TIN TÀI TRỢ.

Giây phút trải lòng của người vợ bị chồng phản bội

• 8 Lượt chia sẻ
  • 6.75K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tôi đã từng có 1 tình yêu mà theo quan niệm của tôi là hoàn mỹ và giờ đây vì cái quan niệm hoàn mỹ đó đã khiến tôi thấy mọi thứ thật vô vọng.

Tôi đã yêu anh biết bao, đã tin tưởng anh, niềm tin của tôi vào anh là tuyệt đối, nếu có ai hỏi tôi rằng quan hệ nào là bền chặt nhất tôi sẽ chọn là quan hệ vợ chồng nhưng giờ đây niềm tin đó trong tôi không còn nữa, thay và đó là sự thất vọng, tôi sợ yêu anh, sợ tin vào anh.

Anh vẫn là chồng tôi, vẫn là bố của con tôi, tôi biết lỗi lầm của anh có 1 phần sai lầm của tôi nhưng tôi vẫn không thể, không thể chấp nhận được.

Tôi yêu anh chân thành và chọn vẹn, tôi cũng muốn có được sự chọn vẹn đó của anh. Tôi vốn dĩ là con 1 nên tôi rất ích kỷ anh biết điều đó mà. Tôi vẫn luôn nói với anh "nếu anh mắc sai lầm 1 lần anh sẽ không bao giờ có em nữa và em không bao giờ tha thứ cho anh" Anh biết điều đó mà, và anh cũng luôn nói với tôi "sẽ không bao giờ có điều đó"
    Giờ đây tôi đang tìm mọi lý do để tha thứ cho anh, nhưng tôi phải tha thứ cho anh vì tôi còn trách nhiệm với con tôi, với gia đình, với những người thân còn với tôi khi tôi tha thứ được cho anh thì tình yêu tôi dành cho anh nó đóng băng vào rồi.
    Tôi đã luôn tự hào và hãnh diện về tình yêu anh dành cho tôi, tôi luôn tin rằng tình yêu đo sẽ mãi mãi, anh sẽ không bao giờ thay đổi, sẽ không bao giờ phản bội tôi, sẽ không bao giờ để mất tình yêu tôi dành cho anh......Tôi thật ngốc nghếch.
    Tôi biết bây giờ anh cũng rât đau khổ, rất hối hận về những điều anh đã gây ra cho tôi, nhưng tôi không tin anh, cho dù đó là sự thật.
    Có lẽ chúng ta sẽ sống cùng nhau đến cuối đời nhưng chắc chắn anh sẽ không bao giờ biết được anh đã mất những gì đâu dù anh có hối lỗi đến thế nào.
    Muộn mất rồi.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 40 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Lại chuyện muôn thuở như vô số chuyện trên này, mẹ nó mới bị sock nên vẫn còn lý tưởng hóa quá. mà "trọn ven" chứ không phải là "chon vẹn " nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chị ơi! em thấy cuộc sống là vậy đó, em hiểu tâm trạng của chị và rất mong được chia sẻ cùng chị! Chồng chị thay lòng đỏi dạ đi yêu ngươi khác hay chỉ trót dại qua đường có một lần thôi??? Em biết dù vào tình huống nào thì chị cũng rất đau khổ nhưng chị hãy xét mức độ phạm tội của anh ấy@} nặng hay nhẹ rồi hay đóng băng tình cảm của minh vao nhé vì hôn nhân ma tình yêu bị nguội lạnh đau khổ và nảy sinh ra nhiều vấn đề lắm chị a!Mong chị đừng quá buồn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 872 Bài viết

• 1,776 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đừng tuyệt đối mọi chuyện chị ạ. Yêu tuyệt đối, tin tưởng tuyệt đối, hận thù tuyệt đối,... rất không nên.
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hãy cho nhau một cơ hội nhiều hơn! hãy hiểu nhau nhiều hơn bác ạ! Cũng sẽ phải cố gắng rất nhiều đấy bác ạ!
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thay thuong cho ban, vi dung nen dat qua nhieu niem tin vao dan ong...roi mot luc nao do biet duoc su that thi khong phai shock va dau kho cung cuc...vi it ra trong tam tuong da chuan bi moi cai xau nhat roi..roi moi viec cung se qua nhanh thoi, hy vong ban lay laican bang nhanh, than!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 1,896 Bài viết

