Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Gia đình ngăn cấm-Xin được chỉ bảo!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.58K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi và cô ấy yêu nhau đến nay đã được hơn 4 năm. Tôi làm nghề lái xe, còn cô ấy đến nay cũng chưa đi làm ổn định ở đâu. Cách đây 3 tháng, tôi và cô ấy cãi nhau 1 trận ra trò, chỉ vì những lý do rất trẻ con của cô ấy. Nói chung người yêu tôi suy nghĩ không được sâu sắc, điều cô ấy mong muốn cũng chỉ là tình cảm thôi. Tôi đã giận cô ấy 2 tháng trời, thậm chí bỏ quên cả Noel. Cùng lúc ấy, có 1 người con trai khác xuất hiện, người này làm cho cô ấy có cảm giác được quan tâm chăm sóc, cùng với sự cả nghĩ, cô ấy đã chấp nhận người đó. Đến Tết nguyên đán vừa rồi, tôi trở lại. Tôi thật sự đã nhận ra cái sai của mình, tôi hiểu rằng cái sai bắt nguồn từ cô ấy nhưng tôi là người làm cho cái sai ấy lớn dần lên, tôi rất hối hận. Tôi đã nói chuyện với cô ấy rất nhiều mong cô ấy suy nghĩ lại, bởi tôi biết tình cảm chúng tôi dành cho nhau là rất sâu đậm. Chuyện cô ấy nhận lời người kia chỉ là trong giây phút yếu lòng thiếu suy nghĩ thôi. Quả thật tôi đã nghĩ như thế và tâm sự hết với cô ấy.
    Ban đầu, cô ấy nhất định dứt khoát với tôi, vì cô ấy mang sẵn căn bệnh cả nể, cô ấy đã ra mắt gia đình người kia rôi. Tôi đã rất thất vọng, nhưng tôi vẫn tin tưởng trái tim cô ấy sẽ đưa cô ấy trở lại với tình cảm thật của mình. Sự việc diễn ra đúng như thế, sau 1 tuần chia tay cả người kia để suy nghĩ, cô ấy đã gọi điện cho tôi, muốn gặp tôi. Lần nào cũng vậy, trong lúc chông gai, cứ nhìn thấy tôi là cô ấy lại khóc, khóc rất nhiều. Chính điều đó làm tôi nhận ra, cả tôi và cô ấy yêu thương nhau thật lòng. Sau khi nói chuyện rất lâu và bày tỏ những suy nghĩ của nhau, chúng tôi quyết định quay lại bên nhau. Cũng cần nói thêm rằng, tôi là loại đàn ông dễ tha thứ, dễ thông cảm cho người khác, nên tôi không để bụng những chuyện đã xảy ra. Tôi chỉ muốn 1 lòng bù đắp cho cô ấy thôi.
    Nhưng đời ai biết được chữ ngờ. 4 năm yêu nhau không bị ai phản đối, nhưng chỉ vì chuyện 2 đứa giận nhau lâu, giờ quay lại với nhau mà gia đình cô ấy quyết liệt phản đối và ngăn cấm.Tôi đã đến gặp mẹ cô ấy, nói, thuyết phục và xin lỗi rất nhiều nhưng rốt cuộc chẳng được kết quả gì. Tôi đau, buồn nhưng tôi vẫn cố giữ hy vọng. Tối hôm đó, gia đình cô ấy gọi cô ấy về nói chuyện. Tôi động viên rất nhiều, cô ấy cũng động viên tôi rằng cô ấy sẽ không yếu mềm một lần nữa. Kết quả là, gia đình cô ấy yêu cầu chúng tôi không được gặp nhau trong vòng 1 tháng, để cô ấy suy nghĩ. Cô ấy cũng nói với tôi, đây là thử thách, và tôi phải cố gắng dù cô ấy biết rằng tôi và bản thân cô ấy sẽ rất đau đớn (đt của cô ấy cũng bị gia đình thu lại). Tôi hiểu rằng, trong mắt gia đình cô ấy, tôi thua kém người đến sau kia mọi mặt, nhưng tôi hơn người ta ở chỗ, tôi dành được tình cảm chân thành của cô ấy, và tôi cũng hiến dâng cho cô ấy tất cả sự chân thành. Tôi cũng rất hiểu, bố mẹ cô ấy lo sợ rằng về với tôi tôi sẽ dằn vặt cô ấy về những chuyện đã qua nên mới quyết liệt như thế. Tôi đã nói và đã trình bày rất nhiều về suy nghĩ của mình nhưng vẫn không được gia đình cô ấy thông cảm.

