TIN TÀI TRỢ.

EQ - trí thông minh cảm xúc - người phụ nữ khéo giữ lửa và hành trình xây tổ ấm (tầng 35)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 163K Lượt đọc
  • 1.68K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 253 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Vâng c HT. Tối về e nịnh cho làm trắc nghiệm. Hihi. E cũng lờ mờ đoán ra chắc chồng e thuộc tuyp khen ngợi hoặc tận tụy.

Về bảo lão ngồi yên. Điền hết chỗ trắc nghiệm cho em. Haha =))

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,264 Bài viết

• 3,300 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuhuong2010 Xem bài viết
    thấy mấy mẹ ghen thế này tớ thấy nhột quá. tớ quen với 3 anh bạn đều có gia đình rồi - tụi tớ chưa bao giờ gặp nhau nhé và cũng không có ý định gặp nhau, 3 người bạn này tớ cảm thấy rất quý mến, tớ có thể tâm sự mọi chuyện trên trời dưới đất. 1 người chuyên tâm sự chuyện xxx chính tớ là người bày cách cho vợ chồng anh ấy nhanh có em bé . 1 người chuyên nói chuyện tào lao bí đao đủ thứ từ chuyện tình cảm đến chuyện xxx, 1 người thì đúng là cái thùng rác online của tớ, mọi tâm tư tớ đều trút lên anh ấy, bất kể ngày đêm, lúc nào tớ lên cơn hâm là nhắn cho anh ấy, anh ấy rảnh là lắng nghe, khuyên nhủ tớ.
    tình hình này chắc tớ phải hạn chế buôn dưa lê, bán dưa chuột với các đồng chí này mất thôi
    Bạn nên tiết chế trong 3 mối q.hệ này. Kẻo làm hại đến 3 gia đình.

Hay là mình cổ lổ sỉ quá nhỉ? K0 hình dung ra đàn ông tâm sự với đàn bà chuyện xxx cách nào mà trông có vẻ vô tư, chuyên môn dc???

Ngoài ra chat chit ngày đêm dẫn đến nhiều hệ lụy mà e rằng bạn k0 kiểm soát hết đc đâu.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 468 Bài viết

• 1,382 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi FlowerLover2015 Xem bài viết
    Táo đỏ ơi em nói thật đấy ư, chỉ có thế thôi ư?

Mà thật ra nếu em hạnh phúc với lựa chọn của mình là được rồi . Chị cũng không khuyên em bỏ chồng nên ở trên kia chị mới nói "nếu là mình ...."
    Chị ơi, em có cảm giác em mê chồng quá chị ơi, hix hix
    Mà lão ấy biết trúng phóc em thích gì nên chiều em lắm! EQ cao hơn em là cái chắc rồi. Người nông dân như em chỉ biết cày lại EQ để mong bằng lão thôi 😅😅😅
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,355 Bài viết

• 118,791 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tặng bạn Tự Do bài này: https://www.webtretho.com/forum/f26/c...n-hao-1968125/
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 554 Bài viết

• 1,676 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi wicket Xem bài viết
    Mà mình ngạc nhiên phết
    Chi ơi, cái này em thấy nhiều người vậy mà, chỉ nguyên tắc với người khác , yêu cầu người khác phải thế nọ thế kia, và tự do mình toàn quyền nên nhiều khi chẳng nghĩ đến mình phạm vào nguyên tắc mình đặt ra đâu
    Mà chưa hẳn là người có nguyên tắc, chỉ là cứng nhắc thôi. Mà đâu phải ai cũng hiểu được nguyên tắc đầu tiên đó đâu chị, chưa kể tính tò mò trỗi dậy, tính thích kiểm soát người khác, thích kiểm soát mọi chuyện nó lấn át hết.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,809 Bài viết

• 107,286 Được cảm ơn

Lười mắng bạn Tự do quá, đại loại ý tứ về "tôn trọng quyền riêng tư" thị wick đã nói rồi, còn tớ gửi bạn tham khảo cách xử lý của tớ, khi mà chồng tớ còn ngoại tình hẳn hoi nhá.