• 2,218 Được cảm ơn

Yêu chồng nhiều nhưng hãy tin 1/2 thôi và đừng bao giờ tuyệt đối hóa vào bất cứ chuyện gì, để tránh bị shock (nhiều) về sau này.
    • 10 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bạn boibac2011 ơi, bạn bao nhiêu tuổi và bạn lấy chồng được bao nhiêu năm rồi, sao chuyện của bạn giống của chuyện của tôi thế, nếu chồng tôi mà đọc có khi lại tưởng là tôi nhưng may quá tôi nghĩ là chồng tôi không bao giờ vào những trang này, nếu bạn tầm tuổi tôi, mình gặp nhau dốc bầu tâm sự nhé. còn bạn tingontim ơi, chuyện ngoại tình của chồng tôi mà tôi phát hiện được sảy ra lâu lắm rồi, nhưng tôi mới biết hơn 3 tháng nay thôi và đến nay tôi vấn chưa hồi phục, vậy bao lâu bạn có thể sống bình thường được, bạn đã làm thế nào để sống bình thường, bày cho tôi với
    • 95 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Theo em sự phản bội chỉ có thể bỏ qua chứ tuyệt đối ko bao h tha thứ được các mẹ ạ.
    • 148 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Tình yêu mà không có lòng tin thì đâu còn là tình yêu nữa. Trước đây mình cũng đã từng nghĩ đến chuyện ngoại tình và coi nó cũng nhẹ nhàng thôi, và mình có thể vượt qua mọi chuyện dễ dàng nếu chồng mình như vậy. Nhưng sự thật ko đơn giản, khi nó ập đến nó vẫn là một cú sốc mà mình không thể nào tưởng tượng được nó có thể khiến mình như mất trí, như điên dại. Rồi đến bạn mình, hôm nào vừa mới ngồi với mình kêu chán chồng lắm, mong chồng cặp bồ để cho bạn cũng được say nắng một chút. Mình nói đã nghĩ kĩ chưa, khi chồng cặp bồ đừng có kêu ca gì nhé. Vậy mà chỉ vài hôm sau, bắt gặp vài tin nhắn thân mật của chồng, phát hiện thời gian của chồng không như chồng báo cáo, ko biết lúc đấy chồng làm gì, với ai...Đã quay cuồng lên, gọi ngay cho mình hỏi tao phải làm gì bây giờ, phải theo dõi lão ra sao, rồi blah blah... Mình chỉ bảo, đúng như mong ước rồi còn gì, cần gì phải tìm hiểu, cứ say nắng đi cho lão biết. Nói thế thôi, phụ nữ vẫn là phụ nữ, lúc nào cũng vun vén cho gia đình nhỏ của mình. Rồi mọi thứ lại quay lại trật tự cũ của nó thôi...
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 486 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

- kêu ca thì mọi người cũng an ủi bạn chứ ko thể giúp được gì, chỉ có bạn mới tự cứu mình được, cố gắng làm mới cuộc sống của bạn hơn đi : công việc, bạn bè, quan hệ xh ... sẽ thấy bản thân giá trị hơn, được nhiều người quan tâm hơn
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thời gian sẽ xóa đi tất cả.cứ tin đi chị!
    • 83 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

bạn nói lỗi lầm của anh ấy có một phần sai lầm của bạn là ntn? bạn hãy nói rõ chuyện vc bạn cho có đầu có cuối để chúng tôi hiểu mà cho lời khuyên chứ. bạn chỉ nói hời hợt làm chúng tôi chưa hiểu hết đc
    "Mộng xa vời như lá diêu bông, em ơi em đừng vội lấy chồng, chờ ta nhé trăm năm rồi cũng gặp..."
    • 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Rất đồng cảm cùng mẹ nó!