Xin các anh các chị, những người đi trước có kinh nghiệm, hãy chỉ dẫn cho chúng tôi 1 lối đi để chúng tôi được thật sự sống hạnh phúc bên nhau. Giờ này đây cả tôi và cô ấy đều rất đau khổ vì chuyện này.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10,757 Bài viết

• 995 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đợi hết 1 tháng xem thế nào. Tình hình này thì tèo 99% rồi.

• 77 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Tèo là tèo thế nào?
    BẠn cứ bình tĩnh, sự phản đối của gai đình cô ấy cũng phải có nguyên nhân và bạn đã phần nào đoán được nguyên nhân của sự việc cũng như biết mình sai gì, tôi nghĩ sự chân thành của bạn sẽ chiến thắng và lúc này bạn phải là chỗ dựa thực sự của cô ấy. Bị thu điện thoại thì là chịu thua à???SAo lại dễ dàng vậy được????
    Vả lại gia đình cô ấy cũng có dám đảm bảo rằng quay lại với anh người mới kia thì cô ấy có hạnh phúc thật sự khg khi mà cô ấy đã chia tay họ rồi quay lại??Liệu anh kia có coi cô ấy đang đùa giỡn với tình cảm của anh ta khg??
    Nếu tôi là bạ tôi chẳng việc gì phải chờ 1 tháng cả, lúc này là lcus bạn chưgs tỏ bạn thật sự chân thành và mong muốn cưới cô ấy, bạn hãy dẹp bỏ hoàn toàn cái tự ái của mình mà tiến tới. Đây là lúc khó kahwn nhưng lại là cơ hội để bạn thể hiện, cố gắng lên.
    Chúc bạn thành công, nhớ báo tin cho mọi người biêt nhé!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heo yêu cún Xem bài viết
    Tèo là tèo thế nào?
    BẠn cứ bình tĩnh, sự phản đối của gai đình cô ấy cũng phải có nguyên nhân và bạn đã phần nào đoán được nguyên nhân của sự việc cũng như biết mình sai gì, tôi nghĩ sự chân thành của bạn sẽ chiến thắng và lúc này bạn phải là chỗ dựa thực sự của cô ấy. Bị thu điện thoại thì là chịu thua à???SAo lại dễ dàng vậy được????
    Vả lại gia đình cô ấy cũng có dám đảm bảo rằng quay lại với anh người mới kia thì cô ấy có hạnh phúc thật sự khg khi mà cô ấy đã chia tay họ rồi quay lại??Liệu anh kia có coi cô ấy đang đùa giỡn với tình cảm của anh ta khg??
    Nếu tôi là bạ tôi chẳng việc gì phải chờ 1 tháng cả, lúc này là lcus bạn chưgs tỏ bạn thật sự chân thành và mong muốn cưới cô ấy, bạn hãy dẹp bỏ hoàn toàn cái tự ái của mình mà tiến tới. Đây là lúc khó kahwn nhưng lại là cơ hội để bạn thể hiện, cố gắng lên.
    Chúc bạn thành công, nhớ báo tin cho mọi người biêt nhé!
    Cảm ơn bạn đã cho tôi lời khuyên xác đáng. Tôi cũng đã nói thẳng với cô ấy rằng chỉ cần cô ấy và tôi cùng quyết tâm thì tôi sẽ cưới cô ấy ngay. Nhưng cũng nói thêm, cô ấy nói với tôi là hãy kiên trì, vì cô ấy cũng biết tính tôi, ko muốn đẩy khoảng cách giữa cha mẹ và con cái xa thêm nữa. Đến lúc này tôi ko liên lạc đc với cô ấy ko phải vì tôi ko dám hay ko nghĩ ra mà tôi chiều theo yêu cầu của cô ấy, kiên trì cho đến hạn định. Thực ra qua 1 số mối tôi vẫn bắn đc tin đến cho cô ấy, có điều không biết là cô ấy có cảm nhận đc hết ý nghĩa của những thông điệp đó ko. Tôi lo, thực sự lo lắng nếu cô ấy nghĩ tôi thấy gian nan đã nản lòng. Chính vì thế mà tôi vẫn cố tìm ra cách kín đáo, hữu hiệu để đưa đc tin tức đến cô ấy.
    Không biết, người yếu đuối như cô ấy có dám vượt rào gia đình hay không nếu gia đình cô ấy kiên quyết đến cùng. Đây là điều tôi lo nhất. Và tôi cũng muốn ai có kinh nghiệm trong việc này có thể giúp tôi 1 số lời khuyên để thuyết phục gia đình cô ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 487 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Y như chuyện của em và chồng em trước kia :Smiling:. Em mong anh nghĩ lại, để cô ấy đi thì hơn vì anh có chắc sẽ làm cô ấy hạnh phúc cả về mặt tinh thần lẫn vật chất ko? Hay anh chỉ biết nghĩ đến việc có cô ấy trong vòng tay mình? Nếu ng con trai kia hơn anh về mọi mặt và thật lòng thương yêu ng yêu anh thì hãy để cô ấy ra đi.
    Em lại hát khúc tình ca ngày cũ.
    Muốn ngân nga câu hát gửi lên trời.
    Gom kỷ niệm thành con thuyền nhỏ.
    Chở nỗi buồn căng gió ra khơi.

