TIN TÀI TRỢ.

Gấp gấp!!Buồn quá các mẹ ơi! giúp em với!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.06K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 55 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, chúng em cưới nhau được 1năm, 1tháng, em vừa có em bé được 1,5 tháng rui. Em vừa phát hiện ra 1ngăn kéo đựng đồ ngày xưa của chồng em, lâu rồi ko có ai đụng đến. Mở ra em thấy 3 cái ảnh của 3 cô gái liền và 1 số ảnh chụp chung với hội bạn của chồng em. Trong đó có một người em biết mà mặt ngày xưa là bạn gái của chồng em. Hu hu hậm hực từ hôm qua đến giờ mà ko nói được với ai. Em khó chịu quá đi mất thôi. Các mẹ bảo có nên hỏi chồng em về những bức ảnh đó ko? Em thực sự buồn lắm các mẹ ah, giúp em nhe!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 301 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cứ bình tĩnh bạn ạ. Nếu muốn dấu ox đã cất đi vào chỗ mà bạn k thể tìm thấy rùi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 97 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bạn ơi , khuyên Bạn cứ lờ đi , coi như không nhìn thấy gì cả cho yên ấm nhà cửa, và Bạn cũng đừng coi trọng vấn đề đó quá, miễn sao không làm ảnh hưởng tới cuộc sống của gia đình bạn bây giờ thôi, nghĩ ngợi nhiều cho già người mà khổ thêm nhé :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • x3s
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có j đâu mà cứ như cháy nhà ấy nhỉ.
    Chẳng nhẽ phải vứt bỏ hết những cái chỉ còn là kỷ niệm à ?
    Đã xếp vào ngăn kéo lâu ko ai đụng đến rồi còn gì.
    • 1,928 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Bạn post hình như nhầm chỗ rồi. Cái này lẽ ra phải post bên box Tâm sự - Gia đình chứ nhỉ.
    Còn việc của bạn mình thấy nhỏ lắm mà có vấn đề gì đâu. Theo mình chuyện to cho cho thành chuyện nhỏ, chuyện nhỏ thành không có gì. Chồng bạn có phải là vẫn liên lạc đâu. Bạn cũng bảo là lâu rồi ngăn kéo đó không ai đụng đến vậy thì hãy để cho qua đi. Nhà mình, chồng mình đi vắng mình còn cất hộ chồng một đống thư tình và ảnh của người yêu cũ của chồng mình thì sao. Thư tình đàng hoàng chứ không phải chỉ có ảnh không thôi nhé. Chồng mình không có nhà thì mình chả muốn vứt đi, hay đốt đi gì hết. Cái đó thuộc quyền của chồng mình, mình chả có ý định tiêu huỷ. Lâu lâu huyết áp thấp mở ra đọc cho nó lên :Laughing:. Có sao đâu chuyện bình thường mà. Chồng bạn thế là không muốn giấu diếm bạn là tốt rồi đấy. Bạn cứ vui vẻ lên, con còn nhỏ đừng buồn phiền làm con lại buồn lây đấy.
    • 1,212 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Em thấy các chị nói đúng đó. Chuyện đó đâu có gì quan trọng. Ai chẳng có quá khứ quan trọng là đừng có vấn vương cái quá khứ đó mãi. Mà chồng chị cất những tấm hình đó trong ngăn kéo lâu ko đụng đến thì anh chỉ coi đó là kỷ niệm xưa thôi mà. Giống như em lấy chồng đc 1 thời gian em mới lôi ảnh của người yêu cũ ra đốt, tuy nhiên cũng ko phải đốt hết, có một số ảnh cất ở trong những thùng sách vở em cũng chẳng động đến. Giờ đây em rất yêu chồng thương con nhưng thỉnh thoảng ngày tết ngày lễ em và người yêu cũ cũng nhắn tin hỏi thăm nhau vì dù sao người yêu cũ cũng là bạn anh trai em và bố mẹ em coi như con cái trong nhà, giờ em đi lấy chồng xa nhưng ở nhà em có việc gì là có mặt người yêu cũ em liền (cái này chồng em cũng biết). Còn về người yêu cũ của chồng thì tết năm ngoái lúc em đang mang bầu 2 vợ chồng em vào đà nẵng chơi em cũng ghé thăm chị ấy, coi đó là một chuyện hoàn toàn bình thường. Quan trọng là hiện tại tình cảm 2 vợ chồng thế nào thôi. Chị đang mang bầu lại ở giai đoạn rất quan trọng, chị đừng suy nghĩ nhiều ảnh hưởng tới em bé.
    :Clown: x4zq :Applause:

