TIN TÀI TRỢ.

Giai mê cá độ bóng đá - làm chồng rồi liệu giai có hoàn lương không các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.51K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 48 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào các mẹ ạ.
    Tình hình là em và giai quen nhau đã được 5 năm ( em và giai cùng tuổi - sinh năm 79) nhưng em chưa muốn cưới vì giai ham chơi lắm ạ. Giai mê cá độ bóng đá lắm, em khuyên mãi nhỏ nhẹ ngọt nhạt dữ tợn đủ kiểu cả thậm chí dọa chia tay, giai bảo bỏ rồi thỉnh thoảng chỉ cá vui vui với mấy anh em cùng chỗ làm vài trăm ngàn - em tin dù nhiều khi cũng nghi.
    Mấy tháng qua mẹ của giai ốm quá và bắt hai đứa phải cưới thôi, phụ huynh không muốn chờ nữa sợ ốm chết mà chưa lo được đám cưới cho hai đứa (hơn nữa 2 đứa cũng già rồi). Giai sợ quá nên đã thúc em, em có gặp mẹ giai vài lần cũng rủ rỉ một số chuyện trong nhà ngoài ngõ. Mẹ giai bảo là chỉ có cưới thì giai mới lo tu trí làm ăn lo cho vợ con, chứ cứ ở vậy giai không lo làm toàn lông bông. Hôm rồi hai bác cháu gặp nhau, bác í hỏi em rất nhiều về chuyện mê cá độ của giai và sau đó kể tất những gì em chưa biết, em nghe xong muốn xỉu. Mấy năm nay giai thua độ đến cả bạc tỉ :Crying:, thỉnh thoảng còn lô đề lô đóm...:Crying:
    Thì ra bấy lâu nay giai hay cắm laptop, nhẫn nhiếc, dây chuyền của giai...là do vụ này đây. Nhiều khi giai hẹn rồi bỏ em một mình...chắc cũng do tụ tập với chiến hữu vì chuyện này đây...Nhiều hôm giai đi lang thang cả đêm không về...chắc cũng vì vụ này đây...em thì cứ tin giai là nhậu nhẹt với bạn bè rồi ngủ lại nhà bạn...:Crying::Crying:. Chưa kể là tiền em tích cóp được một ít ( để dành nếu có cưới thì có tiền để lo, rồi cưới về có tiền mà sinh con...em cũng tự lo ạ, không dựa vào gia đình hay là trông vào giai ạ) - em trót dại rỉ rả đưa cho giai mượn hết rồi ạ :Crying::Crying: ( giai không hỏi mượn em, nhưng thỉnh thoảng thấy giai hay chạy vạy tiền đóng học phí, tiền này tiền kia...nhìn mặt thảm quá em thương lại rút ruột đưa cho giai, giai cũng ngại đẩy đưa những cuối cùng cũng cầm ạ :Crying::Crying

Em đang khủng hoảng quá các mẹ ơi...Liệu cưới về giai có hoàn lương không? Có mẹ nào gặp như trường hợp của em không? Liệu có chuyện tu trí làm ăn sau cưới không? Các mẹ chia sẻ, cho em lời khuyên với...có nên cưới không :Crying::Crying:? Liệu ngoài cái tật mê này ra giai còn tật gì khác nữa không các mẹ ( theo kinh nghiệm sống của các mẹ ạ) - em hoang mang quá :Crying: - đừng ném đá e tội nghiệp ạ, quen 5 năm, hiểu giai - biết giai những không phải biết tất được ạ...:Crying::Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,914 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Hic đúng là con gái thường mù quáng biết tính người ta thế mà vẫn cắm đầu vào iu 5 năm rồi hết cả tuổi thanh xuân mới lên hỏi câu này, giá mà bạn hỏi mọi người từ 3-4 năm trước thì có phải đỡ phí tuổi trẻ ko? biết đâu bạn đã có chồng con đàng hoàng chứ ko phải theo đuổi mối tình 5 năm với ông người iu ham mê cá độ. Bác mình thì chỉ đánh đề và bia rượu thôi nhưng xin trả lời bạn là lên chức ông ngoại rồi vẫn ko bỏ đc ah. Mọi người nói nhiều mắng chửi nhiều mà đâu hoàn đấy sống gần hết cuộc đời vẫn thế thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