:Smiling::Smiling::Smiling:
    你啊!过得了吗?
    你啊!受得了吗?

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vấn đề là cả tôi và cô ấy thương yêu nhau thật lòng, không quan tâm quá nhiều đến vật chất. Còn cậu kia, tôi không muốn nói xấu nhưng quả thật đó là 1 kẻ đớn hèn. Tôi không muốn cô ấy sống dối mình và sống với một kẻ hèn yếu như thế. Sau này chắc chắn cô ấy sẽ không được hạnh phúc.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 646 Bài viết

• 673 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thiên kiếm seta Xem bài viết
    vấn đề là cả tôi và cô ấy thương yêu nhau thật lòng, không quan tâm quá nhiều đến vật chất. Còn cậu kia, tôi không muốn nói xấu nhưng quả thật đó là 1 kẻ đớn hèn. Tôi không muốn cô ấy sống dối mình và sống với một kẻ hèn yếu như thế. Sau này chắc chắn cô ấy sẽ không được hạnh phúc.
    Sao anh biết ng` kia đớn hèn ? Tôi thấy có vẻ anh cũng thế mà ! Bỏ ngy 2 tháng cho biết mặt rồi quay lại đòi cưới . Noel cũng chẳng thèm gì . Cứ làm như là đồ của anh anh muốn quăng sao thì quăng ấy !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • tmy
      Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 411 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

tôi nghĩ bạn xa cô ấy một thời gian dài như thế cũng có faanf đúng, mà phụ nữ mà dễ dàng quên đi mối tình kéo dài 4 năm cho dù là lý do gì đi nữa thì chẳng có gì là tiếc, thôi, chào cho nó được viẹc đi bạn, đỡ đau đầu, bởi vì dù có quay lại đi nữa thì mối quan hệ của bạn và gđ ô ấy cũng chẳng tốt đẹp gì, nhất là t/c mà đi càu xin thì...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 68 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tmy Xem bài viết
    tôi nghĩ bạn xa cô ấy một thời gian dài như thế cũng có faanf đúng, mà phụ nữ mà dễ dàng quên đi mối tình kéo dài 4 năm cho dù là lý do gì đi nữa thì chẳng có gì là tiếc, thôi, chào cho nó được viẹc đi bạn, đỡ đau đầu, bởi vì dù có quay lại đi nữa thì mối quan hệ của bạn và gđ ô ấy cũng chẳng tốt đẹp gì, nhất là t/c mà đi càu xin thì...
    Sao lại gọi là cầu xin nhỉ :Thinking:. Ng ta đang đấu tranh để đc yêu nhau đấy chứ :Applause:

Ủng hộ chủ topic :Rose:

