng cần phải hiểu cho em đâu, chi cần 1 đôi lúc nào em có tâm trạng trong người thì vợ em "lựa" em 1 chút thì sẽ ko có chuyện gì. Mong mọi người cho mình lời khuyên xem bây giờ nên làm thế nào!
    Vợ em đang ít tuổi để hiểu ý nghĩa và hiểu biết nhiều về tình cảm gia đình. Em tác động phân tích cho cô ấy hiểu, nhờ bạn bè, bố mẹ, hoặc cho vợ lên diễn đàn một thời gian để hiểu. Em cứ cho vợ đọc topic của em để mọi người phân tích cho cô ấy hiểu cho em. Chúc em luôn cố gắng và là mẫu người tốt cho đàn ông học theo em nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 325 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Chả bù cho tớ, hơi ốm 1 tí là vợ rối tinh lên như mình là thằng trẻ con không biết tự lo cho bản thân! rooling: Bực mình kinh!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 79 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Năm cuối ĐH mà đã lấy nhau được 3 năm rồi hả bạn. Ngưỡng mộ, ngưỡng mộ!

PS. Xin lỗi nói điều không phải. Vợ chồng bạn đúng là vợ chồng trẻ con!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,616 Bài viết

• 2,181 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chồng chị ở nhà vẫn hay trêu "được chồng thì hỏng vợ, còn được vợ thì hỏng chồng". Nhiều khi ko phải vợ em ko wan tâm hay chăm lo cho chồng nhưng vì em chăm lo hơn nên tự nhiên cảm thấy mình ko được quan tâm. Giống như người làm nhiều thì thấy người làm ít là lười ý mà. Có 2 cách giải quyết vấn đề: em ít quan tâm vợ đi hoặc em dạy vợ cách quan tâm em như em mong muốn (mỗi ngày 1 ít thì mới có hiệu quả). Chị lúc nào cũng sắm sửa đầy đủ cho chồng, nhưng chồng chẳng mấy khi mua gì cho vợ, hỏi ra thì bảo là thấy vợ chẳng thiếu gì, nên ko biết mua gì. OK, thế thì vợ chỉ cho chồng biết phải mua gì. Lúc nào thích gì thì thay vì mình tự đi mua, chỉ cho chồng biết, em thích cái này, cái kia, anh mua cho em :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 215 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bluewish Xem bài viết
    Chồng chị ở nhà vẫn hay trêu "được chồng thì hỏng vợ, còn được vợ thì hỏng chồng". Nhiều khi ko phải vợ em ko wan tâm hay chăm lo cho chồng nhưng vì em chăm lo hơn nên tự nhiên cảm thấy mình ko được quan tâm. Giống như người làm nhiều thì thấy người làm ít là lười ý mà. Có 2 cách giải quyết vấn đề: em ít quan tâm vợ đi hoặc em dạy vợ cách quan tâm em như em mong muốn (mỗi ngày 1 ít thì mới có hiệu quả). Chị lúc nào cũng sắm sửa đầy đủ cho chồng, nhưng chồng chẳng mấy khi mua gì cho vợ, hỏi ra thì bảo là thấy vợ chẳng thiếu gì, nên ko biết mua gì. OK, thế thì vợ chỉ cho chồng biết phải mua gì. Lúc nào thích gì thì thay vì mình tự đi mua, chỉ cho chồng biết, em thích cái này, cái kia, anh mua cho em :Laughing:
    :Laughing: phải nói là : được mái hại trống :Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 44 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bluewish Xem bài viết
    Cảm ơn tất cả mọi người đã khuyên, phân tích về việc của em, còn em thì không bao giờ đắn đo việc làm nhiều, quan tâm nhiều với gia đình, với vợ con cả, vì ai làm thì cũng thế thôi, mình làm 1 tý thì có thiệt đâu, làm vì vợ vì con thôi, nhưng mà có những lúc muốn vợ hiểu và "lựa" em 1 chút những lúc nóng thôi, chứ thực tâm em yêu chiều 2 mẹ con lắm, chưa bao giờ đánh vợ, đánh con cái nào, kể cả những lúc bực nhất, em chỉ khuyên bảo, và những cái gì em ko hài lòng thì em góp ý, nhưng góp ý 1 vẫn đề gì đây thì thay cho việc nghĩ xem đúng hay sai, và rút kinh nghiệm thì trước tiền là 1 lời bào chữa cho vấn đề sai đấy. Em cũng đã nói vấn đề đấy với vợ rồi, nhưng sau lại đâu hoàn đó. Trước đây em còn góp ý nhiều, nhưng giờ nhiều lúc thật sự chán khi góp ý nhiều mà vẫn bảo thủ. Cũng có lẽ khi 2 vợ chồng trục trặc nên có khi em mới nghĩ so đo về việc ai quân tâm nhiều hơn ai, chứ bình thường trong lòng chỉ muốn quan tâm, yêu chiều 2 mẹ con, và dạy dỗ con cái thật tốt và chăm lo đầy đủ cho 2 mẹ con thôi. Ai có cách nào để làm hết tính bảo thủ ko, chứ giờ em hết cách rồi!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 44 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi badady Xem bài viết
    Còn trong trường hợp vẫn muốn vài nhời khuyên thì mình cho rằng bạn nên pm Admin xóa nick bạn đi rồi bảo vợ làm cái nick vào đây mà sinh hoạt, đảm bảo vợ bạn sẽ cho rằng mình đã may mắn có 1 ông chồng tuyệt vời, chỉ cần hở ra 1 tí là bị sớt mất ngay. Từ đó cô ấy sẽ tự biết mình phải làm gì.