Mình thì không hề lộ mặt ra, mình vẫn quan điểm xử lý chồng là chính, không động đến con kia dưới mọi hình thức dù chỉ là liên lạc chứ chưa nói gặp mặt - vì nó là yếu tố phụ.

Nhưng phải rắn, phải giúp chồng mình dứt hoàn toàn được con kia. Mà làm một cách đàng hoàng ý. Sau khi chàng chấp nhận rời bỏ con nợ đời một cách toàn diện, mình trao đổi thẳng thắn như này:

+ Anh à, 2 tháng qua kể từ ngày em biết chuyện, em thấy cô bé đó dường như chưa chấp nhận sự thật là anh đã chọn em, nên nếu anh thương nó trẻ người non dạ không phí hoài tuổi trẻ, thì anh chia tay nó một cách dứt khoát được không anh
    - Em thì lúc nào cũng sồn sồn lên, cứ từ từ. Anh không muốn nó hận thù rồi mai này rách việc.

Mình điên lắm, từ từ éo gì, 2 tháng mẹ nó rồi đến mức tôi điên, tôi định BUÔNG anh, nhưng lại nuốt nghẹn, rù rì tiếp.

+ Vầng, thế thì từ từ. Em là đàn bà, nói thật nếu chia tay qua tin nhắn, thì sẽ nhẹ nhàng hơn là đối mặt anh ạ. Thôi anh cứ để em nhắn hộ cho, đàn bà sẽ biết cách nói nhẹ nhàng hơn. Anh duyệt thì hãy gửi.
    (Tổ sư con lợn nhựa, bà sẽ chọn cách hèn hạ nhất dành cho mày)
    - Ờ, thế nhắn thử xem nào.

"X ah.
    Anh và em nếu tiếp tục cũng không đi đến đâu cả, mà người khổ nhất lại là em.
    Cả anh và em đều hiểu mọi chuyện sẽ ra sao từ lúc bắt đầu rồi, anh xin lỗi vì đã thiếu tỉnh táo làm em khổ.

Hiện giờ, vợ anh đã biết hết mọi chuyện rồi, anh thấy có lỗi với cả em, cả cô ấy.
    Anh xin lỗi vì anh quyết định chọn cô ấy vì anh không còn cách nào khác, cô ấy và con, cả hai đều quá tốt với anh, anh vẫn luôn yêu gia đình anh. Tất cả là lỗi ở anh, vì thói tham lam, ích kỷ mà làm khổ em.
    Em nguyền rủa, hận thù anh sao cũng được gì đó là cái giá anh phải chịu.

Anh xin lỗi vì không gặp em để nói trực tiếp nhưng anh nghĩ như vậy tốt hơn cho cả hai.
    Anh mong em quên anh đi vì cuộc sống của chính mình, vì anh cũng sẽ quên em để sống cho chính anh."

Lão già đọc trầm ngâm, còn mình thì tỉ tê là em tin nó yêu anh thế, thì nó cũng sẽ vì hạnh phúc của chính anh, lọ chai các kiểu. Không hề bôi gio trát trấu mạt sát gì em ý mà con ra vẻ thương con bé trẻ người non dạ.

Tin nhắn các kiểu bay đến, nhưng mình nhẹ nhàng cầm máy, âu yếm nhìn vào chồng và bảo "Để em xóa đi được không anh, em nghĩ cả em cả anh đều không nên đọc làm gì cả".

Lão già gật thôi chứ biết làm sao, thì mình tiếp tục.
    + Em nghĩ như thế này không phải là cách anh ạ, rồi thể nào cũng liên lạc với nhau. Thôi đã làm làm cho trót, anh có đồng ý để em đưa số cô bé này vào Black list không.
    Anh vừa không bị làm phiền, mà cô ý cũng sẽ hiểu hành động này của anh là dứt khoát.

- Tùy em muốn làm gì thì làm (giọng hơi cáu), thế nó lại lấy số khác thì làm sao.

+ Thế tạm thời trong 1 tuần đầu, anh dùng sim rác được không, ai cần gì có thể tìm anh ở công ty, hoặc anh vẫn chủ động gọi được cho họ mà.

