Giá như mình biết được cuộc sống gia đình đắng cay thế này thì mình sẽ không bao giờ lấy chồng ?

• 9.42K Lượt chia sẻ
  • 62.3K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Khủng khiếp quá khi chọn nhầm chồng , cuộc sống thật là nghiệt ngã khi mình có chồng . Chồng mình làm ra tiền thật và cũng nhơ mối quan hệ xã hội của chồng mà công việc của mình cũng thuận lợi. Đó là thứ mình nhờ được duy nhất từ chồng. Còn lại chồng hàng thág ăn tiêu xả láng mua sắm quần áo ko đưa cho vợ 1 xu 1 chinh nào. Từ lúc mình lấy chồng đến giờ hầu như chỉ mình sắm đồ cho ngôi nhà duy nhất của vc mình. Ngày xưa yêu mình nghĩ thương hoàn cảnh chồng mình. Mẹ chồng bị ung thư vú đã chết đc vài năm , nhà phải bán đi để chữa chạy cho mẹ. Giờ nhà chả còn gì ngoài cái nhà mua tạm bợ ko giấy tờ bé tí tẹo. Nên mình rất thương , nghĩ vì yêu mình sẽ thêm và giúp hoàn cảnh ng yêu một tí. Nhưng mình đã sai , sai ngay từ lúc yêu đến giờ . Mình hi sinh mình chu cấp cho đâm ra quen mui và lợi dụng lòng tốt của mình. Tưởng yêu thì còn lợi dụng nhưng khi đã là vợ rùi chồng mình cũng vẫn lợi dụng mình và dóc tận xương tận tuỷ tiền bạc của mình. Từ việc đi uống trà đá , ăn bánh rán cho đến mua điều hoà chồng mình đều lừa cho mình trả hết . Còn khi đi ra ngoài với bạn bè thì ko tiếc , mua sắm quần áo đồ dùng cho bản thân thì ko tiếc đâu. Lúc đầu yêu mình ko hề tính toán chi li một tí gì , nhưng vì nhiều quá nên tự dưng mình phát hiện ra mình đã bị lợi dụng bấy lâu nay. Nếu chồng mình yêu thương mình xót mình thì chồng mình sẽ khôg bao giờ ăn tiền sữa bỉm của con của vợ như vậy. Vợ thì ko dám ăn sang ăn ngon , có khi cả ngày làm gói mì tôm còn để dành tiền lo cho gia đình cho con bé bỏng uống sữa hết. Viết đến đây mình uất nghẹn khóc nấc lên một mình. Nếu ai theo dõi những bài viết của mình thì sẽ hiểu dần về cs của mình . Thực ra chồng mình là gã sở khanh vì mình có bầu anh ta bắt phá mình ko phá nên a ta mới cưới mình. Chuyện dài lắm ! Mọi ng có thể đọc những bài khác. Mình chỉ nói cs của mình sau khi kết hôn ở đây thui. Mình chỉ nghĩ chỉ cần mình hết lòng , yêu hết lòng thì sẽ có thể thay đổi đc chồng mình nhưng ko hề luôn. Cái thứ rằng buộc bây giờ là mình cần duy chì công việc để mỗi tháng có tiền nuôi con. Giơ ly hôn sẽ ảnh hưởng trầm trọng đến tiền bạc của mình. Con mình còn bé quá ! Mới 8 tháng tuổi nên mình tạm thời rất cần cv bán thời gian mà tiền lại hậu hĩnh này để lo cho con khôn lớn. Vì biết mỗi tháng mình làm ra hơn chục triệu nên hắn ta lúc nào cũng lợi dụng mình , ỷ lại vào mình và mặc xác mình trang trải cs và nuôi con. Nhiều lúc mình uất hận lắm ! Mình hận là ko thể bỏ hắn ngay được . Mình ghét cái tính hắn , đã nghèo còn cái kiểu " con nhà lính tính nhà quan " . Ko lo được cho vợ xu nào nhưng vợ mua gì cho gia đình cũng chê đồ rẻ tiền , mua đồ cho con cũng chê.... Nghĩ bụng loại chó má làm bố như mày nói ra ko biết nhục à ? Nhưng mình ko dám nói chỉ dám chửi thầm. Vì thằng này rất cục , vô học và dã man nếu mình láo nó sẽ đánh mình cho đến ngất thì thôi. Mình bị nó đánh cho 3 lần rùi vì những lần đó mình ko biết đc bản chất của nó nên có phản lại khi nó nói. Nhưng giờ biết tính rùi , mình chỉ chửi thầm xong im lặng. Có lần nó đánh mình đến rụng nửa bộ tóc , mặt sưng tím hàng tháng mới khỏi , đầu buốt đau hàng tuần. Nên giờ mình sợ nó lăm' , nó có sai lè ra cũng dạ vâng cho lành. Mình sắm đồ đạc máy tính , tủ , ... Tất cả vật dụng , nhưng nó cứ mỗi lần chửi mình là đập hỏng. Nên mình nghĩ ng thiệt là mình, mình sẽ im vì con và chịu đựng. Sau này đc một khoản tiền mình sẽ cao chạy xa bay với con. Đã thế gia đình chồng mới khốn nạn làm sao. Họ biết rõ tính thằng chồng mình là ko ra gì rồi mà họ đối xử với mình cũng cay độc ko kém . Mình nói qua thôi vì có bài mình đã nói rõ về gia đình chồng mình rùi các bạn có thể tìm đọc. Chỉ ngắn gọn là bà chị chồng cổ hủ bắt mình làm theo như cái máy mặc dù bà ấy ko biết về kiến thức chăm trẻ sơ sinh hay kiến thức về cs tí gì . Trước mặt thì khuyên mình thế này thế lọ sau lưng nhắn tin cho chồng mình nói xấu mình như đúng rồi ấy. Nhưng mình hay cầm máy thằng chồng nên đọc được hết giờ mình rất khinh bà ấy . Còn bố chồng mình thì thật ác độc , ông ấy ko biết con ông ấy đánh đập mình như nào mà gọi điện nói xỉ nhục mình " thằng này nó ngu nó mới đâm đầu vào mày , nếu mày ko có bầu trước thì nó ko bao giờ cưới mày "... Đấy là câu tiêu biểu thôi , mình khinh cả lò cả lũ nhà chúng nó . Bố mẹ đẻ ra mình dù biết mình khổ nhưng ko bao giờ dám bênh mình hay chửi con rể bao giờ. Cách ứng xử của họ thật đáng để mình khinh. Họ giúp gì được cho mình ??? Đã ko giúp đc khó khăn thì ít ra động viên mình chứ. Mình cay thật. Cay nhất vụ mình bị áp xe vú cấp cứu ở bệnh viện thì thằng chồng mình kêu gọi ai ra mà trông a bận nhiều công việc lắm chứ. Bận gì chứ ? Đến tổng thống vợ cấp cứu chắc ng ta cũng nghỉ làm chứ đừng nói một thằng làm thuê ko đưa một xu cho vợ nhưng lúc nào cũng lí sự bận công việc như mày. Đời mình khổ thật đấy. Ko những thằng chồng mình ích kỉ , cục xúc mà nó còn lăng nhăng ko đối thủ kém mỗi bố chồng mình thôi. Nó đi với gái cả đêm về ko kêu mệt đâu mà con khóc quấy 1 đêm nó chửi mình như hát hay là ko biết chăm con rùi này lọ. Loại xúc vật như nó mình căm quá !!!! Muốn thoát khỏi cảnh này. Mình mới 28 tuổi vẫn trẻ và xinh đẹp nói mới đẻ chắc chả ai tin. Thế mà phí hoài tuổi trẻ và sự hi sinh cho thằng chồng ko có tí gì gọi là có công làm chồng như này. Mong sao thời gian trôi nhanh để mình thoát khỏi cảnh địa ngục trần gian này. Khuyên các bạn chưa chồng hãy tìm hiểu thật kĩ để yêu và để lấy nhé ! Đàn ông giờ phũ và khốn nạn lăm ' !
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,662 Bài viết

