TIN TÀI TRỢ.

Gấp gấp...... cho em xin địa chỉ đặt hoa cưới và rèm cửa, chăn ga.....

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.66K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,192 Bài viết

• 765 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, ai có kinh nghiệm về mấy vụ đặt hoa cưới và xe cưới, cùng với địa chỉ đặt rèm cửa và chăn ga gốithì cho em xin với....... Gấp gấp gấp........

Thanks cả nhà nhiều ạ...:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: .....

Sang năm em cưới mà đang lo mấy vụ này quá ạ....... (Em ở Hà Nội)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,402 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alo_ola_alo Xem bài viết
    Các mẹ thông thái ơi, ai có kinh nghiệm về mấy vụ đặt hoa cưới và xe cưới, cùng với địa chỉ đặt rèm cửa và chăn ga gốithì cho em xin với....... Gấp gấp gấp........

Thanks cả nhà nhiều ạ...:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: .....

Sang năm em cưới mà đang lo mấy vụ này quá ạ....... (Em ở Hà Nội)
    Sang năm ra Tết mình cũng cưới, mình và ax chuẩn bị hết rùi, mình cũng còn vụ hoa cưới nữa thui, xe cưới thì ax nhà mình nhờ người quen thuê ở đâu ấy.
    Vụ hoa cưới thì tớ đọc trên ttvnol, thấy có 1 địa chỉ làm hoa cưới ở Bạch Mai đẹp và rẻ lắm. Mình cũng đang định qua đặt đây.
    Bạn xem địa chỉ này nhé
    http://muare6.vinahoo.com/forum/raov...10dndacy7vah88
    Ga gối thì bọn mình mua của Everon ở Phạm Ngọc Thạch, cũng đẹp nhưng mà sau đó lại thấy có 1 địa chỉ "Gối và hoa" gần KS Nikko ấy, đẹp ơi là đẹp, chắc sau này phải mua thêm 1 bộ nữa thui
    l2YAm8
    p5jgm8

IltTm8
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 100 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi, cái cửa hàng hoa cưới ở Bạch Mai đấy đang bị mọi ng kêu là hoa k tươi lắm đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,402 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bao Cong Xem bài viết
    Bạn ơi, cái cửa hàng hoa cưới ở Bạch Mai đấy đang bị mọi ng kêu là hoa k tươi lắm đấy.
    Thía ạ, hichic, mình cũng chưa ra tận nơi :rolleyes: . Kiểu này phải xem cẩn thận vậy, cám ơn bạn nhé!
    l2YAm8
    p5jgm8

IltTm8
    • 746 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Nhân có đám cưới đứa em gái, mình có đi tham khảo và rút ra kinh nghiệm hoa cưới và trang trí hoa cưới ô tô đặt ở Hàng Khoai là giá cả hợp lý nhất. Mẫu mã tuy không thực sự độc đáo nhưng chấp nhận được.

Ga gối cũng có nhiều địa chỉ như Canada trên đường Nguyễn Thái Học, Gối và Hoa, cả cửa hàng gì của liên doanh với nhật ở đoạn cạnh bách hóa cửa Nam nữa. Nhưng đi 1 vòng thì thấy đặt may ga gối ở From To là ổn nhất, có nhiều mẫu vải cho mình chọn, giá cả cực kỳ hợp lý so với các hàng khác.

Nếu muốn cầu kỳ nữa và có thời gian thì có thể đặt may ga gối bằng các chất liệu như tơ tằm và nhung the, sau đó trang trí bằng thêu tay trên toàn bộ phần mặt ngoài của chăn và gối. Kiểu này hơi mất thời gian, nhưng được cái độc đáo và nằm rất thích. Giá cả cũng đắt hơn bình thường. Nếu cần mình có thể tìm lại địa chỉ của hàng ấy cho. Hồi trước mình cưới đặt của 1 nhà ở Mai Hắc Đế, không biết bây giờ còn ở đấy không nữa.
    7uUFp7

Tomtaplay

q5AQp7
    • 1,192 Bài viết

• 765 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bao Cong Xem bài viết
    @ Bao Công:hihihi, bao công ơi, còn mấy ngày nữa thui đấy nhỉ.... đã tạm thời dành thời gian relax chưa?

