TIN TÀI TRỢ.

Giá như mình biết được cuộc sống gia đình đắng cay thế này thì mình sẽ không bao giờ lấy chồng ?

• 9.42K Lượt chia sẻ
  • 62.4K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi biheo Xem bài viết
    Em gái này nóng nảy, cư xử có phần "hiếu thắng" và đốp chát quá. Gieo thói quen, gặt kết quả thôi, đó là lý do em gặp đắng cay trong hôn nhân, chứ đời 2 chữ "may mắn" nó ko phải tất cả đâu em.
    Thú thực, mình cũng ko thấy bạn dhtran080868 nói có gì không phải, hay bất lịch sự hoặc xỉ vả gì chủ top. Bạn đó chỉ đưa thẳng vào sự thất đó là
    - Em gái chủ top giờ vì tiền nên chưa li dị được. Tất nhiên cái vì tiền này của em là mục đích tốt, đó là vì con.
    - Bạn đó ko nói em lừa thằng chồng, mà bạn đó nói rằng, có thể thằng đó NÓ NGHĨ THẾ (dựa trên thông tin nó ko muốn cưới nhưng vì em có bầu nên nó cưới). Em nên đọc kỹ, chứ chưa chi đã mắng mỏ 1 người có ý tốt như thế thì ko nên, Một phần tính cách em xốc nổi, bốp chát nên em "tình sử" của em mới gặp toàn chuyện buồn như thế.

Chị nghĩ giờ em đã xác định được rồi thì cứ cố mà sống thôi.
    - Băn khoăn, cân nhắc xem nếu thực sự bỏ thằng chồng này thì em còn giữ được việc, or xin được việc khác ko. Có thể việc khác thấp tiền hơn như em ko phải chi tiền dưỡng thương, hay mua bù đồ đạc thì cũng được
    - Thằng chồng em nó ko thương con dâu. Em đừng tự lừa mình. Nó mà thương con nó đã góp sức/tiền với em nuôi con. Con cái lớn lên trong môi trường thế này ko tốt đâu
    - Em tích lũy, đợi con lớn đi trẻ được thì nên bỏ chồng thôi. Trước khi quen nó em sống được, thì chả cớ gì sau này em ko sống được cả.
    Dùng những cái từ thiếu văn hoá " phịch nhau " ... " cái gì ko đeo bao " ... " sướng quá .." Nói như thế lịch sự quá b nhỉ ? Tớ ko hiếu thắng mà tớ thấy bạn ý nói xúc phạm tớ hơn nữa còn chọc điên tớ lên. Nếu một ng tốt họ dù chê bai ko đồng tình với con ng mình nhưng vẫn dùng từ ngữ có văn hoá thì tớ vẫn vui vẻ cám ơn để t sửa sai những gì tớ sai. Nhưng bạn ấy nói từ ngữ và câu cú mang tính chất vô văn hoá , nói hẳn ra là " từ ngữ mất dạy" và còn chọc ngoáy tớ nữa chứ. B hãy đọc kĩ đi . Còn những gì tớ sai tớ sẽ nhận vì tớ là ng có học , tớ ko thích những người mất dạy vô văn hoá. Còn ý kiến đóng góp khen chê để tớ hoàn thiện thì tớ rất vui lòng đón nhận.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lyminmax

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tôi thật sự cảm thấy tội nghiệp cho bạn nhưng cũng ko biết khuyên bạn thế nào , chỉ có bạn là người hiểu rõ nhất và chọn hướng đi phù hợp nhất, chúc bạn gặp nhiều may mắn .
    • 170 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comeomap Xem bài viết
    Nguyên văn bởi muadongtuyettrang92 viewpost-right Bạn vào đây pải chấp nhận như thế chứ. Chẳng nhẽ tất cả m.n ở đây phải cảm thông và cùng chửi ck của bạn là sở khanh thì bạn mới thấy đúng còn ai góp ý kiến thì bạn lại chửi nta. lên đây phải chấp nhận khen chê chứ . Chứ ở đây đâu phải n ngu hết đâu ma k biết phân biệt đúng sai.

Thấy cuộc sống của em khổ quá, chị đọc mà thấy phụ nữ mình sao lại có những người khổ như vậy, mà lại có kẻ cũng là phụ nữ mà sao lời lẽ ghê gớm, cứ thích làm cho người khác khổ thêm, đau buồn thêm, em hãy đọc những comment tích cực, mà lờ đi những góp ý không mang tính xây dựng như thế này nhé, để tinh thần phấn chấn và vững chãi lên làm chỗ dựa cho con,

Khi con người ta sai lầm, nhưng biết sửa sai và quay đầu thì còn tốt hơn gấp bao nhiêu người chỉ biết chỉ trích, chê bai. Khuyên răn người ta một cách đúng đắn, trí tuệ, để người ta có động lực đi con đường tốt hơn cho cuộc sống đẹp hơn há chẳng phải là việc tốt hay sao,

Là con người, phụ nữ với nhau, tại sao cứ thích nói những lời lẽ cay nghiệt để làm gì, để tạo khẩu nghiệp,

CÁI MIỆNG NÓ XINH THẾ CHỈ NÓI LỜI HAY THÔI,

Mong em cố gắng, nếu im lặng được thì hãy im lặng, trấn tĩnh và điềm đạm khi cư xử với người chồng hiện tại để không bị đánh đạp nữa, và để kiếm nhiều tiền hơn nữa, trước mắt chưa thể tách ra thì mình cứ tạm nhịn, và làm như vậy. Khi có tiền thì sẽ bùng, chứ thực tình chị nghĩ không thể gắn bó với chồng em được lâu dài nữa,