• 4,967 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn đã và đang tự đào hố chôn mình vì mấy đồng bạc triệu. Xuất phát điểm đã sai tè le ra, bạn và chồng 2 người đều phải sống cạnh người mà mình căm ghét, mà chồng bạn nó căm ghét bạn hơn vì nó nghĩ bạn lừa nó (cái bụng bầu)và vì bạn nên đời nó khổ, nó hành được bạn tội gì nó không hành cho bõ ghét? Vậy nó có yêu con ko? Có cùng bạn chăm sóc con ko?
    Bạn hãy làm phép tính trừ bằng cách lấy tổng thu nhập của bạn trừ đi phần bạn phải chi để cung phụng cho chồng xem có lớn hơn nhiều phần bạn có nếu thoát ra ngoài để thoát nỗi khổ nhục đang phải chịu hàng ngày không? và quan trọng là sống trong môi trường nào (có chồng/bỏ chồng) thì bạn lâu chết hơn thì tính tiếp?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mấy truệu bạc ??? Bạn biết mình làm đc bao nhiêu ko ? Nếu ko có công việc nhà mình ko có ở thì mình sống kiểu gì ???? Khi con mới 8 tháng tuổi ? Bạn là mình đi rùi hãng nói.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lyminmax
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dhtran080868 Xem bài viết
    Bạn đã và đang tự đào hố chôn mình vì mấy đồng bạc triệu. Xuất phát điểm đã sai tè le ra, bạn và chồng 2 người đều phải sống cạnh người mà mình căm ghét, mà chồng bạn nó căm ghét bạn hơn vì nó nghĩ bạn lừa nó (cái bụng bầu)và vì bạn nên đời nó khổ, nó hành được bạn tội gì nó không hành cho bõ ghét? Vậy nó có yêu con ko? Có cùng bạn chăm sóc con ko?
    Bạn hãy làm phép tính trừ bằng cách lấy tổng thu nhập của bạn trừ đi phần bạn phải chi để cung phụng cho chồng xem có lớn hơn nhiều phần bạn có nếu thoát ra ngoài để thoát nỗi khổ nhục đang phải chịu hàng ngày không? và quan trọng là sống trong môi trường nào (có chồng/bỏ chồng) thì bạn lâu chết hơn thì tính tiếp?
    B biết mình làm đc bao nhiêu tiền ko ? Mà kêu mấy bạc triệu ??? Và b biết là nó rất yêu con nó ko ? Nhưng vì nó biết mình làm có tiền nên nó ỷ lại và nó ko thương mình. B có biết lúc nó cưới mình nó pải cầu xin mình ko ??? B ko biết rõ thì đừng nói.

• 93 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

, mà chồng bạn nó căm ghét bạn hơn vì nó nghĩ bạn lừa nó (cái bụng bầu)và vì bạn nên đời nó khổ, nó hành được bạn tội gì nó không hành cho bõ ghét? Vậy nó có yêu con ko? Có cùng bạn chăm sóc con ko??
    Đọc câu này của bạn mình tức giùm cho chủ top, thằng chồng có phải thể loại thiển cận, ko não, ko biết suy nghĩ đâu mà kêu chủ top lừa !!! Lúc quen hệ sợ con người ta có bầu thì mang condom vào....! Không biết bảo vệ người con gái mình yêu, đến khi có bầu còn bắt con người ta phá thai !!! Sở Khanh hết biết

Còn cái ông già của chồng chủ top, già rồi mà nói chuyện thất đức vậy, con trai ổng có giá qua ha!!! MÌnh đọc bài của chủ top mà khinh luôn cả gia đình nhà chồng

Chủ top rán lên , khi nào cảm thấy tự lo được thìcao chạy xa bay với con....!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Bố mẹ đẻ thì ko cho 1 xu , lúc nào cũng sợ trông cháu và ko muốn con gái về đó ở. Và pải chịu đựng là biện pháp cuối cùng. Khi nào con lớn và tôi dành đc chút tiền nữa mua nhà thì tôi sẽ bỏ. B ko hiểu gì cả