...
    Tất nhiên lão già phải toàn tâm toàn ý cắt đứt, thì mình mới áp dụng được các chiêu này.
    Đồng thời mình cũng xác định, nếu mình công khai làm đủ mọi trò thế này, mà chồng mình vẫn cố tình liên lạc với con kia, thì cũng đứt như cứt hết.

Chỉ có điều, mình làm là làm đàng hoàng, không rình rập chó săn làm gì cho khổ.
    Làm hết nhẽ như thế mà còn không xong, thì nghĩa là phải nôn ra cho con chó đấy ăn chứ còn gì nữa

Bên cạnh đó, mình cũng yêu cầu chồng xóa hết viber, zalo, whatsapp...các loại phần mềm ra khỏi điện thoại, lão già oke hết.

-------------------
    Đấy, kể vài chuyện vu vơ thế. Nói chung làm gì thì làm, PHẢI ĐÚNG THỜI ĐIỂM.

Khi mình và chồng kết nối thành công, chồng nó không ghét mình, và nó quyết tâm rời bỏ bồ, mình mới làm đủ mọi trò trấn áp một cách khéo léo được.
    Chứ cứ sừng sực lên, làm mọi chuyện lúc tình cảm nhạt toẹt, mình chả có vẹo giá trị gì, thì hỏng bét hết
    ===============

Link của wick đưa sẽ khiến chị em sục sôi, lộn ruột là chồng dở người như thế thì sút mẹ ra cửa cho xong. Đúng, sút được cứ sút.
    Nhưng giả sử nhé, chồng bạn Tự do đang rơi vào giai đoạn đầu của ông chồng trong bài, thì bạn Tự do có tự điều chỉnh, và hiểu được khổ tâm của ông chồng không?
    Hay lại nghĩ "Không biết điều, sướng không biết đường sướng.Chịu, không chiều được".

Mà giả sử không chấp nhận, không chiều được, thì có sẵn sàng mỉm cười phủi đít ra đi nếu biết gia đình có nguy cơ tan vỡ không, hay vật vã trách chồng?

Có một comment khá hay như này
    Phụ nữ mà đảm đang quá, chu toàn quá thực ra lại là ích kỷ, vì họ muốn chứng tỏ bản thân và nghĩ mình quan trọng không ai thay thế được. Ai làm gì cũng không vừa ý, khi không được việc lại hay tự mãn dậy dỗ người khác.
    Mình đã nhìn thấy gia đình thực tế như vậy, có thể nói là vợ quá giỏi và quá chuyên quyền, con cái cũng phải nghe theo, đâm ra chồng lại chán nản, mà ông chồng cứ vùng lên thì nhà cửa lại ầm ĩ, cuối cùng là đành " nhường"
    • 77 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Cực kỳ cảm ơn lời khuyên của H&T và Dad. Khi mình đã chọn cách nói thẳng này là mình quyết định đẩy quả bóng trách nhiệm sang chồng. Chồng có trách nhiệm xử lý mớ bòng bong do chồng gây ra. Mình sẽ cố gắng ko động đến những vật riêng tư của chồng nữa, ko đả động gì đến chuyện này nữa.
    Mình vẫn luôn tâm niệm: dù anh có giấu kiểu gì thì thể nào cũng có lúc bị phát hiện. Mấy tin nhắn bị phát hiện kia cũng là hoàn toàn tình cờ. Chồng mình vốn có thói quen nt xong thì xóa mà.
    À mà hỏi nhỏ các bạn. Nếu ko "lội vào đời tư của chồng" thì sao các bạn phát hiện đc chồng "không ngoan"?Mình thực sự tò mò đó, chứ mình ghét kiểu rình dập lắm rồi, hồi hộp vỡ tim ra mất
    • H&T
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 13,680 Bài viết

• 67,730 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chị Hân sắp xây nhà chưa nhỉ.

Wick với Bad cho tớ hỏi với, vào nhà EQ đọc mãi tớ thấy tớ khác quá sợ hay là mình có gì hỏng hóc thần kinh

Chuyện là tớ không có add FB với chồng, cũng không biết bất cứ password nào của chồng. Chỉ có 1 tài khoản ngân hàng của chồng uỷ quyền cho tớ để tiện sử dụng thôi, trước đây có làm cho tớ 1 cái thẻ tín dụng phụ ở 1 ngân hàng khác như tớ bảo khoá đi rồi vì đi đâu mua sắm toàn đi cùng còn gì, sử dụng thẻ chính luôn cần gì phụ.