Em chịu quá nhiều khổ rồi, một phần như em nói là nếu có nhân quả thì xin cho em trả như vậy là xong, mong em sẽ gặp được người tốt, và cuộc sống của em sẽ tươi đẹp hơn lên, em cứ sửa sai, sống tốt và chân thành, mọi điều tốt sẽ đến với em,
    Bạn nói đúng cái miệng nó xinh chỉ nói lời hay thôi. Nhưng bạn đọc n lời chủ top nói về ck m là thằng và nó thì đó có phải là lời hay k. Nếu thực sự như thế thì bạn đang mắng chính chủ top đấy
    M chỉ góp ý là lên đây mỗi n một ý kiến thôi. Làm sao ai cũng biết và đồng cảm hết đk.
    M cũng đã đưa ra lời khuyên cho chủ top là nên dừng lại và nuôi con một m với đk kt như thế thì bạn ấy đủ sức nuôi con .
    • 170 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Nta nói
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,429 Bài viết

• 2,319 Được cảm ơn

Thành phần như chủ to bẩu sao thằng chống nó ko chán mà đi cặp bồ nhỉ, haizzz. Cái gì cũng có nguyên nhân của nó, tới mà gặp vợ kiểu này tớ cũng xin ki1u, potay không phải vì lý lịch hay quá khứ mà vì quá chợ búa.
    Vouloir, c'est pouvoir
    • 699 Bài viết

• 2,588 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coca1212 Xem bài viết
    E cg đang rất chán nản mọi ng ak.e ko bjt tâm sự cùng ai để đc chia sẻ,vì nói ra cg chẳng hay ho j.chị chủ top cho e tâm sự nhờ chút nha.e vừa bị ck đánh dã man,nhắc đến đây mà nước mắt e lại rơi.trc khi đến với nhau chúng e đã iu và quen nhau 9 năm iu 6 năm mới cưới.trong gdoan iu e nhận ra ck mh là ng cục cằn và gia trưởng.nhưg vì iu e bỏ qua và nghĩ mh sẽ khắc phục đc.e dạy hợp đồng gần nhà con ck làm c.an xa nhà,cs ở nhà ck luôn căng thẳng vì bố mẹ ck thường xuyên cãi cọ...e theo ck bỏ dạy mở quán bán hàng gần ck.đc mấy tháng e bị ck tát và đánh chỉ vì bảo con gái cơ quan mh ko xinh với bạn làm cùng ck.ck nói e gay gắt với những câu ko hay,e có nói lại là e thấy câu nói của e ko đến mức để ck nói mh vg,và ck đánh e quy cho tội dám cãi ck.mọi tình iu và sự tôn trọng ck dường như mất hết với e.ck e quá gia trưởng và cục xúc tới nỗi khi ck nói dù sai hay đúng e ko đc nói lại nếu nói lại thì có thể ăn tát hay hơn thế.e lấy đc gần 2 năm nhưng chưa có con.mẹ ck ngày ngày gọi hỏi tra xét và can thiệp chuyện riêng khiến e ko thoải mái khi nói chuyện dần e cg ko muốn nghe bà nói.chuyện khiến e bị đánh 2 lần trong 1 tuần cg bắt nguồn từ việc ấy.ck bắt đc e tâm sự với chị dâu:hnay bà gọi bảo e đi thụ tinh(e và ck ko có vấn đề j về sinh sản cả),e ko muốn nghe nên đưa máy cho ck nói,bà hỏi e đag làm j ck e bảo đag rửa bát bà bảo làm j jo này mới rửa,nó ngu vg bảo vg bà lại bảo e lười.vg là ck e đòi bỏ e,gọi về cho mẹ đẻ e(bố e đã mất),bảo ko sống đc với loại ng như e...rùi e là con này con kia,cắt bỏ nhẫn cưới viết đơn bảo e kí,rùi chửi những câu như may tao chưa có con với mày ông trời có mắt..,tao thật vô phúc.mày đáng giết,rùi lao vào đánh,tát đấm,giật tóc,bóp cổ,đạp vào ng.nhìn e ko ai ngĩ e lại sống như vg,e ko biên chế nhưng e ko ăn bám ck,e bán quán cg đc vài triệu hàng tháng.,ăn tiêu e cg ko pải xin,nhưng khi nào chửi cg nói e là vô tích sự,là ko bjt thân bjt phận.trong câu nói của ck e luôn ám chỉ ck e có nghề ổn định,e ko nghề ổn định nên ko có quyền nói hay ý kiến.sau chuyện bắt gặp e nói với chị dâu vg ck e càng hung ác và chửi những câu ko chấp nhận đc.e vô cùng chán nản và bế tắc chuyện hôn nhân của mh
    ly hôn và làm lại cuộc đời đi em. càng nhanh càng tốt, nếu em có bầu và sinh con cho chồng em thì cuộc sống của em chỉ có ngày càng thê thảm hơn thôi !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 21 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chưa bao jo mình thấy chu top nào như bạn này, cs của bạn mình xin chia sẽ, cùng là phụ nữ vs nhau, cs hôn nhân của mình cũng nhiều khi bi đát, cùng cực. Nhưng bạn lên đây tâm sự, mọi ng chia sẽ, trăm nguời mười y, bạn phải chấp nhận, ai cũng mưu cầu cs tốt, nhưng ko phải ai cũng cầu dc ước thấy.
    Hoàn cảnh của b thì chỉ b hiểu ko thế vài dòng chua sẽ ngăn ngủi mà ngta hiểu hết dc, nên b hãy chấp nhận mọi y kiến.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5