Giá như mình biết được cuộc sống gia đình đắng cay thế này thì mình sẽ không bao giờ lấy chồng ?

• 9.42K Lượt chia sẻ
  • 62.2K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VitaminA8629 Xem bài viết
    Người ta đang đau khổ bế tắc, lên đây tâm sự mong đc chia sẻ mà sao chị phải nặng lời thế. Không thể đưa ra lời khuyên thì chị cũng đừng dìm người ta xuống vũng bùn hơn nữa.
    Mình đang hối hận vì đã chia sẻ trên đây b ạ ! Mình đag tìm cách xoá các bài đi mà ko biết xoá như nào cơ. Vào đe đc chia sẻ ko ngờ lại bị ức chế thêm. Huhu.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lyminmax

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoviba Xem bài viết
    Tôi trích dẫn lại bài viết của bạn không phải để chế nhạo bạn, mà muốn giúp những ai có ý định góp ý với bạn thì nên tìm hiểu kỹ, không lại bị chửi oan.

Một lần nữa, tôi thành thật xin lỗi bạn lần thứ hai vì đã làm phiền tới bạn và topic của bạn.
    Nói thật vì bạn và cái comment thiếu tôn trọng ng khác và làm tổn thương ng khác của bạn dh080868 gì đó . Mà mình thấy thực sự ân hận khi đã ngu xuẩn phí thời gian chia sẻ ở đây để nhận đc sự ức chế thêm và thấy sự vô cảm của xã hội với nỗi đau của ng khác. Đôi khi chỉ là những từ ngữ trên mạng thôi nhưng cũng làm tổn thương ng khác đấy b ah ! Mình thấy hối hận vì chia sẻ chân thật trên đây mà vẫn bị ng ko quen biết xỉ nhục ko tôn trọng mình. Cái xã hội này vô cảm vô tâm thật đấy.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 93 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Thôi chủ top đừng buồn, vẫn co' người thông cảm và chia sẻ với bạn mà.....Cuộc đời là thê', những lời noi' ko hay, minh cu' cho nó wa bạn a` ....

Cố lên nhé!!!
    • 93 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dhtran080868 Xem bài viết
    Lúc phịch nhau thì cả 2 cùng sướng hay mỗi thằng chồng nó sướng? Làm thân con gái không tự lo cho thân mình mà lại trông chờ vào ai? Nó không đeo bao mà biết sợ thì không cho nó làm nữa chứ hay cũng sướng quá không tự chủ được rồi dính bầu lại đổ cho nó? Dính bầu nó bảo đi giải quyết tự mình giữ lại thì nó đã cưới rồi đó, ai cấm được nó nghĩ xấu? quan hệ với sở khanh thì hãy biết tự trách mình trước, hoặc là tìm hiểu mà cao chạy xa bay,chứ còn dính vào tự làm mình khổ mình. Những thằng tử tế biết nghĩ thì đã không là sở khanh rồi. Các bạn nữ trẻ suy nghĩ hợp lý chút đi để tự làm chủ đời mình, đừng đổ cho số phận nữa.
    1.MÌnh nói rồi , mình ko thích comment của bạn vì bạn đổ thừa chủ top lừa thằng đó, thằng đó ko có não hay sao mà bảo chủ top lừa. Comment của bạn rất vô lí

2. NẾu biết cả hai cùng sướng, thì cả hai chịu trách nhiệm là đúng rồi , sao bạn lại đổ lỗi hết cho chủ top và nc theo kiểu vùi dập chủ top vậy! Làm như là thằng đó lấy chủ top là ban ơn cho chủ top vậy !!!

Khi bạn ko phải trong hoàn cảnh người ta, đừng "judge" xúc phạm người ta bạn ạ...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,024 Bài viết

• 6,399 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ... Tóm lại đọc xong bài của chủ top, mình chỉ thắc mắc chủ top nói chờ thời cơ ly hôn là thời cơ gì??