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vickie_ng Xem bài viết
    Đọc câu này của bạn mình tức giùm cho chủ top, thằng chồng có phải thể loại thiển cận, ko não, ko biết suy nghĩ đâu mà kêu chủ top lừa !!! Lúc quen hệ sợ con người ta có bầu thì mang condom vào....! Không biết bảo vệ người con gái mình yêu, đến khi có bầu còn bắt con người ta phá thai !!! Sở Khanh hết biết

Còn cái ông già của chồng chủ top, già rồi mà nói chuyện thất đức vậy, con trai ổng có giá qua ha!!! MÌnh đọc bài của chủ top mà khinh luôn cả gia đình nhà chồng

Đúng vậy mình rất khinh gia đình ông ấy . Đặc biệt là ông bố chồng. Con ông ấy ko đáng giá 1 xu mà ông ấy nói với mình thế. Mà ông ấy hơn 70 tuổi rồi đó. Cái bạn comment trên kia bạn ấy ko hiểu hết câu chuyện nên nói thiếu suy nghĩ. Còn mình đang cố gắng chịu đựng. Khi nào mình đủ tiền mua 1 căn hộ thì mình chuyển đi. Hoặc con mình biết đi thì mình sẽ chuyển. Thanks b !

• 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cố gắng đi càng sớm càng tốt bạn ơi,trươc khi bé 3 tuổi để được tòa giao trọn quyền nuôi con,trước khi bé quyến luyến cha làm mình khó xử + nhiều thằng ko thương con nhưng khi mình đòi li hôn thì nó và gd nó nhảy vô đòi giành quyền nuôi con với mình để gây áp lực cho mình.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,662 Bài viết

• 4,967 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vickie_ng Xem bài viết

Lúc phịch nhau thì cả 2 cùng sướng hay mỗi thằng chồng nó sướng? Làm thân con gái không tự lo cho thân mình mà lại trông chờ vào ai? Nó không đeo bao mà biết sợ thì không cho nó làm nữa chứ hay cũng sướng quá không tự chủ được rồi dính bầu lại đổ cho nó? Dính bầu nó bảo đi giải quyết tự mình giữ lại thì nó đã cưới rồi đó, ai cấm được nó nghĩ xấu? quan hệ với sở khanh thì hãy biết tự trách mình trước, hoặc là tìm hiểu mà cao chạy xa bay,chứ còn dính vào tự làm mình khổ mình. Những thằng tử tế biết nghĩ thì đã không là sở khanh rồi. Các bạn nữ trẻ suy nghĩ hợp lý chút đi để tự làm chủ đời mình, đừng đổ cho số phận nữa.
    • 19 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ly di đi bạn và cố gắng lấy quyền nuôi con. Ở 1 mình cũng không sao, có con cái bên cạnh là vui lắm rồi. chứ ở với thằng chồng mà như thế thì sẽ không sống được cả đời đâu, chỉ khổ cho bạn thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Lúc phịch nhau thì cả 2 cùng sướng hay mỗi thằng chồng nó sướng? Làm thân con gái không tự lo cho thân mình mà lại trông chờ vào ai? Nó không đeo bao mà biết sợ thì không cho nó làm nữa chứ hay cũng sướng quá không tự chủ được rồi dính bầu lại đổ cho nó? Dính bầu nó bảo đi giải quyết tự mình giữ lại thì nó đã cưới rồi đó, ai cấm được nó nghĩ xấu? quan hệ với sở khanh thì hãy biết tự trách mình trước, hoặc là tìm hiểu mà cao chạy xa bay,chứ còn dính vào tự làm mình khổ mình. Những thằng tử tế biết nghĩ thì đã không là sở khanh rồi. Các bạn nữ trẻ suy nghĩ hợp lý chút đi để tự làm chủ đời mình, đừng đổ cho số phận nữa.
    Ko nhầm thì bạn cũng là sở khanh . Não bạn ko có nếp nhăn à ? Cút

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_tina2015 Xem bài viết
    Cố gắng đi càng sớm càng tốt bạn ơi,trươc khi bé 3 tuổi để được tòa giao trọn quyền nuôi con,trước khi bé quyến luyến cha làm mình khó xử + nhiều thằng ko thương con nhưng khi mình đòi li hôn thì nó và gd nó nhảy vô đòi giành quyền nuôi con với mình để gây áp lực cho mình.
    Mình cũng đang đợi thời cơ bạn ah ! Chắc ko lâu nữa đâu

• 1,662 Bài viết

• 4,967 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lyminmax Xem bài viết

Với người xa lạ mà còn thế này thì đủ hiểu chồng lãnh đủ và rồi bạn trồng cây gì được hưởng trái ấy thôi. Dẫu sao cũng mong bạn hạnh phúc.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 943 Bài viết

• 11,807 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Không muốn phải comment nhưng thấy chủ top ăn nói bỗ bã quá nên đành phải vào trao đổi vào câu, dù biết rằng thể nào tôi cũng bị bạn chủ top chửi.

Bạn lyminmmax à, dù bạn tài giỏi, giàu có, đức độ đến đâu, khi bạn viết bài đưa lên forum thì bạn đã chấp nhận mọi lời bình luận của mọi người. Bạn dhtran080868 đã bỏ thời gian ra đọc và chia sẻ những suy nghĩ của bạn ấy về hoàn cảnh của bạn. Dù đúng hay sai, là một người đàng hoàng, bạn đã không một lời cảm ơn còn nói những lời thiếu văn hóa. Tôi chấp nhận mang tiếng ác nhưng mong rằng bạn cũng như nhiều bạn trẻ khác, trước khi tranh luận hay phản biện bất kỳ vấn đề nào thì nên cân nhắc lời nói.

Xin lỗi đã động trạm và làm phiền tới bạn.

P/S: ngòai ra tôi xin trích dẫn lại bài viết của bạn hôm 1/4/2014 để mọi người có thể hiểu thêm trước khi tham gia vào bài viết của bạn.