Cả nhà cho em xin địa chỉ đặt rèm cửa nữa ạ.........:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 100 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uh, hi hi... còn mấy ngày nữa thôi. Mệt quá
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 144 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chào bạn
    Mình biết 1 chỗ đặt hoa cưới cũng được lắm.
    CH Hùng ở số 5 Hàng Da.
    Chủ cửa hàng đã từng đạt giải bàn tay vàng hồi năm 2000 hay sao ấy, mình không nhớ lắm.
    Hoa ở đấy tươi, nhiều mẫu, bạn thử tham khảo xem
    Chúc may mắn
    • 1,192 Bài viết

• 765 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meruoibia Xem bài viết
    Chào bạn
    Mình biết 1 chỗ đặt hoa cưới cũng được lắm.
    CH Hùng ở số 5 Hàng Da.
    Chủ cửa hàng đã từng đạt giải bàn tay vàng hồi năm 2000 hay sao ấy, mình không nhớ lắm.
    Hoa ở đấy tươi, nhiều mẫu, bạn thử tham khảo xem
    Chúc may mắn
    Meruoibia ơi, cho em xin số của cửa hàng đó được hok ạ? em cảm ơn... :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,371 Bài viết

• 1,911 Được cảm ơn

Hồi cưới tớ đặt của Sáo, đẹp lắm, mọi người thì kêu hàng đó đắt nhưng hôm đó chị Sáo tính cho tớ 400k tiền hoa xe, 450k tiền hoa cầm tay, tổng là 700k (chỗ chị em) . Tớ thấy 950 k tiền hoa hôm đó cũng không đắt vì hoa rất đẹp, tươi, đúng là tiền nào của nấy. Khi mọi người hỏi tớ giá thành thì đều bảo là Rẻ.
    Đây là ảnh xe hoa với hoa cưới của tớ : http://www.flickr.com/photos/huechi/476850307/
    http://www.flickr.com/photos/huechi/476850109/
    • 509 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Tớ mới cưới, đặt hoa cưới ở hàng Ngọc Long trên đường Láng, nếu đi từ Ngã tư sở lại thì ở bên tay phải, gần cầu cống Mọc (đi dọc đường cứ theo dõi bên tay phải, qua ngõ Thái Thịnh 1, Thái Thịnh 2, một đoạn khoảng 50-60m, qua mấy hàng hoa quả là đến).
    Được cái mấy chị bán hoa ở đây lúc tiếp khách đặt hoa thì thờ ơ, nhưng lúc làm hoa ô tô thì nhiệt tình lắm (thấy chồng tớ nói lại thế, hôm đi gắn hoa xe mưa tầm tã, ba chị nhà đó người cầm ô người cầm giáy ăn hộp lớn hộp bé lau toàn bộ xe cho nhà tớ).