    Em cũng cảm ơn lời khuyên của chị, vợ em cũng có nick trong diễn đàn này, nhưng cũng đã rất lâu vợ em ko tham gia sinh hoạt bởi vì cũng chuẩn bị tốt nghiệp nên cũng rất bận, và 2 mẹ con ở bên ngoại nên ko có Interntet truy cập thông tin, còn em học ngành CNT nêm mới dùng mạng. Khi em vào webtretho này là vì đợt vợ con em ốm vì sốt virus, em muốn vào xem kinh nghiệm chăm sóc người ốm và cách chữa bệnh thế nào thì lại thấy có phần tâm sự gia đình nên hay vào xem và cũng có khuyên bảo 1 vài chị em thôi. Em cũng ko nghĩ mình tuyệt vời hay ko tuyệt vời trong mắt vợ mình, nhưng chỉ với 1 điều là quan tâm đến gia đình hết mức mà mình có thể.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 395 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Chị thì thấy vợ em sống hời hợt đúng lứa tuổi sinh viên, đang sống vị kỷ chỉ biết đến mình. Rõ ràng là em đã tác động mà chưa thành công chỉ vì lý do trên thôi. Cô ấy chưa phải va chạm với cuộc sống bên ngoài nhiều. Đang sống trong vòng ôm ấp của bố mẹ, lấy chồng lúc chưa có nhiều kinh nghiệm sống lại được chồng yêu chiều thì lại càng làm cho cô ấy thêm hư. Làm sao để cô ấy thấy được giá trị của gia đình, hạnh phúc cô ấy đang có. Thấy rằng chỉ sơ hở là mất chồng như chơi. Kể ra thì khó thật, mỗi nhà có một kiểu sống và tư duy. Em phải để cho cô ấy làm vai trò của bà nội tướng trong nhà, ý chị là bắt cô ấy cũng phải lo toan dần đi, ko phải cái gì cũng chồng lo hết được. San sẻ gánh nặng gia đình đi chứ. Không phải là cũng bắt cô ấy đi kiếm tiền ngay vì cô ấy đang còn học (nhưng sau này thì cũng nên), nhưng em phải tạo cho cô ý biết là người phụ nữ có gia đình thì nên, phải làm cái gì, phải chăm sóc chồng, con, vun sới hạnh phúc gia đình từ những điều nhỏ nhặt. Kéo cô ấy vào làm những việc này việc kia, những bức xúc của mình cũng nên tâm sự để vợ biết, đừng giấu trong lòng, đã là người hời hợt thì làm sao họ nhận ra tâm trạng của mình chứ.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hóa ra anh vào đây tâm sự.
    Hôm qua thấy anh bảo là mọi chuyện đã ổn rồi,mai hoặc ngày kia là đón 2 mẹ con về thì em cũng mừng cho gia đình anh đã đoàn tụ.Sau vụ việc này anh thấy sao?
    Trong đợt thi vừa rồi em vẫn nghe anh kể về chuyện 2 anh chị,rồi mấy lần anh bảo thi xong rồi 2 người bỏ nhau em thấy hơi shock nhưng mà em lại ko tin rằng điều đó sẽ xảy ra.
    Lúc đó em nghĩ chẳng qua đó chỉ là mâu thuẫn nhỏ(mà thực sự là quá nhỏ thật),chỉ vì 2 người không ai chịu xuống nước không ai nhường ai hoặc đưa cái tôi của riêng mình lên quá cao,ko lắng nghe người còn lại nghĩ gì,cần gì nên mọi chuyện nó mới đi xa như thế.