Tôi đã từng là một người mẹ xấu xa, tôi viết về cuộc đời tôi để cho các bạn thấy được những bài học từ tôi. Khi các bạn yêu và sống thử trước hôn nhân nếu chưa xác định đẻ con thì nên tìm biện pháp tránh thai , chứ đừng để khi có thai lại bỏ đi một sinh linh bé nhỏ . Tôi đã từng lầm lỗi , tôi đã ân hận day dứt đến tận bây giờ , tôi cũng đã được nhận lấy quả báo quá đau xót .

Khi tôi 17 tuổi đang học lớp 11, tôi lúc đó rất nhẹ dạ cả tin , tôi đã yêu người có vợ . Anh ấy hơn tôi 12 tuổi đẹp trai ga lăng . Tôi liên tiếp có thai 2 lần trong 1 năm , 1 lần tiếp theo vào đầu năm mới . Lần đầu có thai tôi rất sợ hãi , a bảo sẽ đưa tôi đi giải quyết , a đã dẫn tôi đến gặp bác sĩ và bỏ thai. Lúc đó trong đầu tôi chỉ sợ mang tiếng sợ khổ sợ phải nuôi con . Tôi vì bảo vệ danh dự bản thân mà hi sinh giết chết chính con ruột của mình , tôi ko sợ sệt hay suy nghĩ quá lâu mà tôi nghe theo lời a vội vàng đi giải quyết. 17 tuổi cũng đã là một người biết suy nghĩ , nhưg tôi thấy thật ghê rợn khi nghĩ lạu về bản thân mình . Lần thứ 2 tôi có thai là cách lần 1 hai tháng , lần này a không đưa tôi đi mà a bắt tôi tự đi. Tôi còn sợ sệt , vì tôi nhớ lại lần đau của lần 1 ... Nhưng xong rồi tôi cũng nhanh chóng đi giải quyết . Lúc đó là tháng 6 tôi vừa mới thi học kì xong . Mặc dù a có vợ nhưng a cũng không giư an toàn được cho tôi .
    Tôi lại dính thai lần 3 vào tháng 1 của năm sau , lần này a vô tâm a bắt tôi đi , rồi 1 tuần sau đó mới thăm tôi. Tôi bắt đầu xuống sắc xuống tinh thần từ đây. Tôi nghĩ rằng bỏ thai đi để giữ danh dự , giữ tương lai tốt đẹp hơn . Nhưng tôi đã nhầm , kể từ lúc đó mọi tai ương đổ lên đầu tôi . Vợ a đánh ghen với tôi , a có bồ mới mặc cho tôi khóc thảm thiết van xin. Anh là người đàn ông đầu tiên của đời tôi , cũng là mối tình đầu cũng là kẻ tôi hận nhất thế gian. Cách lần bỏ thai thứ 3 tầm 5 tháng , anh đã người khác , anh là một người lăng nhăng, trong thời gian yêu tôi hai năm tôi cũng phát hiện anh có vài người giống tôi nhưng anh yêu tôi sâu sắc nhất kể từ khi gặp cô bồ sau tôi.
    Cô sau tôi tên Yến cô ấy rất xinh đẹp cao như người mẫu nên a say đắm cô ta , quen cô ta trong hai tháng thì cô ta có bầu chuẩn bị sinh cho a một thằng con trai. Vợ cả của anh đã có hai con với anh một trai , một gái , con gái thứ hai của a cũng bằng số tuổi con đầu tiên tôi bỏ đi . Thế là a đã có 3 đứa con vợ cả , vợ hai , còn tôi chẳng là gì cả nhừn cũng có 3 đứa con với anh . Lúc anh bỏ rơi tôi để theo đuổi Yến , tôi vô cùng đau đớn , tôi đã tự tử hụt rất nhiều lần .
    Nhưng rồi tôi vẫn cố học nốt Cao Đẳng trong hai năm tiếp theo . Lúc đó tôi tưởng rằng tôi vứt bỏ hết để chết vì tình . Thật may mắn nghị lực trong tôi quá lớn , tôi dặn lòng phải tiếp tục sống . Tôi nung nấu một ý định trả thù anh , tôi đã vào vũ trường làm , tôi làm từ phục vụ đến chăm sóc khách hàng , đến gái nhảy tôi cũng thử làm hai hôm . Tôi mới đầu nghĩ rằng vào làm chơi cho phá hỏng hết cuộc đời đi , nhưng rồi môi trườg này cũng không như tôi nghĩ . Cũng rất nghiêm khắc và khắc nghiệt tôi rất chăm chỉ làm , thường thì buổi tối tôi làm từ tối cho đến 12 h là được về .. Các buổi sáng hôm sau tôi vẫn đi học bình thường , nhưng do quá mệt với công việc dần dần lực học của tôi kém dần , rất nhiều môn tôi phải thi lại và học lại .
    Nhưg tôi vẫn cố học không thể bỏ học giữa chừng được . Sau này tôi có bằng tốt nghiệp loại trung bình - khá . Lẽ ra không có gì xảy ra thì tôi chắc chắn sẽ được học lực giỏi . Trong thời gian tôi làm ở vũ trường là 4 năm tôi không hề chơi kẹo hay bất cứ chất kích thích nào mặc dù tôi rất buồn . Tôi chỉ duy nhất phải uống rượu bia vì uống là việc tôi bắt buộc phải làm không làm không được , thời gian đầu vào làm rất nhiều nhân viên trong clb thích tôi . Vì thực tế tôi là một cô gái có vẻ cuốn hút đối phương , khuôn mặt kiêu căng có chút hút hồn phái mạnh. Tôi lúc này bắt đầu yêu đương lăng nhăng , cuộc tình nào cũng chóng vánh , tôi có sở thích là thích các anh đẹp zai . Nhưng lạ thay một năm liền tôi không ngừa thai mà cũng không có thai. Tôi bắt đầu lo lắng , vật vã và cắn rứt ..
    Tôi quá xấu xa phải không ? Nếu không vì tôi không thể có thai được nữa thì liệu tôi có dừng lại không ? Nếu như trời không cho tôi bị tịt 7 năm thì liệu rằng tôi có mở mắt ra mà biết ăn lăn hối cải hay ko ? Tôi là một người mẹ quá khốn nạn quá dã man phải không ??? Bắt đầu từ thời điểm đó tôi luôn hành hạ bản thân mình , tôi vẫn tiếp tục yêu đương chóng vánh lăng nhăng. Nhưng có một điều ở tôi , tôi chưa bao giờ đến với đàn ông vì tiền . Chưa bao giờ tôi đi ăn riêng hay đi chơi với khách của vũ trường . Khách chỉ được gặp tôi tại vũ trường thôi , các đại gia mời tôi đi uống nước hay coffe thì rất là khó . Vì tôi chảnh với khách nên họ rất tò mò và quý trọng tôi. Tôi chỉ yêu chàng thanh niên trẻ đẹp trai .