Tớ đặt toàn bộ hoa lan trắng, tay cầm và hoa xe (có chen một bông ly trắng và vài bông hồng trắng cho đẹp) hết 700k, ai cũng khen đẹp và bền. Đẹp thì khỏi nói (đứa bạn thân của tớ đặt ở đây trước vì chị dâu nó, chị dâu của chị dâu nó cùng đặt ở đấy, nên tớ mới biết), hôm nó cưới xong (hồi tháng 3) còn cho tớ cầm hoa mang về, để hơn 1 tuần vẫn đẹp tươi. Còn độ bền thì tớ đảm bảo, hôm tớ cưới (đúng sau cơn bão số 7 hay 8 gì đó - 5/10/07) hôm trước cưới 2 ngày mưa rả ríc, cả nhà ai cũng lo; hôm sau (trước cưới 1 ngày) thì trời mát mẻ, mọi người mừng; khổ thân tớ đúng hôm cưới mưa tầm tã, mưa như trút ý. Tớ còn lo ngập đường không đón dâu dc, thế mà hôm đấy xe hoa nhà tớ chạy vèo vèo (nhà tớ có vụ đưa về thắp hương tổ tiên nhà chồng - cũng mất gần 100km nữa), đi toàn toóc độ 80-90km/h (cho kịp giờ đẹp mà) thế mà hoa chỉ bị dập cánh một chút, ko rơi một cành nào cả ở trên cánh cửa xe (cửa hàng này dùng cái gọi là "mút chân không" gì đấy để gắn hoa lên ô tô, họ hàng, bạn bè, anh lái xe...ai cũng khen sao chắc thế, anh lái xe còn nói chưa bao giờ thấy hoa nào chắc thế). Mẹ chồng tớ mang cái hoa đấy vào nhà mà còn để gần nửa tháng đấy.
    Tớ ghi nhận hàng hoa đấy. Nhưng khi đi đặt phải trả giá nhiệt tình, dẫn chứng đủ thứ (bạn em đặt rồi...) làm như vẻ thật quen thì mới dc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 509 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Quên chưa nói vụ chăn ga, đừng có mua màu hồng nhé, nhanh phai mầu mà lại bẩn. Hàng chăn thêu ở trên hàng gà cũng đẹp nhưng đắt. Nói chung đừng có tốn kém quá nhiều vào mấy vụ đấy, mua của sense cũng đẹp mà giá cũng ko đắt lắm. Để dành tiền mà đi trăng mật, sướng lắm. Nhà tớ cứ bay vèo vèo mấy chỗ, fê hết sức.
    • 1,192 Bài viết

• 765 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhminhhanh Xem bài viết
    Quên chưa nói vụ chăn ga, đừng có mua màu hồng nhé, nhanh phai mầu mà lại bẩn. Hàng chăn thêu ở trên hàng gà cũng đẹp nhưng đắt. Nói chung đừng có tốn kém quá nhiều vào mấy vụ đấy, mua của sense cũng đẹp mà giá cũng ko đắt lắm. Để dành tiền mà đi trăng mật, sướng lắm. Nhà tớ cứ bay vèo vèo mấy chỗ, fê hết sức.
    hihi, trăng mật của mẹ minhminhhanh ở đâu mà nghe phê thế.... hihi, cứ nghe bay bay là em thích rùi...... May mà mẹ nó nhắc, hok em lại chăm chăm chọn chăn ga màu hồng đấy.......thanks......
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,168 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

có chị nào cho em địa chỉ làm rèm cửa với, em thấy có địa chỉ An Phú 141 Thái Hà, lọ mọ ra thì họ chuyển đâu mất rồi y ạ, hic
    • 2,202 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip-Puppy Xem bài viết
    có chị nào cho em địa chỉ làm rèm cửa với, em thấy có địa chỉ An Phú 141 Thái Hà, lọ mọ ra thì họ chuyển đâu mất rồi y ạ, hic
    Chị ơi! lại gặp chị ở mục này rồi.Chị đến khu tôn đức thắng đó có cả dẫy mà, hoặc đến hàng rèm 118 tôn đức thắng chủ cửa hàng anh đức , chị Huyền mà đặt rèm cửa
    • 5,168 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halinh71183 Xem bài viết
    Chị ơi! lại gặp chị ở mục này rồi.Chị đến khu tôn đức thắng đó có cả dẫy mà, hoặc đến hàng rèm 118 tôn đức thắng chủ cửa hàng anh đức , chị Huyền mà đặt rèm cửa
    hihi, giá cả khoảng bao nhiêu hả em, có nhiều mẫu hay ko, mai chị xem luôn hic, mai còn đi đặt thiếp nữa

có ai biết chỗ nào đặt hoa cưới không ạ
    • 2,202 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip-Puppy Xem bài viết
    hihi, giá cả khoảng bao nhiêu hả em, có nhiều mẫu hay ko, mai chị xem luôn hic, mai còn đi đặt thiếp nữa