Thứ nhất, chồng của bạn không hề có tí tình thương nào với bạn, có lẽ với anh ta, bạn giống như osin biết kiếm tiền thôi.

Thứ hai, bạn đang bị khủng hoảng tâm lý nặng nề, và sẽ càng nặng hơn nếu bạn cứ tiếp tục sống chung với anh chồng này. Biểu hiện khá rõ của tâm lý không bình tĩnh của bạn, là bạn khá nóng nảy, khi viết lại câu chuyện của mình bạn không chú ý xuống dòng, cũng như câu cú, dường như bạn type ra để phát tiết, và mau muốn up lên thành topic để mọi người vào chửi chồng cùng bạn, bênh bạn cho nỗi đau dịu bớt. Phản ứng không vui của bạn trước comment của bạn gì ở trang trước là bình thường, nhưng cái cách bạn reply cho thấy rõ cảm xúc của bạn đang ở trạng thái rất dễ nổ tung. Vì dù sao forum là ảo, khi viết ra dòng chữ nào, chúng ta hoàn toàn có thể khống chế được, nhưng bạn chưa khống chế tốt, huống chi tình huống ngoài đời.

Bạn hãy bế con về nhà mẹ đẻ trong thời gian nộp đơn ly hôn. Đừng ở gần anh ta nữa, nếu bạn không muốn mặt trái cảm xúc của bạn làm ảnh hưởng tới công việc, bạn bè, người thân, và quan trọng nhất là con bạn.

Mong bạn sẽ sớm bình an.
    Tẩy chay những sản phẩm sử dụng người đại diện không xứng đáng.
    #SAYNOTOHA #HOADONKOHA
    • 30 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tairy Xem bài viết
    ... Tóm lại đọc xong bài của chủ top, mình chỉ thắc mắc chủ top nói chờ thời cơ ly hôn là thời cơ gì??

Thứ nhất, chồng của bạn không hề có tí tình thương nào với bạn, có lẽ với anh ta, bạn giống như osin biết kiếm tiền thôi.

Thứ hai, bạn đang bị khủng hoảng tâm lý nặng nề, và sẽ càng nặng hơn nếu bạn cứ tiếp tục sống chung với anh chồng này. Biểu hiện khá rõ của tâm lý không bình tĩnh của bạn, là bạn khá nóng nảy, khi viết lại câu chuyện của mình bạn không chú ý xuống dòng, cũng như câu cú, dường như bạn type ra để phát tiết, và mau muốn up lên thành topic để mọi người vào chửi chồng cùng bạn, bênh bạn cho nỗi đau dịu bớt. Phản ứng không vui của bạn trước comment của bạn gì ở trang trước là bình thường, nhưng cái cách bạn reply cho thấy rõ cảm xúc của bạn đang ở trạng thái rất dễ nổ tung. Vì dù sao forum là ảo, khi viết ra dòng chữ nào, chúng ta hoàn toàn có thể khống chế được, nhưng bạn chưa khống chế tốt, huống chi tình huống ngoài đời.

Bạn hãy bế con về nhà mẹ đẻ trong thời gian nộp đơn ly hôn. Đừng ở gần anh ta nữa, nếu bạn không muốn mặt trái cảm xúc của bạn làm ảnh hưởng tới công việc, bạn bè, người thân, và quan trọng nhất là con bạn.

Mong bạn sẽ sớm bình an.
    C này viết hay nhất này
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình bt...vì cs của mình cũng như vậy mình hiểu cảm giác đấy...nhưng mình vãn hp hơn b vì ck mình k đến nỗi nv nó y con nhưng chỉ là nghe gd quá k thương vk thôi...nhưng mình cũng đax dứt rồi bjo nó muốn mìh về nhưng mih bảo thẳng cs trước đây mih thấy sợ nghĩ đến là dùg mih..cũng vì mih y nó quá mà...nhug bjo thì khác ...đườg ai nấy đi rồi
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mih cùng cảnh với b...nhưng ng nói b sai là nhưng ng k hiểu cs gd hoặc là con trai lên tự biện mih cho chính bản thân vì sợ sau này cũng như thằng ck b...nhưn mih nghĩ b lên giải thoát...trước vì y mìh cũng đã cam chịu nhưng bjo thì khác..dứt ra mih thấy cs ý nghĩa hơn bnhiu...có j cứ lh với mih tsu nhé 01633804649
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 1,339 Bài viết

