TIN TÀI TRỢ.

Gái Hà Nội yêu trai Sài Gòn. Các mẹ cho em lời khuyên ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.03K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em 24 tuổi sinh ra, lớn lên, học tập và làm việc ở Hà Nội (hiện em đang là nhân viên văn phòng). Anh 31 tuổi là người gốc Sài Gòn (bọn em làm cùng Cty nhưng 2 chi nhánh HN - SG). Quen nhau qua giới thiệu của một anh bạn (anh bạn này em quen sơ qua một lần đi học nâng cao nghiệp vụ). Ban đầu chỉ là nói chuyện nhưng dần có cảm tình. Anh trưởng thành và chững chạc. là người sống rất tình cảm. Em cảm động vì sự tâm lý, thấu hiểu và sự tốt bụng ở Anh.

Trước khi nhận lời yêu, bọn em có chia sẻ thẳng thắn là không thể mãi kẻ Nam - kẻ Bắc. Em cũng đã nhiều lần từ chối tình cảm của Anh do cả 2 đều là con 1, nếu tiến xa hơn 1 trong 2 sẽ phải hy sinh rất nhiều. Em chia sẻ thẳng thắn và Anh cũng đồng ý (em không vào SG nếu Anh ý muốn tiến xa hơn sẽ phải ra Hà NộI). Vì 1 câu nói của Anh mà em cảm động rất nhiều và đã nhận lời: "Nếu có 1 ngày em thấy Anh ở Hà Nội, thì em sẽ hiểu Anh yêu em nhiều đến thế nào".

Nhận lời yêu nhau không lâu thì Anh đổi việc. Bọn em cùng nhau viết CV, cùng làm test online, chờ đợi KQ. Anh chia sẻ chuyển việc vì muốn thử thách và phát triển, vì CV cho Anh cơ hội phải ra HN làm việc, vì em không muốn quen đồng nghiệp. Em rất cảm động. Cho đến bây giờ em chưa baoh hối hận vì quyết định yêu Anh.

Nhưng chuyện tình cảm này thực sự khó khăn. Anh và gia đình muốn cưới sớm. Em thì còn quá trẻ, còn nhiều mong ước phấn đấu phía trước. Còn rất nhiều câu hỏi ngổn ngang. Bọn em có lời hứa cho nhau 3 năm để tìm hiểu và Anh có đủ thời gian chuẩn bị để ra Hà Nội. Nhưng Anh hay có những câu nói khiến em rất sợ hãi (em vốn thuộc tip con gái sợ hôn nhân: con cái, gia đình chồng... ==>> em sợ tất).
    Đi chơi xa gặp ai cũng giới thiệu Đây là vợ Anh/em. Rất hay vu vơ, baoh mình cười nhỉ. Về đi anh chăm blabla...
    Anh hay có ý kêu em vào Nam làm việc cùng Anh.

Vậy em có thể tin việc Anh nói sẽ vì em ra Hà Nội???
    Các chị có ai từng yêu trai SG cho em lời khuyên với. Nếu chuyện tình cảm này khó khăn quá thì em sẽ dừng sớm, dừng ngay bây giờ. Càng ngày em càng yêu Anh nhiều hơn, và sẽ có lúc không còn đủ lý trí nữa.

Em cảm ơn các Chị rất nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 854 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ô hay! em gái lấy trai sài gòn là em có rất nhiều cái may mắn
    1. mẹ chồng và gia đình chồng thoáng
    2. Chồng ko gia trưởng
    3. công việc ở sg rất tốt ko thượng đội hạ đạp
    nói chung là yêu được
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thuyền theo lái, gái theo chồg. Em nên dừng lại nếu ko thể theo bạn trai đến cùg trời cuối đất.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em phát hiện ra mình yêu Anh rất nhiều. Em thương người đàn ông đó rất nhiều. Em muốn ở bên lo lắng chăm sóc và dựa vào Anh.