Rồi điện thoại chồng tớ cũng không có cài pass nên thỉ thoảng tớ thấy nhá đèn là biết có tin nhắn hay email nhưng tớ cũng chưa từng xem ai gởi. Tớ thật ra cũng tò mò nhưng nỗi sợ đọc lén thư chồng tớ biết lấn át nên tớ không dám Nhiều khi tớ cứ tự hỏi tớ có bị sao không???

Có 1 lần chồng tớ dùng máy tính của tớ check email và không xoá pass, lần sau tớ vào thì thấy có đoạn chat chồng với 1 bạn nữ, đọc qua thì cũng bình thường chẳng có gì đặc biệt, chỉ là bạn kia kể đang được ai đó tán tỉnh nhưng bạn đó không đồng ý và bạn ấm tâm sự cho chồng nghe, chồng thì ừ, à đại loại là thế . Sau đó tớ thoát email chồng đi để lần sau không vào được nữa nhưng 1 lần nói chuyện gì đó thì tớ bảo "chồng giờ có vợ rồi thì đừng tạo cơ hội cho người khác tâm sự nhé, chồng ăn nói tình cảm sẽ có đứa nó yêu đấy, chỉ được làm ông bạn già của cô bạn nhỏ thôi" Chồng tớ cứ thắc mắc là chồng tâm sự với ai đâu nhỉ? nhưng tớ chỉ cười bảo "vợ nhắc vậy thôi, đừng tạo cơ hội cho người khác yêu, chồng mà giờ ra đường chắc chắn sẽ có người yêu đấy"

Vậy đấy, tớ có bị khùng không nhỉ, có gì nhắc nhở tớ với
    Nhận làm việc khó
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,809 Bài viết

• 107,286 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi freedom2015 Xem bài viết
    À mà hỏi nhỏ các bạn. Nếu ko "lội vào đời tư của chồng" thì sao các bạn phát hiện đc chồng "không ngoan"?Mình thực sự tò mò đó, chứ mình ghét kiểu rình dập lắm rồi, hồi hộp vỡ tim ra mất
    Vì không lội vào đời tư của chồng nên điện thoại chồng quăng quật các nơi, tin nhắn à ơi chồng còn chả buồn xóa, thế rồi một ngày đẹp giời lúc 2 vợ chồng đang ngồi, tin nhắn của gái phi đến cái tách trên màn hình điện thoại, mỗi thế thôi, rình làm gì cho khổ.

Còn đây, tặng bạn Tự do một bài của sư tổ Yamanote, nhớ nghiền đi, ngẫm lại các phần bôi đậm nhé.

========================================
    Có lẽ lúc này bạn đang tò mò, hoặc đang bĩu môi, sách giữ hạnh phúc gia đình thì có cái quái gì mới nhỉ, toàn thứ xưa như trái đất, nói nghe nhàm đấy thôi.

Nhưng đọc xong quyển sách này, chúng tôi tin rằng bạn sẽ gạt bỏ hoàn toàn một số tư duy, cách nhìn, quan niệm bảo thủ và cổ hủ từ bao đời nay về giữ gìn hạnh phúc gia đình. Cụ thể, có một cụm từ, một tư tưởng chúng tôi muốn bạn loại bỏ hoàn toàn khỏi từ điển tiếng Việt của bạn. Cụm từ quái quỉ gì vậy nhỉ?

Vâng! “giữ chồng”.

Tôi không muốn in to lên như cách người ta hay gây sự chú ý mà chỉ muốn in nó bé tí đến hết mức có thể. Và cô gái ạ, dù tận cùng trong suy nghĩ, bạn chưa bỏ hẳn được tư tưởng "giữ chồng" đó, thì tôi mong nó chỉ bé xíu xiu đến thế mà thôi.