Muốn có hạnh phúc thì phải đấu tranh. Cũng ko cần thiết phải đợi đúng 1 tháng = 30 ngày rồi mới gặp lại nhau. Cái hạn đấy đúng là vớ vẩn, chủ yếu là ở chỗ bạn gái cậu thôi. Có thể cô ấy cũng muốn dùng 1 tháng đó để thử thách cậu nhưng mình nghĩ để suy nghĩ 1 vấn đề như vậy cũng chẳng mất tới 1 tháng đâu. Hãy làm cho cô ấy tin tưởng cậu. Ko gặp khoảng 1 tuần là quá đủ rồi, lại tới gặp nhạc phụ nhạc mẫu nói chuyện đoàng hoàng. Việc j mà phải ngại. Cậu phải chiến đấu với 2 lão để bảo vệ t/y của cậu chứ. Riêng cái vụ thu điện thoại là tớ đã thấy 2 lão này vớ vỉn rồi, tội đấy là vi phạm pháp luật đấy . Hoặc trường hợp xấu hơn là bạn gái cậu chưa qua 18t, còn đang bị gia đình quản giáo :Laughing: nếu thế thì tớ bó tay. Còn ko cậu cứ tấn công nhiệt tình, ko phải xoắn :Smug:

Tớ nghĩ cậu có công việc ổn định, có thu nhập ko ăn trộm ăn cắp, ko phải sống dựa vào ai cả thì chẳng việc j phải tự ti cả. Nghèo thì ta sống theo kiểu nghèo, giàu ta sống theo kiểu giàu. Vật chất ko tạo lên hạnh phúc nó chỉ giúp ta hạnh phúc hơn . Hãy chấp nhận những j mình có để thấy còn nhiều người chưa đc như thế

P/S: cái nick của cậu giống 1 ông trong forum VLTK hồi xưa thế nhỉ, phải cậu ko
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 204 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Mình thì thấy cô bạn gái của bạn hơi...dễ. Nói chia tay là chia tay, chưa được 3 tháng lại yêu được người mới rồi, không biết yêu được bao lâu rồi lại ...chia tay để quay lại với bạn....Một người không tôn trọng tình cảm, yếu đuối và dễ dao động như thế mình không hiểu sau này sẽ như thế nào. Cuộc sống còn nhiều khó khăn và tình yêu chỉ dành cho người nào thật sự kiên định và dũng cảm thôi. Bố mẹ cô ấy mình không biết họ là người như thế nào nhưng không trọng tình nghĩa của bạn mấy năm trời(hai bạn yêu nhau đã lâu mà không hề gặp bất kỳ sự cản trở nào) nhưng sau đó lại thích anh chàng kia mặc dù biết anh ta chưa lâu (như bạn nói là vì điều kiện của anh ta rất tốt nên...)thì có lẽ cũng hơi tệ đấy. Nếu bạn thật sự yêu và bỏ qua được những chuyện cũ thì bạn cứ cố gắng lên nhưng đây cũng là dịp thử thách tình yêu của cô ấy dành cho bạn. Hãy chờ đợi xem phản ứng của cô ấy như thế nào đã nhé. Mình có nói gì không lọt tai lắm thì cũng đừng ném đá mình nha....
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng có chuyện xin các anh chị lời khuyên.
    Em cũng bị gia đình ngăn cấm vì bạn gái em quá nhỏ (Cô ấy chỉ cao 1m4). Gia đình em bảo sau này sinh con rất khó khăn! Em nghĩ khoa học bây giờ cũng tiến bộ lắm, những khó khăn này có thể giải quyết được nhưng gia đình em cứ nhất định không chấp nhận! Em không biết làm thế nào để vẹn cả đôi đường, vì em là con út, em phải trở về quê sống với Cha Mẹ, còn cô ấy đang có công việc ổn định ở SG. Cô ấy đã đồng ý sau khi cưới cô ấy sẽ về quê sống với gia đình em. Em biết cô ấy đã hy sinh rất nhiều cho em nhưng gia đình em vẫn không đồng ý! Em phải làm thế nào đây? Thật sự em không thể chia tay cô ấy là mẫu người con gái em đã tìm kiếm bấy lâu!