cờ bạc cá độ ăn vào máu đấy, khó bỏ lắm, nếu không nói là không thể bỏ được. Bạn nên nghĩ lại đi thôi!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 162 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metitmit04012011 Xem bài viết
    Hic đúng là con gái thường mù quáng biết tính người ta thế mà vẫn cắm đầu vào iu 5 năm rồi hết cả tuổi thanh xuân mới lên hỏi câu này, giá mà bạn hỏi mọi người từ 3-4 năm trước thì có phải đỡ phí tuổi trẻ ko? biết đâu bạn đã có chồng con đàng hoàng chứ ko phải theo đuổi mối tình 5 năm với ông người iu ham mê cá độ. Bác mình thì chỉ đánh đề và bia rượu thôi nhưng xin trả lời bạn là lên chức ông ngoại rồi vẫn ko bỏ đc ah. Mọi người nói nhiều mắng chửi nhiều mà đâu hoàn đấy sống gần hết cuộc đời vẫn thế thôi.
    Đúng. bây h thì dù có khuyên bạn ntn, cũng ko bằng lời tỷ tê của anh bạn nghiện bđá kia. Nếu khuyên bạn bỏ, bạn có bỏ được ko? Chắc chắn là không rồi. Vì nếu có, bạn đã bỏ từ lâu và cũng sẽ chẳng có cái Topic này.
    • 7 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

em xin cam đoan là vấn nạn này k bao jo bỏ đc đâu ah?phủi phui cái mồm chứ may ra xảy ra chuyện j động trời làm a ta hối hận thì mới bỏ đc thôi.những người như thế e chứng kiến n rồi.k có j thay đổi đc họ.nếu có lấy thì vài năm cũng ly hôn.vì vợ k chịu nổi nữa.cho nên.dù tuổi đã hơi nhừ n cũng đừng vì thế mà nhắm mắt đưa chân...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 126 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Bạn bằng tuổi mình. Thành thật khuyên bạn là bạn nên suy nghĩ thật kỹ. Nếu bạn hỏi là giai có thể thay đổi được không thì xin trả lời là không. Sinh năm 79 nghĩa là giờ này 32 tuổi rồi, không thay đổi được đâu. Khổ thân bạn, bạn cũng nhiều tuổi rồi, lại quen giai đã 5 năm nhưng cắt một lần đau còn hơn cả đời chịu khổ bạn ạ.
    • 1,644 Bài viết

• 3,153 Được cảm ơn

câu trả lời là never nhé mình mới đầu cũng nghĩ như bạn là cưới vào sẽ thay đổi , khủng hoảng nhất là lúc mình có bầu đúng như các cụ nói lên voi xuống chó , lúc thì rỉng rỉnh tiền bạc nhưng lúc thì 1 nghìn cũng không có , con mình ko biết có phải mình chửa nó khóc nhiều quá không mà đẻ ra mắt nó cứ nhìn buồn buồn tội tội heheheh ,
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 544 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Cái vụ này không bỏ được đâu mẹ nó ơi, tốt nhất là chạy mất dép cho an toàn.
    ehtVp7

qvXCp7

r57jp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,195 Bài viết

• 5,924 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng từng tuyệt vọng như vậy nhưng hóa ra không có gì là không thể bỏ.
    Chồng mình trùm cờ bạc cá độ ~ thế mà sau nhiều năm bỏ hoàn toàn đc... có điều sức chịu đựng của mình chắc các bạn không làm đc đâu... khổ đau nhiều lắm mới làm cho chồng rời bỏ đc hoàn toàn sự đam mê ấy.( cờ bạc, bóng đá, số đề..). Còn môn thuốc lá nữa thôi.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn à,mình cũng là một người vợ có chồng ham mê cá độ,lô đề..chúng mình đã sống với nhau được 16 năm rồi bạn ạ.Mình cũng đã tìm đủ mọi cách,nhẹ nhàng có,cứng rắn có..thậm chí còn đem cả gia đình vợ con ra để tạo áp lực...mà đến thời điểm bây giờ mình nghĩ mình đã hết kiên nhẫn..thật sự mình cảm giác nó ngấm vào máu rồi,không thể bỏ được..hay là sự ích kỷ của chính những người chồng?.Không biết bao nhiêu lần hứa hẹn,bao nhiêu lời xin lỗi và thề thốt...nhưng chỉ được một thời gian là lại âm thầm gây chuyện..mình thật sự muốn buông xuôi.Thực ra đây chỉ là những lời tâm sự của mình về ox của mình..nhưng qua đó mình cũng hy vọng bạn cũng thấy được sự khó khăn và gian nan trong quá trình đưa chồng thoát ra khỏi ham mê cờ bạc,thật sự là mệt mỏi ..Mình mong bạn có quyết định thật đúng đắn để không phải ân hận cả đời. Thân.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,395 Bài viết