• 3,212 Được cảm ơn

Bạn hãy bình tĩnh mà nghe mn góp ý, bạn tâm sự trên này cũng muốn nghe khen chê để hoàn thiện bản thân mà, đời đâu có ai hoàn hảo? Nạn kia nói đúng! Ngay từ đầu chồng bạn chả muốn lấy bạn(mới kêu bạn bỏ thai) nhưng bạn ko bỏ và anh ta vẫn lấy, anh ta tốt hơn rất nhiều tgawfng đàn ông sở khanh khác. Qua lời lẽ và cách nói chuyện của bạn mình khẳng định bạn ko hiền lành gì. Dĩ nhiên bạn ức chế khi gặp phải thằng chồng khốn nạn nhưng bạn cũng nên hiểu chuyện này là do chồng bạn ko hề yêu bạn. Nên nếu bạn nghĩ mình đúng và thương thân bạn thì bạn nên chia tay càng sớm càng tốt, hoặc ly thân. Thời gian này bạn và chồng bạn sẽ có đc khoảng thời gian suy nghĩ về nhau và có nên duy trì hay cho nhau cơ hội khác. Chứ sống với nhau ăn chung mâm ngủ chung giường mà căm nhau đến vậy thì sống có ý nghĩa gì? Hãy dành thoèi gian nhìn nhạn lại mình đúng sai chỗ nào, nếu đúng thì hãy làm theo lý trí mách bảo.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhlam12 Xem bài viết
    mih cùng cảnh với b...nhưng ng nói b sai là nhưng ng k hiểu cs gd hoặc là con trai lên tự biện mih cho chính bản thân vì sợ sau này cũng như thằng ck b...nhưn mih nghĩ b lên giải thoát...trước vì y mìh cũng đã cam chịu nhưng bjo thì khác..dứt ra mih thấy cs ý nghĩa hơn bnhiu...có j cứ lh với mih tsu nhé 01633804649
    Tks b ! Mình cũng mong đc như bạn !

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vickie_ng Xem bài viết
    1.MÌnh nói rồi , mình ko thích comment của bạn vì bạn đổ thừa chủ top lừa thằng đó, thằng đó ko có não hay sao mà bảo chủ top lừa. Comment của bạn rất vô lí

2. NẾu biết cả hai cùng sướng, thì cả hai chịu trách nhiệm là đúng rồi , sao bạn lại đổ lỗi hết cho chủ top và nc theo kiểu vùi dập chủ top vậy! Làm như là thằng đó lấy chủ top là ban ơn cho chủ top vậy !!!

Khi bạn ko phải trong hoàn cảnh người ta, đừng "judge" xúc phạm người ta bạn ạ...
    Tks b nhìu !!! Thôi ko chấp với những người ko hiểu chuyện bạn ah ! Chỉ có những ng cùng cảnh thì mới hiểu mình thui. Cám ơn b nhìu ! Hai đứa mình cùng cố gắng nha !

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tairy Xem bài viết

Mong bạn sẽ sớm bình an.
    B nói cũng đúng . Lúc mình viết bài là đag trong tâm trạng rất bực tức và ức chế. Muốn lên đây chia sẻ cho nhẹ lòng đi chút. Còn mình Chờ thời cơ là khi mình có khoản kha khá mình sẽ mua nhà và chuyển đi. Còn gia đình nhà đẻ mình thì cũng chán lắm ! Mình ko đc hoan nghênh khi về nhà vậy mới pải nhẫn nhục ở đây b ah. Giá như nhà đẻ giúp đc mình thì mình đã đi ngay rùi. Cám ơn lời khuyên chân thành của b ! Mình sẽ cố gắng rời khỏi sớm . Tks b !