    Cũng đến lúc tôi thấy chán với việc yêu như vậy . Tôi đã gặp anh A , anh làm cùng vũ trường với tôi . Nhưng lần này là một vũ trường khác , họ đã mời tôi dang đó làm tôi quen a và bắt đầu yêu anh từ đây. Tôi đã yêu anh được 4 năm , tôi làm 3 năm ở vũ trường xong tôi nghỉ hẳn và có ý định lấy anh . Chớ chêu thay trong 4 năm yêu anh đó tôi không thể nào có thai , tôi ao ước có thai điên cuồng . Tôi đi lễ , cầu nguyện rồi làm mọi việc tốt để hối lỗi những việc mình đã làm .
    Trong 4 năm đó tôi ao ước có con ao ước có chồng và một gia đình hạnh phúc nhưng tôi vẫn không thể có con . Lúc mới đến anh A , a ấy không yêu tôi nhiều như tôi yêu a ấy , nên tôi rất muốn có con để anh cưới tôi. Nhưng tất cả đều vô ích , tôi đã giấu chuyện tôi đã từng phá thai với anh ấy , tôi không nói gì tôi lặng lẽ đi gặp bác sĩ để chữa . Tôi chữa đầy đủ các cách mà vẫn không thể . Tôi vô cùng đau khổ , lo lắng và ân hận với những việc mình đã làm . Còn anh A sinh ra bố mẹ bỏ nhau , cả hai đều đi lấy chồng hai , vợ hai cả , anh được gì ruột anh nuôi , gì anh không lấy chồng nuôi anh từ bé đến giờ . Anh sinh năm 1988 còn tôi 1990 . Chính vì gia đình anh như vậy nên anh là con người cục cằn thô lỗ , không biết thể hiện tình cảm , gia đình anh làm lô đề cờ bạc nên anh có thói nghiện cờ bạc không thể nào bỏ được . Anh A thường xuyên cắm máy tính , xe máy của tôi, DT của toii nữa cắm mỗi thứ mấy chục lần .
    Tôi bắt đầu chán nản , 4 năm yêu nhau nhưng hạnh phúc đúng 6 tháng đầu. Dù anh như vậy nhưng lúc nào tôi cũng vẫn yêu và nhịn nhục anh , anh rất khó tính đi đâu chơi quát mắng thậm trí đánh đập tôi tại quán ăn tại ngoài đường . Vì anh cờ bạc nên tôi cũng cãi lại a và hai đứa đánh nhau như cơm bữa . Anh thường xuyên đập nước hoa , đồ dùng cá nhân của tôi , có lần đánh tôi sưng mặt sưng chân tay . Đã có thời gian tôi lăng nhăng vì thất bại mối tình đầu tiên nhưng từ lúc yêu anh tôi không hề lăng nhăng bất kì ai , tôi còn nghỉ làm ở vũ trường để anh an tâm . Thế nhưng chỉ vì tôi và anh không hợp từ những cái nhỏ nhặt nhất , tôi cắm cơm không ngon anh cũng đánh tôi , tôi đang ăn cơm chạy cất quần áo cũng bị đánh .
    Khi tôi bị đánh quá nhiều , dần dần tôi thành hận và hết tình cảm từ lúc nào cũng không hay nữa . Nhưng có một điều là anh lại là người yêu và tốt với tôi nhất . Anh cắm đồ của tôi nhưng anh không bao giờ bắt tôi phải chuộc hoặc lấy tiền của tôi , a lo lắng xót tiền cho tôi . Do anh cờ bạc nhiều không chịu làm ăn , đáng đập tôi nhiều quá nên tôi hết tình cảm với anh mà tôi cũng không biết tôi hết yêu anh từ lúc nào. Vì anh cờ bạc nên tôi rất ghê về việc tiền long với anh , tôi không cho a tiền tiêu hay cho tiền làm gì . Kể từ lúc không còn yêu anh tôi bắt đầu lại yêu đương chơi bời . Nhưng tôi vẫn chưa dứt khoát vơi anh vì tôi vẫn còn thương anh nhiều .
    Đến một ngày tôi gặp anh B , anh sinh năm 1983 anh làm quản lí một quán karaoke . Còn lúc này tôi làm quản lí các Pj , Pr cho các hãng rượu tại các quán karaoke . Trong tay tôi có 40 cô chân dài và xinh , nhiệm vụ của các cô ấy là đi bán rượu bia cho các hãng và chăm sóc khách hàng . Vì tôi được một người bạn giới thiệu nên thâm nhập làm việc vào giới Karaoke . Tôi không muốn làm môi trường giải trí đâu , nhưng do cuộc tình không vui vẻ gì giữa tôi và anh A nên tôi muốn làm để kiếm tiền . Vì cùng một môi trường nên tôi bắt đầu chuyện tình với anh B quản lí . Lúc đầu tôi chỉ nghĩ anh B chỉ là một trong những đối tượng chơi bời chứ không nghĩ tôi lại yêu anh và có con với anh như bây giờ. Tôi làm tại môi trường này một thời gian ngắn nhưng được rất nhiều tiền , tôi bắt đầu có ý nghĩ đi thẩm mĩ toàn bộ mình để trở lên xinh đẹp .
    Anh B là một người lăng nhăng không kém với mối tình đầu của tôi chính là anh có vợ . Khuôn mặt cũng la lá giống nhau , lại có tài ăn nói có duyên bất cứ cô gái nào mà nhắn tin hay nói chuyện với anh đều cuốn hút và đổ hết . Tôi nổi tiếng chảnh và đi tán người , chứ chưa bao giờ ai tán được tôi . Hầu như tôi thích tán các chàng đẹp trai , ai mà chủ động tán tôi , tôi không bao giờ tiếp . Như tôi kể trên thì khách tôi lại càng không bao giờ lằng nhằng . Tôi luôn có một nguyên tắc là không bao giờ ngủ với khách hàng hay yêu đương với khách hàng . Vì thế nên giới giải trí các đại gia hay anh chàng có vợ luôn thèm khát tôi. Thế mà anh B chỉ dùng tin nhắn qua điện thoại qua fb lại làm tôi hồn siêu phách lạc . Bình thường con trai phải điện thoại tôi mới nghe máy mới nói chuyện , số lạ tôi còn không nghe cơ. Thế mà anh B nhắn tin tôi lại trả lời , kì lạ quá đúng không? Anh lại còn lùn và ko đẹp trai bằng tất cả các người yêu cũ của tôi . Trong bộ sưu tập của tôi phải nói anh là xấu trai nhất , do tài ăn nói cuốn hút phái nữ tôi bắt đầu đổ dần .