Có lẽ bạn sẽ thắc mắc rằng tại sao các trang báo mạng tràn ngập bài viết, các chị các mẹ luôn rỉ tai bí quyết “giữ chồng”, thì chúng tôi lại khuyên bạn nên bỏ đi tư tưởng đó.

Chị em mình hay vô thức nói về chồng như thể nói về...của hồi môn vậy, lúc nào cũng tâm niệm giữ khư khư sợ mất. Nói thật, nếu khuyên cô tóc vàng mắt xanh nào là phải "giữ chồng" như phụ nữ Việt Nam, hẳn cô ta sẽ phá lên cười không ngớt. Vì sao? Vì chồng chắc chắn không phải món đồ để cất được, lại càng không phải trẻ con để phải bảo vệ.
    Vậy thì ô hay, chồng là gì, sao phải “giữ” nhỉ?

Chắc chắn thế nào cũng có chị cười khẩy “Rồi, nói hay lắm. Tôi chống mắt lên xem cô không giữ thì có mất không”. Chị khác lại thấp thỏm “Lo lắm, mình thì càng ngày càng xuống cấp mà bên ngoài gái cứ mơn mởn”…v…v…đủ ngàn đủ vạn lí do.

Vậy lí do của bạn là gì?
    Bạn có thể vớ lấy cây bút gần nhất và viết loạn xị vài lí do cơ bản nhất vì sao bạn cứ phải “giữ chồng” cho chúng tôi biết được không?

Nếu như bạn thực sự viết, đó là vì là sâu thẳm trong lòng, bạn vẫn coi chồng là vật sở hữu, cần bạn "giữ"
    Có thể bởi vì bạn chưa tôn trọng chồng, rằng chồng là một cá thể riêng biệt, có những nhu cầu riêng, có quan tâm riêng, có chuẩn mực đạo đức riêng, rằng anh ấy sẽ tự biết hành xử để giữ gìn hạnh phúc gia đình như bạn.

Càng thiếu tôn trọng như vậy, tiếc thay, bạn sẽ càng đẩy anh ấy đi xa bạn.
    Càng xét nét, đàn ông càng phải nói dối.
    Càng nghi ngờ, họ càng gắng chứng tỏ mình trong sạch và che đi những suy nghĩ “ không trong sáng” trong đầu.
    Sự nói dối và che đậy này kéo dài một thời gian sẽ trở thành bản chất.

Và vậy là, bạn đã đào tạo được một người chồng “ không đáng tin cậy” nhờ vào sự “không tôn trọng” của bạn. Khi nói dối đã thành thói quen, che dấu thành bản năng, bạn sẽ đẩy chồng đến “miền đất lạ”.

Vì vậy, xin hãy từ bỏ tư tưởng phải “giữ chồng” và xóa cụm từ này khỏi từ điển của bạn.

Buông bỏ là để giữ

Khi thật sự tôn trọng và hiểu sâu thẳm rằng “Chồng không phải sở hữu của mình”, bạn sẽ thấy mái ấm gia đình sẽ luôn là nơi người chồng tự nguyện gắn bó mà không người vợ nào cần phải giữ

Hà Nội, ngày 04 tháng 05 năm 2015
    Yamanote
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,355 Bài viết

• 118,791 Được cảm ơn

Nếu đấy là khùng thì mình thành đôi bạn cùng tiến rồi H&T. Chồng mình ko giấu FB và mail, nhưng mình ko có pass và ko bao giờ hỏi. Chồng để FB trên máy mình, thi thoảng mình liếc qua nếu có mặt chồng nhưng nói chung tự sign out hộ chồng.

Nói chung là nếu là vợ thì sẽ cảm được chồng đang vấn đề gì ko? Có là biết ngay ấy mà. Biết rồi thì cảnh báo vậy thôi.

Một đợt chồng mình hình như có thân hơn với 1 cô bé nào đó chưa chồng, mình chỉ bảo là dạo này có vẻ hơi thân rồi đó. Người ta con gái chưa chồng, liều liệu mà cư xử cho đàng hoàng ko lại hiểu nhầm nhau là phiền lắm đó. Vậy là lão ý tự điều chỉnh thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 502 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

@chị Hát và Tình(H&T) ơi: em nghĩ mỗi nhà mỗi cảnh, mỗi nhà có mỗi cách khác nhau, đó cũng sự khác biệt hen chị; nên em thấy nhà chị bình thường à.