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sammom Xem bài viết
    Bạn hãy bình tĩnh mà nghe mn góp ý, bạn tâm sự trên này cũng muốn nghe khen chê để hoàn thiện bản thân mà, đời đâu có ai hoàn hảo? Nạn kia nói đúng! Ngay từ đầu chồng bạn chả muốn lấy bạn(mới kêu bạn bỏ thai) nhưng bạn ko bỏ và anh ta vẫn lấy, anh ta tốt hơn rất nhiều tgawfng đàn ông sở khanh khác. Qua lời lẽ và cách nói chuyện của bạn mình khẳng định bạn ko hiền lành gì. Dĩ nhiên bạn ức chế khi gặp phải thằng chồng khốn nạn nhưng bạn cũng nên hiểu chuyện này là do chồng bạn ko hề yêu bạn. Nên nếu bạn nghĩ mình đúng và thương thân bạn thì bạn nên chia tay càng sớm càng tốt, hoặc ly thân. Thời gian này bạn và chồng bạn sẽ có đc khoảng thời gian suy nghĩ về nhau và có nên duy trì hay cho nhau cơ hội khác. Chứ sống với nhau ăn chung mâm ngủ chung giường mà căm nhau đến vậy thì sống có ý nghĩa gì? Hãy dành thoèi gian nhìn nhạn lại mình đúng sai chỗ nào, nếu đúng thì hãy làm theo lý trí mách bảo.
    Hihi. Đúng r b ah ! Mình cũng là một ng rất đang đá. Nhưng mình sống luôn biết trên biết dưới và tốt với mọi ng. Chỉ có điều ai động vào mình thì mình sẽ ko chịu khuất phục mà mình sẽ bảo vệ chính bản thân. Cám ơn lời khuyên chân thành của b. Mình cũng đang tính sẽ rời đi sớm b ah ! Chỉ là chưa đúng lúc thôi, đến lúc đi đc thì mình sẽ đi ngay . Tks b !

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lyminmax Xem bài viết
    Hihi. Đúng r b ah ! Mình cũng là một ng rất đang đá. Nhưng mình sống luôn biết trên biết dưới và tốt với mọi ng. Chỉ có điều ai động vào mình thì mình sẽ ko chịu khuất phục mà mình sẽ bảo vệ chính bản thân. Cám ơn lời khuyên của b ! Mình cũng nhiều thiếu sót và đag hoàn thiện bản thân. Từ lúc có bầu đến giờ , mình sống ko hổ thẹn với lương tâm. Và cũng hết lòng vì gia đinh nhưng vẫn không được hạnh phúc. Có lẽ do quá khứ mình sai nhìu nên trời chưa tha thứ. Giờ mình chấp nhận đón sóng gió. Để mong có ngày 2 mẹ con mình hạnh phúc bên nhau . Dẫu sao mình cũng rất cám ơn b !

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_tina2015 Xem bài viết
    Cố gắng đi càng sớm càng tốt bạn ơi,trươc khi bé 3 tuổi để được tòa giao trọn quyền nuôi con,trước khi bé quyến luyến cha làm mình khó xử + nhiều thằng ko thương con nhưng khi mình đòi li hôn thì nó và gd nó nhảy vô đòi giành quyền nuôi con với mình để gây áp lực cho mình.
    Chị ơi cho em hỏi xíu, nếu mẹ chưa có công việc mà con được 25 tháng khi ly hôn mẹ có được nuôi con ko ạ ?
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