Các chị cho em câu chuyện yêu xa với nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Khoảng cách địa lý HN SG cũng chỉ là 2 3 tiếng là về tới. Ở đâu thuận lợi phát triển sự nghiệp kinh tế thì ở đó thôi e. Quan trọng nhất là yêu nhau thật lòng thôi.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em vừa nói dừng lại với Anh. Hôm trước em thấy ảnh bố mẹ Anh mà em bật khóc. 2 bác lớn tuổi lắm rồi. Em hối hận ngay khi ấn gửi nhưng em biết mình làm đúng.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Gửi bạn maituetam,
    Câu chuyện mình và bạn có vẻ rất giống nhau. Mình là trai SG và em là cô gái HN. Bọn mình quen nhau 4 năm. Em đã bỏ công việc gia đình vào SG này thử thách 10 tháng ròng và kết quả là em không chịu được mọi thứ khi ở đây. Đơn giản em là con gái ở xa nhà và chỉ trông chờ vào một người con trai thì thật sự quá sức. Bọn mình chia tay ngày 13/2 và em về HN.
    Mình muốn chia sẽ với bạn chút ít. Mình đã từng nói " Nếu em không ở được SG thì a sẽ ra HN, SG hay HN thì có quan trọng gì." . Người trong cuộc hiểu rõ nhất, nên mình chỉ khuyên bạn vài điều thôi.
    Trai Nam gái Bắc yêu nhau là đẹp, sống được ở SG thì càng đẹp. Là con gái bạn nên ưu tiên vào bản thân mình hơn, hãy thử một lần vào SG xem như trải nghiệm. Nếu không phù hợp thì việc còn lại là xem tình yêu của người kia . Hãy cho người ấy 1 thời gian ngắn thôi, nếu t/y đủ lớn thì người ấy sẽ tự biết làm gì. Nếu không được thì xem như cả 2 thật sự không có duyên nợ. Không gì phải hối tiếc. Hãy lý trí, để phần tình cảm cho người con trai. Chia tay chỉ là tạm thời thôi. Chúc bạn may mắn.
    Và hiện tại mình đã thông báo nghĩ việc, công việc rất ổn mà mình may mắn có được, để chuẩn bị mọi thứ để có một khởi đầu mới ở HN. Ở đâu có quan trọng gì khi trong đầu bạn toàn suy nghĩ về một nơi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi annt94 Xem bài viết
    Gửi bạn maituetam,
    Câu chuyện mình và bạn có vẻ rất giống nhau. Mình là trai SG và em là cô gái HN. Bọn mình quen nhau 4 năm. Em đã bỏ công việc gia đình vào SG này thử thách 10 tháng ròng và kết quả là em không chịu được mọi thứ khi ở đây. Đơn giản em là con gái ở xa nhà và chỉ trông chờ vào một người con trai thì thật sự quá sức. Bọn mình chia tay ngày 13/2 và em về HN.
    Mình muốn chia sẽ với bạn chút ít. Mình đã từng nói " Nếu em không ở được SG thì a sẽ ra HN, SG hay HN thì có quan trọng gì." . Người trong cuộc hiểu rõ nhất, nên mình chỉ khuyên bạn vài điều thôi.
    Trai Nam gái Bắc yêu nhau là đẹp, sống được ở SG thì càng đẹp. Là con gái bạn nên ưu tiên vào bản thân mình hơn, hãy thử một lần vào SG xem như trải nghiệm. Nếu không phù hợp thì việc còn lại là xem tình yêu của người kia . Hãy cho người ấy 1 thời gian ngắn thôi, nếu t/y đủ lớn thì người ấy sẽ tự biết làm gì. Nếu không được thì xem như cả 2 thật sự không có duyên nợ. Không gì phải hối tiếc. Hãy lý trí, để phần tình cảm cho người con trai. Chia tay chỉ là tạm thời thôi. Chúc bạn may mắn.
    Và hiện tại mình đã thông báo nghĩ việc, công việc rất ổn mà mình may mắn có được, để chuẩn bị mọi thứ để có một khởi đầu mới ở HN. Ở đâu có quan trọng gì khi trong đầu bạn toàn suy nghĩ về một nơi.
    Bạn ơi, mình muốn hỏi bạn về vài việc liên quan đến chủ đề này thì mình có thể liên lạc qua đâu ạ?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các chị ạ,

Sau đó em phát hiện ra anh không nghiêm túc và có nhiều cô gái khác. Anh nhắn tin trò chuyện khuya với các cô gái khác. Rồi có 1 bé tố chuyện anh ý tán tỉnh với em. Em có hỏi thì anh xoá tin nhắn, xoá zalo, block facebook. Rồi cũng từ đó nhiều tin đồn anh có quan hệ ngoài luồng với nhiều người con gái khác (đi khách sạn) nên em đã quyết định dừng lại.