có ai biết chỗ nào đặt hoa cưới không ạ
    Giá nó có nhiều loại, em cũng ko để ý, còn mẫu thì nhiều.Chị đặt thiệp cuới ở 52 hàng gà ý, cũng mất 2 ngày mới lấy được nhưng có nhiều mẫu cho chọn và được cái nó đúng hẹn.Hoa cuới thì có 1 hàng chị nghe em tả nhé, cô ấy đứng vỉa hè thôi nhưng bó đẹp và giá rẻ lắm , Cô ấy đứng chỗ cuối phố hàng lược, đúng ngã ba có cái trạm y tế phường cô ấy tên Cô Oanh hoặc Bình thì phải, em đặt hoa cưới cho chị em cũng lâu ko nhớ tên nhưng đẹp, chị em cuới cách đây 2 năm , 1 bó hoa cô dâu và xe otô hoa LY mà giá trọn gói có 500N, chị cứ nói anh Cường hói đi xe @ trắng giới thiệu cô ấy sẽ tính giá rẻ và làm rất cẩn thận.Hoặc cửa hàng hoa đầu tiên ở phố kim liên chỗ ngõ Phố Kim Hoa đó hàng đấy cũng ok
    • 5,168 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halinh71183 Xem bài viết
    Giá nó có nhiều loại, em cũng ko để ý, còn mẫu thì nhiều.Chị đặt thiệp cuới ở 52 hàng gà ý, cũng mất 2 ngày mới lấy được nhưng có nhiều mẫu cho chọn và được cái nó đúng hẹn.Hoa cuới thì có 1 hàng chị nghe em tả nhé, cô ấy đứng vỉa hè thôi nhưng bó đẹp và giá rẻ lắm , Cô ấy đứng chỗ cuối phố hàng lược, đúng ngã ba có cái trạm y tế phường cô ấy tên Cô Oanh hoặc Bình thì phải, em đặt hoa cưới cho chị em cũng lâu ko nhớ tên nhưng đẹp, chị em cuới cách đây 2 năm , 1 bó hoa cô dâu và xe otô hoa LY mà giá trọn gói có 500N, chị cứ nói anh Cường hói đi xe @ trắng giới thiệu cô ấy sẽ tính giá rẻ và làm rất cẩn thận.Hoặc cửa hàng hoa đầu tiên ở phố kim liên chỗ ngõ Phố Kim Hoa đó hàng đấy cũng ok
    ui, thanks em nhiều nhé
    • 170 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Các bạn nào đặt hoa thì tránh xa ngay cái SIÊU THỊ HOA MI LAN 84 NGUYỄN CHÍ THANH nhé. Lừa đảo, thái độ phục vụ quá tồi, vênh váo, nói năng láo lếu, vô học. Mình vừa ăn hỏi xong, đặt mấy lẵng hoa để bàn ở đó. lúc đến lấy hoa thì bố mình đi lấy, mình bận nên ko đến đc. Bố mình thì hiền, lại đi cùng con em họ cũng hiền. Mang hoa về nhà mình choáng váng. 7 bông đồng tiền héo quắt, cắm sơ sài, mà 50k/lẵng, đến nỗi 2 em đang làm cổng hoa cho nhà mình còn chê, bảo bị lừa. Mình tức quá phi ra cùng chồng và bố. Thái độ của con bán hoa rất mất dạy, vênh váo, mình điên tiết chửi nhau luôn, ném hoa xuống đất vì thấy nó dám ăn nói thái độ với bố mình. Vợ chồng mình chiến đấu 1 trận rồi cuối cùng phải trả lại tiền cho mình, còn lẵng mình ném đi thì nó nhất quyết ko trả. Thôi coi như ngu phí, thề ko bao giờ quay lại. Một chút chia sẻ cho các chị các em chuẩn bị cưới. Treo đầu dê bán thịt chó lắm.
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hoa cưới ở HN mình thấy mọi ng hay đặt ở bên Nancy, hay vietanh,,, những địa chỉ này đã có uy tín, mấy đứa bạn em cưới cũng hay đặt ở đây lắm
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2