• 2,689 Được cảm ơn

mấy ng mà mê cá độ, lô đề ng ta máu lắm bạn à, càng thua càng máu càng liều. Bây giờ bạn thấy nó trước mắt rồi mà vẫn muốn chui vào thì cũng là quyết định của bạn thôi, người ngoài khuyên nhủ có là gì đâu. Chỉ sợ sau này bạn lại lên đây làm 1 bài chồng em không thay đổi nữa thì khổ lắm. Mình mà như bạn thì chắc chia tay lâu rồi chứ ko để 5 năm tuổi xuân trôi wa thế đâu. Thôi bạn quyết gì thì quyết, mọi ng nói gì chưa chắc đã lung lay được bạn.
    • 48 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metitmit04012011 Xem bài viết
    :Crying::Crying:
    Em đã chia tay một lần rồi metitmit ạ ( khi biết a í chơi - em khuyên, dọa nhưng được ít lâu lại chơi lại ạ - dù không nhiều), sau chia tay được một thời gian chúng em nối lại ạh vì a ấy bỏ chơi, lo làm thôi ạ...
    Từ đó đến nay em cũng quan sát kỹ, lập thêm nhiều kế hoạch cho a í bận rộn để không có thời gian tơ tưởng đến chuyện chơi bời nữa...nhưng mà a í giấu giỏi cho nên em đã không phát hiện ra ạ, thỉnh thoảng thấy chơi vui với đồng nghiệp, bạn bè chầu bia hay vài trăm ngàn - em đều biết, thế nên em tin a í ạ...
    Nếu hôm rồi mẹ của a í không nói tất tần tật những gì e không biết thì cõ lẽ e vẫn đanh thép niềm tin của e vào giai ạ...thế nên bây giờ mới thấy khó cho mình, khổ và lên đây kêu gào các mẹ trong khi chưa biết phải làm gì hết
    • 48 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_cubi2501 Xem bài viết
    cờ bạc cá độ ăn vào máu đấy, khó bỏ lắm, nếu không nói là không thể bỏ được. Bạn nên nghĩ lại đi thôi!
    :Crying:
    Mấy ngày này e buồn lắm me_cubi ạ, em khóc suốt và chẳng biết phải làm sao hay suy nghĩ như thế nào, chỉ bị việc a í thua cả tỉ đồng ám ảnh e đến nỗi không ngủ được...chừng ấy tiền không lớn nhưng cũng đâu phải nhỏ, đủ để cưới xin, mua nhà, nuôi con một thời gian đấy chứ...
    Bên nhà e thì chưa ai biết chuyện này, bố mẹ e mà biết chắc chắn sẽ lôi em vào cũi mà nhốt để khỏi cưới xin gì hết...
    :Sad::Sad:
    • 48 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuvangngaploi Xem bài viết
    em xin cam đoan là vấn nạn này k bao jo bỏ đc đâu ah?phủi phui cái mồm chứ may ra xảy ra chuyện j động trời làm a ta hối hận thì mới bỏ đc thôi.những người như thế e chứng kiến n rồi.k có j thay đổi đc họ.nếu có lấy thì vài năm cũng ly hôn.vì vợ k chịu nổi nữa.cho nên.dù tuổi đã hơi nhừ n cũng đừng vì thế mà nhắm mắt đưa chân...
    Cám ơn thuvangngaploi ạ, e không ngại chuyện "phủi phui cá mồm" đâu ạ, em cần được chia sẻ nhiều kinh nghiệm, ý kiến từ thực tế một tí cho đầu óc nó thông mà suy nghĩ và quyết định ạ...
    • 48 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lam Khuê Xem bài viết
    Bạn bằng tuổi mình. Thành thật khuyên bạn là bạn nên suy nghĩ thật kỹ. Nếu bạn hỏi là giai có thể thay đổi được không thì xin trả lời là không. Sinh năm 79 nghĩa là giờ này 32 tuổi rồi, không thay đổi được đâu. Khổ thân bạn, bạn cũng nhiều tuổi rồi, lại quen giai đã 5 năm nhưng cắt một lần đau còn hơn cả đời chịu khổ bạn ạ.
    Lam Khuê có gia đình rồi phải không ạ?
    :Sad: - mình bằng tuổi Lạm Khuê mà còn long đong như vầy đây, không biết nhiều người tuổi như tụi mình có lận đận khổ sở không vì mình nghe bác hàng xóm nói tuổi chúng mình không khổ đâu...mình cũng tìm hiểu kỹ a này rồi mới nhận lời yêu vậy mà....:Crying:
    • 48 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vqsktdt Xem bài viết
    Đúng. bây h thì dù có khuyên bạn ntn, cũng ko bằng lời tỷ tê của anh bạn nghiện bđá kia. Nếu khuyên bạn bỏ, bạn có bỏ được ko? Chắc chắn là không rồi. Vì nếu có, bạn đã bỏ từ lâu và cũng sẽ chẳng có cái Topic này.