    Lần đầy tiên tôi gặp anh tôi đã có cảm giác thân thuộc , có cảm giác anh chính là tình yêu của tôi . Để rồi khi nói chuyện với anh tôi bị cuốn chưa từng thấy , nhắn tin liên tục tôi mua thẻ liên tục để nhắn tin mà không biết chán là gì . Lúc này tôi bắt đầu bồ kết anh , thiên hạ đồn anh lăng nhăng rồi tán hết con này tới con khác có cả hai người bạn tôi nữa . Thậm chí tôi còn được đọc tin nhắn của anh tán bạn thân tôi nữa , lúc đó rõ ràng chưa yêu nhưng tôi có cảm giác tức tối ghen tuông vô cùng . Mà tôi nhìn đứa con gái nào làm anh thích tôi đều cảm nhận được hết , sau này khi yêu anh rồi thì tôi được nghe là chính xác những đứa tôi cảm nhận anh thích thì anh đều lăng nhăng với chúng hết rồi . Tôi đã bồ kết anh và tò mò về độ cuốn hút gái của anh , tôi nghĩ mình thử chơi bời vờn thằng này xem sao .
    Chúng tôi biết nhau được vài tháng nhưng cuối cùng ngày định mệnh đã đến tôi đồng ý gặp anh trong nn , dù tôi rất kết anh nhưng tôi không cho anh động vào tôi . Một tuần liền ngủ mà không được làm gì , mọi người có tin tôi không ? để rồi tới một ngày tôi không cưỡng được tôi và anh đã xảy ra .... Chúng tôi rất thích nhau và hợp nhau chuyện ấy , nhưng trong tôi vẫn không hề xác định là yêu anh , tôi chỉ nghĩ vài ngày sẽ thôi . Nhưng chúng tôi đã không vậy , gặp liên tục rồi yêu nhau lúc nào không hay , lúc này anh A bắt đầu tìm tôi đánh đập tôi cả gần quán hát . Tôi bảo chia tay anh A nhất định không chịu , mỗi lần tôi về nhà lấy đồ anh A đều rình rập và đánh đập tôi . Mỗi lần tôi bị đánh sưng mặt mũi anh B bên tôi an ủi và anh rất xót tôi , anh muốn tôi ở nơi khác và chấm dứt với anh A.
    Thời gian sau khoảng 2 tháng anh A vì yêu tôi đã khóc đã cầu xin tôi quay lại nhưng tôi nhất định ko quay lại vì lúc này tôi đã yêu anh B mất rồi . Tôi quyết tâm bỏ anh A , cho tới một ngày bi kịch giữa tôi và anh B bắt đầu xảy ra , trong lúc tôi ngủ anh B đọc được tin nhắn của tôi và tình nhân trong quá khứ ở zalo . Anh B đã khóc đã buồn đã thất vọng về con người tôi , tình cảm của chúng tôi bắt đầu rạn nứt từ đó . Anh B nói rằng đã quá tin tưởng tôi , anh ấy cho rằng những gì tôi nói với anh ấy đều là nói dối hết . Nhung thực tế là cuộc nói chuyện đó đã xảy ra trong quá khứ từ trước lúc tôi quen anh B . Thì tôi không có lỗi đúng không mọi người ? , chính cái ngày định mệnh đó anh đã đầu độc tôi chơi đá . Tôi đã nói tôi không biết cái đó là cái gì nên tôi không chơi , anh nói với tôi rằng chơi cái này nói thật anh muốn em nói thật hết mọi thứ với anh tôi tin anh , thực ra tôi là người cực kì bản lĩnh do yêu anh và muốn anh vui lòng nên tôi chiều . Chúng tôi đã chơi đá cùng nhau anh đã khóc và tôi cũng khóc , anh nói là sẽ không bỏ tôi và biết đâu vì yêu quá anh sẽ bỏ qua hết những chuyện ấy . Nhưng tôi biết chính ngày định mệnh đó anh đã dần dần hết yêu tôi .
    Anh A thì vẫn níu kéo tôi , anh thấy tôi bỏ anh anh rất bất ngờ để anh A buông tha tôi đã nói sư thật về việc tôi phá thai và không có con được nữa để anh rời bỏ tôi . Nhưng anh A bảo sẽ chấp nhận tất cả chỉ cần được sống bên tôi , anh muốn tôi quay lại và cưới Anh . Tôi đang trong con say tình với anh B , tôi quyết định vào SG một chuyến tôi nâng mũi và làm ngực . Khi tôi từ SG về trong tôi đau đớn xấu xí vì mới phẫu thuật tôi không dám gặp anh B , sai lầm của tôi bắt đầu từ đây . Tôi lại nhờ anh A chăm sóc tôi , thực sự tôi rất khó chịu khi ở cạnh anh A , và không có cảm giác vui và hạng phúc gì cả . Tôi thấy bực và khó chịu , tôi thật ngu khi nhờ anh ta chăm sóc . Tôi dù rất đau nhưng tôi nhờ bạn đưa về chăm sóc và trốn anh A. Khi tôi đỡ tôi bắt đầu gặp anh B , anh B nhớ tôi vô cùng anh chăm sóc , nấu cơm cho tôi . Để rồi bi kịch xảy ra khi anh đọc fb biết tôi từ SG về lâu rồi , anh biết anh A chăm sóc tôi . Anh nổi trận lôi đình anh chửi tôi mày tao và nói tôi là kẻ nói dối , anh bảo rằng sẽ không bao giờ xác định gì với tôi ...