uEh4uEh4p7

NqFip7
    Nguyễn Thị Ánh Ngọc
    STK: 711A03534394
    Ngân hàng Công Thương Huế.

• 464 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

ô hay,

Đấy là chuyện trước kia của chồng bạn, miễn bây giờ anh ấy không "nối lại tình xưa" và yêu thương mẹ con bạn thì OK rồi, có phải ai cũng cứ yêu 1 người là lấy được đúng người đấy đâu.rooling:
    • 3,294 Bài viết

• 1,726 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng, làm sao mà phải bực mình. Ai mà chẳng có quá khứ. Kệ anh ấy đi, toàn tâm toàn ý mà chăm sóc chồng con đi, đừng có hơi tý là buồn bã như thế.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 338 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Giống bà xã mình quá.
    Thật là khó hiểu khi người vợ đi ghen với những người bạn gái cũ của chồng (lúc quen mấy cô đó vc chưa gặp nhau).
    Đau đầu thật
    aZPnp7
    ˚ ˛ ˚ ˛ • 。° 。 ° ˛ ˚ ˛˛ 。 ° • 。
    •_Π_____*。*˚ ˚ ˛ ˚ ˛ •˛ •˚ * •
    /______/~\。˚ ˚ ˛ ˚ ˛ •˛ •˚。° •*˚ ˚ ˛
    | 田田 |門| ˚ ˛ ˚ ˛ • 。° 。 ° ˛ ˚ ˛ ˚ ˛ •˚ • 。 ° •
    HELLO, IT IS ME YOU LOOKING FOR_♥_♥__♥___♥_____

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 31 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

tôi thấy bình thường thôi mà, có j đâu. Tôi vẫn giữ ảnh những người bạn gái cũ của tôi trang trọng trong Album là đằng khác, điều quan trọng khi có vợ rồi phải đàng hoàng và rạch ròi trong các mối quan hệ với bạn (gái) vậy thui mà.
    • 5,704 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Hội chứng Tâm Sự webtretho. :RaisedEye:RaisedEye:RaisedEye:RaisedEye:RaisedEye :RaisedEye
    Yêu là biết vượt qua. Yêu là biết hi sinh cho nhau. Yêu là biết bỏ qua quá khứ. Yêu là cùng nhìn về 1 tương lai tươi sáng. Nhớ lắm ánh mắt, giọng nói, nụ cười của anh. ( Lộc Vừng - Ku Anh ) :Laughing::Laughing::LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss:
    • 887 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Chuyện nhỏ như con thỏ ấy mà, có gì là quan trọng đâu.:Thinking::Thinking::Thinking:
    • 2,625 Bài viết

• 1,192 Được cảm ơn

Mình đọc có 1 câu hỏi thế này ko trả lời được
    Bạn đi vãn cảnh 1 nơi tuyệt đẹp, vậy bạn có ghen với những người đã ngắm trước bạn ko ? Vậy tại sao bạn lại ghen với 1 điều đã xảy ra rồi mà mình ko thể thay đổi được ?
    Closed !
    • 652 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