Nhà em: vợ vẫn thi thoảng check điện thoại của chồng (ảnh không biet) và ảnh cũng làm vậy với vợ. Với em đó là lâu lâu kiểm tra xem có tâm tư tình cảm gì mới không, chớ cũng không phải là kiểm soát gắt gao chi hết; nếu gặp sự việc bất thường, vẫn có thể có đầu mối để bắt đầu nghi ngờ và âm thầm điều tra thêm mà chị.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,355 Bài viết

• 118,791 Được cảm ơn

À, tớ đỡ thần kinh hơn H&T 1 tí là có add FB của chồng.

Máy chồng ko có pass nhưng thực sự tớ chả biết dùng máy chồng. Thi thoảng mượn chồng làm gì lại hò chồng ời ời. Tớ còn bảo lão ý: này cậu có nhắn tin cho gái thì có khi cũng chả cần cài pass vì có hay ko tớ cũng eck biết mở.

Tớ dùng dumb phone mà, nên cứ cái nào nhiều nút lằng ngoằng là chịu, ko hiểu nổi luôn. Bạn nào đưa iphone cho gọi nhờ là bảo thôi mày bấm cho chị nhát xong chị chỉ nói chuyện thôi chứ chả hiểu đầu cua tai nheo thế nào?
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,809 Bài viết

• 107,286 Được cảm ơn

@ bà wick và H&T: tôi ghét nhất trên đời là bị ai tọc mạch tin nhắn, email, FB... dù đó là chồng hay bố mẹ đẻ. Tóm lại là rất rất ghét.
    Nên điện thoại của chồng và của tôi chung pass, là để con cái không nghịch được thôi, chứ 2 thằng tôn trọng tuyệt đối là không xâm phạm, vì đều hiểu "ngưỡng" của người kia.

Anh ngoại tình khéo còn được tha thứ.
    Chứ anh rình rập, theo đuôi em là thể hiện sự thiếu tôn trọng kinh khủng, khéo em sút anh luôn.

Còn sau bão, là giai đoạn nhạy cảm, muốn kiểm soát thì tôi đàng hoàng nói rõ với chồng luôn là em muốn anh chấm dứt, xóa nọ, bỏ kia.
    Anh đồng ý thì cả 2 cùng vui vẻ
    Anh không đồng ý thì mình phải chấp nhận là giá trị của mình không hề nặng như mình nghĩ.
    Vậy thoai.

Cho đến giờ, sau khi tha thứ ngoại tình, 2 đứa đã trưởng thành, chồng tôi vẫn tuyệt nhiên không xâm phạm vào khoảng trời riêng của tôi hehe, nên tôi cũng mặc kệ khoảng trời riêng của lão.
    Chỉ cần cả 2 hiểu nguyên tắc hành xử chung là không làm ảnh hưởng đến hạnh phúc gia đình, ko vi phạm nguyên tắc đạo đức như lần 1 vấp ngã nữa.
    • 8,161 Bài viết

• 12,776 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bearbie Xem bài viết
    Bạn nên tiết chế trong 3 mối q.hệ này. Kẻo làm hại đến 3 gia đình.

Hay là mình cổ lổ sỉ quá nhỉ? K0 hình dung ra đàn ông tâm sự với đàn bà chuyện xxx cách nào mà trông có vẻ vô tư, chuyên môn dc???
    trc tớ là thần chém gió trong top chuyện ấy, nên chém kiểu gì cũng đỡ đc hết á hì hì hì 2 đồng chí đầu tớ quen trong top đó. còn người thứ 3 thì tớ quen trong 1 hội trên fb. 3 người này đều ở ngoài bắc nên cơ hội gặp không cao lắm.
    tất nhiên ko phải ngày nào tớ cũng ôm dt, máy tính 8 với mấy đồng chí đó, mà chỉ khi nào rảnh rỗi, hoặc có biến cố trong cuộc sống tớ mới trò chuyện với họ.
    tớ là đứa kiểm soát cảm xúc và nội dung nói chuyện khá tốt, khi nào cảm thấy quá trớn thì out. vì nói chuyện trên bàn phím mình o bị trôi theo cảm xúc và bị chi phối nhiều như nói chuyện trực tiếp.