    Tuy tôi và B yêu nhau được 6 tháng nhưng anh bắt tôi phải giấu mọi người không được cho ai biết mối quan hệ của chúng tôi mặc dù trai chưa vợ gái chưa chồng . Trước tôi yêu anh có vợ dù anh ta có vợ nhưng lại đưa tôi đi chơi công khai không giấu ai. Tôi không hiểu ý đồ của anh B khi giấu mọi người , lúc đầu vì công việc nên phải giấu thì tôi không trách . Nhưng mấy tháng nay anh nghỉ việc ở quán rồi mà anh vẫn cứ giấu chuyện tình cảm với tôi . Vì câu nói anh không xác định với em nên tôi cũng nói : anh đừng lo em không thể có con được nữa , chắc chắn chúng ta không thể đến được với nhau , chúng ta sẽ là tri kỉ anh nhé ! Miệng chúng tôi nói vậy nhưng tôi và anh B vẫn yêu nhau , giữ nhau và ghen ... Có những lúc tôi ghen quá kiểm soát anh B quá khiến anh chán anh hờ hững vô tâm với tôi . Có lúc tôi chán tôi đã chơi kẹo hai lần với nhóm bạn . Thực lòng tôi là đứa xấu xa bắt đầu từ khi gặp anh B . Khi anh B nghỉ việc cũng là lúc tôi phát hiện ra mình có thai 5 tuần , tôi hạnh phúc không tả nổi , tôi nghĩ tôi sẽ không bao giờ có thai được nữa . Không ngờ con lại đến bên tôi để tôi chuộc lại lỗi lầm , tôi nói anh B biết , anh nói rằng nếu để em bé sinh ra tôi sẽ không bao giờ còn nhìn thấy anh nữa . Cái kích bản này y như 7 năm trước , nó thậm chí còn tồi tệ hơn , anh lại cho rằng tôi nói dối là tôi không sinh con được để tôi gày bẫy anh .
    Tôi vô cùng đau khổ , tôi nói là tôi sẽ đẻ anh thích làm gì anh làm . Được tin anh sắp đi SG tôi vì nhớ anh quá , tôi đã nói dối tôi phá thai rồi , nhưng thực ra tôi quyết tâm đẻ nó . Tôi nói vậy để anh về gặp tôi bên tôi vài ngày rồi mới đi SG . Trong mấy ngày anh sắp đi , anh và tôi rất hạnh phúc , anh yêu tôi y như lúc mới yêu . Tôi vừa thất hạnh phúc nhưng lại thất chua xót trong lòng . Anh còn đòi xem giấy bỏ thai rồi bắt tôi đấm vào bụng thì mới tin là tôi bỏ , tôi đã dùng lí lẽ để anh tin. Lúc a chuẩn bị đi tôi đã ôm anh tôi khóc , anh nói rằng chỉ vào SG chơi một tháng thôi xong về , nhưng anh lại nói nếu có công việc tốt thì cũng có khả năng sẽ ở lại SG làm . Tôi thấy đau đớn vô cùng , anh thấy tôi buồn khi đi anh cũng động viên tôi nhiều lắm .
    Suốt khoảng thời gian yêu anh , tôi không biết anh yêu tôi thật hay chỉ lợi dụng . Thỉnh thoảng anh hay hỏi vay tiền tôi , anh còn đòi mua DT nữa , lúc mới yêu thì tôi cũng đưa tiền vì nghĩ vô tư . Nhưng gần đây anh hỏi tôi , toi bảo tôi không có , tôi có cảm giác giờ anh không yêu tôi nữa mà chỉ thương hại và lợi dụng tôi thôi. Vả lại giờ tôi chuẩn bị tâm lí làm mẹ đơn thân nên tôi phải tiết kiệm tiền cho con tôi. Tôi xác định sẽ chuyển ở nơi xa và không gặp anh B nữa khi anh quay về . Tôi lặng lẽ nuôi con một mình , tôi sẽ yêu thương nó và chuộc lại nỗi lầm trong quá khứ .
    Tôi kể chuyện của tôi để mọi người thấy rằng các bạn không nên sống thử , sống vội vã quá như tôi . Và các bạn phải biết dùng biện pháp tránh thai để tránh hại những hài nghi vô tội , bài học tôi muốn các bạn thấy là : bảo vệ danh dự tương lai cũng vô ích , vì tương lai là hậu quả của quá khứ nó sẽ không bao giờ tốt đẹp nếu quá khứ không tốt . Các bạn phải biết tránh lỗi lầm đừng đi vào vết xe đổ của tôi . Cũng đừng say mê tình yêu quá , phải biết dung hoà mọi thứ . Giờ đây tôi đang bị quả báo , nhưng trời đã ban đứa bé thứ tư cho tôi trong suốt 7 năm không có gì . Chứng tỏ ông trời cũng thấu hiểu và thương tôi . Chính vì vật tôi quyết định làm mẹ đơn thân , tôi sẽ đi làm kiếm nhiều tiền để nuôi dạy con khôn lớn . Tôi coi anh B như đã chết , tôi sẽ không cho anh nhận con sau này . Tôi nói cho anh A biết , anh ấy muốn cưới tôi và cháp nhận đứa bé nhưng tôi không muốn thế . Vì thứ nhất tôi đã hết cảm xúc hết tình cảm với anh A , tôi không thể cố yêu một người mà mình không hề có cảm xúc hạng phúc , thứ hai sẽ thiệt thòi cho anh ấy và sẽ nguy hiểm cho Con yêu của tôi , biết đâu sau này anh A sẽ đối xử không tốt với con tôi . Bạn thân tôi thì khuyên tôi cứ cưới anh A để không mang tiếng , cưới xong rồi bỏ . Nhừn tôi không muốn lừa dối cũng không muốn mắc thêm một sai lầm nào nữa . Tôi sẽ sống tốt để con tôi có một cuộc sống hạnh phúc . Tôi 25 tuổi nhưng cũng đủ lớn để nuôi dạy một đứa trẻ rồi , tôi không thể vì danh dự mà vứt bỏ con mình một lần nữa . Tôi sẽ bất chấp búa rìu dư luận , tôi sẽ công khai làm mẹ đơn thân .
    Theo các bạn tôi có nên níu kéo hay bắt anh B phải có trách nhiệm ko ? Tôi vì thương con sợ sau này tủi thân nên muốn anh B chấp nhận có nó còn anh ấy có thể lấy người khác . Nhưng tôi rất muốn sau này anh ấy thỉnh thoảng thăm con tôi cho nó đỡ tủi thân . Hay là tôi cắt mọi liên lạc với anh B và nói với con ba con đã chết ??? Giờ tôi chỉ sợ tôi là người có lỗi với con tôi thôi . Mong các bạn cho tôi lời khuyên , còn việc nuôi con tôi sẽ công khai làm mẹ đơn thân , tôi không sợ dư luận , tôi sẽ thiết phục ba mẹ tôi nuôi đứa trẻ cùng tôi .
    Nguồn : https://www.webtretho.com/forum/f3740.../#post31386400
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Dhtran080868 trước khi nói ng khác thì hãy nghĩ đến bản thân mình. Ko biết gì về ng khác thì xin mời ra khỏi đây.