Vợ kiểu này đúng là quá đáng chịu ko nổi.
    • 88 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

nếu là mình thì mình vẫn hỏi, thứ 1 là giải toả đc sự hờn ghen trong lòng, thứ 2 là mọi việc sẽ trở lên minh bạch. Bạn chủ topic gặp chuyện này tỏ thái độ rất mạnh nên nếu khuyên bạn ấy lờ đi chắc là khó.
    • 453 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ thế này, tối kị nhất là xem những gì riêng tư của người khác (nhất là vợ - chồng càng phải tôn trọng quy tắc này). Ai cũng có góc khuất, góc riêng tư, quá khứ bạn à. Sao bạn không suy nghĩ nếu như nhỡ xã nhà vô tình thấy tình cảnh tương tự thì Anh ấy sẽ phản ứng thế nào ??? Vậy tại sao cả 2 không tôn trọng nhau nhỉ...
    Lì lợm, cứng đầu, khó bảo, bướng bỉnh y như Mẹ nó vậy... hờ hờ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 154 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Eo.Chang.Hy Xem bài viết
    Mình thì nghĩ thế này, tối kị nhất là xem những gì riêng tư của người khác (nhất là vợ - chồng càng phải tôn trọng quy tắc này). Ai cũng có góc khuất, góc riêng tư, quá khứ bạn à. Sao bạn không suy nghĩ nếu như nhỡ xã nhà vô tình thấy tình cảnh tương tự thì Anh ấy sẽ phản ứng thế nào ??? Vậy tại sao cả 2 không tôn trọng nhau nhỉ...

Bạn này bức xúc nên tâm sự thôi mà. Với lại tình cờ chứ có phải chủ động đâu . Mình thấy chuyện này nhỏ như con thỏ ấy mà. Mình cứ lờ đi là tốt nhất. Nếu bạn thấy khó chịu thì hỏi hẳn ý kiến của chồng là để trong ngăn kéo nó bụi, bạn đi mua quyển album rồi nhét nó vào. Bạn nghiễm nhiên mang đi cất nó vào 1 góc và sẽ chẳng ai còn hơi đâu mở ra xem nữa. Cứ để trong ngăn kéo rồi kéo ra kéo vào lại chột lòng chột dạ.

Tớ thấy bản thân tớ cũng giữ lại những đồ vật của người yêu cũ. Cái tớ vứt ở ngăn kéo, cái vứt trong tủ cái vứt trên mặt bàn. Nhưng nói chung đàn ông ít ai giống phụ nữ. Cứ hay chột dạ và nghĩ linh tinh. Mỗi người có 1 góc riêng mà. :Rose: Chúc bạn sớm vui trở lại.
    • 1,718 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Ai cũng có quá khứ hết mẹ nó à. Buồ làm gì, suy nghĩ làm gì cho mau già. Miễn sao bây giờ chồng chị chỉ biết nhất vợ nhì con thì có mấy tấm ảnh đó chứ có hơn nữa cũng chẳng nhằm nhò gì. Điều quan trọng nhất bây giờ là mẹ nó chỉ việc chăm lo sức khỏe của 2 mẹ con thôi. Chúc bé ăn ngoan chóng lớn nha
    Ku Ben: NB: 3kg - 50cm
    12m: 11kg - 80cm

13m: 11,5kg - 82cm
    14m: 12kg - 86cm
    19m: 12,5kg - 88cm

24m: 13,8kg - 93cm

placezoo6112948288
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,078 Bài viết

• 2,139 Được cảm ơn

em nghĩ cứ bthường thôi.chứ chị hỏi mắc công ox nói chị lục lọi đồ điều tra chồng chứ k nghĩ là chị vô tình đâu
    W4ETm6
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 203 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Nếu là bạn mình sẽ thấy tự hào vì bạn ít nhất ơn hẳm 3 cô kia nên mới giữ trọn trái tim và thể xác xã hiên tại. Điều quan tan trọng là hãy cư xử sao để giữ mãi hình đẹp ấy đối với xã suốt đời. Khi bạn tự tin vào bản thân thì sẽ không ghen hờn hay nghi ngờ nữa đâu
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2