=> từ chuyện của mình em cảm thấy yêu xa thực sự khó khăn, dù mình dành trọn tình cảm cho người ta, luôn cố gắng lắng nghe động viên nhưng thiếu thốn về mặt tiếp xúc trực tiếp là không thể được anh chị ạ!

Em xin đóng topic này ở đây nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,014 Bài viết

• 4,496 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trước đây m cũng có quen biết 1 anh trai SG, đẹp trai vui tánh và gia cảnh chắc cũng khá... quen nhau qua 4rum & có nói chuyện dt này nọ... ko biết anh ta có ng iu hay ko mà cũng hay gọi dt cho mình, m nói rõ quan điểm là m rất ghét đàn ông lăng nhăng, m cũng cảm nhận anh ta lăng nhăng nên chỉ xã giao, đến mức mà anh ta bảo mình chắc les cmnr ( vì cứ nói đến chuyện yêu đương là mình lảng qua chuyện khác ngay ) và phẩn nửa là mình cũng tự ti vì từng 1 lần dang dở nên ko thể mở lòng cùng ai, m hay đùa là yêu anh thì có mà xích chân a vào cục tạ 50kg, nếu ko a bay nhảy suốt ngày thì ai mà chịu thấu, a cũng nói e mà nhận lời thì a sẽ cho em thấy a ko như e nghĩ ...

Rồi cuối cùng a yêu & cưới 1 con bé ngoài HN, bé đó mình cũng quen biết, đanh đá lắm nhưng yêu mà, ớt nào mà ớt chả cay ... bé ấy đi theo tình yêu, vào SG sống cùng ck, 2vc cưới nhau vài năm ko hiểu sao giờ lại mỗi người 1 nơi ... cũng ko tiện hỏi han ....
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 603 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby168 Xem bài viết
    Trước đây m cũng có quen biết 1 anh trai SG, đẹp trai vui tánh và gia cảnh chắc cũng khá... quen nhau qua 4rum & có nói chuyện dt này nọ... ko biết anh ta có ng iu hay ko mà cũng hay gọi dt cho mình, m nói rõ quan điểm là m rất ghét đàn ông lăng nhăng, m cũng cảm nhận anh ta lăng nhăng nên chỉ xã giao, đến mức mà anh ta bảo mình chắc les cmnr ( vì cứ nói đến chuyện yêu đương là mình lảng qua chuyện khác ngay ) và phẩn nửa là mình cũng tự ti vì từng 1 lần dang dở nên ko thể mở lòng cùng ai, m hay đùa là yêu anh thì có mà xích chân a vào cục tạ 50kg, nếu ko a bay nhảy suốt ngày thì ai mà chịu thấu, a cũng nói e mà nhận lời thì a sẽ cho em thấy a ko như e nghĩ ...

Rồi cuối cùng a yêu & cưới 1 con bé ngoài HN, bé đó mình cũng quen biết, đanh đá lắm nhưng yêu mà, ớt nào mà ớt chả cay ... bé ấy đi theo tình yêu, vào SG sống cùng ck, 2vc cưới nhau vài năm ko hiểu sao giờ lại mỗi người 1 nơi ... cũng ko tiện hỏi han ....
    chắc giải tán do bệnh lăng nhăng của a ck tái phái, may cho bạn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,014 Bài viết

• 4,496 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chipcoi35 Xem bài viết
    chắc giải tán do bệnh lăng nhăng của a ck tái phái, may cho bạn nhé

Ko biết 2vc có gì ko, nhưng cảm nhận là từ lúc lấy vk xong thì tánh tình ngày càng quái đản, từ 1 đứa vô tư vô lo tự dưng đâm ra quan tâm chính trị như 1 ông già 6x @@ vì mình có fb của cả 2vc nên thấy dạo này 2 đứa nó sao sao ấy, cũng ko thân lắm nên ko dám hỏi, chỉ thấy con bé cứ lên fb bóng gió xa xôi gì đấy ...
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)