đúng là qua tâm sự của các bạn trên đây, tớ phải nhìn nhận lại những cuộc nói chuyện như thế. bỗng dưng có ngày mình lại là nguyên nhân tan vỡ của 1 gia đình chắc ân hận cả đời.
    cung cấp hạt lúa mì - tiểu mạch thảo và cỏ lúa mì. pm mình nhé
    • H&T
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 13,680 Bài viết

• 67,730 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    @Wick: ừ vậy có nàng xác nhận tớ không bị khùng là mừng rồi.

FB chồng tớ khai với tớ là có 3 cái, nhân 1 lần bị tớ dỗi nên chồng bảo (thật ra tớ biết thừa có 3 cái nhưng không add thôi) Tớ không có nhu cầu add FB chồng vì tớ thích có chỗ riêng tư chém gió nên thấy mỗi thằng 1 không gian tự do thích hơn.

Mà điện thoại chồng tớ cũng không biết sử dụng, tớ kém về công nghệ do ỉ lại có chồng lo đấy

Mà vụ tin nhắn thì tớ toàn xoá tin đi vì hay nhận những tin nhắn tình cảm

Thôi có nhiêu vốn cứ sử dụng đã, vui ngày nào biết ngày đấy.
    Nhận làm việc khó
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 84 Bài viết

• 642 Được cảm ơn

Muốn biết chồng không ngoan dễ lắm chị freedom, không kiểm sóat, tỉnh như ruồi, một ngày thấy email với tin nhắn phi tới trước mặt lúc mình chơi game, thế là há mồm thôi . Cây kim trong bọc sẽ có ngày lòi ra, rình mò làm gì cho khổ người ra .

Với cả phụ nữ thường nhạy cảm, người bên cạnh mình có vấn đề gì thì mình cũng tự khắc nhìn ra thôi chị.

Em cũng không vào các thể loại tài khoản của xã, xã em cũng không để pass bao giờ cả. Em thường lấy điện thoại của xã để lấy quân của xã cho quân của em thôi .
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 711 Bài viết

• 6,287 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ giống HT chắc CPU cũng có vấn đề rồi. Chồng dù có vết nhưng tớ vẫn điếc không sợ súng, k add face, k biết phone của chồng có cài pass k, k biết tất cả các loại pass nào khác như email, skype,.... Chồng cũng k sờ đến điện thoại hay email của tớ từ xưa đến nay.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,809 Bài viết

• 107,286 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi H&T Xem bài viết
    Mà vụ tin nhắn thì tớ toàn xoá tin đi vì hay nhận những tin nhắn tình cảm
    Tôi ghét bị kiểm soát vì lí do na ná bà đây =)) =)) =))

Đôi khi các chị già còn có phi công à ơi, thì đừng ngạc nhiên khi lão mắm thối nhà mình có gái trẻ ngưỡng mộ nhá.

Chồng mình mà, chứ có phải hạng lởm khởm đâu
    Chứ vớ phải ông chồng mà không đáng một đồng trong mắt thiên hạ, thì cũng không sướng gì đâu

Chồng mình được ngưỡng mộ không phải là cái tội
    Kể cả chồng mình ngưỡng mộ người khác cũng không phải là cái tội.
    • 77 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Ờ, mình cũng ko thích tọc mạch như vậy. Nhưng khi linh cảm chồng có vấn đề ko ổn mà hỏi chồng chối nên mình mới tìm hiểu. Mình sợ mình sock khi tự dưng tin dữ ập đến nên phải chuẩn bị tinh thần cho mình trước. Hóa ra cũng toàn các TH tự nhiên chứng cứ phi đến nhỉ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 75 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Mình cũng thuộc dạng khùng nè H&T. Chồng cài pw điện thoại, rồi nói cho mình biết, vậy mà 10 lần xài điện thoại chồng mình đều hỏi chồng pw là gì, chồng cứ nhăn nhó "có nhiêu đó mà không nhớ" .
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)