đúng là mỗi người một số phận mà. không ai như ai cả. nhưng theo mình bạn nên bỏ cha thằng sở khanh đó đi bạn ah. bạn còn trẻ. còn đẹp, còn sức khỏe, và cũng đã có một đứa con rồi, không phải lo lắng nữa.
    đàn ông tốt thì cần chứ cần gì loại đàn ông vôliêm sỉ vũ phu đó. yêu gi loiạ đó hả ban
    gái một con và sống độc thân bay giờ nhièu lắm, sống như vậy có khi còn hạnh phcú hơn là sống vơi 1 tahừng chồng không ra gì, ko đâng gọi là chồng.
    rồi một thời gian sau khi ban đã quy y hối cải thì ông trời sẽ không phụ bạn đâu. sẽ co người tốt đến với bạn để cùng chia sẻ.
    chỉ ần bạn biết nhìn nhận lại vấn đề của mình và biết sai ở đâu sửa ở đó là được
    • 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

May minh ko go dau duoc, ban co gang dich nhe. La phu nu minh that thuong cam cho cuoc song cua ban. Ban da co mot qua khu voi nhieu sai lam va ko tot dep. Nhung du sao cung da la "qua khu", cuoc song la hien tai ban a. Hay co gang vut bo qua khu di ban nhe. Cuoc doi ko duoc baonhieu dau ban a, neu ban cu mai song trong day vo nhu vay thi ban da rat nguoc dai voi chinh ban than minh. Neu minh ko yeu ban than minh thi con ai yeu minh hon nua. Chuc ban du nghi luc va suc manh de vuot qua moi noi dau va song tot ban nhe.
    • 55 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lyminmax Xem bài viết
    Khủng khiếp quá khi chọn nhầm chồng , cuộc sống thật là nghiệt ngã khi mình có chồng . Chồng mình làm ra tiền thật và cũng nhơ mối quan hệ xã hội của chồng mà công việc của mình cũng thuận lợi. Đó là thứ mình nhờ được duy nhất từ chồng. Còn lại chồng hàng thág ăn tiêu xả láng mua sắm quần áo ko đưa cho vợ 1 xu 1 chinh nào. Từ lúc mình lấy chồng đến giờ hầu như chỉ mình sắm đồ cho ngôi nhà duy nhất của vc mình. Ngày xưa yêu mình nghĩ thương hoàn cảnh chồng mình. Mẹ chồng bị ung thư vú đã chết đc vài năm , nhà phải bán đi để chữa chạy cho mẹ. Giờ nhà chả còn gì ngoài cái nhà mua tạm bợ ko giấy tờ bé tí tẹo. Nên mình rất thương , nghĩ vì yêu mình sẽ thêm và giúp hoàn cảnh ng yêu một tí. Nhưng mình đã sai , sai ngay từ lúc yêu đến giờ . Mình hi sinh mình chu cấp cho đâm ra quen mui và lợi dụng lòng tốt của mình. Tưởng yêu thì còn lợi dụng nhưng khi đã là vợ rùi chồng mình cũng vẫn lợi dụng mình và dóc tận xương tận tuỷ tiền bạc của mình. Từ việc đi uống trà đá , ăn bánh rán cho đến mua điều hoà chồng mình đều lừa cho mình trả hết . Còn khi đi ra ngoài với bạn bè thì ko tiếc , mua sắm quần áo đồ dùng cho bản thân thì ko tiếc đâu. Lúc đầu yêu mình ko hề tính toán chi li một tí gì , nhưng vì nhiều quá nên tự dưng mình phát hiện ra mình đã bị lợi dụng bấy lâu nay. Nếu chồng mình yêu thương mình xót mình thì chồng mình sẽ khôg bao giờ ăn tiền sữa bỉm của con của vợ như vậy. Vợ thì ko dám ăn sang ăn ngon , có khi cả ngày làm gói mì tôm còn để dành tiền lo cho gia đình cho