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoviba Xem bài viết
    Không muốn phải comment nhưng thấy chủ top ăn nói bỗ bã quá nên đành phải vào trao đổi vào câu, dù biết rằng thể nào tôi cũng bị bạn chủ top chửi.

Bạn lyminmmax à, dù bạn tài giỏi, giàu có, đức độ đến đâu, khi bạn viết bài đưa lên forum thì bạn đã chấp nhận mọi lời bình luận của mọi người. Bạn dhtran080868 đã bỏ thời gian ra đọc và chia sẻ những suy nghĩ của bạn ấy về hoàn cảnh của bạn. Dù đúng hay sai, là một người đàng hoàng, bạn đã không một lời cảm ơn còn nói những lời thiếu văn hóa. Tôi chấp nhận mang tiếng ác nhưng mong rằng bạn cũng như nhiều bạn trẻ khác, trước khi tranh luận hay phản biện bất kỳ vấn đề nào thì nên cân nhắc lời nói.

P/S: ngòai ra tôi xin trích dẫn lại bài viết của bạn hôm 1/4/2014 để mọi người có thể hiểu thêm trước khi tham gia vào bài viết của bạn.

Có thể mình ko ra gì nhưng ít ra mình cũng ko bao giờ nói những lời làm tổn thương ng khác khi ko biết rõ thực hư ntn.

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Hoviba " bạn hãy đọc kĩ từ ngữ của ban dh080868 đi xem bạn ấy ăn nói có văn hoá hay ko ??? " và thay vì bạn nói bạn lại up lại bài cũ của mình để chế nhạo mình à ? Mình từng là ng xấu mình nhận và mình ko sợ khi đối mặt. Mình đã biết cái sai và mình sống tốt lên. Mình cũng đang bị quả báo khi quá khứ của mình là ng ko tốt. Bạn có nhất thiết up bài bêu mình ko ? Nhưng mình nói cho bạn hiểu là mình đâu có trốn tránh mình up lên cho mọi ng đọc cơ mà. Mình ko tài giỏi và cũng ko miệng lưỡi ngọt ngào. Nhưng ít nhất ở mạng xã hội mình tôn trọng mọi ng và ko làm tổn thương ai khi họ đang đau khổ. B hãy đọc kĩ những comment của bạn dh080868 đã nhé !

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 95 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Với người xa lạ mà còn thế này thì đủ hiểu chồng lãnh đủ và rồi bạn trồng cây gì được hưởng trái ấy thôi. Dẫu sao cũng mong bạn hạnh phúc.
    Vừa ăn cắp vừa la làng . B ko dùng từ ngữ thiếu tôn trọng tôi thiếu văn hoá và làm tổn thương tôi thì tôi cũng ko dùng từ " cút " với b đâu. B ko đọc kĩ ko hiểu gì thì đừng vội phán xét !

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 943 Bài viết

• 11,807 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hoviba " bạn hãy đọc kĩ từ ngữ của ban dh080868 đi xem bạn ấy ăn nói có văn hoá hay ko ??? " và thay vì bạn nói bạn lại up lại bài cũ của mình để chế nhạo mình à ? Mình từng là ng xấu mình nhận và mình ko sợ khi đối mặt. Mình đã biết cái sai và mình sống tốt lên. Mình cũng đang bị quả báo khi quá khứ của mình là ng ko tốt. Bạn có nhất thiết up bài bêu mình ko ? Nhưng mình nói cho bạn hiểu là mình đâu có trốn tránh mình up lên cho mọi ng đọc cơ mà. Mình ko tài giỏi và cũng ko miệng lưỡi ngọt ngào. Nhưng ít nhất ở mạng xã hội mình tôn trọng mọi ng và ko làm tổn thương ai khi họ đang đau khổ. B hãy đọc kĩ những comment của bạn dh080868 đã nhé !

Tôi trích dẫn lại bài viết của bạn không phải để chế nhạo bạn, mà muốn giúp những ai có ý định góp ý với bạn thì nên tìm hiểu kỹ, không lại bị chửi oan.

Một lần nữa, tôi thành thật xin lỗi bạn lần thứ hai vì đã làm phiền tới bạn và topic của bạn.
    • 3 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Người ta đang đau khổ bế tắc, lên đây tâm sự mong đc chia sẻ mà sao chị phải nặng lời thế. Không thể đưa ra lời khuyên thì chị cũng đừng dìm người ta xuống vũng bùn hơn nữa.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5