    Hôm đi thi môn Công nghệ phần mềm,nhìn thấy những đường chỉ đen dài khâu ở cổ tay anh mà em thấy thương anh quá.Em biết lúc đó anh đang vô cùng tuyệt vọng và chịu nhiều áp lực nên em cũng ko muốn hỏi gì.Vừa thi bên này vừa lo cho chị thi ở bên trường đó thế là hoàn thành quá tốt trách nhiệm rồi.
    trong cs ta ko thể ko có lúc cãi nhau nhưng hãy cố gắng đừng để chuyện này xảy ra thêm 1 lần nữa vì nó chẳng đâu ra đâu cả.
    Để cho nó ko xảy ra thêm 1 lần nữa:
    -Anh chị hãy lắng nghe và chia sẻ những suy nghĩ của nhau.
    -Đặt lợi ích của người còn lại lên trên lợi ích của mình
    -Hãy biết kiềm chế trong lời nói và hành động.
    -Hãy luôn nghĩ về thằng nhỏ
    Sau 2 tháng mà làm lành đc với nhau là tốt rồi.
    Chúc anh chị có cuộc sống hạnh phúc bên nhau.
    ps:bây h mọi chuyện đã bình thường trở lại nên anh hãy:
    -Mang chả em bộ 8 đĩa DVD học quản trị mạng đó.(mượn khá lâu rồi đấy)
    -Ghi hộ em 4 đĩa học tiếng anh đó để em tặng cho cô bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 44 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dongdonghp Xem bài viết
    Hóa ra anh vào đây tâm sự.
    Hôm qua thấy anh bảo là mọi chuyện đã ổn rồi,mai hoặc ngày kia là đón 2 mẹ con về thì em cũng mừng cho gia đình anh đã đoàn tụ.Sau vụ việc này anh thấy sao?
    Trong đợt thi vừa rồi em vẫn nghe anh kể về chuyện 2 anh chị,rồi mấy lần anh bảo thi xong rồi 2 người bỏ nhau em thấy hơi shock nhưng mà em lại ko tin rằng điều đó sẽ xảy ra.
    Lúc đó em nghĩ chẳng qua đó chỉ là mâu thuẫn nhỏ(mà thực sự là quá nhỏ thật),chỉ vì 2 người không ai chịu xuống nước không ai nhường ai hoặc đưa cái tôi của riêng mình lên quá cao,ko lắng nghe người còn lại nghĩ gì,cần gì nên mọi chuyện nó mới đi xa như thế.
    Hôm đi thi môn Công nghệ phần mềm,nhìn thấy những đường chỉ đen dài khâu ở cổ tay anh mà em thấy thương anh quá.Em biết lúc đó anh đang vô cùng tuyệt vọng và chịu nhiều áp lực nên em cũng ko muốn hỏi gì.Vừa thi bên này vừa lo cho chị thi ở bên trường đó thế là hoàn thành quá tốt trách nhiệm rồi.
    trong cs ta ko thể ko có lúc cãi nhau nhưng hãy cố gắng đừng để chuyện này xảy ra thêm 1 lần nữa vì nó chẳng đâu ra đâu cả.
    Để cho nó ko xảy ra thêm 1 lần nữa:
    -Anh chị hãy lắng nghe và chia sẻ những suy nghĩ của nhau.
    -Đặt lợi ích của người còn lại lên trên lợi ích của mình
    -Hãy biết kiềm chế trong lời nói và hành động.
    -Hãy luôn nghĩ về thằng nhỏ
    Sau 2 tháng mà làm lành đc với nhau là tốt rồi.
    Chúc anh chị có cuộc sống hạnh phúc bên nhau.
    ps:bây h mọi chuyện đã bình thường trở lại nên anh hãy:
    -Mang chả em bộ 8 đĩa DVD học quản trị mạng đó.(mượn khá lâu rồi đấy)
    -Ghi hộ em 4 đĩa học tiếng anh đó để em tặng cho cô bạn.
    hi hi, thằng "cứt" cũng vào đây post bài à, cảm ơn mày đã hiểu tao,thứ 5 đi bảo vệ tao mang đĩa trả mày, còn cần ghi đĩa gì thì bảo tao)
    • 1,031 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Người bảo thủ thì lại không ưa góp ý mà hay ưa nịnh, bạn thử xem lại cách bạn góp ý với vợ xem.
    2hj6p7
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

thật buồn cuwoif.
    • 188 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thật khó đưa ra lời khuyên cho thớt thật do ạ
    • 61 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Đôi vợ chồng còn quá trẻ nên sẽ có nhiều chuyện xảy ra. Nên cần 1 người phải hiểu chuyện mới giải quyết được vấn đề. Nên chia sẽ với nhau, hiểu thông cho nhau và đừng quá bảo thủ thì sẽ hạnh phúc hơn à.
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chuyện vợ chồng khó mà nói lắm