con bé bỏng uống sữa hết. Viết đến đây mình uất nghẹn khóc nấc lên một mình. Nếu ai theo dõi những bài viết của mình thì sẽ hiểu dần về cs của mình . Thực ra chồng mình là gã sở khanh vì mình có bầu anh ta bắt phá mình ko phá nên a ta mới cưới mình. Chuyện dài lắm ! Mọi ng có thể đọc những bài khác. Mình chỉ nói cs của mình sau khi kết hôn ở đây thui. Mình chỉ nghĩ chỉ cần mình hết lòng , yêu hết lòng thì sẽ có thể thay đổi đc chồng mình nhưng ko hề luôn. Cái thứ rằng buộc bây giờ là mình cần duy chì công việc để mỗi tháng có tiền nuôi con. Giơ ly hôn sẽ ảnh hưởng trầm trọng đến tiền bạc của mình. Con mình còn bé quá ! Mới 8 tháng tuổi nên mình tạm thời rất cần cv bán thời gian mà tiền lại hậu hĩnh này để lo cho con khôn lớn. Vì biết mỗi tháng mình làm ra hơn chục triệu nên hắn ta lúc nào cũng lợi dụng mình , ỷ lại vào mình và mặc xác mình trang trải cs và nuôi con. Nhiều lúc mình uất hận lắm ! Mình hận là ko thể bỏ hắn ngay được . Mình ghét cái tính hắn , đã nghèo còn cái kiểu " con nhà lính tính nhà quan " . Ko lo được cho vợ xu nào nhưng vợ mua gì cho gia đình cũng chê đồ rẻ tiền , mua đồ cho con cũng chê.... Nghĩ bụng loại chó má làm bố như mày nói ra ko biết nhục à ? Nhưng mình ko dám nói chỉ dám chửi thầm. Vì thằng này rất cục , vô học và dã man nếu mình láo nó sẽ đánh mình cho đến ngất thì thôi. Mình bị nó đánh cho 3 lần rùi vì những lần đó mình ko biết đc bản chất của nó nên có phản lại khi nó nói. Nhưng giờ biết tính rùi , mình chỉ chửi thầm xong im lặng. Có lần nó đánh mình đến rụng nửa bộ tóc , mặt sưng tím hàng tháng mới khỏi , đầu buốt đau hàng tuần. Nên giờ mình sợ nó lăm' , nó có sai lè ra cũng dạ vâng cho lành. Mình sắm đồ đạc máy tính , tủ , ... Tất cả vật dụng , nhưng nó cứ mỗi lần chửi mình là đập hỏng. Nên mình nghĩ ng thiệt là mình, mình sẽ im vì con và chịu đựng. Sau này đc một khoản tiền mình sẽ cao chạy xa bay với con. Đã thế gia đình chồng mới khốn nạn làm sao. Họ biết rõ tính thằng chồng mình là ko ra gì rồi mà họ đối xử với mình cũng cay độc ko kém . Mình nói qua thôi vì có bài mình đã nói rõ về gia đình chồng mình rùi các bạn có thể tìm đọc. Chỉ ngắn gọn là bà chị chồng cổ hủ bắt mình làm theo như cái máy mặc dù bà ấy ko biết về kiến thức chăm trẻ sơ sinh hay kiến thức về cs tí gì . Trước mặt thì khuyên mình thế này thế lọ sau lưng nhắn tin cho chồng mình nói xấu mình như đúng rồi ấy. Nhưng mình hay cầm máy thằng chồng nên đọc được hết giờ mình rất khinh bà ấy . Còn bố chồng mình thì thật ác độc , ông ấy ko biết con ông ấy đánh đập mình như nào mà gọi điện nói xỉ nhục mình " thằng này nó ngu nó mới đâm đầu vào mày , nếu mày ko có bầu trước thì nó ko bao giờ cưới mày "... Đấy là câu tiêu biểu thôi , mình khinh cả lò cả lũ nhà chúng nó . Bố mẹ đẻ ra mình dù biết mình khổ nhưng ko bao giờ dám bênh mình hay chửi con rể bao giờ. Cách ứng xử của họ thật