    Bạn nói vậy thì tội nghiệp cho mình quá.
    Sau khi quay lại, mình cũng dè chừng lắm và không đồng ý cưới dù nhiều lần hai gia đình hối thúc...trong thời gian từ đó đến nay mình không phát hiện được điều gì to tát ngoại trừ thỉnh thoảng a í bảo chơi vui với bạn bè hay đồng nghiệp, mình cũng xác minh và đúng sự thật là vậy...mình đã nghĩ ai cũng có lúc sai và cần có cơ hội để sửa chữa thay đổi, yêu a í thì mình cũng nghĩ như vậy thôi...cho nên mình vẫn ở bên a í
    Chỉ mới đây thôi mẹ a í nói cho mình hay nhiều điều mình chưa biết nên mình khủng hoảng ạ...và mình đã lập topic này.
    - Một là được thêm nhiều ý kiến xung quanh để mình thông thoáng tư tưởng hơn khi quyết định...
    - Hai là biết cách nói chuyện với bố mẹ mình cũng như bố mẹ a í làm sao cho phải nhẽ, cho dễ nghe...dù sao mình cũng ba mươi có hai ba gạch rồi, cư xử với người lớn cũng phải coi cho được, chứ đâu còn con nít mà vừa nghe mẹ a í nói xong là mình phủi toẹt ngay được...dù sao đi nữa bác í cũng tốt và thương mình nên mới nói cho mình hay, nếu không nhà họ không nói mà cứ lẳng lặng cưới mình về cho con họ thì làm sao mình có topic này mà có lẽ cưới xong, một thời gian sau nữa giang hồ tìm đến nhà đòi nợ thì lúc í mình mới lập topic để mà than khổ với các mẹ quá...
    - Ba là vẫn còn có hy vọng mong manh là có phần trăm nào đó cho con đường hoàn lương của a í đồng nghĩa với sự sống còn của tình yêu mà mình đang có...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 390 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocduyen3107 Xem bài viết
    Chào các mẹ ạ.
    Tình hình là em và giai quen nhau đã được 5 năm ( em và giai cùng tuổi - sinh năm 79) nhưng em chưa muốn cưới vì giai ham chơi lắm ạ. Giai mê cá độ bóng đá lắm, em khuyên mãi nhỏ nhẹ ngọt nhạt dữ tợn đủ kiểu cả thậm chí dọa chia tay, giai bảo bỏ rồi thỉnh thoảng chỉ cá vui vui với mấy anh em cùng chỗ làm vài trăm ngàn - em tin dù nhiều khi cũng nghi.
    Mấy tháng qua mẹ của giai ốm quá và bắt hai đứa phải cưới thôi, phụ huynh không muốn chờ nữa sợ ốm chết mà chưa lo được đám cưới cho hai đứa (hơn nữa 2 đứa cũng già rồi). Giai sợ quá nên đã thúc em, em có gặp mẹ giai vài lần cũng rủ rỉ một số chuyện trong nhà ngoài ngõ. Mẹ giai bảo là chỉ có cưới thì giai mới lo tu trí làm ăn lo cho vợ con, chứ cứ ở vậy giai không lo làm toàn lông bông. Hôm rồi hai bác cháu gặp nhau, bác í hỏi em rất nhiều về chuyện mê cá độ của giai và sau đó kể tất những gì em chưa biết, em nghe xong muốn xỉu. Mấy năm nay giai thua độ đến cả bạc tỉ :Crying:, thỉnh thoảng còn lô đề lô đóm...:Crying:
    Thì ra bấy lâu nay giai hay cắm laptop, nhẫn nhiếc, dây chuyền của giai...là do vụ này đây. Nhiều khi giai hẹn rồi bỏ em một mình...chắc cũng do tụ tập với chiến hữu vì chuyện này đây...Nhiều hôm giai đi lang thang cả đêm không về...chắc cũng vì vụ này đây...em thì cứ tin giai là nhậu nhẹt với bạn bè rồi ngủ lại nhà bạn...:Crying::Crying:. Chưa kể là tiền em tích cóp được một ít ( để dành nếu có cưới thì có tiền để lo, rồi cưới về có tiền mà sinh con...em cũng tự lo ạ, không dựa vào gia đình hay là trông vào giai ạ) - em trót dại rỉ rả đưa cho giai mượn hết rồi ạ :Crying::Crying: ( giai không hỏi mượn em, nhưng thỉnh thoảng thấy giai hay chạy vạy tiền đóng học phí, tiền này tiền kia...nhìn mặt thảm quá em thương lại rút ruột đưa cho giai, giai cũng ngại đẩy đưa những cuối cùng cũng cầm ạ :Crying::Crying

