TIN TÀI TRỢ.

Gia đình phản đối kịch liệt vì người yêu từng quen anh họ ( anh bà con trong dòng họ hàng )

• 0 Lượt chia sẻ
  • 870 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Câu chuyện của tôi vô cùng bế tắc
    Tôi và người yêu của tôi yêu nhau rất trong sáng va vui vẻ, quen nhau cũng gần nửa năm nhưng tôi rất chiều chuộng và quan tâm cô ấy. Hai chúng tôi có nhiều sở thích rất hợp nhau và có thể ko thể sống thiếu nhau được. TRước đây, em đã từng quen với anh họ của tôi, lúc tôi mới xuống TP. CT ở, anh họ tôi và em còn quen nhau, nhưng rõ ràng họ ko hạnh phúc, ấy lạnh lùng vô cùng vs cô ấy, cô ấy quen mà ko dc gì nhiều cả, chịu đủ nhẫn nhịn. E vì nhẫn nhịn, khi muốn chia tay thì anh ấy níu kéo cô ấy, hứa đủ thứ chuyện mà ko làm dc bao nhiêu. Đến khi cô ấy dứt khoác chia tay ra đi, cô ấy và tôi nảy sinh tình cảm, chùng tôi rất hợp nhau, nhờ tôi mà cô ấy quên đi tình cũ, mặc dù cũng còn chút nhớ. Chúng tôi đi phượt chơi, tôi chiều cô ấy đủ điều, đi chơi cùng bạn bè và chị của cô ấy. Mọi thứ thật vui. Tôi định khi quen thật lâu sẽ nói thật vs ba mẹ, khi cả 2 có việc làm sẽ thưa vs ba mẹ chuyện đam cưới. Nhưng bỗng chỉ mới quen chưa dc nữa năm, một ngày ba mẹ phát hiện ra tình cảm của chúng tôi, ba mẹ tôi kịch liệt phản đối vì em đã từng quen người anh bà con trong nhà, mà mẹ người anh đó là người có ơn với mẹ tôi. Nhưng em chia tay thì không còn gì cả, nhưng ba mẹ nghĩ người ta sẽ nghĩ sao, cười vào nhà mình, nói tôi hư hỏng, làm sai, mắng em là con gái vô liêm sỉ, vô giáo dục. Em chịu đựng đủ lời cay nghiệt. Ba mẹ tôi còn bắt em hứa sẽ không liên quan, sẽ cắt đứt với tôi nếu không sẽ nói chuyện này với ba mẹ của cô ấy sẽ làm lớn chuyện. Cô ấy bây giờ rất đâu khổ, không muốn liên lụy tôi nên ko trả lời tin nhắn hay gọi điện. Cô ấy khóc rất là nhiều, đau khổ dằn vặt. Lúc này là lúc cô ấy đang trong lúc làm luận văn tốt nghiệp Đại học. Cô ấy như vậy tôi không tài nào tập trung vào việc học của mình được. Tôi chán nản gia đình của tôi lắm. Mong chương trình hãy cho tôi lời khuyên về câu chuyện bế tắc này

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 77 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Chắc là cũng ngại nên không muốn cho con mình quen với người yêu cũ của cháu mình thôi. Nếu 2 người yêu nhau thật sự sẽ đến được với nhau thôi. Cố lên nha.