đáng để mình khinh. Họ giúp gì được cho mình ??? Đã ko giúp đc khó khăn thì ít ra động viên mình chứ. Mình cay thật. Cay nhất vụ mình bị áp xe vú cấp cứu ở bệnh viện thì thằng chồng mình kêu gọi ai ra mà trông a bận nhiều công việc lắm chứ. Bận gì chứ ? Đến tổng thống vợ cấp cứu chắc ng ta cũng nghỉ làm chứ đừng nói một thằng làm thuê ko đưa một xu cho vợ nhưng lúc nào cũng lí sự bận công việc như mày. Đời mình khổ thật đấy. Ko những thằng chồng mình ích kỉ , cục xúc mà nó còn lăng nhăng ko đối thủ kém mỗi bố chồng mình thôi. Nó đi với gái cả đêm về ko kêu mệt đâu mà con khóc quấy 1 đêm nó chửi mình như hát hay là ko biết chăm con rùi này lọ. Loại xúc vật như nó mình căm quá !!!! Muốn thoát khỏi cảnh này. Mình mới 28 tuổi vẫn trẻ và xinh đẹp nói mới đẻ chắc chả ai tin. Thế mà phí hoài tuổi trẻ và sự hi sinh cho thằng chồng ko có tí gì gọi là có công làm chồng như này. Mong sao thời gian trôi nhanh để mình thoát khỏi cảnh địa ngục trần gian này. Khuyên các bạn chưa chồng hãy tìm hiểu thật kĩ để yêu và để lấy nhé ! Đàn ông giờ phũ và khốn nạn lăm ' !
    Thật sự em không đủ kiên nhẫn để đọc hết bài, nghe chị kể tội chồng chị. Nhưng em có 1 điều muốn nói với chị thế này. Nếu chị không thích gì về hôn nhân của chị, thì chị phải thay đổi nó. Còn nếu chị ko thay đổi đc nó, thì chấp nhận đi.
    Thứ 1: bắt đầu bằng việc nói chuyện thẳng thắn với chồng chị, em nghĩ đã là vợ chồng, hai bên phải biết cách nc, tâm sự với nhau. Hãy thử trò chuyện với chồng chị, nói ra cảm nhận của chị (nhưng tránh nặng lời dẫn đến cãi nhau)
    Thứ 2: nếu chị cảm thấy nc ko giải quyết dc vđề, chồng chị sẽ ko thay đổi, thì em khuyên chị nên tự giải thoát cho bản thân. Chị kiếm ra tiền, chị có nhan sắc thì hãy tự tin thoát khỏi người đàn ông ko mang lại cho chị bất cứ cái gì ngoài đau khổ đấy đi. Chị còn trẻ, rồi chị sẽ tìm được người yêu thương chị và con chị thật lòng. Đừng phí thời gian bên cạnh người ko đáng và chịu đựng như thế nữa. Vì chị có than vãn như thế nào trên đây, thì thực tế cuộc sống sẽ ko thay đổi đâu.
    • 45 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hien tai ban dang co cong viec co thu nhap tu lo cho cuoc song dc, thi ra di di, dau nhat thjet phai chờ có đủ tien mua nha dau ban. Vi hien gio ban o lai khổ nhu vay, chua biet doi den luc co nhieu tien thi co ra di dc k nua ah
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn nói quá chuẩn!Tiền lương mỗi tháng của chủ top cả chục triệu,nếu mà để thuê nhà ở 1 mình và mua đồ sắm sửa cho con thì tha hồ thoải mái.Đằng nào thì trước giờ thằng chồng chủ top có gọi là bố thí cho mẹ con chủ top được đồng nào hay có mảy may quan tâm gì đến mẹ con chủ top đâu.Cứ ra ở 1 mình cho nhàn thân,đỡ bị hành hạ.Tớ cũng chẳng hiểu tại sao chủ top lại có thể nhẫn nhịn lâu như vậy cơ chứ!
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5