Em đang khủng hoảng quá các mẹ ơi...Liệu cưới về giai có hoàn lương không? Có mẹ nào gặp như trường hợp của em không? Liệu có chuyện tu trí làm ăn sau cưới không? Các mẹ chia sẻ, cho em lời khuyên với...có nên cưới không :Crying::Crying:? Liệu ngoài cái tật mê này ra giai còn tật gì khác nữa không các mẹ ( theo kinh nghiệm sống của các mẹ ạ) - em hoang mang quá :Crying: - đừng ném đá e tội nghiệp ạ, quen 5 năm, hiểu giai - biết giai những không phải biết tất được ạ...:Crying::Crying:
    Thế này thì còn hy vọng nỗi gì. Vợ anh cũng lấy chồng tầm tuổi em. Bây giờ mà bỏ thì cũng ngại ... nhưng mà vẫn phải làm lại thôi em ạ.
    • 48 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucua217 Xem bài viết
    câu trả lời là never nhé mình mới đầu cũng nghĩ như bạn là cưới vào sẽ thay đổi , khủng hoảng nhất là lúc mình có bầu đúng như các cụ nói lên voi xuống chó , lúc thì rỉng rỉnh tiền bạc nhưng lúc thì 1 nghìn cũng không có , con mình ko biết có phải mình chửa nó khóc nhiều quá không mà đẻ ra mắt nó cứ nhìn buồn buồn tội tội heheheh ,
    chồng bạn không thay đổi một tí tẹo nào sao meyeucua217?
    • 48 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me-Kaka Xem bài viết
    Cái vụ này không bỏ được đâu mẹ nó ơi, tốt nhất là chạy mất dép cho an toàn.

hic hic
    Nếu tính theo kiểu bỏ phiếu thì 10 phiếu đã hết 11 phiếu có nội dung như Me-Kaka rồi....
    Ôi hôn phu của tôi..., tình yêu của tôi....tiền của tôi nữa....sao mà khổ thế này :Crying:
    • 48 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metiumiu Xem bài viết
    Mình cũng từng tuyệt vọng như vậy nhưng hóa ra không có gì là không thể bỏ.
    Chồng mình trùm cờ bạc cá độ ~ thế mà sau nhiều năm bỏ hoàn toàn đc... có điều sức chịu đựng của mình chắc các bạn không làm đc đâu... khổ đau nhiều lắm mới làm cho chồng rời bỏ đc hoàn toàn sự đam mê ấy.( cờ bạc, bóng đá, số đề..). Còn môn thuốc lá nữa thôi.
    Ôi, hy vọng mong manh hiếm hoi đây ạ!!!:Rose::Rose::Rose:
    metiumiu cho e hỏi là mất bao nhiêu năm chồng chị mới bỏ được ạ? Có lời khuyên nào cho e đi...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2